[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Ơ Nga mới U vưỡn còn đánh nhau à, em tưởng Nga thua lâu rồi chứ, cách đây mấy tháng thấy các cụ bẩu Nga nướng quân và hết xe tăng, máy bay, tên lửa rồi nên chỉ ném máy giặt mới tủ lạnh thôi (xin lỗi các cụ em trên núi mới xuống nên không cập nhật tin tức được). Chắc U đang chơi trò cắt máu cho Nga chết từ các cụ nhỉ

con dơi 141

Xe điện
Em cũng chịu. Không biết nội lực Nga ở tầm nào. Sau màn tấn công thịt và nướng tăng thiết giáp đi vào tầm thế giới thì Nga còn bao nhiêu quân, bao nhiêu thiết giáp để đánh Adiivka.
Cá nhân em thì khả năng cao Nga hụt hơi. Đánh gần 60 ngày rồi mà còn chưa chiếm được hết khu công nghiệp vốn dĩ bé tí ti thì ngày chiếm được Adiiivka của Nga còn xa lắm.
Thế theo mợ thì phản công mùa xuân đến giờ ko còn tin tức gì nữa thì có gọi là hụt hơi không ạ?

quangdzung

Xe điện
Bị vây như thế này mà U vẫn chiến thì em phải công nhận tinh thần binh sỹ U dũng cảm thật, không như phía Nam xưa nào đó thì đã chạy về Kiev rồi.
Bảo sao đánh Adk lâu, bởi Nga không dám bào TP ngay, vào thì ngang nướng quân nên đánh vây và dã hoả lực từ xa vào.
Đúng là cuộc chiến tiêu hao khủng khiếp. Ở trận này U hao hụt nhân lực khủng khiếp, còn Nga chủ yếu hao hụt vũ khí.
Có phải ai cũng dám bắn bọn đốc chiến mà chạy đâu cụ

tado261

Xe tăng
Truyền thông Nga đưa tin giảm nhẹ bớt đấy, theo em khoảng hơn 2tr người Ukr đã ngã xuống rồi. Cụ còn cãi cố làm gì, tốt nhất là cụ nên tư vấn cho anh Ze đầu hàng vô điều kiện để còn kịp cứu Ukr!😎
Ko, các cụ ấy muốn U thắng, lấy lại đất và Anh Pu cũng như nước Nga sụp đổ. Các cụ ấy vẫn tin với sự trợ giúp của Mỹ và Phương tây - thế giới văn minh sẽ giúp U diệt trừ Nga.
Các cụ ấy vẫn tin Nga bị thương vong, tổn thất khủng khiếp.

qchaivan

Xe máy
Ơ Nga mới U vưỡn còn đánh nhau à, em tưởng Nga thua lâu rồi chứ, cách đây mấy tháng thấy các cụ bẩu Nga nướng quân và hết xe tăng, máy bay, tên lửa rồi nên chỉ ném máy giặt mới tủ lạnh thôi (xin lỗi các cụ em trên núi mới xuống nên không cập nhật tin tức được). Chắc U đang chơi trò cắt máu cho Nga chết từ các cụ nhỉ
Đúng rồi cụ. trên Media thì Ukraina chiến thắng toàn diện. Nga thiệt hại 1.200.000 quân là vô số vũ khí. Ukraina chiếm trọn biển đen. Hạm Đội Biển Đen thua trận phải chạy về nước Nga. Ukr quyết chống Nga đến người Ukr cuối cùng vì an ninh của những ông chủ Châu Âu + Nato

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Bị vây như thế này mà U vẫn chiến thì em phải công nhận tinh thần binh sỹ U dũng cảm thật, không như phía Nam xưa nào đó thì đã chạy về Kiev rồi.
Bảo sao đánh Adk lâu, bởi Nga không dám bào TP ngay, vào thì ngang nướng quân nên đánh vây và dã hoả lực từ xa vào.
Đúng là cuộc chiến tiêu hao khủng khiếp. Ở trận này U hao hụt nhân lực khủng khiếp, còn Nga chủ yếu hao hụt vũ khí.
Theo em thấy, nơi đây tập trung nhiều quân tinh nhuệ nhất của Ukraine còn sót lại từ trước đến nay. Có lẽ trước đó Ukraine cũng bất ngờ khi Nga tấn công Avd

Láii

Xe tải
Làm gì còn đánh nhau, Nga thua rồi ;))
Ucr và NATO đang luộc Ngà như luộc ếch. Barkhmut luộc 2 chân sau, adviika luộc cái mình. Dự kiến Odessa và Kharkov luộc 2 chân trước , đén Kiev là luộc xong cái đầu :)). Nói chung là Nga xác định là mềm cả người, cũng xứng đáng thôi :))

MuathuHN

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo mợ thì phản công mùa xuân đến giờ ko còn tin tức gì nữa thì có gọi là hụt hơi không ạ?
Cũng hơi hụt hơi cụ ạ. Chiếm xong Robotyne và vùng xung quanh rồi phải chống lại đại tấn công huyền thoại của Nga, làm Nga có trận tấn công thịt huyền thoại thì dĩ nhiên cũng không thể thảnh thơi được.

con dơi 141

Xe điện
Cũng hơi hụt hơi cụ ạ. Chiếm xong Robotyne và vùng xung quanh rồi phải chống lại đại tấn công huyền thoại của Nga, làm Nga có trận tấn công thịt huyền thoại thì dĩ nhiên cũng không thể thảnh thơi được.

Ở góc độ lập kế hoạch chiến lược và hoạch định nguồn lực thì bao giờ đạt được mục tiêu này, liệu khi đó còn người Ukr không ạ?

Mà mợ có biết cái làng Robotyne ở đâu ko? Làng này nằm ngoài phòng tuyến Suvorokin. Và giờ vẫn đang giao tranh ở đó.

Cố vấn của Tổng thống Ukraine, ông Igor Zhovkva ngày 12/6 cho biết “mục tiêu cuối cùng của chiến dịch phản công là giành lại tất cả các vùng lãnh thổ, bao gồm cả Crimea”.

Láii

Xe tải
Em thấy quân lính Nga đang hy sinh để cướp sổ đỏ cho a Tin ấy chứ, hoà bình có tên là sổ đỏ ah cụ?
Trước kia LX hy sinh cả triệu quân để lấy sổ đỏ tặng cho AE: Hung, Tiệp, Ru, 3lan..còn không tiếc sinh mạng. Nay lấy sổ với dân về với đất mẹ thì vinh quang vô cùng. Họ sẽ sống mãi trong trái tim người dân Nga :D
Tất nhiên mấy sổ đỏ đó vẫn nằm trong tim anh Ze :))

Vodka_Putinka

Xe điện
Em thấy quân lính Nga đang hy sinh để cướp sổ đỏ cho a Tin ấy chứ, hoà bình có tên là sổ đỏ ah cụ?
Cướp là do bọn xấu mồm nói nói thôi cụ . Bọn nó nói theo văn vở của tập đoàn khủng bố toàn cầu lato đấy :)) .... Anh Tin phải cứu nước Nga và người nói tiếng Nga tại Uca .... Nói chung với bọn mà xúc phạm tượng đài , mồ mả , xương máu của hàng triệu người Nga đã ngã xuống để có được những mảnh đất ấy thì xứng đáng bị ăn vả cụ à .

Marda49

Xe buýt
-Vi phạm quy định của thớt
-Dừng viết bài trong thớt

3.1.2 Có ngôn không phù hợp; có cách gọi khiếm nhã với các Nguyên thủ quốc gia, các nhà hoạt động chính trị (ở đây em nhắc luôn: nếu không thể gọi chức danh kèm tên họ đầy đủ thì anh Tin, anh Ze là giới hạn cuối cùng để gọi tên Nguyên thủ Nga, Ukraine. Tương tự cho các trường hợp là các Nhà hoạt động chính trị, các Quốc gia, Tổ chức và cá nhân khác)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Láii

Xe tải
Nhắc tới Liên xô hy sinh mà các Hường cho rằng chỉ có ng Nga thôi ah, các quốc gia khác trong LX ko có ng hy sinh sao mà vinh quang chỉ thuộc về Nga thế!
Khả năng học sử của Hường đỉnh cao quá, em bái phục!
Có chứ, cứ theo tỷ lệ mà tính cho công bằng. :))
Không những sử giỏi mà logic cũng giỏi :D

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Tin mới nhận đây các cụ:

Đêm qua, quân đội Ukraine đã tấn công công ty hàng không Smolensk, nơi sản xuất tên lửa hành trình KH-59 và Kh-101 cũng như các loại linh kiện hàng không khác, bằng máy bay không người lái kamikaze tầm xa.

Máy bay không người lái rơi thẳng xuống nóc một trong những xưởng chính của nhà máy, sau đó là một vụ nổ mạnh.

Theo báo cáo, một máy bay chiến đấu đánh chặn mang tên lửa loại MIG-31 của Nga đã bị hư hỏng/bị phá hủy trong cuộc tấn công này. Chắc máy bay này nằm ở đây để nâng cấp các cụ ạ.

Thực ra Ukraine tấn công như thế này lại dễ các cụ ạ. Mục tiêu nhà máy, trạm điện, kho xăng dầu, kho hàng, kho quân sự trên đất Nga thì vô số kể, tha hồ bắn hàng ngày luôn các cụ ạ.

Mời các cụ xem video clip.

Chỉnh sửa cuối:

Vodka_Putinka

Xe điện
Hàng triệu ng Nga ngã xuống, chả nhẽ ko có triệu ng Ukr ngã hả, lại chơi trò diễn giải ls theo ý mình sao.
Cướp sổ đỏ ngoài mồm e nói ra còn có cả bữa tiệc linh đình của a Tin xác nhận cụ ah!
À cụ có đọc lịch sử ko vại ? Đang nói trước thế chiến thứ 2 đấy . Chứ còn thế chiến thứ 2 thì người U cũng hy sinh đặc biệt là U miềng Đông . Nhưng phản bội cũng kinh lắm ... Đội của Bendera chẳng hạn ..

Marda49

Xe buýt
Mới có năm thứ 2 thôi mà các Hường làm như mọi ng quên hết rồi nhỉ!

Ok thôi, nhưng mà sát nhập cho Nga chứ có phải cho Tin hói đâu??
Tin hói giỏi lắm ở ngôi thêm 7 năm, sống thọ 100 tuổi thì cũng thêm 29 năm nữa thôi. Chết đất có mang theo được đâu mà kêu sổ đỏ cho Tin hói??

Láii

Xe tải
Tin mới nhận đây các cụ:

Đêm qua, quân đội Ukraine đã tấn công công ty hàng không Smolensk, nơi sản xuất tên lửa hành trình KH-59 và Kh-101 cũng như các loại linh kiện hàng không khác, bằng máy bay không người lái kamikaze tầm xa.

Máy bay không người lái rơi thẳng xuống nóc một trong những xưởng chính của nhà máy, sau đó là một vụ nổ mạnh.

Theo báo cáo, một máy bay chiến đấu đánh chặn mang tên lửa loại MIG-31 của Nga đã bị hư hỏng/bị phá hủy trong cuộc tấn công này. Chắc máy bay này nằm ở đây để nâng cấp các cụ ạ.

Mời các cụ xem video clip.

Tin vui quá. :D.
Mất cái thành phố bé tí không có giá trị chiến lược mà làm hỏng còn mig 31 là quá lời =))

MuathuHN

[Tịch thu bằng lái]
Ở góc độ lập kế hoạch chiến lược và hoạch định nguồn lực thì bao giờ đạt được mục tiêu này, liệu khi đó còn người Ukr không ạ?

Mà mợ có biết cái làng Robotyne ở đâu ko? Làng này nằm ngoài phòng tuyến Suvorokin. Và giờ vẫn đang giao tranh ở đó.

Cố vấn của Tổng thống Ukraine, ông Igor Zhovkva ngày 12/6 cho biết “mục tiêu cuối cùng của chiến dịch phản công là giành lại tất cả các vùng lãnh thổ, bao gồm cả Crimea”.

Thế cụ biết khu công nghiệp ở đâu kô? Ở cửa ngõ Avdiivka , và bé tí ti thế mà Nga nướng hơn 1 lữ đoàn, hơn 300 tăng thiết giáp chưa có lấy được đấy cụ.
Nhìn chung cuộc chiến này sau hơn 1 năm Ukraine khổ chiến thì càng ngày 2 bên có vẻ tương đồng sức lực phết.

Trạng thái
Thớt đang đóng