[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Website
www.mocconghoa.com
Tư lệnh Lực lượng vũ trang Ukraine, Valeriy Zaluzhny, không có kế hoạch chiến tranh vào năm 2024 và do đó, nên từ chức, theo Mariyana Bezuhla, phó của Verkhovna Rada và phó chủ tịch ủy ban quốc hội về an ninh quốc gia.

Bà tuyên bố rằng Tổng tư lệnh Lực lượng vũ trang Ukraine đã không đưa ra kế hoạch chiến lược cho năm 2024, chỉ đề cập rằng quân đội phải được bổ sung ít nhất 20.000 tân binh mỗi tháng.

"Tình hình hiện tại là nếu giới lãnh đạo quân sự không thể đề xuất bất kỳ ý tưởng nào cho năm 2024 và tất cả các đề xuất huy động của họ đều hướng đến nhu cầu bổ sung nhân sự mà không có bất kỳ đề xuất thay đổi nào đối với hệ thống Lực lượng Vũ trang, thì những lãnh đạo đó nên từ chức." Bezuhla đã nêu.

Có vẻ như nền tảng cho việc sa thải Zaluzhny đã chính thức bắt đầu.

Kinh thật 20K quân/tháng

baba77

Xe tăng
Tư lệnh Lực lượng vũ trang Ukraine, Valeriy Zaluzhny, không có kế hoạch chiến tranh vào năm 2024 và do đó, nên từ chức, theo Mariyana Bezuhla, phó của Verkhovna Rada và phó chủ tịch ủy ban quốc hội về an ninh quốc gia.

Bà tuyên bố rằng Tổng tư lệnh Lực lượng vũ trang Ukraine đã không đưa ra kế hoạch chiến lược cho năm 2024, chỉ đề cập rằng quân đội phải được bổ sung ít nhất 20.000 tân binh mỗi tháng.

"Tình hình hiện tại là nếu giới lãnh đạo quân sự không thể đề xuất bất kỳ ý tưởng nào cho năm 2024 và tất cả các đề xuất huy động của họ đều hướng đến nhu cầu bổ sung nhân sự mà không có bất kỳ đề xuất thay đổi nào đối với hệ thống Lực lượng Vũ trang, thì những lãnh đạo đó nên từ chức." Bezuhla đã nêu.

Kinh thật 20K quân/tháng
Theo nhận định pro Uc thì Nga gấp 5 là 100k/tháng cụ còn sốc nữa.

con dơi 141

Xe điện
À nguồn thì cũng là để tham khảo thôi cụ. Mình phải dùng cái đầu để phân tích đúng sai chứ. Thời buổi 4.0 rồi chúng ta kô nên để bị bất kì bên nào nhồi nhét tin giả vào đầu cụ ạ.
Em thì em cứ đọc nguồn và xem clip rồi em tự đánh giá các con số.

Kính mời cụ xem clip một trong những nghĩa địa tăng thiết giáp Nga ở Avdiivka :

Còn cái X3 của cụ thì theo tin báo lá cải chuyên biên văn xuôi của Nga thì phải X100 chứ X3 ăn thua gì cụ. Hơn nửa triệu quân Ukraine bị tiêu diệt trong tháng 11 cơ mà.
Mợ hay chê mờ nhưnh chính nguồn mợ up lên lại ko rõ chủng loại xe. Hoành tráng ra check in cho xịn nhỉ chứ dập dòm quay từ xa thì khác quái gì tán gái chỉ cái RR bên kia đường bảo xe của anh. Các cụ nhà em bảo là chăn vịt trời. Mà chỗ đó giỏi dc tầm 20 con xe địch ta chưa rõ.

Chân thực nó thế này cơ. Toàn xe xuất xứ Âu Mỹ nhé khỏi lẫn.

Bradley

Challenger và biệt đội Ma vồ.

Còn kho Nga thì bét nhè, nâng cấp cơ bản hoặc bố trí lại tháp pháo là xong.

Website
www.mocconghoa.com
Cố vấn Văn phòng Tổng thống Ukraine Sergei Leshchenko phàn nàn trên đài truyền hình Ukraine rằng ở một số lữ đoàn của Lực lượng vũ trang Ukraine, độ tuổi trung bình của người lính là 54 tuổi và giới hạn của độ tuổi nhập ngũ là 53 tuổi. Về vấn đề này, ông phẫn nộ trước việc các câu lạc bộ thể thao ở Kyiv và Kharkov toàn là “những vận động viên 20-25 tuổi”. “Họ nói, những thanh niên 20 tuổi này nên bị ném ra phía trước thay vì những ông già 54 tuổi,” một thành viên 43 tuổi trong ban giám sát Đường sắt Ukraine, người không biết chiều rộng của tuyến đường sắt mình đang quản lý, đã phẫn nộ với điều này! Nhưng anh hoàn toàn có thể thay thế một người lính nơi tiền tuyến đã 54 tuổi!

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com

Kinh thật 20K quân/tháng
Theo báo Nga, ông này bị thương rất nặng, găm nhiều mảnh đạn vào đầu, lại còn bị tiểu đường. Có sống được thì cũng thành người thực vật từ hồi tháng 5 rồi. Mà tới tận tháng 11 này cụ vẫn mong ông ấy bị sa thải là sao nhỉ? Em tưởng Nga phải cho ông này chết vài lần rồi chứ nhỉ?

Website
www.mocconghoa.com
Cuộc chiến một lần nữa có thể vượt ra ngoài các vùng lãnh thổ hiện do Nga chiếm đóng, - Tư lệnh Lực lượng liên hợp các lực lượng vũ trang Ukraine Naev trong cuộc phỏng vấn với ABC News

Theo ông, điều này có thể xảy ra nếu Nga tiếp tục tăng cường sản xuất vũ khí, cải tiến chúng về mặt công nghệ và Ukraine nhận được ít sự giúp đỡ hơn từ các đối tác.

Cuộc chiến hiện nay là cuộc chiến tranh giành tài nguyên. Liên bang Nga nhận được tài nguyên của mình với sự trợ giúp của trục ma quỷ - đây là Triều Tiên, đây là Iran. Chúng tôi, với sự giúp đỡ của các đối tác, đang chống lại Liên bang Nga, nhận được các hệ thống phòng không. Nhưng chúng ta phải hiểu rằng việc cắt giảm viện trợ sẽ làm tổn hại đến khả năng phòng thủ của chúng ta. Đồng thời, tất nhiên, chúng ta sẽ chống cự bằng những gì mình có

Ông cũng nói thêm rằng để ngăn chặn tình huống xấu nhất là Nga chiếm đóng các vùng lãnh thổ mới của Ukraine, quân đội Ukraine đã có những nỗ lực nhất định.

Chúng tôi đang chuẩn bị cho việc này. Chúng ta tăng cường phòng thủ, đặt mìn, chuẩn bị quân đội

Website
www.mocconghoa.com
Theo báo Nga, ông này bị thương rất nặng, găm nhiều mảnh đạn vào đầu, lại còn bị tiểu đường. Có sống được thì cũng thành người thực vật từ hồi tháng 5 rồi. Mà tới tận tháng 11 này cụ vẫn mong ông ấy bị sa thải là sao nhỉ? Em tưởng Nga phải cho ông này chết vài lần rồi chứ nhỉ?

em chả mong gì cả. Em thấy với vai trò tổng tư lệnh quân Uc, các phát biểu của ông ta, em thích hơn các phát biểu của anh Dê. A ta toát ra đúng khí chất của 1 quân nhân, cực kỳ chuyên nghiệp, còn tổng thống của anh ta, (theo tầm nhìn không qua ngọn cỏ của 1 graber như em) đếch có khí chất của 1 tổng thống, nhất là tổng thống thời chiến. Anh Dê hãy nhìn gương anh Netanyahu nhà Israel mà học (phong thái của lãnh đạo đất nước thời chiến nó phải thế chứ).

con dơi 141

Xe điện
Lại lâu lâu quay về bài cũ "phá tượng" rồi hả cụ. Cụ có biết cái biểu tượng nào lớn nhất, vĩ đại nhất của LX bị đập không? Đó chính là Leningrad với diện tích trên 670 km2 đấy cụ, mấy cái tượng tầm chừng mười mấy m2 thì đã là cái gì so với Nga phá hủy biểu tưởng Leningrad oai hùng hả cụ? Tĩnh lại đi cụ, bọn nào đào mồ cuốc mã, nó cuốc luôn cả 1 gia phả Hồng Quân Liên Xô kia kìa. Cụ biết ngài Lê Nin là biểu tượng tối cao khai sinh Hồng Quân, thế mà chúng dám xóa bỏ "thành phố mang tên Người", đúng là lũ phản trắc thật.
Qua đây, cụ nên hận đúng nơi đúng chổ đi - chính là Nga đó. Bám vào cái tượng nhỏ xíu mà dám rêu rao: "Cái bọn đào mồ quốc mả đập phá tượng đài Hồng quân", cụ KHÔNG CÓ TƯ CÁCH đó đâu cụ.
Thế cụ biết di sản lớn nhất mà Lenin để ra cho châu Âu ko? Bây giờ ăn cháo đá bát đấy. Nếu không có cương lĩnh Quyền dân tộc tự quyết của Lenin thì ko dễ mà có Phần Lan 340,000 km2 đâu. Razliv thuộc Phần Lan, trước là đại công quốc thuộc Nga đấy. Lenin ủng hộ việc Phần Lan giành độc lập.

Nơi đây có túp lều cỏ xanh,
Nằm soi bóng nước long lanh mặt gương,
Sơn ca hót trên cây bạch dương,
Hồ Razliv in gương trời xa,

Tomahawk V

Xe đạp
Đây

Đấy thấy chưa các cụ. Em đã lật tẩy trò tuyên truyền dối trá của truyền thông Nga từ trưa. Thế nhưng tới tối, qua vài trang diễn dàn thì các hường lại tung tin fakenews này tiếp. Giải trí thật, hahaha.
Giống như cuộc tấn công "thịt" vào Avd, lớp này ngã xuống có lớp khác xông lên cụ ạ :)))

con dơi 141

Xe điện
Thế mà Nga ăn cháo đá bát, xóa bỏ thành phố mang tên Người cụ à. Ôi, LENINGRAD đẹp làm sao, nơi chiến tích hào hùng của WWII. Căm phẩn quá cụ! Nói ra là em cay cái bọn dám xóa thành phố trên 670 km2 mang tên Người, thế mà chúng lại đi chê người ta dẹp tượng có..10 m2, đúng là lũ trơ tráo mặt dày phải không cụ?
Họ dùng tên cổ của Thành phố là Saint-Peterburg có từ mấy trăm năm mà. Chứ họ ko thích đặt tên kiểu New xyz hay Little ABC.

À mà chắc cụ mải phiêu nên không biết. Saint-Peterburg vẫn thuộc tỉnh Leningrad Oblast ~100,000km2 nhé. Hơi buồn cụ nhỉ.

Tượng đài Lenin trên Quảng Trường Lenin khu Ga Phần Lan

Chỉnh sửa cuối:

con dơi 141

Xe điện
Bạn vàng Trung quốc, người anh em BRICS, người canh giữ thế giới đa cực, đồng minh lật đổ petrodollar. Giờ đây trở nên quá tham lam khi đòi chiết khấu khí đốt Nga quá cao lại bắt Nga xây đường ống khí đốt theo ý mình
A Tin tính toán kiểu gì mà đối tác thi nhau hút máu ko nể mặt mình :(

Năm tới, mức chiết khấu đối với Trung Quốc sẽ tăng lên 46%, theo dự đoán của chính phủ: khí đốt từ Power of Siberia sẽ có giá 271,6 USD/nghìn mét khối, và đối với Thổ Nhĩ Kỳ và Châu Âu - 481,7 USD.

Nhưng điều này là chưa đủ đối với Trung Quốc. Một nguồn tin của SCMP cho biết anh ấy “có thể yêu cầu giảm giá sâu”. “Khi nói đến xây dựng, Bắc Kinh muốn đảm bảo không có rủi ro hay chi phí nào cho việc đó. Nga là bên sẽ thanh toán đầy đủ hóa đơn”, người đối thoại của ấn phẩm cho biết.

Nguồn báo này đc coi là gián điệp ở Nga nhé. Nó nói thì auto hiểu ngược lại. Nghe lời tiểu nhân thì bất thành đại sự.

Láii

Xe tải
Thì anh ấy có công mà
Nhớ thời điểm bao kẻ tung hô anh ấy, hehe. Rồi cả cái chết oai hùng của anh ấy nữa, kẻ thù hèn hạ không giết được anh ấy trên chiến trường, bọn chúng ....
Kết cục tất yếu cho nợ máu của anh ấy với người dân ukraine - Trời có mắt
Chính vì trời có mắt nên Ucr mới nát thế này. Hoho =))

MuathuHN

[Tịch thu bằng lái]
Nguồn báo này đc coi là gián điệp ở Nga nhé. Nó nói thì auto hiểu ngược lại. Nghe lời tiểu nhân thì bất thành đại sự.

Nguồn nào mà không tốt cho Nga chắc đều gián điệp cả. hic

Starman_Origin

Xe tải

dấu hỏi ở bài báo mà cụ cũng tin sái cổ nhỉ =)) đúng là lấp liếm

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chúc mừng nước Nga đã thành công kéo dài biên giới của mình sát với NATO.
A Tin thích đùa với lửa thì a ý đã đc như ý cho lửa cháy khắp ngàn dặm biên giới Nga và cả trong nội địa cả cũ lẫn mới (tự nhận).

Ukraine sẽ trở thành thành viên của liên minh quân sự này khi Kiev đáp ứng các yêu cầu cải cách và sau khi xung đột với Nga chấm dứt.
UK không cẩn thận thì thành nước không có biển như Serbia.

Trạng thái
Thớt đang đóng