[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZOV

Xì hơi lốp
Trong khi quân Nga mải miết bắn cầu cảng, kho thóc Ua
Thì quân Ua đánh kho vũ khí, sân bay cua Nga
Có qua có lại
1 tấm ảnh vẽ bậy như con nít, chấm đỏ vớ vẩn rồi phán u đánh kho vũ khí, sân bay =)) đưa tin thì nên post link chính thống của quânđội u người khác còn tin

nguồn quân đội ukraine chính thống

ZOV

Xì hơi lốp

shophouse

Xe đạp
Nguồn học thuật Quora của Mỹ trả lời câu hỏi pv chiến trường có được cầm súng ko, câu trả lời là có và ko có luật cấm pv chiến trường cầm súng

Làm thế nào để phân biệt ông này là lính hay phóng viên thế?
đang đánh nhau giơ tay khoan, bảo mày trình bày thẻ phóng viên ra hả?

ZOV

Xì hơi lốp

toyota4r

Xe tải
video kia của tôi và link của bạn cũng có nói đấy, sao bạn bảo KQ Nga mất tích ? trong khi pilot Ukraine còn sợ đòi F16 cho bằng được
Bay tuần tra xa chiến tuyến thì chả phải không quân Nga mất tích trên chiến trường hở cụ?

Trong cuộc chiến Ukraine kéo dài hơn một năm, lực lượng không quân tiên tiến của Nga đã không thể thiết lập ưu thế trên không so với Ukraine chủ yếu do việc triển khai hệ thống phòng không tỉ mỉ ở quốc gia bị chiến tranh tàn phá này.

ZOV

Xì hơi lốp
Bay tuần tra xa chiến tuyến thì chả phải không quân Nga mất tích trên chiến trường hở cụ?

Trong cuộc chiến Ukraine kéo dài hơn một năm, lực lượng không quân tiên tiến của Nga đã không thể thiết lập ưu thế trên không so với Ukraine chủ yếu do việc triển khai hệ thống phòng không tỉ mỉ ở quốc gia bị chiến tranh tàn phá này.

chính miệng bạn bảo KQ Nga mất tích, trong khi link của bạn dẫn chứng ra thì pilot U còn sợ máy bay Nga hơn sợ cọp, lời nói bất nhất quá bạn ơi, phán bậy bạ mà ko dám nhận là đây

Sao buồn cười hả cụ? Em thấy không quân Nga gần như mất tích trên chiến trường vì phòng không Ukraine quá tốt ý cụ.

ZOV

Xì hơi lốp

toyota4r

Xe tải
chính miệng bạn bảo KQ Nga mất tích, trong khi link của bạn dẫn chứng ra thì pilot U còn sợ máy bay Nga hơn sợ cọp, lời nói bất nhất quá bạn ơi, phán bậy bạ mà ko dám nhận là đây
Cụ lại nhét chữ vào mồm phi công Ukraine roài. Từ khi nào "đối thủ lớn", "thách thức" lại thành "sợ máy bay Nga hơn sợ cọp vậy? Cụ thích vu vạ cả vú lấp miệng em ghê. Trong khi rõ ràng 2 link tôi dẫn chứng máy bay Nga chả dám xuất hiện ở chiến tuyến vì sợ phòng không Ukraine.

ZOV

Xì hơi lốp
À, cái này thì cụ đợi lát tôi gọi điện cho tổng thống zelensky với tổng tư lệnh Zhaluzhy để xác thực lại rồi báo cho cụ. Nhưng lưu ý ngược lại thì các cụ hường sau này trước khi dẫn link tweet thì cũng nên gọi cho putin với shoigu để xác minh lại nhé.
ngay và luôn cụ

mà tweet là gì vậy cụ ?

ZOV

Xì hơi lốp
Cụ lại nhét chữ vào mồm phi công Ukraine roài. Từ khi nào "đối thủ lớn", "thách thức" lại thành "sợ máy bay Nga hơn sợ cọp vậy? Cụ thích vu vạ cả vú lấp miệng em ghê. Trong khi rõ ràng 2 link tôi dẫn chứng máy bay Nga chả dám xuất hiện ở chiến tuyến vì sợ phòng không Ukraine.
link của bạn có từ đáng sợ kìa, lại bảo ko có đi ?

vậy tóm lại KQ Nga ko mất tích theo đúng link của cụ dẫn chứng, vậy mà cụ nói KQ Nga mất tích trước đó là sao ? ăn nói bất nhất quá vậy

shophouse

Xe đạp
Vận hành vũ khí này, ko có dấu hiệu nhận dạng phóng viên này, mang theo vũ khí này

Bất cứ ai tham gia nạp đạn cho súng, đi xe quân sự, không có dấu hiệu nhận dạng, mang theo vũ khí đều bị coi là binh sĩ và là mục tiêu hợp pháp.
(Trước đó, có 1 cuộc tấn công chính xác của Ukraine vào 1 nhóm tuyên truyền viên quân sự Nga gần Pyatikhatka)

toyota4r

Xe tải
link của bạn có từ đáng sợ kìa, lại bảo ko có đi ?

vậy tóm lại KQ Nga ko mất tích theo đúng link của cụ dẫn chứng, vậy mà cụ nói KQ Nga mất tích trước đó là sao ? ăn nói bất nhất quá vậy
Em nói không quân Nga mất tích trên chiến trường, và 2 link em dẫn ra đều thể hiện không quân Nga không dám lại gần chiến trường vì hệ thống phòng không của U.

ZOV

Xì hơi lốp
Bất cứ ai tham gia nạp đạn cho súng, đi xe quân sự, không có dấu hiệu nhận dạng, mang theo vũ khí đều bị coi là binh sĩ và là mục tiêu hợp pháp.
Nguồn luật này ở đâu bạn ?

shophouse

Xe đạp
nguồn quora nói ko có cầm súng, cũng chả có luật cấm pv cầm súng, bạn dựa vào đâu nói ông này cầm súng bắn giết ?
Ra chiến trường, mặc quân phục, cầm súng xong lúc lên bàn thờ ngơ ngác bảo: ơ iem có làm gì đâu, iem chỉ giả vờ cầm súng thôi mà!

ZOV

Xì hơi lốp
View attachment 7978595
nó là cái này thưa cụ. Twitter là tên của trang mạng xã hội, còn nội dung đăng trên đó người ta gọi là tweet, vậy nên khi dẫn link là link tới cá tweet đó, hiểu chửa?
vậy ha, vậy hỏi thêm về bằng chứng kia với, dùng link chính thống của quân đội ukraine nhé

ZOV

Xì hơi lốp
Em nói không quân Nga mất tích trên chiến trường, và 2 link em dẫn ra đều thể hiện không quân Nga không dám lại gần chiến trường vì hệ thống phòng không của U.
đây
chính bạn đăng link pilot u sợ máy bay Nga mà giờ lại bảo kq Nga mất tích là sao nhỉ ? bất nhất quá bạn

shophouse

Xe đạp
Nguồn luật này ở đâu bạn ?
xem clip chưa, lấy cái gì để phân biệt lính với phóng viên thế :))
Hay bất cứ lính Nga nào chết bây h cứ bảo là phóng viên đi, rồi đi tố cả trăm cả ngàn phóng viên Nga bị quân Ua giết mỗi ngày nào!
Kiện lên hội phóng viên ko biên giới đi bạn!

ZOV

Xì hơi lốp
xem clip chưa, lấy cái gì để phân biệt lính với phóng viên thế :))
Hay bất cứ lính Nga nào chết bây h cứ bảo là phóng viên đi, rồi đi tố cả trăm cả ngàn phóng viên Nga bị quân Ua giết mỗi ngày nào!
Kiện lên hội phóng viên ko biên giới đi bạn!
tôi hỏi nguồn luật cấm ở đâu cơ mà

ZOV

Xì hơi lốp
vậy hỏi khí không phải, trong đống tweet mà các cụ hường trích ra trên kia có bao nhiêu cái chính thống của nga vậy?
Nga ko có thông báo như U thông báo

BTTM BQP ukr ra quy định mới về bảo mật thông tin
▪️
Không quay phim chụp hình hoạt động ở tiền tuyến.
▪️
Bạn không thể đưa ra dự đoán của riêng mình.
▪️
Chỉ Lực lượng Vũ trang Ukraine mới có quyền báo cáo về các hành động thù địch, diễn biến, hậu quả và kết quả của chúng.
▪️
Tránh tin đồn và không đánh giá các hành động của Lực lượng vũ trang Ukraine và Lực lượng Phòng vệ Ukraine nói chung.

Như vậy dựa trên thông báo chính thức của BTTM BQP U thì tin tức từ U phải dựa trên tin chính thống, các trang web như

Mới là những tin chính thống mà phe U đưa tin

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng