[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Santa Fee

Xe buýt

conngua280390

Xe điện
Trời ơi tranh cãi chi nữa, 2 nước đánh nhau thì ai cam sung la bắn hết hiệp với ước, chỉ có bắt tù binh thì khác!
P/S Mấy Anh gì đó ơi, người ta nhiều nick lắm!

toyota4r

Xe tải
Hóa ra 2 bên đều dùng "bom chùm" làm phóng viên chết hoặc bị thương :

Ngày 22/7 (Reuters) – Một phóng viên chiến trường người Nga đã thiệt mạng và ba người khác bị thương ở Ukraine hôm thứ Bảy trong điều mà Bộ Quốc phòng Ukraine cho là một cuộc tấn công của Ukraine bằng bom chùm, khiến Moscow phẫn nộ.

Trong một sự cố khác, đài truyền hình Deutsche Welle của Đức cho biết một trong những nhà báo của họ, Yevgeny Shilko, đã bị thương ở một nơi khác ở Ukraine trong một cuộc tấn công của Nga bằng bom chùm khiến một binh sĩ Ukraine thiệt mạng. Nó nói rằng cuộc sống của anh ấy không gặp nguy hiểm.

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Các bài viết còn nguyên đó, bạn đừng cuống lên mà bỏ sót bài kêu người ta "xóa" :))
Ngay từ hôm qua đã có cả mớ bài viết vạch rõ cậu chiến binh đội lốt PV này rồi.
Nếu bạn muốn lờ đi thì để tôi quote lại.

Cậu này tự nhận là "PV" và đòi được áp dụng công ước quốc tế thì đầu tiên cậu ta phải mặc trang phục theo thông lệ quốc tế. Đây thì mặc trang phục ko phải nhà báo, tay cầm vũ khí, vậy mặc nhiên là mục tiêu bị tiêu diệt, miễn phàn nàn nhé.

Trang phục PV theo thông lệ quốc tế:

Trang phục của nhân vật "phóng viên" đang được nói tới:

Giết thì cũng được, nhưng giết rồi đi khoe có gì hay?

Dodge Ram

Xe điện
Bom đạn thì vô tình, có mỗi tay PV chết nơi chiến trường mà các cụ làm tốn tài nguyên quá!
Dân thường ngồi dưới hầm còn chết nữa là PV đi kiếm hình ảnh để nhận thù lao.

Muttet111111

Xe hơi
Chống ngoại xâm 3-4 năm là quá ít. Em dự là hơn 10 năm cụ ạ.
10 năm lâu quá cụ à.
Trời ơi tranh cãi chi nữa, 2 nước đánh nhau thì ai cam sung la bắn hết hiệp với ước, chỉ có bắt tù binh thì khác!
P/S Mấy Anh gì đó ơi, người ta nhiều nick lắm!
chuẩn, thằng nào khoẻ thằng đấy xé. Chứ ctranh là thủ đoạn mà

ZOV

Xì hơi lốp

Ter

Xe buýt
Làm thế nào để phân biệt ông này là lính hay phóng viên thế?
đang đánh nhau giơ tay khoan, bảo mày trình bày thẻ phóng viên ra hả?
Em tò mò với cái ảnh PV chiến trường bị chết mà cụ trich trên Tw nào đấy thì ảnh cụ ý từ năm 2014. Giả sử cụ PV chiến trường đấy đi lính xong về làm PV chiến trường thì có được ko cụ? hay nhất thiết đã từng đi lính rồi thì ko được làm PV chiến trường?
PS: em ko đỏ cũng chả tím, chỉ hóng thông tin của các bên xem bên nào đưa thông tin chính xác có tính thuyết phục người đọc thôi

Muttet111111

Xe hơi
Bom đạn thì vô tình, có mỗi tay PV chết nơi chiến trường mà các cụ làm tốn tài nguyên quá!
Dân thường ngồi dưới hầm còn chết nữa là PV đi kiếm hình ảnh để nhận thù lao.
Pv đi theo sát đit lính, ăn đan lạc , ăn pháo là bthg. Bom đạn nó đâu có mắt mà né ông mặc áo phóng viên hay áo lính

shophouse

Xe đạp
Trên chiếc xe tank T80 này thực ra là câc nhà báo đang lái đi thực hiện thu thập thông tin chiến trường thôi - Các bạn hường nghi ngờ quân U lại tấn công nhà báo

Một chiếc xe tăng T-80 của Nga bị tiêu diệt bằng đạn SMArt 155.

Ter

Xe buýt
nguồn quora nói ko có cầm súng, cũng chả có luật cấm pv cầm súng, bạn dựa vào đâu nói ông này cầm súng bắn giết ?
Em vừa xem kỹ rồi, ảnh cầm súng là từ năm 2014, chắc hồi đấy cụ ý đi lính, giờ ra quân thì đi làm PV thôi
PS: Em cũng mong các cụ khi đưa tin lên đây thì cố gắng đưa tin chính xác (cả 2 phe Đỏ - Tím)

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Lực lượng vũ trang Ukraine tiến hành một cuộc săn lùng mục tiêu các bác sĩ Nga trong khu vực hoạt động đặc biệt

View attachment 7978627

Sau phóng viên đến bác sĩ Nga cũng nằm trong mục tiêu khủng bố của Ukraine, tôi đã hiểu phản công kiểu u rồi, nhằm vào thường dân, phóng viên, bác sĩ
Hành nghề trên đất ukr thì phải có chứng chỉ hành nghề cụ à.

ZOV

Xì hơi lốp
Nhà thờ, chung cư dân ở còn tấn công dc mà.

Cuộc tấn công lớn nhất của Nga vào Odesa đêm qua. Nga đã sử dụng ít nhất 5 loại tên lửa trong cuộc tấn công: Calibre, Onyx, Kh-22, Iskander-K và Iskander-M - "South" OC. 19 người bị thương, 1 người chết. 6 ngôi nhà, bao gồm cả các tòa nhà dân cư, bị phá hủy. Các địa danh kiến trúc, bao gồm một nhà thờ, bị hư hại. Hàng chục ô tô bị thiêu rụi. Nhiều tòa nhà có cửa sổ bị vỡ, mái nhà và mặt tiền bị hư hại - chính quyền quân sự khu vực Odesa.
tên bay đạn lạc bình thường mà bạn, quân u cũng từng bắn tên lửa vào công trình dân sự của mình rồi mà

shophouse

Xe đạp
Em tò mò với cái ảnh PV chiến trường bị chết mà cụ trich trên Tw nào đấy thì ảnh cụ ý từ năm 2014. Giả sử cụ PV chiến trường đấy đi lính xong về làm PV chiến trường thì có được ko cụ? hay nhất thiết đã từng đi lính rồi thì ko được làm PV chiến trường?
PS: em ko đỏ cũng chả tím, chỉ hóng thông tin của các bên xem bên nào đưa thông tin chính xác có tính thuyết phục người đọc thôi
Vậy bên tố cáo quân U tấn công nhà báo phải đưa ra bằng chứng họ thực sự hành nghề báo trên chiến trường lúc bị giết: trang phục nhà báo, khoảng cách với chiến sự, thiết bị mang theo...
Chứ cứ nói khơi khơi là tấn công nhà báo, trong khi cả có cái gì phân biệt ông ấy với lính cả!

Trạng thái
Thớt đang đóng