[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

toyota4r

Xe tải
Bộ trưởng Bộ Quốc Phòng Ba Lan xác nhận 2 tăng Leopard 2 đầu tiên bị hư hỏng của Ukraine đã đến Ba Lan sửa chữa.
Coi bộ Balan cũng như nhiều nước EU đợt này kiếm bộn tiền nhờ sản xuất, sữa chữa vũ khí cho Ukraine.

toyota4r

Xe tải
Nga ko có thông báo như U thông báo

BTTM BQP ukr ra quy định mới về bảo mật thông tin
▪️
Không quay phim chụp hình hoạt động ở tiền tuyến.
▪️
Bạn không thể đưa ra dự đoán của riêng mình.
▪️
Chỉ Lực lượng Vũ trang Ukraine mới có quyền báo cáo về các hành động thù địch, diễn biến, hậu quả và kết quả của chúng.
▪️
Tránh tin đồn và không đánh giá các hành động của Lực lượng vũ trang Ukraine và Lực lượng Phòng vệ Ukraine nói chung.

OF kô phải người Ukraine nên em nghĩ chúng ta không có nghĩa vụ phải thực hiện theo qui định của Ukraine cụ ạ.

ZOV

Xì hơi lốp
OF kô phải người Ukraine nên em nghĩ chúng ta không có nghĩa vụ phải thực hiện theo qui định của Ukraine cụ ạ.
như vậy chiếu theo thông tin phía U thì mọi tin tức ko thuộc quân đội U đưa ra đều là tin giả

ZOV

Xì hơi lốp
Mấy ông đi vận hành vũ khí này dựa vào "luật" nào để họ bảo là lính/là phóng viên nào?
Bảo rồi, xem clip đi! :D
tôi đang hỏi luật nào cấm pv đụng vào vũ khí ? web quora của Mỹ cũng bảo ko có luật cấm, bạn dựa vào luật nào ?

ZOV

Xì hơi lốp
Dòng nào họ bảo là tin giả vậy cụ? Cụ thích nhét chữ vào mọi thứ nhể?
có phải nguồn của quân đội Ukraine công bố ko ? quân đội U có 2 web đây sao ko thấy cụ và các cụ tím post link bao giờ ?

bởi vì ko có cách nào nhận dạng những ng trong clip là lính hay phóng viên, nên rất có thể quân UA đã tấn công những phóng viên vô tội đang tập trung cầm vũ khí đưa tim trên chiến trường chăng?
chắc chắn rồi, đến cả dân u mà quân u còn chủ động tấn công mà, quá bình thường

shophouse

Xe đạp
tôi đang hỏi luật nào cấm pv đụng vào vũ khí ? web quora của Mỹ cũng bảo ko có luật cấm, bạn dựa vào luật nào ?
Bạn ơi, thế bạn dựa vào cái gì mà nhận định mấy ông kia là phóng viên thế? Niềm tin? Quan điểm?

toyota4r

Xe tải

ZOV

Xì hơi lốp
Vậy hả, vậy tổng thống putin sáng nói wagner tạo phản, rồi chiều xí xóa thì được gọi là chính thống hay không chính thống? rồi các cụ hường ở đây cách vài ngàn km dù chẳng có kênh thông tin nào nhưng vẫn khẳng định không phải là thật, chỉ là diễn thôi gọi là gì?=)) các cụ làm tôi bối rối quá, bên kia có anh diễn viên hài lên làm tổng thống mà diễn hài còn không nhiều bằng người nga.
putin liên quan gì đến nguồn U ? quay trở lại chủ đề chính nguồn quân sự U tuyên bố vậy rồi, các cụ tím ko nghe thì đích thị là tung tin fake

đọc cho kĩ

▪️
Bạn không thể đưa ra dự đoán của riêng mình.
▪️
Chỉ Lực lượng Vũ trang Ukraine mới có quyền báo cáo về các hành động thù địch, diễn biến, hậu quả và kết quả của chúng.
▪️
Tránh tin đồn và không đánh giá các hành động của Lực lượng vũ trang Ukraine và Lực lượng Phòng vệ Ukraine nói chung.

Chỉnh sửa cuối:

ZOV

Xì hơi lốp
Bạn ơi, thế bạn dựa vào cái gì mà nhận định mấy ông kia là phóng viên thế? Niềm tin? Quan điểm?
thì Nga công bố đó là pv rồi, chỗ nào Nga ghi đó là chiến binh vậy bạn ? bạn cũng chưa đưa ra được luật quốc tế cấm pv chiến trường ko được động vào bất kì 1 vũ khí nào nhé

shophouse

Xe đạp
quan chức quốc phòng Nga tố cáo quân U tấn công vào kho vũ khí, kho dầu của "phóng viên" Nga, do toà soạn "Hạm đội Biển Đen" sử dụng có lẽ là việc làm trái công ước của quân đội Ua chăng?

Các quan chức Quốc phòng Nga đã tuyên bố rằng một cuộc tấn công bằng máy bay không người lái “Kamikaze” của Ukraine sáng nay nhằm vào Quận Krasnogvardeysky của miền Trung Crimea đã gây thiệt hại nghiêm trọng cho một kho vũ khí và dầu do Hạm đội Biển Đen của Nga sử dụng; do Vụ nổ và Hỏa hoạn sau đó, Bộ Tình trạng Khẩn cấp đã ra lệnh Sơ tán tất cả Cư dân trong phạm vi 5 km xung quanh Đám cháy trong khi Giao thông tạm dừng trên Cầu Eo biển Kerch cũng như Đường sắt Crimean.

ZOV

Xì hơi lốp

shophouse

Xe đạp
thì Nga công bố đó là pv rồi, chỗ nào Nga ghi đó là chiến binh vậy bạn ? bạn cũng chưa đưa ra được luật quốc tế cấm pv chiến trường ko được động vào bất kì 1 vũ khí nào nhé
Mình có nói đó là luật quốc tế đâu!
quan điểm của quân U đó, họ sẽ hạ bất kỳ ai ko có dấu hiệu nhà báo, cầm vũ khí, sử dụng vũ khí trên chiến trường!
còn cái việc xác định thẻ nhà báo hay ko, ko phải việc của U, là việc của Nga!
Bạn đưa quan điểm lên hội nhà báo chỗ bạn, hội nhà báo ko biên giới đi, xem họ trả lời sao :D

ZOV

Xì hơi lốp
Mình có nói đó là luật quốc tế đâu!
quan điểm của quân U đó, họ sẽ hạ bất kỳ ai ko có dấu hiệu nhà báo, cầm vũ khí, sử dụng vũ khí trên chiến trường!
còn cái việc xác định thẻ nhà báo hay ko, ko phải việc của U, là việc của Nga!
Bạn đưa quan điểm lên hội nhà báo chỗ bạn, hội nhà báo ko biên giới đi, xem họ trả lời sao :D
à ra là luật rừng của u tự đề ra, vậy là pv Nga kia chả vi phạm gì luật quốc tế rồi chính bạn cũng xác nhận nhé

ZOV

Xì hơi lốp
tôi chẳng muốn tranh luận với lý cùn của cụ, theo lý luận của cụ thì chỉ có thành viên bộ quốc phòng Ukr mới có quyền đưa tin trong thớt này thôi. Nhưng tiếc là mấy người đó không chơi trên này. Trên này toàn vn tóc đen, da vàng, ăn rau muống bàn chuyện thế giới thôi.
Thôi nhé, không lan man loãng thớt, mất công mod hoặc ai đó lại phải đi xóa còm của tôi với cụ, tôi cứ đưa tin của tôi, có hình ảnh clip đàng hoàng, còn tin hay không tùy cụ, vì tôi cũng không phải là phóng viên chiến trường.
thế nào là cùn ? lúc trước thì sai từ quân sự, giờ post link của chính quân đội ukraine, thông báo chỉ tin tức từ phía quân đội u mới chính thống thì lại bảo cùn ? vậy cụ post link bênh quân ukraine nhưng lại ko phải tin chính thống thì gọi là gì ?

đưa tin clip cũng fake được, cụ xem thường trình độ tuyên truyền của ukraine quá, quân đội ukraine từng nổi tiếng fake news ghost of kiev bằng video 3D rồi, bị cả báo chí phương tây bóc phốt, ko bênh nổi là đủ hiểu rồi, nên nguồn của ukraine dù có nguồn chính thống cũng phải xem kĩ, đối chiếu tuyên bố của Nga rồi đưa ra nhận xét, chứ ko phải spam vô tội vạ như các cụ là được

Chỉnh sửa cuối:

shophouse

Xe đạp
à ra là luật rừng của u tự đề ra, vậy là pv Nga kia chả vi phạm gì luật quốc tế rồi chính bạn cũng xác nhận nhé
Ah thế luật nào xác định mấy ông cầm vũ khí, sử dụng vũ khí cần đc bảo vệ như nhà báo thế?
luật ngoài hành tinh hả nhà báo Zov :))

Trạng thái
Thớt đang đóng