[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

HạLong Sky

Xe tải
Gớm, các cụ tranh luận như trò đùa, chiến tranh khốc liệt, giờ còn đi phân biệt ng kia là lính hay pv. Chỉ biết nhìn thấy tốp lính kia, chấm tọa độ xong là gọi pháo bắn. Giờ mà ko đc bắn pv thì 2 bên cứ chơi kiểu 100 lính cho theo khoảng 20 ông pv thì thành tấu hài ah. Chiến tranh mà còn đòi hỏi

ZOV

Xì hơi lốp
Vùng này đang đánh nhau ly khai mà cụ. Có khi quân ly khai bị đánh chạy thôi. Nhiệm vụ của Nga là điều tra bắt tù binh , ít nhất cũng phải đưa ra danh tính tên tuổi chứ. Nhìn thế có biết được ukr chính phủ hay ukr ly khai đâu.
Và lính Nga người Nga đã vào lãnh thổ ukr kích động nội chiến từ 2014 rồi, điển hình là anh hùng Gỉkin đang trong tù đấy .
bọn phốt pho là gì vậy cụ ?

Nga nói sẽ sử dụng bom chùm trả đũa chứ có nói ko xài đâu.
Nga trước xài bọn phốt pho thì bị trả đũa lại thôi. Ngoại bang phá luật vào lãnh thổ nước khác trước mà cứ đòi theo luật nhỉ.
Gỉkin là gì vậy ?

ZOV

Xì hơi lốp
Gớm, các cụ tranh luận như trò đùa, chiến tranh khốc liệt, giờ còn đi phân biệt ng kia là lính hay pv. Chỉ biết nhìn thấy tốp lính kia, chấm tọa độ xong là gọi pháo bắn. Giờ mà ko đc bắn pv thì 2 bên cứ chơi kiểu 100 lính cho theo khoảng 20 ông pv thì thành tấu hài ah. Chiến tranh mà còn đòi hỏi
vậy thì phe u cũng đừng đòi hỏi vì sao đạn Nga trúng thường dân hay dân sự, bác sĩ công nhân u

A_S

[Tịch thu bằng lái]
bị tố chứ ko có bằng chứng

còn câu hỏi thứ 2 sao ko trả lời ? bọn phốt pho trong cmt của bạn là gì vậy ?
Đt em tự sửa chính tả bên viết sai, đã sửa rồi, cảm ơn cụ.

Sao cụ biết ko có bằng chứng?

ZOV

Xì hơi lốp

shophouse

Xe đạp
vậy thì phe u cũng đừng đòi hỏi vì sao đạn Nga trúng thường dân hay dân sự, bác sĩ công nhân u
Có chứ, vì đó là trên đất của U, có phải đất Nga đâu.
Ơ hay, chiến tranh ko phải trò đùa, muốn đc là nhà báo thì phải có tư cách nhà báo, chơi trò vu vạ lên chỉ tổ làm trò cười thôi!

.Bo My

Xe lăn

toyota4r

Xe tải
Ở Hungary, các nhà hoạt động đã mang quan tài của một đứa trẻ đến nhà của Viktor Orban
Quan tài có dòng chữ "tương lai của thanh niên Hungary". Do đó, luật sư và nhà hoạt động Zoltan Keresteni đã phản đối mối quan hệ thân thiết của chính phủ Hungary với Nga.

shophouse

Xe đạp
tôi ko quan tâm, tôi chỉ care vấn đề chị nói dân thường ko ai mặc áo lính ấy, tôi có bộ quần áo lính này
Lại cắt chữ bẻ từ hả bạn!
câu cú ng ta nói đẩy đủ, ông cắt đi 1 nửa rồi đòi bắt bẻ ah. Tranh luận cái kiểu giả ngây ngô thế!

A_S

[Tịch thu bằng lái]
ai biểu u vi phạm tổng tuyển cử, lập ra nhà nước ko chính thống lật đổ chính phủ hợp pháp, bài người gốc Nga, nói tiếng Nga, chống Nga quyết liệt

thế thì đừng nói
Ukr làm gì thì cũng trên đất ukr thôi cụ. Nga ko có quyền chõ vào. Nước nào chõ vào Nga có thể ăn bom hạt nhân nên Nga chõ vào ăn bom chùm vẫn nhân đạo còn gì.
Chuyện ukr tố sao em ko được nói . Nó tố em đưa tin , cụ cần thêm thông tin thì tự hỏi chứ.

ZOV

Xì hơi lốp
Lại cắt chữ bẻ từ hả bạn!
câu cú ng ta nói đẩy đủ, ông cắt đi 1 nửa rồi đòi bắt bẻ ah. Tranh luận cái kiểu giả ngây ngô thế!
ngay cầu đầu là sai rồi cần gì bàn tiếp nữa, các bạn tím hay bịa ra luật để cấm đoán lắm, vậy mà bảo phương tây tự do, giờ mới biết phóng viên đưa tin chiến trường bị cấm, dân sự mặc áo lính cũng bị cấm =))

ZOV

Xì hơi lốp
Ukr làm gì thì cũng trên đất ukr thôi cụ. Nga ko có quyền chõ vào. Nước nào chõ vào Nga có thể ăn bom hạt nhân nên Nga chõ vào ăn bom chùm vẫn nhân đạo còn gì.
Chuyện ukr tố sao em ko được nói . Nó tố em đưa tin , cụ cần thêm thông tin thì tự hỏi chứ.
u bức hại người gốc Nga, nói tiếng Nga, chủ động tấn công Nga nữa mà thì Nga phải trả đũa

Ter

Xe buýt
Vậy là chiến binh chuyên nghiệp rồi, sau này dù có kiêm PV chiến trường thì vẫn là mục tiêu hợp pháp nhé.
Em thấy cụ trả lời em vậy là không thỏa đáng rồi, năm 2014 có thể cụ ý đi lính nghĩa vụ và đã ra quân, sau này về làm PV. Chuyện đó hết sức bình thường
Khi bị giết cụ ý ko còn là lính nữa mà làm PV thì sao gọi là chiến binh chuyên nghiệp được

A_S

[Tịch thu bằng lái]
u bức hại người gốc Nga, nói tiếng Nga, chủ động tấn công Nga nữa mà thì Nga phải trả đũa
U nào? Người Nga như Girkin qua ngay miền đông ăn 2014 và bị ukr đánh trả đấy chứ.

shophouse

Xe đạp
Em thua cụ. Nói thế cái tin cụ toyota4r viết là tin giả à. Biết là phóng viên, sau đó giết chét người ta, đăng tin tung hô cả ngày. Giờ các cụ vào tẩy trắng, vu cho người ta cầm súng khi bị giết ( không có bằng chứng, chỉ có các cụ suy diễn). Mặt dày, vô liêm sĩ thế này em chịu.
PV chiến trường hi sinh vì bom rơi đạn lạc là chuyện thường tình. Đó cũng là tai nạn nghề nghiệp như bao nghề khác. Âu cũng là sinh nghề, tử nghiệp. Nhưng cố tình giết chế người ta, rồi đăng tin như chiến công đó là tội ác, là man rợ, là sự sĩ nhục với nhân loại tiến bộ.
Những người ca ngợi, hoan hô việc giết PV không biết là loại người nhỉ.
Sáng em thấy nhiều cụ tung hô lắm mà, đăng tin đi, đăng lại, hú hét các kiểu. Sau chiều nay quay đầu kêu anh ta là chiến binh cầm súng rồi.
Em nhờ cụ nào lục post qoute lại tin và các post các cụ ấy đăng, cho mọi người đc mở mang tầm mắt
trc khi pháo kích, làm thế nào để biết trong nhóm kia có ng là phóng viên??? Ai xác nhận họ là phóng viên?
bên ấy có thông báo khi nhập cảnh vào Ua ko? Có mặc trang phục nhận dạng phóng viên ko?
Lập luận như cụ thì trc khi tiêu diệt bất cứ mục tiêu nào đều phải hỏi xem có phóng viên ko ah???

ZOV

Xì hơi lốp

A_S

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng