[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.165 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

AnhRomeo

Xe hơi
Ủa, Mỹ nhận đó là sai lầm à ?
Thế bác ủng hộ phát xít Nhật à? Trước khi 2 quả bomb đó rơi thì chuyện gì xảy ra? 2 quả bom đó ném xuống dân là chắc chắn sai lầm, và vì sai lầm nên nó không được phép lặp lại, đó là lý do LHQ được sinh ra có hiến chương, chiến tranh có luật lệ rõ ràng rồi bác nhé.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Dân quân nổi dận Donbass dùng vũ khí nga có gì lạ đâu?
Cụ muốn diễn hài thế nào cũng được, nhưng thực tế là quân UKR, sống ở UKR, vũ khí UKR cung cấp đánh sang chiếm đất của Nga :)) :)) :)) .
Liên quan gì đến dân quân Donbass tự khởi nghĩa giữ đất nghìn đời đang ở của tổ tiên họ.

AnhRomeo

Xe hơi
vài chục nước đấy vẫn là ban đầu mà, thêm thằng nào nhỉ? Mà mấy chục nước này thì vẫn cứ là tay sai trong độc tài Nato, Eu thôi, chứ quyết được đâu nhỉ

Sent from Other Universe via OTOFUN
U là trời, khái niệm độc tài của bác thật là gây choáng váng cho mình.

Mansion.68

Xe tải
Thuyết âm mưu? Cụ từ bụng ta suy ra bụng người à?
Nếu Mỹ - Nato mà để cho Nga phát triển thì đã nhận Nga vào Nato rồi, nếu để Nga phát triển thì đã không có Gruzia 2008, cũng chả có Uc 2014.
GDP nào tăng vọt? Lẹt đẹt cả chục năm mà chưa ngoi lên top 10 mà bảo tăng vọt. 2008 GDP còn thua cả Tàu thì vọt cái gì?
PT đổ tiền vào Nga, ý cụ là sau 1991 đổ tiền thâu tóm các ngành công nghiệp Nga để mặc sức mua rẻ tài nguyên Nga & truyền thông giờ vẫn ra rả câu: Đào xúc múc bán gán cho Nga đấy.
Tất cả đều vui mừng: chắc cụ nói là giai đoạn 1991 - 2007 hả? 2008 & 2014 chả ăn 1 mớ cấm vận cần gì phải 2022.
Cụ nghĩ là PT nó để Nga bình yên phát triển thành CCCP thứ 2 à? Còn lâu mới có chuyện đó. CCCP đã làm cho đế quốc thực dân hết cmn đường bóc lột thuộc địa, cụ nghĩ là bọn kia nó để Nga thành CCCP thứ 2 à?
Trước cả CCCP thì cả Châu ÂU đều muốn chinh phục nước Nga nhưng đều thất bại, đến giờ vẫn chưa nuốt được cục tức xuống bụng đâu.
Cụ thừa hơi giải thích .
Cụ thấy cái kênh YT của cụ chúng nó xóa cái roẹt là biết .
Chính Mỹ vs PT tạo ra những tiền lệ xấu . Giờ Nga họ cứ dùng những bài đó mà múc lại thôi . Kêu gào bằng thừa .
Gớm , xét thấy ngon , Mỹ vs PT nhảy vào ăn tươi nuốt sống con nhà người ta rồi . Chả cần ai kêu gọi , mời hay ít nhất có tý chính danh .
Đội nói đạo đức ở đây , chắc cụ biết lí do còn gì :D

tuan_nguyen261188

Xe điện
Thế bác ủng hộ phát xít Nhật à? Trước khi 2 quả bomb đó rơi thì chuyện gì xảy ra? 2 quả bom đó ném xuống dân là chắc chắn sai lầm, và vì sai lầm nên nó không được phép lặp lại, đó là lý do LHQ được sinh ra có hiến chương, chiến tranh có luật lệ rõ ràng rồi bác nhé.
Thế mà bom trùm Mỹ mới nói thế nào ấy nhỉ...trước nói khác cơ mà:))

tratida

Xe container
Đừng nhét chữ vào mồm người khác, đừng lấy suy nghĩ của mình nhét vào đầu người khác bác ạ. Em ủng hộ hoà bình trên trái đất này.
Hoà bình ko phải là cái tuyệt đối dư thừa, rõ ràng là phải biết nhìn nhau mà hoà bình, chứ vì cái hoà bình của ông mà làm mất hoà bình người khác thì táng nhau vỡ a lô đến khi chấp nhận nhau thôi. Hoà bình thế giới cần gì tổ chức quân sự gây chiến như Nato?

Sent from Other Universe via OTOFUN

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Nhân nói về bom chùm, thời em còn bé,quê em bị ám ảnh vì rất nhiều vụ trẻ con không biết,ghè bom bi lấy sắt . Có vụ cánh tay bắn lên cột ăng ten, chủ nhà đi phơi quần áo rụng xuống, tí ngất, kinh hãi, . là đối tượng trực tiếp chịu ảnh hưởng của bom chùm, vậy mà sau nhiều năm, vẫn có những thành phần ăn cơm rau muống ủng hộ bọn chúng thì thật cạn lời, không còn gì để nói.

sskkb

Xe điện

AnhRomeo

Xe hơi
Cụ muốn diễn hài thế nào cũng được, nhưng thực tế là quân UKR, sống ở UKR, vũ khí UKR cung cấp đánh sang chiếm đất của Nga :)) :)) :)) .
Liên quan gì đến dân quân Donbass tự khởi nghĩa giữ đất nghìn đời đang ở của tổ tiên họ.
Với các lý lẽ của bác thì nga luôn auto đúng, còn Ukraina có làm gì cũng sai. Donbass là đất của Ukraina từ bao đời nay được quốc tế công nhận. Lịch sử nói về người nga, gốc nga vvv thì nó là câu chuyện dài. Một ví dụ đơn giản như bác mà làm TT Ukraina có 2 tỉnh nó đòi nổi dậy độc lập ly khai, được ngoại bang hậu thuẫn bác có cho quân đánh tụi ly khai không? Hay chấp nhận cho tụi nó tách ra? putin cũng đánh Chechnya vì họ đòi độc lập đó.

cod

Xe buýt
Bác ơi, ko ai cấm bán dầu & khí đốt nga cả. Bán thoải mái bác nhé miễn là bán dưới giá trần. Bán được thì mừng cho nga thôi.
Ha ha! Vậy mà lúc đầu ai đó bảo "cai khí đốt Nga" ấy nhỉ ;)) . Mục tiêu này nọ rồi cuối cùng vẫn quay ra mua hàng Nga để bơm tiền cho Nga đánh Uca.

Các cụ tím càng comment, càng thấy buồn cười vì hết xào đi xào lại 1 bài giảng đạo đức lại xoay qua đánh võng. Hài thật!

AnhRomeo

Xe hơi

Thắng Formosa

Xe tăng
Bác nhìn 1 bên được vài chục nước ủng hộ cả tinh thần lẫn tiền bạc, còn một bên thì như nào là biết mà, chả lẽ bác không thể phân biệt nổi chính nghĩa thuộc về bên nào sao? Chiến tranh thì nó cũng xảy ra rồi, dân bên nào cũng khổ, giờ mình cá là bên nga đang tìm cách làm sao để rút êm mà khó ấy.
Nga rút làm gì vậy cụ, mục tiêu chưa hoàn thành rút chỉ có thiệt thôi. Giờ rút thì kiểu gì Ukraine chả nuôi khủng bố rồi tấn công vào Nga+Crimea. Giờ Nga cũng k cần tiến công nữa, cứ đào hào,rải mìn phòng thủ đánh đến người Ukraine cuối cùng thôi.
Dân Nga cũng không khổ là mấy đâu cụ, họ tin tưởng tuyệt đối vào Putin. Bởi cụ nên biết rằng trước khi Putin lên làm TT thì dân Nga đói khổ, tiền bạc bị tài phiệt lấy hết. Giờ dân Nga ăn ngon mặc ấm rồi nên họ rất biết ơn Putin. Trong lòng không khổ thì thể xác họ không khổ thôi cụ, chúng ta ko nên khóc thuê cho họ. Cụ nhìn vào họ cụ nói họ khổ, họ nhìn vào cụ họ nói cụ khổ thôi.

AnhRomeo

Xe hơi
Ha ha! Vậy mà lúc đầu ai đó bảo "cai khí đốt Nga" ấy nhỉ ;)) . Mục tiêu này nọ rồi cuối cùng vẫn quay ra mua hàng Nga để bơm tiền cho Nga đánh Uca.

Các cụ tím càng comment, càng thấy buồn cười vì hết xào đi xào lại 1 bài giảng đạo đức lại xoay qua đánh võng. Hài thật!
Rõ ràng không ai cấm nga bán gì mà? Với dầu & khí đốt thì cứ bán dưới giá trần là bán thoải mái, còn được mua bảo hiểm thoải mái cơ.

tratida

Xe container
  • Vodka
Reactions: cod

tomtomchát

Xe container
Bác nhìn 1 bên được vài chục nước ủng hộ cả tinh thần lẫn tiền bạc, còn một bên thì như nào là biết mà, chả lẽ bác không thể phân biệt nổi chính nghĩa thuộc về bên nào sao? Chiến tranh thì nó cũng xảy ra rồi, dân bên nào cũng khổ, giờ mình cá là bên nga đang tìm cách làm sao để rút êm mà khó ấy.
Bác cứ nói khéo khéo là :)) :))
Ủng hộ bằng VŨ KHÍ là chính, bác Juliette giai nhé!! Bác nhớ cho, VŨ KHÍ gửi trực tiếp, và mới nhất là bom chùm! Ko những mấy chục nước phản đối mà còn có cả đồng minh thân cận nhất của Mỹ.
Bác không phân biệt nổi vũ khí với tinh thần, tiền bạc thì bác còn tranh luận làm sao?
Vài chục nước ủng hộ đó, bác kể tên nước nào không thuộc nato xem? :)
Đừng cố tình đánh tráo khái niệm kiểu lập lờ đánh lận con đen lòe con trẻ vậy nữa bác. Mình lớn rồi mà nhi?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cụ nói chưa chuẩn, phải là cả thế giới đứng về phía UKR =)) =)) =)) .
Sau đấy ngồi tính nhẩm xem dân số mấy chục nước ủng hộ nó là bao nhiêu? =)) =)) =))
Tên mấy chục nước ủng hộ đều có tên họ là La với tên đệm là To :)) :)) :)) .

Chỉnh sửa cuối:

NualycafE

Xe buýt
các Cụ huỵch nhau kinh quá. Em đọc bài này thấy hơi lo, có khi kịch bản uýnh vào nhà máy hạt nhân khả năng xay ra. Nga thì đã gửi cảnh báo đến hội nghị Thương đình Nato rồi !!!
Nguy cơ là có, nhưng là từ A cù nhiều hơn. Vì họp Nato ngoài những vấn đề đã được đưa lên lịch thì sát hay trong quá trình họp nếu có sự kiện có tác động lớn nổ ra thì cũng sẽ đưa vào nghị sự
Nga muốn thì nó oánh từ lâu, kiểm soát cả năm nay muốn làm lúc nào chả được, còn A cù thì khó mà bỏ qua việc gây ồn ào tăng view khi có cơ hội- trong bối cảnh tình hình phản công quá èo uột. Nga nắm rõ nên phải tăng cường an ninh cũng như cảnh báo trước

AnhRomeo

Xe hơi
Nga rút làm gì vậy cụ, mục tiêu chưa hoàn thành rút chỉ có thiệt thôi. Giờ rút thì kiểu gì Ukraine chả nuôi khủng bố rồi tấn công vào Nga+Crimea. Giờ Nga cũng k cần tiến công nữa, cứ đào hào,rải mìn phòng thủ đánh đến người Ukraine cuối cùng thôi.
Dân Nga cũng không khổ là mấy đâu cụ, họ tin tưởng tuyệt đối vào Putin. Bởi cụ nên biết rằng trước khi Putin lên làm TT thì dân Nga đói khổ, tiền bạc bị tài phiệt lấy hết. Giờ dân Nga ăn ngon mặc ấm rồi nên họ rất biết ơn Putin. Trong lòng không khổ thì thể xác họ không khổ thôi cụ, chúng ta ko nên khóc thuê cho họ. Cụ nhìn vào họ cụ nói họ khổ, họ nhìn vào cụ họ nói cụ khổ thôi.
Hahaa, nhiệm kỳ 1 2 của putin ko ai thừa nhận việc putin làm, gần cuối này thì nhiều người quay xe lắm, trong đó có mình.

Đấy là suy nghĩ của bác thôi chiến tranh lâu dài bên nào kiệt quệ trước thì với nhận thức bình thường cũng thừa biết.

AnhRomeo

Xe hơi
Cụ nói chưa chuẩn, phải là cả thế giới đứng về phí UKR =)) =)) =)) .
Sau đấy ngồi tính nhẩm xem dân số mấy chục nước ủng hộ nó là bao nhiêu? =)) =)) =))
Tên mấy chục nước ủng hộ đều có tên họ là La với tên đệm là To :)) :)) :)) .
Vẫn là sự thật đấy thôi, hay bác lại lôi dân số 2 nước Ấn Độ & TQ là 2 nước bỏ phiếu trắng rồi nói là tất cả người ở 2 nước đó ủng hộ nga chiến tranh?

Trạng thái
Thớt đang đóng