Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bô nhêk

Xe hơi
Vào thớt, thấy chả có tin gì, toàn thấy vật nhau với đủ các thể loại sáo ngữ. Thôi thì, không có tin thì chúng ta thử đoán...
Nhìn vào cái map này, các cụ thấy gì?

maixuanhuong

Xe tăng
Tòa án quốc tế chắc nhận đơn kiện mẽo nhiều nhất chứ cụ nhỉ:))
Giờ có thằng nào thèm kiện đâu nên hết việc để xử rồi. Xưa có mấy thằng diệt chủng pôn pốt mà mãi có dám xử đâu, còn phải xin đường lối.

RuaConHamAn

Xe đạp
Thấy Cụ hô hào mạnh quá, em xin phép rón rén hỏi Cụ. Theo Cụ:
Chủ nghĩa phát xít là gì ? Nó có đặc trưng gì nổi bật để ta gắn nó vào chính quyền Ukraine hiện nay ? : Cơ cấu tổ chức độc tài, quân phiệt, phi dân chủ ?
Các hành động cực đoan, phân biệt chủng tộc, giới tính...đã được chính quyền thực hiện một cách có tổ chức ra sao ?
Liên hợp quốc, tòa án quốc tế, hay tổ chức nhân quyền nào đã/đang cáo buộc Ukraine ?...
Em rất chân thành mong nhận được một sự phản hồi nghiêm túc :(
Lão Tin hói hất bùn, vu vạ cho người khác đó mà. :D Nhưng các cụ cuồng Tin Hói cứ nghĩ đấy là thật.
Tổng Hề đã bao giờ công khai theo đường lối phát xít đâu. Thậm chí trong các bài tuyên truyền của chính phủ Ukraine còn bảo, Ukraine đã anh dũng chiến thắng phát xít Đức xâm lược thì cũng sẽ chiến thắng Nga.
Ba Lan (hàng triệu người Ba Lan chết vì phát xít) còn ủng hộ U Cà hết mình. Chẳng lẽ Ba Lan ủng hộ bọn phát xít?
Thiểu số những phần tử cực đoan có tư tưởng phát xít trong quân đội U Cà không thể đại diện cho toàn bộ quân đội U Cà. Chính trong nước Nga, cũng có nhiều thanh niên theo tư tưởng phát xít mới.
Quân đội U Cà đã bao giờ diễu binh với cờ phát xít đâu.

dacchung

Xe tải
Mong cho hai bên đạt được một thỏa thuận hạ nhiệt cuộc chiến. U cam kết trung lập ko nhập nato còn Nga đồng ý rút quân.

myob

Xe tăng
Tại sao Ngố với U cà lại đàm phán lúc này ah.

Em nói thật là cả hai thằng này nó đều hiểu lúc này đàm phán không thông được cái gì hết. Nhìn nhau lườm nguýt các kiểu thôi. Về thế lúc này mà nói thì thằng Ngố nó còn hơn cả bố thằng U cà rồi, có đàm phán thật thì nó đến thông báo các điều kiện của nó rồi hỏi câu có đồng ý hay không thôi, miễn trình bày.

Vậy sao vẫn đàm phán ạ.

Vì Ngố nó thể hiện với thế giới là nó muốn đàm phán, đáp ứng nhu cầu của cả thế giới là mong muốn hai bên ngồi vào đàm phán chấm dứt chiến tranh. Ngố muốn chứng tỏ nó cố hết sức rồi đấy, tại thằng mất dạy kia nó cứ nhúng nha nhúng nhẳng thôi. Vậy nên chưa có kết quả gì sớm đâu ạ các cụ.

Khi nào thì có kết quả ạ. Em nghĩ chắc là một tuần nữa, khi Ngố nó cắm cờ ở Kiev xong, đồng thời nó đánh phá hết toàn bộ xăng dầu của thằng U cà ah. Em mới đọc cụ nào bảo còn được 1 tháng nữa cho cả nước, nên Ngố nó bắn phá hai ba hôm nữa em nghĩ là cạn. Có khả năng đoàn U cà đi sang đàm phán bằng xe đạp ạ.

Không có xăng dầu thì cũng chỉ biết hàng thôi, cả nước đi bộ hết thì mỏi chân lắm, chạy ra xách súng bọn PT nó tặng cho cũng phải leo trèo, khổ. Ngố nó ngắm kho dầu nó diệt là quá ác, công nhận mất dạy.
Cái quả triệt hạ xăng dầu đúng là bá đạo thật… không xăng dầu thì cơ giới đi bằng mắt

thuocla1

[Tịch thu bằng lái]
Thế lúc Mẽo+ Nato thịt Nam Tư, Iraq lần 2, Afga, Lybia , Syria thì luật quốc tế nằm chỗ mô, chứng cứ ra răng?? Trong khi ở Ukr thì méo cần chứng cứ nữa mà chính quyền Ukr tuyên bố thẳng: "ừ tao là phat xit đó , được chưa??" Nga không đập hơi phí!
Link đâu vậy, đừng lôi cái tay SQ ra ko có giá trị thay mặt CQ cụ nhé.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

dheIa

Xe điện
Nhìn thành phần ngồi trên bàn họp đã thấy Nga thua rồi. Đoàn Ukr toàn là bộ trưởng với thứ trưởng đổ lên ;))
Có mỗi 4 ông com lê cà vạt nhẫn nại, trong khi bên Ukr những 7 ông hầm hố áo phông quần bò. Nga thua zồi cụ nhờ 😍

Star Link

[Tịch thu bằng lái]

Em nói thật là cả hai thằng này nó đều hiểu lúc này đàm phán không thông được cái gì hết. Nhìn nhau lườm nguýt các kiểu thôi. Về thế lúc này mà nói thì thằng Ngố nó còn hơn cả bố thằng U cà rồi, có đàm phán thật thì nó đến thông báo các điều kiện của nó rồi hỏi câu có đồng ý hay không thôi, miễn trình bày.

Vậy sao vẫn đàm phán ạ.

Vì Ngố nó thể hiện với thế giới là nó muốn đàm phán, đáp ứng nhu cầu của cả thế giới là mong muốn hai bên ngồi vào đàm phán chấm dứt chiến tranh. Ngố muốn chứng tỏ nó cố hết sức rồi đấy, tại thằng mất dạy kia nó cứ nhúng nha nhúng nhẳng thôi. Vậy nên chưa có kết quả gì sớm đâu ạ các cụ.

Khi nào thì có kết quả ạ. Em nghĩ chắc là một tuần nữa, khi Ngố nó cắm cờ ở Kiev xong, đồng thời nó đánh phá hết toàn bộ xăng dầu của thằng U cà ah. Em mới đọc cụ nào bảo còn được 1 tháng nữa cho cả nước, nên Ngố nó bắn phá hai ba hôm nữa em nghĩ là cạn. Có khả năng đoàn U cà đi sang đàm phán bằng xe đạp ạ.

Không có xăng dầu thì cũng chỉ biết hàng thôi, cả nước đi bộ hết thì mỏi chân lắm, chạy ra xách súng bọn PT nó tặng cho cũng phải leo trèo, khổ. Ngố nó ngắm kho dầu nó diệt là quá ác, công nhận mất dạy.
Xăng thì từ Ba Lan chở sang, lo gì. Mỹ sắp viện trợ cho U Cà những 7 tỷ $

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Xin lỗi cụ, đạo đức giả như cụ em không muốn nói.
Hôm qua có cụ phải đi lục chứng nhận phát xít cho các cụ rồi. Em không đủ kiên nhẫn như vậy.

Đạo đức giả nên quan tâm tới mu thôi. Lan man chính trị chính em làm gì cho bị ăn chửi, khoá nick.
Em nghĩ là cụ nhầm lẫn chăng?

Thời đại bây h ko có một quốc gia nào lại muốn bị gán cho cái mác phát xít hoặc là phat triển phong trào phát xít cả. Có chăng thì có một vài nhóm cực đoan muốn chiêu mộ quân và khuếch trương thanh thế bằng cách pr và vô tình được cả thế giới biết đến.

Theo quan điểm cá nhân và với tất cả sự kính nể về Putin của em: em nghĩ rằng Nga ngố đúng hơn là Putin xâm lược Ucr là do chính tư duy bảo thủ đã ăn sâu 20 năm cầm quyền của mình. Ông muốn cho thế giới biết tao cũng như chúng mày thôi, gắn cái mác tự do dân chủ để làm gì? Ko có chúng mày dân Nga vẫn tồn tại một cách vĩ đại như Liên Xô anh hùng trc đây. Hic. Dường như, cái kinh nghiệm về tình báo nó lấn át tất cả mọi lý thuyết cũng như thực tiễn về GDP, về lãi suất, về kinh tế thị trường... bây h lãi suất nó lên 20% thì ngồi đó mà tình với báo với cả hạt nhân. Haizzzz.

Thạch Hầu

Xe buýt
Họp kín nghe chừng có kết quả hơn, chứ họp mở như này anh nào cũng muốn cứng kg chịu nhường nhau đâu mà
- Em dự đoán KẾT QUẢ CUỘC HỌP THẤT BẠI. Ai về nhà nấy đánh nhau tiếp
Hoặc có thể thỏa thuận ngừng bắn chỉ thành công 1 nửa, 2 bên Nga - U thì U ngừng bắn :D

Chỉnh sửa cuối:

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]

Vậy sao vẫn đàm phán ạ.

Thực ra chả cần bình luận nhiều cũng biết kết cục UKR ko thể khác ngoài giải tán quân đội và CP. Đàm cho vui thôi. Kệ các cụ fan UKR hú hét cho vui :))

Điều em ngộ ra sau cuộc chiến này em hoàn toàn ủng hộ 1 thế giới đa cực. Quá nguy hiểm khi tập trung toàn bộ và Mẽo và phương tây.
1) Chúng có thể làm bất cứ thứ gì chúng muốn mà ko chịu thiệt hại nào
2) Chúng phân biệt chủng tộc ghê gớm, coi người da vàng da đen như động vật khác loài (đọc ngay bên dưới). Chúng thản nhiên giải thích đây là chiến tranh ở châu âu nước văn minh với chủng tộc mắt xanh da vàng nên phải phản đối mạnh chứ lybia, iraq thì đấm quan teo

Em ủng hộ Nga, Tàu...hãy tạo ra 1 thế giới đa cực nào ✌

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Có mỗi 4 ông com lê cà vạt nhẫn nại, trong khi bên Ukr những 7 ông hầm hố áo phông quần bò. Nga thua zồi cụ nhờ 😍
Thua rõ !
Nhìn ăn mặc chỉnh chu chứ toàn mấy ông lương thấp thôi ;))

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Giờ mà cụ còn tin LHQ với cả Toà án quốc tế thì em chịu. Ngay cả cách hoạt động của LHQ đã lỗi thời rồi. Còn ông Toà án quốc tế suýt bị Mỹ tẩy chay vì định xử người mỹ kìa.
Em không có gì phản đối, cũng hiểu được là phần lớn các tổ chức quốc tế, thậm chí kể cả LHQ cũng bị Mỹ và phương Tây thao túng. Bản chất các tổ chức này được sinh ra, ban đầu cũng là để bảo vệ quyền lợi của họ.
Tuy nhiên, Cụ cũng nên đồng ý với em một điều. Đối với bất kỳ một cuộc chiến nào, đều cần tính chính danh & chính nghĩa. Với điều đó, một dân tộc nhỏ yếu cũng có thể chiến thắng một kẻ thù lớn hơn mình nhiều lần.
Còn nếu theo kiểu luật rừng, cá lớn cá bé thì lại là một câu chuyện khác :)

Bô nhêk

Xe hơi
5 ngày chiếm thế là ác rồi cụ. K hiểu a Be cho mượn đường đánh, giờ đang chuẩn bị gửi đặc nhiệm sang để táp lô rồi còn đòi đặt hàng nóng ở nước mình có bị PT bem k nhỉ
Khi Nga ngố tập trung quân ở biên giới, tất lẽ dĩ ngẫu, U cà sẽ phải chuyển lực lượng nòng cốt, tập trung quân về phía Đông để đối phó.
Dòng sông Dnep chia U cà thành 2 nửa Đông-Tây. Nếu để chia cắt đông- tây, Nga ngố chỉ cần khống chế được khu vực hai bên dòng sông - mà cụ thể ở đây là những cây cầu. Vậy, có bao nhiêu chiếc cầu bắc qua sông Dnep?
Các cụ hãy thử vào gmap xem thử.

Trạng thái
Thớt đang đóng