Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Black Rexton

Xe tải
Nó ko bắn u cà, nó nã thẳng sang Mẽo luôn cơ. Em với cụ cùng tèo. Thế giới này kết thúc, khỏi cãi nhau

Giã 1 quả cho bay màu 1 chú nào đó trong NATO bé nhất mà láo nhất như Litva chẳng hạn. Xong alo 2 chú Tàu và Mẽo ngồi chia lại thế giới. Nước nào chứ nước Nga mà chơi rắn bố bảo Nato dám kích hoạt điều 5 mà chơi hội đồng lại vào Nga đấy. Bảo đảm thách kẹo Mỹ cũng không dám chơi hột nhơn với Nga.
Nghĩ thế thôi em đã xanh cả mặt rồi. Tất cả chỉ tại bọn PT chó đàn ép người quá đáng mà ra

Chỉnh sửa cuối:

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi phát, Ucraina tách ra từ liên xô cũ, nên chắc nói toàn tiếng nga nhỉ, vậy binh lính hai bên găp nhau đỡ phải phiên dịch
Nga, Ukraine & Belarus cùng nguồn gốc từ một quốc gia từ xa xưa, có nhiều điểm chung về văn hóa, phong tục và ngôn ngữ ạ :D

rungvang

Xe tải
Tầm nhìn cục súc của anh Putin nên anh ấy mới thấy đánh Ukraine là giải pháp cuối cùng. Thêm hay bớt đất Ukraine chả ảnh hưởng gì đến tồn vong của nước Nga cả. Thêm hay bớt 3 nước Baltic có ảnh hưởng đến tồn vong của nước Nga không?

Anh ấy làm không làm nước Nga giàu mạnh được thì để dân chọn người khác có khả năng hơn, tranh tí đất làm gì. Dân chúng tự do chọn người tài, kinh tế phát triển thì tự dân Nga, dân Ukraine theo về, không cần phải phô trương diễu võ doạ nạt các nước láng giềng làm gì.
Quan điểm của cụ là hết sức ngây thơ về chính trị.

- Putin đánh Ukraine ko phải là để chiếm đất mà để dựng lên chính quyền thân Nga. Cũng giống như Mỹ đánh Iraq, Lybia thôi, nếu ko thể chơi bài "diễn biến hòa bình" được thì buộc phải sử dụng vũ lực bằng cách này hay cách khác, bất kỳ nước lớn nào cũng vậy. Nên nhớ công lý và quyền lực nằm trong tay kẻ mạnh, lịch sử viết bởi người chiến thắng. Khi Mỹ đánh Iraq có thằng nào dám cấm vận Mỹ ko? Khi NATO đánh Lybia có thằng nào dám bơm vũ khí cho Lybia ko?

- Sau Puitn có ai làm tốt hơn ko thì chưa biết nhưng trước Putin thì chưa thấy ai làm tốt hơn, Gorbachov, Elsin toàn ăn hại đái khai. Cũng có những luồng ý kiến cho rằng Putin ngồi qua lâu bắt đầu có dấu hiệu ảo tưởng sức mạnh, thậm chí có vấn đề về tâm thần nhưng những gì Putin làm sau khi nhận một đống hỗn độn từ Elsin là không thể phủ nhận.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Nói mãi cụ chả hiểu, đừng mang phát xít trên media ra chứng minh. Chứng minh chính phủ hiện tại là phát xít đi. Nói mãi ko hiểu, phát mệt với cụ!
Chứng minh thông qua hành động. Hành động công nhận Azov là thành viên Vệ binh quốc gia đã quá đủ chứng minh.

Thêm, Mỹ liệt Azov vào blacklist rồi.

cocsku

Xe cút kít
Sa lầy rồi. Rút về cũng ko đc, ở lại cũng ko xong. Tiếp theo là phong trào phản chiến trong nước. Đúng là sai một ly đi một dặm.
Em nghĩ phải đánh khoảng 2 tuần hoặc 1 tháng mới kết luận về sa lầy được. Ukraine cũng kho dễ xơi đâu.

nguyentoanland

Xe tăng
Giờ Nato sẽ đánh Nga đến người Ukraine cuối cùng. Suy cho cùng, chỉ có người dân Ukraine là khổ, đã dịch bệnh giờ lại chiến tranh.

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]
Giã cho bay màu 1 chú nào đó trong NATO bé nhất mà láo nhất như Litva chẳng hạn. Xong alo 2 chú Tàu và Mẽo ngồi chia lại thế giới. Nước nào chứ nước Nga mà chơi rắn bố bảo Nato dám chơi hội đồng vào Nga đấy. Bảo đảm thách kẹo Mỹ cũng không dám chơi hột nhơn với Nga.
Nghĩ thế thôi em đã xanh cả mặt rồi. Tất cả chỉ tại bọn PT chó đàn ép người quá đáng mà ra
Em lạy cụ. Em và gia đình chưa muốn chết.
Mịa cái bọn Nato, ép thì phải có điểm dừng ko chết cả nút bây giờ. Chắc nghe thế trứng d ái đánh lô tô rồi

locve

Xe tăng
Tổng thống Putin ra lệnh đặt 'lực lượng răn đe' vào tình trạng báo động

Tổng thống Vladimir Putin hôm nay ra lệnh cho các lãnh đạo quốc phòng Nga đặt "lực lượng răn đe" của đất nước trong tình trạng báo động cao khi ông cáo buộc phương Tây thực hiện các bước "không thân thiện" chống lại Moskva, trong bối cảnh Nga đang thực hiện chiến dịch quân sự ở Ukraine.

"Tôi ra lệnh cho Bộ trưởng Quốc phòng và Tổng tham mưu trưởng các lực lượng vũ trang Nga đưa lực lượng răn đe của quân đội Nga vào phương thức tác chiến đặc biệt", Tổng thống Putin nói trong một bài phát biểu trên truyền hình.
Nga nên mạnh tay răn đe Nato, không bọn Nato lại tiếp viện cho U cà thì bao giờ chiến tranh mới kết thúc.

Anh_he

Xe máy
Nhiều khi cháu cũng tự hỏi:
1. Nước Nga (như các cụ nói: đất đai rộng, giàu tài nguyên, Khoa học kỹ thuật phát triển...) chả thiếu cái mẹ gì, sao ko tập trung phát triển kinh tế lên. Cứ giàu có, hiện đại, văn minh lịch sự thì đàn em nó theo ầm ầm, trung thành đến chết. Vậy mà phải hết đe dọa, đánh dằn mặt những thằng đàn em (thậm chí là họ hàng) trung thành chỉ vì chúng nó đói quá, muốn đi kiếm ăn. Ở đâu có cái kiểu "Anh nghiện, thì mày cũng phải nghiện như anh, đi cai thì anh đánh chết" thế nhỉ?
2. Chả có 1 thằng ngu nào trên thế giới định thịt 1 thằng có cả ngàn đầu đạn Hạt nhân cả. Phần lớn các nước nhỏ muốn vào Nato chỉ là để "anh Nga anh ấy muốn đánh mình, thì cũng phải nể đồng đội của mình mà tha cho" thôi
Cụ phải hiểu là mục đích của thằng Mẽo nó là diệt Ngố cụ ah, vì Ngố nó có đồ chơi đủ để thịt Mẽo. Mẽo nó ngày đêm nghĩ đủ cách để thịt được, nó đông tiến NATO để đặt được tên lửa phòng không sát dí vào Ngố để lúc nào đấy phòng không nó đủ xịn sẽ thịt hết được đám đồ chơi của Ngố là nó đập thôi, cái này người ta gọi là an ninh chiến lược. Nó không bao giờ để yên cho Ngố phát triển kinh tế đâu, tìm mọi cách chọc quấy, nên đừng bảo tại Ngố k cố gắng phát triển kinh tế.

Cách duy nhất nó để yên cho làm ăn là giải tán hết đám đồ chơi đi, mà như thế sau đó giữ nước sao được cụ. Nên Ngố nó luôn phải tập trung quốc phòng vì sự tồn vong của dân tộc nó. Nguồn lực có hạn nên nó chấp nhận chậm phát triển tí vậy. Với một quốc gia thì an ninh nó luôn quan trọng hơn kinh tế cụ ah.

BốCuTôm

Xe buýt
Putin đưa ra mệnh lệnh thường trực các đơn vị hạt nhân. E nghĩ chắc chuẩn bị tinh thần phang tên lửa tầm xa các đoàn xe viện trợ vũ khí của khối Nato khi đi qua biên giới vào đất Uk. Khả năng cao Ba Lan sẽ ăn phang đầu tiên vì đội này rất húng và thù địch cao với Nga. Chuẩn bị vkhn là để cho phát tín hiệu chí phèo bố mày sẵn sàng chết với chúng mày rồi . Đừng ép bố tất tay 🤣. Hóng đoàn xe viện trợ vũ khí của Nato vào Uk ăn phang.

cmyk77

Xe điện
Khiếp quá, các cụ trả cho em tin tức chiến sự với! 1 đoàn chạy bộ với xe đạp vật nhau với xe tăng, xe lăn. Nản

Chỉnh sửa cuối:

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Lâu lắm mới có hội khỏe phù đổng, mấy nữa hết hội khỏe muốn vật nhao cũng ko có người chơi
Bác có thích vật nhao không ?
Thật ra em vào thớt này chủ yếu hóng hớt thôi chứ em ăn cơm muối vừng sao dám bàn chuyện thế giới.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi cháu cũng tự hỏi:
1. Nước Nga (như các cụ nói: đất đai rộng, giàu tài nguyên, Khoa học kỹ thuật phát triển...) chả thiếu cái mẹ gì, sao ko tập trung phát triển kinh tế lên. Cứ giàu có, hiện đại, văn minh lịch sự thì đàn em nó theo ầm ầm, trung thành đến chết. Vậy mà phải hết đe dọa, đánh dằn mặt những thằng đàn em (thậm chí là họ hàng) trung thành chỉ vì chúng nó đói quá, muốn đi kiếm ăn. Ở đâu có cái kiểu "Anh nghiện, thì mày cũng phải nghiện như anh, đi cai thì anh đánh chết" thế nhỉ?
2. Chả có 1 thằng ngu nào trên thế giới định thịt 1 thằng có cả ngàn đầu đạn Hạt nhân cả. Phần lớn các nước nhỏ muốn vào Nato chỉ là để "anh Nga anh ấy muốn đánh mình, thì cũng phải nể đồng đội của mình mà tha cho" thôi
"Ai cho tao lương thiện?"
Từ sau 1991, Mỹ và EU luôn tìm cách đè nén chèn ép Nga, biến nga thành con ngáo ộp, biến thành Chí phèo. Nga nó muốn yên ổn cũng có cho nó yên ổn éo đâu. Thằng Mỹ ở tận bên kia Đại dương thì ảnh hưởng cc gì mà nó dẫn đầu hẳn một lũ mở rộng khối quân sự sang sát sườn nước khác!
Mỹ và EU nó ko thịt Nga bằng sức mạnh mà nó định thịt kiểu bóp nghẹt cho chết dần dần.
Chả thằng ngu nào chịu thế đè nén khi nó hoàn toàn có thể là một đối trọng thực sự cả!

The Silent

Xe tăng
Em chủ yếu lót dép ngồi hóng các cụ là chính thôi. Nhưng công nhận tỷ lệ sùng bái đến mức mù quáng thì quả là đông :))

thanhhava

Xe buýt
Nấm treo trên đầu thì thằng dân Châu Âu nào chẳng sợ, nhất là diện tích Châu Âu khá nhỏ.
Đây là lúc kiểm chứng Mỹ có trả đũa hạt nhân nếu Châu Âu bị tấn công hạt nhân không?

Trạng thái
Thớt đang đóng