Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Honda Future Fi

Xe hơi
Cụ diễn giải thật bi hài.

Nato luôn rêu rao Nga là mối đe dọa hòa bình quốc tế để đông tiến, mở rộng thành viên, ép sát lá chắn tên lửa sát sườn Nga. Nhưng Nga xin gia nhập dưới trướng để gìn giữ hòa bình thì lại từ chối.

Thế mới rõ thủ đoạn Nato vẽ Nga thành ngáo ộp để có lý do tồn tại sau khi CCCP tan rã.
EU không phải NATO cụ ơi !!!

chinbolammuoi

Xe máy

Kuu

Xe lăn
Em ko hiểu sao có 1 vài cụ bảo Nga đánh tệ khi thông tin quá ít nhể. E thấy nato hay mỹ đánh iraq, lybia ngày trước cũng tính bằng tuần, trong khi bắn tóe loe và tụi đó toàn sa mạc. Đây mới mấy hôm các cụ kêu chậm, làm như đi phượt ko bằng :O
Mục đích của các cuộc chiến nó khác nhau nên cách thức và cường độ tấn công nó cũng khác nhau.

Mục đích của Mỹ và phương Tây đánh Iraq, Libya... là lật đổ chính quyền, đưa quân vào chiếm đóng nên nó phải đánh nhanh, hủy diệt...
Mục đích của Nga đánh Ukraina để trừng phạt và răn đe là chính nên nó đánh có giới hạn, hạn chế tổn thất sinh mạng và vật chất nhiều để tránh gây thù chuốc oán, hạn chế khơi gợi tính đoàn kết dân tộc của người Ukraina chống lại Nga.

unitedkondom

Xe tải
Đoàn xe này toàn ký hiệu chữ V
Các xác xe BTR80 không phải BTR82
Có xe Strela10 - khung gầm MTLB, loại mà từ đầu cuộc chiến thấy Ukraina dùng nhiều

Em nghĩ đây là đoàn xe của Ukraina bị diệt

Hai clip đoàn xe chữ Z bị diệt thì khả năng của Nga

Nhân tiện, có Lão nào chính xác cho biết Chữ V trắng là của bên nào không?

minhquy2709

Xe hơi
có 1 tin mà được đăng 4~5 lần khiếp thật .

Rone95

Xe tăng
Nói chung có khả năng các bác ấy không phân biệt được vũ khí nào là của ai,
nên khi nhìn tin đâu đó bác ấy tự sướng. Cơ mà tự sướng một chiều Ucraina nên hơi kỳ.
Làm nổi bật, viết chữ chụp hình các thứ nữa.

Nói chung là kỳ kỳ.

2 ngày rồi có tin gì mà xác thực lắm đâu.
Ukr phải nói học fake news còn hơn tây âu

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Vào bằng niềm tin à cụ? Bình thường không vận cũng phải mất vài ngày. Đây vận chuyển bí mật trong chiến sự mà hô hôm trước hôm sau vào tới nơi. Chắc mượn Doremon mấy bảo bối mới nhanh đến như vậy.
Có cmt bên trên tôi có trích dẫn lại bài báo rồi đó. Còn bọn khác đang tiếp viện, địa điểm do Ukrai lựa chọn.
Lô viện trợ quân sự của Litva đến Ukraine
"Lô hàng viện trợ quân sự của Litva đã đến Ukraine. Litva sẽ tiếp tục hỗ trợ cho người bạn Ukraine thân yêu của chúng tôi!", Bộ Quốc phòng Ukraine thông báo trên Facebook, kèm theo bức ảnh xe chở hàng viện trợ.

Vừa đọc ban sáng xong. (Litva của Nato)

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Biển ơi, các cụ mà cụ nói hiểu hết đấy. Có cuộc chiến nào mà không vì lợi ích của các bên tham gia đâu? Lợi ích của Mỹ, lợi ích của các nước phương Tây, lợi ích của Nga... tất cả các lợi ích xung đột nhau tạo nên cuộc chiến này. Em cũng xin nhắc Biển là lợi ích của Mỹ và phương Tây cũng rất rất nhiều nếu U cà nghiêng hẳn về phương Tây, gia nhập Nato và nước Nga yếu đi. Vậy nên em nghĩ Biển cũng nên nhìn nhận cuộc chiến này là một cuộc chiến của 2 phe thù địch nhau. Mà đã thù địch nhau thì đừng nói phe nào không vì lợi ích của mình :D
Đúng rồi cụ. Vậy nên đừng nói đạo đức ở đây. Chỉ nói đến chiến tranh thôi cụ.
Cảm ơn các Cụ. Dù sao thì em vẫn sẽ cố cãi thêm một câu nữa.
Nếu nhìn từ góc độ thế giới văn minh, có trật tự & luật pháp, việc Nga đưa quân xâm chiếm lãnh thổ của một quốc gia có chủ quyền, là sai trái và không thể ủng hộ được.
Chẳng nhẽ suy nghĩ đấy của em không đúng hả các Cụ :)

Anh_he

Xe máy
Em cũng thấy thực tế là vậy. Nga bị bao vây cô lập là đúng. Tuy nhiên, nguyên nhân chính vẫn là tư duy của người đứng đầu. Biden, Putin, ông gì của Đức, anh Ucr... hay là Tập đều là nguyên nhân chính của kết quả như hiện tại.

Bây h mà Tổng thống Nga ko phải là anh tình báo mà là 1 anh tỷ phú dầu mỏ thì em tin là mọi chuyện sẽ khác. Rất khác.

Rồi đến việc có người nói: anh Tin lên làm Nga giàu mạnh nên dân tin. - Cái này chúng ta hoàn toàn ko có cơ hội kiểm chứng. Vì anh Tin đã làm TT suốt từ lúc 2000 đến bây h (tính luôn lúc Medvedev là xem như Putin là tổng thống luôn). Chúng ta ko biết ai làm tốt hơn hay tệ hơn Putin. TUY NHIÊN CHÚNG TA PHẢI CHẤP NHẬN VÌ CÁI GÌ TỒN TẠI LÀ HỢP LÝ.
Thuận mua vừa bán … ai ép ? làm như anh Nga là cửa hàng bách hoá thời bao cấp hả lão ?
Nhưng em thấy vừa chửi người ta xong lại quay ra anh ơi hôm nay cho em chục m3, nó cứ hèn hèn sao ấy.

huyen141292

Xe điện
"Năm 1990, trong khi đàm phán về việc thống nhất nước Đức vào cuối Chiến tranh Lạnh với Ngoại trưởng Mỹ James Baker , Tổng thống Liên Xô Mikhail Gorbachev đã nói rằng "Bạn nói rằng NATO không nhằm chống lại chúng tôi, đó chỉ đơn giản là một cấu trúc an ninh đang thích ứng với thực tế mới ... do đó, chúng tôi đề xuất gia nhập NATO. " Tuy nhiên, Baker bác bỏ khả năng đó chỉ là một "giấc mơ". [156] Trong một loạt cuộc phỏng vấn với nhà làm phim Oliver Stone , Tổng thống Vladimir Putin nói với ông rằng ông đã nói với Tổng thống Bill Clinton khả năng Nga gia nhập NATO khi ông đến thăm Moscow năm 2000."

Sau khi NATO từ chối cho Nga gia nhập thì Nga mới đứng ra làm riêng

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ U mắng lính Nga:

gnf

Xe đạp
Cụ nhầm đo, nếu uka ngả sang phương tây hẳn và gia nhập được nato lúc đó phương tây sẽ xử lí đến khzatan và belaruz, sau đó kích động để các vùng li khai nằm trong lòng nước nga, nước nga sẽ bị chia rẽ từng ít một suy yếu dần và chấp nhận thực tế do phương tây áp đặt. Vấn đề là p tây sẽ ko chỉ dùng lại ở vãn đề uka, mà liên tục vây hãm chống phá. Bây giờ nếu ko can thiệp uka thì để sau này sẽ quá muộn. Cụ phân tích quá đơn giản đó, cũng như vấn đề đài loan, trung quốc quyết phải giữ bằng được, vì nếu ko giữu được thì sau này đến vấn đề tâm cương lãnh đaoj sẽ ứng xử thế nào...
Cụ vẫn còn cái nhìn hạn chế kiểu Putin nên chưa hiểu được gốc rễ của vấn đề.
Giữ con người, lãnh thổ bằng sự văn minh và giàu mạnh, chứ không phải bằng đe doạ. Chẳng vùng nào muốn rời Nga nếu Nga là một nước văn minh, đáng sống hơn nước khác. Ngược lại thì dù có cả mớ vũ khí hạt nhân thì người ta vẫn muốn đi theo con đường khác để có cuộc sống tốt đẹp hơn, bất kể đó là người Nga hay Ukraine.

Điều này đúng cho các nước Đông Âu đã rời xa Nga trước đây, Ukraine hiện nay hay cả Đài Loan và TQ.

Rone95

Xe tăng
Đoàn xe này toàn ký hiệu chữ V
Các xác xe BTR80 không phải BTR82
Có xe Strela10 - khung gầm MTLB, loại mà từ đầu cuộc chiến thấy Ukraina dùng nhiều

Em nghĩ đây là đoàn xe của Ukraina bị diệt

Hai clip đoàn xe chữ Z bị diệt thì khả năng của Nga

Nhân tiện, có Lão nào chính xác cho biết Chữ V trắng là của bên nào không?
Nói chung xe nga ukr lẫn lộn giáp lá cà nên fake news ukr cứ gán xe nga thoi

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em mà là bọn Nga thì em lại đem cái mớ này ra bắn bùm chéo khắp phố.
Kiểu gì trên lan can chung cư nào đó chả có anh dân nào đó chụp anh lia lịa đem úp twitter. Sáng mai chúng ta lại có 1 bài báo fake new :" quân nhân U cà lập chiến công hiển hách bắn cháy xe tank địch".
Hự :/ cụ này cũng thích thả thính à, nghe cũng hay phết

Trạng thái
Thớt đang đóng