Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

dungcivic

Xe tăng
Cái gọi là chiến tranh nhân dân muốn làm dc phải đòi hỏi tình yêu tổ quốc + đức hy sinh+ lãnh tụ kiệt suất, Các cụ hãy trả lời thật lòng: thằng U cà mà các cụ ủng hộ có tý cơ hội nào k ? trong khi nói thẳng ra, tất cả các lãnh đạo bù nhìn mà NATO dựng lên đều HÈN.
Cái thằng cụ gọi là hèn nó đang ở lại thủ đô cùng quân dân chiến đấu đến cùng đấy. Cụ đã làm được gì tương tự như nó chưa hay chỉ biết ngồi cào bàn phím?

Eng_HN

Xe tải
xe bọc thép và xe tăng đi lù lù trong nước địch thế mà địch vác súng chống tăng nã thì sao không chết hả cụ! Đổ bộ vào nước khác thì sẽ chết nhiều! Có những trận đánh ác liệt như chiếm sân bay gần kiev mà đổi chủ liên tục mấy ngày đủ biết ác liệt cỡ nào, chết nhiều! Theo em Nga giờ chết cũng cỡ vài ngìn quân rồi!

Về lâu dài thì nếu u cà mà lui lực lượng sang phía tây núp bở mạn đông âu nato rồi du kích phản công vào lại u cà thì nga khó bề yên ấm! Nếu lực lượng này lùi vào lòng nato và dùng vũ khí nato tỉa lại thì sẽ rất dai dẳng!
Nhanh thì cứ tìm lão Ze ở đâu, túm lôi ra, thế là xong

hkm417

Xe điện
Lính Ukraine ở đảo Zmeiny, đảo Rắn được lính Nga đưa về bờ an toàn.
Trước đó truyền thông Ukraine ca ngợi những người này là anh hùng vì tử thủ bảo vệ đảo tới người cuối cùng.

redflame

Xe tăng
Không sao đâu cụ, em quen rồi.
Nhiều cụ trên này vẫn vậy mà. Em thì vẫn luôn giữ quan điểm riêng của mình, không muốn chiến tranh và luôn ủng hộ những giải pháp hoà bình bằng mọi giá.
Khó đưa ra tiêu chuẩn kép với gấu Nga đấy cụ a. U cà muốn hoà bình thì đừng lẳng lơ mời NATO chén em đi. Sát nách Nga, chưa kể đã cùng 1 dân tộc mà cứ đòi lôi cái thằng chuyên doạ Nga về ăn nằm thì anh Hói mà ngồi yên người ta cũng cười cho.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Cụ còn cho rằng em có vấn đề về nhận thức nữa ạ :) Còn gì không thì cụ cứ nói nốt. Hôm nay em đi làm nhưng khá rảnh để tiếp chuyện với cụ :)
Em lại chả rảnh :P talk to the hand

quanggialai

Xe tăng
xe bọc thép và xe tăng đi lù lù trong nước địch thế mà địch vác súng chống tăng nã thì sao không chết hả cụ! Đổ bộ vào nước khác thì sẽ chết nhiều! Có những trận đánh ác liệt như chiếm sân bay gần kiev mà đổi chủ liên tục mấy ngày đủ biết ác liệt cỡ nào, chết nhiều! Theo em Nga giờ chết cũng cỡ vài ngìn quân rồi!

Về lâu dài thì nếu u cà mà lui lực lượng sang phía tây núp bở mạn đông âu nato rồi du kích phản công vào lại u cà thì nga khó bề yên ấm! Nếu lực lượng này lùi vào lòng nato và dùng vũ khí nato tỉa lại thì sẽ rất dai dẳng!
Nói như cụ em nói cũng được. Giống như cái video uk bắn hạ máy bay trên bầu trời thủ đô ấy. Nhìn vào cái máy bay cháy ai biết đó là của ai.
Thống kê của cả 2 bên cho tới giờ này chỉ là ước lệ. Còn số đã chứng minh thì gần như bằng 0.
Nói UK chết cả triệu quân, Nga chết 3 tr vẫn được.
Chỉ thực tế ta thấy là Nga đã vào đến thủ đô, minh chứng là bom pháo đã nổ, lính nga đã ở đó qua các video kiểm chứng.

hkm417

Xe điện

Tăng thiết giáp Nga ở Melitopol

XámChâuPhi

Xe tải
Yêu hòa bình, sao Nga nó xin một cái văn bản đảm bảo an ninh cho nó lại không cấp cho nó?
Lập cái văn bản khó thế sao?
Trò chơi thủ đoạn của Mỹ tâ vì lợi ích của Mỹ thôi
Giờ bọn cực hữu Ukraine nó cứ lẩn vào trong dân, thậm chí giết dân xong đăng ảnh lên MXH thì cũng chưa biết như nào :)) Cái tội của ông Nga là né dân, chỉ đánh cơ sở quân sự, như thế thì vẫn sẽ có hy sinh lẻ tẻ vì bị phục kích bất ngờ
Nga co cụm lại bao vây thủ đô thôi, vào bên trong là nguy hiểm lắm.
Đánh nống ra các tp phía đông nam ven biển.
Đánh dằn mặt vào các kho vũ khí, khí tài viện trợ bằng tên lửa ven biên giới Balan, baltic (nếu có chỉ điểm)

trau_gia_thich_gam_co_non

[Tịch thu bằng lái]
Cả mấy chục trang đầu toàn thấy fake news với độc thoại.
Cơ số nick chửi Nga ngố và các cụ ủng hộ Nga ngố kinh quá.
Vụ này thì em ủng hộ thằng Nga Ngố tẩn thằng U cà, vì nó phù hợp với luật đời ( méo phải luật pháp quốc tế cái khỉ mốc gì sất).
1 là với các cụ dâm chủ cải lương, đòi quyền tự quyết cho U cà, rằng nó chơi với ai là quyền của nó.
Vâng, xin mời các cụ mua hòn đảo rồi tự kỷ 1 mình. Còn các cụ có láng giềng, bất kể nó to hay bé, các cụ đậu xe trước lối đi nhà nó, cho c hó ** trước của nhà nó, cậy vía thằng bảo kê chửi nó, thì cụ phải chấp nhận 1 ngày thằng hàng xóm nó điên tiết, sang xiên cụ. Thằng nào hèn yếu thì im, được tiếng yêu hòa bình, còn đường đường là số má như Nga ngố mà k vả dc phát nào, em khinh. Tóm lại, các cụ nên sống biết điều, bất kể thằng hàng xóm nhà cụ nó bá đạo hay Sida, Nó mà điên lên thì các cụ đều toi thôi,
2 là bài học cho cơ số cụ thích kiếm thằng đầu gấu bảo kê để chống lại 1 thằng đâu gấu khác, Hành động duy nhất của chúng nó khi đẩy cụ vào chỗ chết là nó sẽ ủng hộ mõm, chạy thật nhanh, rồi cầu nguyện cho cụ, Cụ phải nhờ máy thở thì mới thở dc thì tốt nhất die mợ đi, giành ô xy và nước cho thằng khác, Muốn sống, mời các cụ mạnh và khôn, đó là quy luật ngàn đời rồi, Mấy cái tự quyết gì đó xứ Ơ kìa phải đổi bằng nhiều máu, em không thể chấp nhận cái thằng ngu si đòi hưởng tháii bình dc.
Các cụ nào ủng hộ phát súng cho dân U cà, kêu gọi chiến tranh nhân dân. 100% chứ đek phải 99% ( sai em đi đầu xuống đất ) các cụ ấy từng mỉa mai cái gọi là chiến tranh nhân dân ( lấy dân làm lá chắn theo style các cụ ) đơn giản là vì nó là phương thức chiến tranh của những đối tượng mà các cụ ấy muốn dìm hàng. Cùng 1 sự việc như nhau, nhưng các cụ tiền hậu bất nhất để phục vụ ý đồ riêng của các cụ. Lòng tự trọng với các cụ xa sỉ như thế sao ?
Cái gọi là chiến tranh nhân dân muốn làm dc phải đòi hỏi tình yêu tổ quốc + đức hy sinh+ lãnh tụ kiệt suất, Các cụ hãy trả lời thật lòng: thằng U cà mà các cụ ủng hộ có tý cơ hội nào k ? trong khi nói thẳng ra, tất cả các lãnh đạo bù nhìn mà NATO dựng lên đều HÈN.
Các cụ ghét Nga, yêu Mỹ là việc của các cụ. Nhưng nếu các cụ là con dân Ơ kìa địch thực, thì em tin chắc các cụ sẽ dành cho nó sự nể trọng. Vì sao ư? Đơn giản lắm. Vì nó và Ơ kìa có đặc sản chiến tranh nhân dân, mà các cụ biết để làm được nó khó như thế nào rồi, nó hiếm hoi như thế nào rồi đấy.
Thành ra, các cụ mong Nga nó sụp yên trí: Ơ kìa thế nào nó như thế, nó còn là phiên bản đời cao hơn, căn cứ vào đống dất mà nó đang ôm. Ít nhất, khi các cụ còn thở, các cụ k thấy nó sụp đâu.
khi bị cai trị lâu và bị bóc lột hà khắc thì lòng thù hận yêu nước mới nổi lên, chứ đang yên ấm tự dưng bị đánh thì thi nhau chạy té nước đễ giữ mạng cho bản thân và gia đình :D Lấy đâu anh dũng và kiệt xuất :)

hkm417

Xe điện

Mặc dù Đức có tiếng nói trong các lệnh trừng phạt chống lại Nga trong khuôn khổ EU, nhưng nước này vẫn tiếp tục mua khí đốt của Nga. Và điều đó cũng đi qua vùng chiến sự đến châu Âu. Công ty nhà nước Nga Gazprom vừa thông báo rằng hơn 100 triệu mét khối khí đốt đã chảy qua Ukraine đến châu Âu chỉ trong ngày thứ Sáu 25.02, tương đương với trị giá 16 triệu Euro

timeout

Xe điện
Các cụ cãi nhau nhiều làm em buồn ngủ quá. Chờ thớt sang Vol mới vậy.
Anyway, riêng chuyện phát súng loạn xạ cho dân mà không có hệ thống chỉ đạo thống nhất chứng tỏ khả năng lãnh đạo của một anh Hề nó đích thực thế nào rồi. Câu chuyện giải quyết hậu quả của vụ này về sau là cả một chuyện lớn--- bài học của Albani vẫn sờ sờ đó. Dân Kiev về sau sẽ còn mất yên ổn dài dài.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Các cụ tập trung đưa tin đi, ảnh, clip... cãi nhau về luận điểm cá nhân làm gi .

Update mới nhất về anh Ze là vẫn chưa chạy nhé, vưa livestream trước cửa khu dinh thự của anh ý. Khi Mỹ ngỏ ý giúp đi sơ tán, anh ý từ chối và bảo cái tôi cần là vũ khi. Ngon phết
Thà ở lại kí hiệp định theo Nga rồi tiếp tục làm lãnh đạo chứ quết không đi làm dân tị nạn ;))

trau_gia_thich_gam_co_non

[Tịch thu bằng lái]
Nói như cụ em nói cũng được. Giống như cái video uk bắn hạ máy bay trên bầu trời thủ đô ấy. Nhìn vào cái máy bay cháy ai biết đó là của ai.
Thống kê của cả 2 bên cho tới giờ này chỉ là ước lệ. Còn số đã chứng minh thì gần như bằng 0.
Nói UK chết cả triệu quân, Nga chết 3 tr vẫn được.
Chỉ thực tế ta thấy là Nga đã vào đến thủ đô, minh chứng là bom pháo đã nổ, lính nga đã ở đó qua các video kiểm chứng.
có video lính nga nằm chết bên cạnh xe tăng bị cháy đó cụ! Ngoài ra có tốp linh dù bị bắt sống đấy! Thêm nữa là mấy trận giao tranh đổi chủ liên tục chỗ sân bay gần kiev chẳng hạn! Đi vào địa hình nhà người ta thì chết nhiều hơn ấy chứ!

XPQ

Xe cút kít

Văn phòng tổng thống Ucraina cập nhật kết quả chiến đấu của nhân dân Ucraina đến 6h sáng ngày 26 tháng 2.

changtraixu34

Xe hơi
Phải nói là hệ thống tác chiến điện tử trên máy bay trực thăng của Nga đỉnh thật. Bay thấp như vậy mà ko bị ăn đạn.

DTCM_61133

Xe hơi

hkm417

Xe điện

Toyota gọi CX5 trả lời

Trạng thái
Thớt đang đóng