Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

meodenmatlua

Xe container

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Lão này về chính trị có thể ngu thật.Nhưng cũng là người yêu nước và dũng cảm đấy chứ.Dạo này tổng thống ở lại sống chết cùng thủ đô thấy chả có ai nhỉ
Ở lại vẫn còn cửa đàm phán,, cùng lắm lại quay đầu làm bù nhìn cho Nga.
Đi là hết vẹo !

meodenmatlua

Xe container

quanggialai

Xe tăng
có video lính nga nằm chết bên cạnh xe tăng bị cháy đó cụ! Ngoài ra có tốp linh dù bị bắt sống đấy! Thêm nữa là mấy trận giao tranh đổi chủ liên tục chỗ sân bay gần kiev chẳng hạn! Đi vào địa hình nhà người ta thì chết nhiều hơn ấy chứ!
Thế cụ tính ước lượng 1 người chết thì suy ra cứ 1 nhân 100 à.
Em nhớ không nhầm cách đây mấy năm có con tank của nga nằm đâu đó bên trung đông. Ăn 3 hay 7 ( lâu quá rùi không rõ số lượng ) quả chống tank của Mỹ vẫn sống nhăn răng nên bảo tank nga cứ vào đô thị là thương vong thì hơi bị nhầm.
Mọi số liệu thương vong thì cứ chờ cuộc chiến qua đi mới rõ được cụ nhé.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tính từ sau WW2 thì có rất ít cuộc chiến mà PT sử dụng chiến tranh du kích, vì CT du kích là chiến thuật của bên yếu hơn, PT thường là bên mạnh hơn (về hỏa lực, xe pháo các loại) trong xung đột nên ít dùng.

Chứ còn nếu trước 1945 thì cũng không ít ví dụ đâu. Chính HCM cũng viết 1 tác phẩm có tên là Kinh nghiệm du kích Pháp đấy.
Em hỏi 1 đằng.
Cụ trả lời 1 nẻo, vòng vo
Túm lại là ntn ???

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chưa đủ tiền xây nhà mới.

thanhhava

Xe buýt
Cái thằng cụ gọi là hèn nó đang ở lại thủ đô cùng quân dân chiến đấu đến cùng đấy. Cụ đã làm được gì tương tự như nó chưa hay chỉ biết ngồi cào bàn phím?
Thực ra là bay không được, còn Mỹ cũng ngỏ ý mõm thôi. Bay vào tên lửa bắn không trượt phát nào.

meodenmatlua

Xe container

ThjenDao

Xe tải
Nằm quằn mình ra chịu trận. Quân ta thì bắn quân mình. *** hiểu lấy đâu ra lắm số liệu thiệt hại của đội bạn thế mà nhiều cụ cũng tin được 😷

redflame

Xe tăng
Cả mấy chục trang đầu toàn thấy fake news với độc thoại.
Cơ số nick chửi Nga ngố và các cụ ủng hộ Nga ngố kinh quá.
Vụ này thì em ủng hộ thằng Nga Ngố tẩn thằng U cà, vì nó phù hợp với luật đời ( méo phải luật pháp quốc tế cái khỉ mốc gì sất).
1 là với các cụ dâm chủ cải lương, đòi quyền tự quyết cho U cà, rằng nó chơi với ai là quyền của nó.
Vâng, xin mời các cụ mua hòn đảo rồi tự kỷ 1 mình. Còn các cụ có láng giềng, bất kể nó to hay bé, các cụ đậu xe trước lối đi nhà nó, cho c hó ** trước của nhà nó, cậy vía thằng bảo kê chửi nó, thì cụ phải chấp nhận 1 ngày thằng hàng xóm nó điên tiết, sang xiên cụ. Thằng nào hèn yếu thì im, được tiếng yêu hòa bình, còn đường đường là số má như Nga ngố mà k vả dc phát nào, em khinh. Tóm lại, các cụ nên sống biết điều, bất kể thằng hàng xóm nhà cụ nó bá đạo hay Sida, Nó mà điên lên thì các cụ đều toi thôi,
2 là bài học cho cơ số cụ thích kiếm thằng đầu gấu bảo kê để chống lại 1 thằng đâu gấu khác, Hành động duy nhất của chúng nó khi đẩy cụ vào chỗ chết là nó sẽ ủng hộ mõm, chạy thật nhanh, rồi cầu nguyện cho cụ, Cụ phải nhờ máy thở thì mới thở dc thì tốt nhất die mợ đi, giành ô xy và nước cho thằng khác, Muốn sống, mời các cụ mạnh và khôn, đó là quy luật ngàn đời rồi, Mấy cái tự quyết gì đó xứ Ơ kìa phải đổi bằng nhiều máu, em không thể chấp nhận cái thằng ngu si đòi hưởng tháii bình dc.
Các cụ nào ủng hộ phát súng cho dân U cà, kêu gọi chiến tranh nhân dân. 100% chứ đek phải 99% ( sai em đi đầu xuống đất ) các cụ ấy từng mỉa mai cái gọi là chiến tranh nhân dân ( lấy dân làm lá chắn theo style các cụ ) đơn giản là vì nó là phương thức chiến tranh của những đối tượng mà các cụ ấy muốn dìm hàng. Cùng 1 sự việc như nhau, nhưng các cụ tiền hậu bất nhất để phục vụ ý đồ riêng của các cụ. Lòng tự trọng với các cụ xa sỉ như thế sao ?
Cái gọi là chiến tranh nhân dân muốn làm dc phải đòi hỏi tình yêu tổ quốc + đức hy sinh+ lãnh tụ kiệt suất, Các cụ hãy trả lời thật lòng: thằng U cà mà các cụ ủng hộ có tý cơ hội nào k ? trong khi nói thẳng ra, tất cả các lãnh đạo bù nhìn mà NATO dựng lên đều HÈN.
Các cụ ghét Nga, yêu Mỹ là việc của các cụ. Nhưng nếu các cụ là con dân Ơ kìa địch thực, thì em tin chắc các cụ sẽ dành cho nó sự nể trọng. Vì sao ư? Đơn giản lắm. Vì nó và Ơ kìa có đặc sản chiến tranh nhân dân, mà các cụ biết để làm được nó khó như thế nào rồi, nó hiếm hoi như thế nào rồi đấy.
Thành ra, các cụ mong Nga nó sụp yên trí: Ơ kìa thế nào nó như thế, nó còn là phiên bản đời cao hơn, căn cứ vào đống dất mà nó đang ôm. Ít nhất, khi các cụ còn thở, các cụ k thấy nó sụp đâu.
Cụ nói rất hay. Mời cụ 1 chén và xin phép quote lại

Mandalord

Xe điện

winterrain7x

Xe tải
có video lính nga nằm chết bên cạnh xe tăng bị cháy đó cụ! Ngoài ra có tốp linh dù bị bắt sống đấy! Thêm nữa là mấy trận giao tranh đổi chủ liên tục chỗ sân bay gần kiev chẳng hạn! Đi vào địa hình nhà người ta thì chết nhiều hơn ấy chứ!
Đổi chủ bao giờ, tự cụ đổi chủ sân bay à. Ucr giờ chỉ tìm cách xin đàm phán thôi chứ, người ta tự biết là đánh không được, chết quân chết dân, dân và lính đều không muốn chết mà vẫn chắc chắn thua trong một vài tuần, thế nên sớm tìm cách để đỡ phải đánh, ai ngu gì mà bây giờ đi giết quân nga để họ nổi khùng lên

hkm417

Xe điện
Kể ra ko hết fake news của Ukr
Tên lửa phóng lao
bắn hạ 10 máy bay Nga
bắn hạ 10 xe tank Nga
tiêu diệt 3500 quân Nga
tự bịa ra pilot ma bắn hạ 6 máy bay Nga, nhưng sự thật là dùng video game
dùng xác máy bay Su-27 của chính Ukr bị bắn hạ nói là máy bay Nga bị bắn hạ
tự dưng chuyện bắt lính Nga, nhưng phiên hiệu đơn vị đã giải thể
Xe tank của phe mình thì bịa là xe tank Nga bị hỏng
Còn bịa đặt lính giữ đảo chết, trong khi sống nhăn răn