Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

XSim

Xe container
Cụ . ấy đang định dùng cung tên hạ máy bay, giáo mác chọc gậy bánh xe tăng và chiến thắng với một tinh thần quả cảm vô song.
Để Cụ ấy tự sướng chút, dội nước làm gì cụ
Không phải đâu cụ, các cụ nhà mình thời 45 chống Pháp Nhật thì đúng là tinh thần như vậy đó cụ. Tuy nhiên, những người có cốt cách đó không thể là loại ăn cháo đá bát như cụ ấy được.

BMW 530

Xe tăng
Thì cứ cho lời cụ là đúng đi, thì đó là lỗi của chính quyền. Còn người dân họ vô tội. Chiến tranh đã đủ gây tổn hại tới nhiều thế hệ. Có cần thiết phải tỏ ra thấy phấn khích khi người dân và đất nước Ucraina đang phải trải qua khó khăn trong chiến tranh, như một số cụ trong này hay không?
Bỏ đi cụ , họ ko hiểu đâu , chỉ những người như chúng ta đang sống yên bình cùng gia đình , con cái bè bạn …. bỗng dưng chiến tranh ập đến … , thế mới hiểu hoà bình nó quý ntn ! thế mới cảm thông cho những người đồng hương và người dân U cà !!!

trau_gia_thich_gam_co_non

[Tịch thu bằng lái]
Tới giờ chưa thấy những vk như BM31smerch, t14 amata, hay những vũ khí hiện đại hơn nữa của Nga khai hỏa mà cụ bảo tất tay á ??.
cái này thì em k rõ nhưng nếu là mỹ thì thường dùng vũ khí hiện đại nhất và tránh nướng quân, có khi nào nga thì ngược lại?

Ô tô điên

Xe tăng
Cháu đang chờ Cụ dùng năng lực và ý chí tinh thần để dừng cuộc chiến của Nga-U lại, gớm, dân họ khổ quá rồi.
À Cụ nói cháu mới nhớ, bữa trước mạng có đăng một ông Pháp sư, lập đàn để ngăn bão. Gớm tác dụng mạnh thật đấy.
Em là người việt nam. Em không có tư cách can thiệp vào cuộc chiến của họ.

thegioingam01

Xe đạp
Quá cay đắng, trước mất Krym thôi, giờ có nguy cơ mất cả nước.
do 1 bộ phận dân Ngu thôi cụ, nghe thế lực bên ngoài kích động bạo loạn lật đổ chính quyền thì chỉ có nát nước thôi, cái gương Iraq, Syria, Lybia còn đó mà ko biết nghĩ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chiến tranh du kích của phương Tây đã thành công ở đâu ah cụ ???
Em mong cụ đừng lảng nha :D
Cụ đọc kỹ lại ý của cụ ấy đi.
Ai lại hiểu mỗi bề nổi thế ;))

A Nok

[Tịch thu bằng lái]
Chiến tranh du kích của phương Tây đã thành công ở đâu ah cụ ???
Em mong cụ đừng lảng nha :D
Em nói còn chính xác từng từ rồi...PT nó tổ chức chiến Du kích ko ai nhiều hơn..thắng hay thua...chờ xét.

LePower

Xe buýt
Nga nghèo, nga lạc hậu,.... qua trận này mới thấy hắn nằm ở một đẳng cấp quá cao so với phần còn lại của thế giới.
Cái gì mà "hiệp ước bắc đại tây dương" chứ không phải là liên minh quân sự của 30 quốc gia được lập ra để chống lại có nhõn 1 nước hay sao. Mà chỉ có những kẻ yếu thì mới sáp lại gần nhau để chống lại một kẻ mạnh hơn

Thế mà khi con gấu dơ tay lên, 27 quốc gia trong hiệp ước run sợ.

Nga lạc hậu hay là phần còn lại của thế giới nằm ở đẳng cấp quá thấp hơn so với họ.
Mỹ + PT hành xử dồn đẩy Nga vào bước đường cùng mà Nga, Trung liên minh toàn diện thì Mỹ là ăn đòn đầu tiên.

hkm417

Xe điện

XSim

Xe container
Bỏ đi cụ , họ ko hiểu đâu , chỉ những người như chúng ta đang sống yên bình cùng gia đình , con cái bè bạn …. bỗng dưng chiến tranh ập đến … , thế mới hiểu hoà bình nó quý ntn ! thế mới cảm thông cho những người đồng hương và người dân U cà !!!
Yêu hoà bình mà cứ thích làm tiền đồn chọc mông thằng hàng xóm.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn xem Nga nó có đánh dân không, lính U cà còn chủ động ra hàng kìa, chính quyền thối nát của U cà và bọn Phát xít mới là mục tiêu bị đánh thôi. Cụ bị vấn đề về nhận thức, em nhớ rồi, nên đọc từ mấy thớt đến giờ vẫn không hiểu là tất cả các bằng chứng độc lập đều show ra thương vong dân thường lại toàn là U cà tự bắn nhau
Bọn em chơi hội cấp 3 có 1 thằng cũng đi Tiệp thời 80 diện học nghề, sau sang Đức lấy vợ đẻ con.
Giờ về Việt Nam làm con vợ nữa. Tư duy thằng này cũng 3 ngơ. Hay lắm cơ. Đúng kiểu Ông Tây An nam :D

hoviba

Xe container
Cái kiểu gì mà đang tranh luận tử tế lại đưa cái ảnh công kích cá nhân vào thế ?
Không sao đâu cụ, em quen rồi.
Nhiều cụ trên này vẫn vậy mà. Em thì vẫn luôn giữ quan điểm riêng của mình, không muốn chiến tranh và luôn ủng hộ những giải pháp hoà bình bằng mọi giá.

1.25 ton

Xe điện
Sa hoàng Putin cảnh báo các tổ chức quân sự dân tộc cực đoan Ukraine đang bố trí pháo và xe thiết giáp trong các khu dân cư, nhằm lấy dân thường ra làm khiên bảo vệ theo sụ hướng dẫn của các tổ chức nước ngoài. Ông khẳng định quân đội Ukraine không làm như vậy. Và kêu gọi nhân dân Ukraine lật đổ chính quyền hiện tại và bầu cử chính phủ mới vì nhân dân Ukraine.

uman

Xe tăng
Thì cứ cho lời cụ là đúng đi, thì đó là lỗi của chính quyền. Còn người dân họ vô tội. Chiến tranh đã đủ gây tổn hại tới nhiều thế hệ. Có cần thiết phải tỏ ra thấy phấn khích khi người dân và đất nước Ucraina đang phải trải qua khó khăn trong chiến tranh, như một số cụ trong này hay không?
Nếu cụ cũng đã thương xót người dân, phụ nữ, người già, trẻ em vùng Donbass bị pháo kích tám năm qua thì em cũng ngưỡng mộ cụ.

trau_gia_thich_gam_co_non

[Tịch thu bằng lái]
theo em thì ukraina sẽ thất thủ thôi, có thể là dài thì 1 tuần nữa mà ngắn thì 3-4 ngày! Tuy nhiên Nga cũng hi sinh không ít binh sĩ! Rõ tội :( Chiến tranh cả 2 bên chết chóc lính và dân thường rõ khổ!

quanggialai

Xe tăng
cái này thì em k rõ nhưng nếu là mỹ thì thường dùng vũ khí hiện đại nhất và tránh nướng quân, có khi nào nga thì ngược lại?
Tới giờ chỉ thấy những vũ khí lạc hậu có từ thời liên xô khai hỏa, mà hiệu quả đã cỡ đó. Thì khi Nga vác vk hiện đại hơn ra, UK nát cỡ nào ?. 48 tiếng hay là 8 tiếng Uk tan hoang.
Còn việc nướng quân hay không tới thời điểm này chưa rõ Nga đã chết ông nào chưa nữa mà.
Nếu so hiệu suất nướng quân thì khi kết thúc cuộc chiến ta mới rõ ông nào hơn. Hy sinh 3000 đổi lấy cuộc chiến vài ngày so với hy sinh 3000 đổi lấy cuộc chiến 20 năm thì ai hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng