Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mashimaro

Xe buýt
Em thì nghĩ tướng tá cầm quân của Nga chưa chắc đã ủng hộ chuyện đánh Ucraina của Putin!
Không ủng hộ là 1 chuyện nhưng làm gì có chỉ huy nào muốn lính của mình chết đâu. Em sợ là có sự yếu kém không ít trong quân lực của Nga vì bên đó cũng tham nhũng cocc nhiều. Sợ bọn chỉ huy lại toàn mấy thằng ăn hại thì đến thời điểm quan trọng làm ảnh hưởng đến quốc gia.

Sailor

Xe tăng

Long_cin

[Tịch thu bằng lái]
Phân tích chính xác quá cụ. Quân Nga mấy hôm nay chắc chắn thiệt hại, mất mát nhiều. Quân Nga cứ dàn xe với tank chạy vào chiếm đô thị, quân U cà nó phục kích xả chống tăng với súng máy vô thì chịu gì nổi. Chưa kể vô tới đô thị, nó núp trên nóc nhà bắn xuống thì quân đâu mà đi lục soát cho hết, giống đi vào một cái ma trận, nướng quân là cái chắc.
Càng ngày tớ càng khâm phục bọn 1 răng, bọn ý còn có liêm sỉ, lính chết còn đem được về quê hương vinh danh, quan tài phủ quốc kỳ....

Tin hói oánh tưng bừng ở 2 vùng li khai uca mà chả thấy gì, lâu lâu bị bắt thì phát ngôn lad đi thăm người quen với đi lạc.....ko thấy chết

Bà mẹ nga nào mà con bị chết ở uca mấy năm nay thì hờn tin đến xương tủy....hèn hơn bọn 1 răng nhiều mà các pro lại bẩu điệp viên xuất thân ra nó zij

ekuoi

Xe buýt
Nga đã bị đẩylui khỏi Khakov

Hien do

Xe tăng

Công nhận thông tin rất phong phú
Nga lạc hậu thụt lùi, rệu rã độc tài...:))

DuongPago

Xe hơi
Vâng mời cụ về sống với rừng rú của cụ còn môi trường văn minh hãy nhường lại cho con cháu. Kính cụ.
thế giới này mà văn minh thì cần gì công an, cảnh sát, quân đội. Những cái loại người mồm nói văn minh có khi lại là người phạm tội nhiều nhất thế mới hài.

superPDP

Xe điện
Em nhìn cả nghĩa rộng đấy. Nếu Nga vẫn nhẫn nại nằm yên thì không gian sống có rộng hơn được ko?
Theo cụ , nếu cụ là Nga thì cụ phải làm thao?
QUá khó làm được thì đã ko ở of chém gió =)). Vì vị thế và vị trí của Nga đầy lợi thế mà cũng quá bất lợi. Quá nhiều tài nguyên dân số quá đông so với phần còn lại của Châu Âu nhưng lại ở vùng cực khắc nghiệt làm Nga mãi loay hoay trong khi cái liên minh Châu Âu thì Mĩ cần một con cọp để giữ cái đám ấy biết điều. Thế mới nói kiểu tổng thống truyền thông như cụ Trump lại có lợi cho Nga hơn, bài toán tương tự đang xảy ra với TQ nhưng tiềm lực kinh tế của TQ là vượt trội so với Nga nên vẫn còn con bài đánh với Mĩ nhưng cũng ko chắc được. Phải nói sau vụ sụp của LX và việc đáng U cà của Nga hiện tại chơi với bọn Mĩ rất khó ăn mà thế nước nhỏ ko nên quá đánh đu với chúng nó. Bàn cờ toàn trên tay 5 thằng bảo kê nên khoai lắm.

Truongvm81

Xe máy
Vâng mời cụ về sống với rừng rú của cụ còn môi trường văn minh hãy nhường lại cho con cháu. Kính cụ.
Coi như cụ không trả lời được.
Thế thì môi trường văn minh thế giới này không hợp với cụ rồi.
Học sinh A là Mỹ, học sinh bị Mỹ treo cổ là Sàddam cụ nhé

mời cụ về với hành tinh của cụ

thanhhava

Xe buýt
Phải nói rằng chưa có quốc gia nào trong lịch sử thế giới này như Ukraine. Đánh nhau bằng diễn hài và tin giả.

Alongcamepolly06

Xe container
Hôm nay tt chiến trận trên cnn, bbc cũng ít hơn mà tị cấm vận với chám gió là nhiều! Khả năng đang căng cho a hề rồi

haolq

Xe tăng
Cụ đọc bài phát biểu của anh Tin chưa? Anh ấy đã nói chiến dịch này là giải pháp cuối cùng, nước Nga không có sự lựa chọn nào khác. Nó liên quan đến sự tồn vong cra nước Nga. Thế nên em cho rằng phía Nga đã pkhari chuẩn bị cho tất cả các tình huống rồi.

trước mắt thì em thấy Nga sẽ được nhiều hơn mất:
- phá đập ngăn nước crimea
- kiểm soát odessa nối tthoong transonia với crimea
- mở rộng vùng kiểm soát phía đông U. Có hội ép được chính U sẽ phải chấp nhận thừa nhận chính thức Crimea thuộc Nga.

thấy cụ chê anh Tin nhiều quá em muốn hỏi theo cụ nước Nga nên làm gì khi Mỹ và EU cứ tìm cách thu hẹp không gian sinh tồn của Nga? Mỹquá giàu mạnh lại lắm đồng minh, thừa sức gây cơ cho Nga từ khắp phía. Nga có thể kịp thời can thiệp giải quyết rắc rối ở Kazakstan và Belarus lần này, nhưng lần sau thì sao? Còn các nước xung quanh khác thì sao?
neen em thấy đúng là Nga ko có lựa chọn nào khác.
Nhiều cụ chê anh Hề thì đã đưa ra được lựa chọn khôn ngoan cho anh đó là tuyên bố U trung lập . Còn cụ chê anh Tin thì cụ có đưa ra được lựa chọn nào tốt hơn p án phải tẩn U không?
Cả nước mình họp trăm năm chưa chắc đã có giải pháp nào tối ưu cho anh Tin .

gnf

Xe đạp
Cụ đọc bài phát biểu của anh Tin chưa? Anh ấy đã nói chiến dịch này là giải pháp cuối cùng, nước Nga không có sự lựa chọn nào khác. Nó liên quan đến sự tồn vong cra nước Nga. Thế nên em cho rằng phía Nga đã pkhari chuẩn bị cho tất cả các tình huống rồi.

trước mắt thì em thấy Nga sẽ được nhiều hơn mất:
- phá đập ngăn nước crimea
- kiểm soát odessa nối tthoong transonia với crimea
- mở rộng vùng kiểm soát phía đông U. Có hội ép được chính U sẽ phải chấp nhận thừa nhận chính thức Crimea thuộc Nga.

thấy cụ chê anh Tin nhiều quá em muốn hỏi theo cụ nước Nga nên làm gì khi Mỹ và EU cứ tìm cách thu hẹp không gian sinh tồn của Nga? Mỹquá giàu mạnh lại lắm đồng minh, thừa sức gây cơ cho Nga từ khắp phía. Nga có thể kịp thời can thiệp giải quyết rắc rối ở Kazakstan và Belarus lần này, nhưng lần sau thì sao? Còn các nước xung quanh khác thì sao?
neen em thấy đúng là Nga ko có lựa chọn nào khác.
Nhiều cụ chê anh Hề thì đã đưa ra được lựa chọn khôn ngoan cho anh đó là tuyên bố U trung lập . Còn cụ chê anh Tin thì cụ có đưa ra được lựa chọn nào tốt hơn p án phải tẩn U không?
Tầm nhìn cục súc của anh Putin nên anh ấy mới thấy đánh Ukraine là giải pháp cuối cùng. Thêm hay bớt đất Ukraine chả ảnh hưởng gì đến tồn vong của nước Nga cả. Thêm hay bớt 3 nước Baltic có ảnh hưởng đến tồn vong của nước Nga không?

Anh ấy làm không làm nước Nga giàu mạnh được thì để dân chọn người khác có khả năng hơn, tranh tí đất làm gì. Dân chúng tự do chọn người tài, kinh tế phát triển thì tự dân Nga, dân Ukraine theo về, không cần phải phô trương diễu võ doạ nạt các nước láng giềng làm gì.

Rone95

Xe tăng
fan ukr thi nhau log clone vào đăng đi đăng lại 1 tin làm như ukr thắng như trẻ tre, có 1 tin mà tới mấy nick đăng, hài thật đạo quân bàn phím =))

• Vodka
Reactions: m4s
Trạng thái
Thớt đang đóng