Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TU160M2

Xe tăng
Tây nó không ngây thơ thế đâu cụ, từ ngày 16/2 Biden vẫn khẳng định Nga đánh trong khi đội dlv đánh lạc hướng khắp nơi.
https://www.rferl.org/a/ukraine-scholz-putin-meeting/31704167.html
Biden nói Nga sẽ đánh Ucraina ngày 16/2, đấy là một kiểu đẩy nhau đến miệng hố, nhưng thực ra Mỹ không nghĩ Nga sẽ đánh đâu, nên hôm vừa rồi Nga đánh thì Mỹ chả có phản ứng gì nhiều ngoài truyền thông khẳng định Mỹ không gửi quân. Lúc trước khi đánh nhau, anh Tổng Ucraina còn nói ai có thông tin Nga đánh cung cấp cho tôi, nhưng Mỹ cũng có gì để cung cấp đâu. Sau Ucraina tấn công LPR mới thành câu chuyện Nga đưa quân qua đánh. Giờ người ta nghi vấn là có khi chính Mỹ cũng không nghĩ Ucraina sẽ tấn công LPR đến mức khiến Nga tiến quân.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Ông kia muốn tôi phải nói rõ Vệ tinh đó đời gì, chíp gì , ram gì, main gì… đúng là ngớ ngẩn
Tôi đọc đoạn đó nên mới xem lại các post cụ của các cụ. Thấy cũng buồn cười. Cứ như thể đây là diễn đàn quân sự chuyên nghiệp và công bố các bài báo quốc tế vậy.

Chuotluoi

Xe tải
Tổng thống dân cử của một quốc gia châu âu với hơn 40 triệu dân, giàu có, không vướng vào bất kỳ một lùm xùm đời tư, tham nhũng...nào.
Chẳng biết vì lý do gì mà bị nhiều CM khinh thường và mạt sát đến vậy :)
Đến anh Đần - TT của 1 QG đang là no.1 TG mà dân theo oảng CH còn gán ghép với bao từ ngữ bẩn thỉu nói gì anh Hề này.
Mà nói như cụ là cứ xinh hơn hoa hậu mới được chê người đoạt vương miện hoa hậu à? Tư duy gì nhược tiểu vậy?
Chỉ là chê hay khen đều nên văn minh chứ đừng quá khích trở thành vô văn hoá. Tranh luận về chính trị thường khó phân biệt đúng sai, nó đơn giản chỉ là cảm xúc, cao hơn thì là quan điểm, hoặc cao hơn nữa thì là lý tưởng của từng người.

TaiNon1974

Xe buýt
Tổng thống dân cử của một quốc gia châu âu với hơn 40 triệu dân, giàu có, không vướng vào bất kỳ một lùm xùm đời tư, tham nhũng...nào.
Về cá nhân, ông ấy là người tốt. Đứng ở cương vị ông ấy để đất nước bị xâm lăng do chính sách của mình thì ông ấy phải bị chửi thôi. Tập, Tin, Đen,.. ai cũng thế.

do hoi

Xe buýt
Thưc hay gần kiểu thực thì với công nghệ do thám hiện nay của mỹ… nó đã vượt xa những năm 2000. Tôi không biết chính xác công nghệ nó đến dâu.. mà nói thực kẻ cả Bộ KHCN + Viện HLKHXH ở ta cho thêm 100 năm nữa cũng không hiểu đc công nghệ Mỹ nó thế nào.( chưa đủ tuổi )
Nhưng tôi khẳng định nhất cử nhất động các đoàn xe của Nga đi đâu là tình báo mỹ nó báo cẩn thận về cho bên UK
Cụ nói vệ tinh Mỹ tìm hộ MH 370 giùm đi.

yourman

Xe hơi
Tổ lái chủ đề về Việt Nam
(Hết hạn 28/2/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hrpok04

Xe tải
Về cơ bản ngôn từ nó thể hiện sự giáo dục, không phải thấy một vài người nói bậy mà phải học theo. Anh hùng hay tội đồ cũng chỉ là góc nhìn khác nhau, như câu "nhất tướng công thành vạn cốt khô" là công hay là tội? Tôi và bạn có thể khác quan điểm, nhưng cần dùng tri thức để phân đúng sai, không phải chửi to là thắng, im lặng là thua. Bởi biết cãi bao giờ cho thắng trước những tư duy thế này:
- Một kẻ phát động cuộc chiến thì được cho là không còn lựa chọn nào khác, vậy thì bên bị xâm lược có lựa chọn và đã chọn chiến tranh trên quê hương họ?
- Một con thú còn có ý kiếm tìm tự do, một nước nhỏ như mình còn muốn giành độc lập, vậy mà mở miệng lại nói những quốc gia lớn hơn như Anh, Pháp, Đức.. là tay sai cho Mỹ? Trong khi Tàu và Nga ủng hộ nhau thì cấm thấy bảo thằng nào làm tay sai thằng nào.
Xuyên suốt trong cái thớt này, nhiều người không muốn nói chứ không phải kẻ nói nhiều là đúng. Cổ xúy chiến tranh xâm lược với bất kỳ lý do gì, hớn hở trước những mất mát, tổn thất của Ukraina đều là kẻ chẳng ra gì. Khổ nỗi tôi đạo đức giả nên nghĩ vậy, thấy vậy, không cầm được phải nói, dùng nick thật chứ chẳng phải âm binh anh hùng bàn phím gì.
Tôi đang nói chuyện, cụ nhảy vào: "muốn người khác tôn trọng mình thì..."
Tôi đã trả lời cụ với mọi sự kiềm chế. Cụ lại: "ngôn từ thể hiện sự giáo dục...".
Rồi cụ còn tự thú là kẻ đạo đức giả. Tự khai nick thật nick ảo... Thực ra cụ đã mất kiểm soát cảm xúc.
- Ko cùng quan điểm thì ta tranh luận, cà khịa, công kích nhau 1 cách công bằng, quân tử. Cụ chơi núp lùm, móc mỉa, ko dám nói thẳng, là chơi bửn.
- Phần Lan vì dân vì nước mà phải xếp lại hận thù hướng tới tương lai. Nó có quyết gia nhập Nato, kích động hận thù dân tộc, kích hoạt khả năng VKHN,...như Ukraine không?
B lại nói "nước lớn tạo cớ". Xin thưa cái lọ muối Iraq là tạo với còn 11/9 ở Mỹ, 8 năm ở Donbass...thì ko phải là tạo cớ. Ko ai ngu đánh sập tháp đôi để tạo cớ. Ko ai ngồi chờ tới 8 năm chỉ để tạo cớ cả. Với tôi, Mỹ và chính quyền Uca đã kích nổ quả bom chiến tranh này. Nếu b ko đồng ý xin mời phản biện. Miễn dạy đời.

revered_hidemigod

Xe đạp
Tôi đang nói chuyện, cụ nhảy vào: "muốn người khác tôn trọng mình thì..."
Tôi đã trả lời cụ với mọi sự kiềm chế. Cụ lại: "ngôn từ thể hiện sự giáo dục...".
Rồi cụ còn tự thú là kẻ đạo đức giả. Tự khai nick thật nick ảo... Thực ra cụ đã mất kiểm soát cảm xúc.
- Ko cùng quan điểm thì ta tranh luận, cà khịa, công kích nhau 1 cách công bằng, quân tử. Cụ chơi núp lùm, móc mỉa, ko dám nói thẳng, là chơi bửn.
- Phần Lan vì dân vì nước mà phải xếp lại hận thù hướng tới tương lai. Nó có quyết gia nhập Nato, kích động hận thù dân tộc, kích hoạt khả năng VKHN,...như Ukraine không?
B lại nói "nước lớn tạo cớ". Xin thưa cái lọ muối Iraq là tạo với còn 11/9 ở Mỹ, 8 năm ở Donbass...thì ko phải là tạo cớ. Ko ai ngu đánh sập tháp đôi để tạo cớ. Ko ai ngồi chờ tới 8 năm chỉ để tạo cớ cả. Với tôi, Mỹ và chính quyền Uca đã kích nổ quả bom chiến tranh này. Nếu b ko đồng ý xin mời phản biện. Miễn dạy đời.
Khi mình tranh nhau với người xứng đáng bị ignore, mình cũng xứng đáng bị ignore. =))

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Ucr là nước có diện tích rộng nhất châu Âu,cuộc chiến tại đây không hề dễ dàng gì mà bình định được đâu.Rất khó hiểu cho trọng điểm của chiến dịch bây giờ ,Đúng ra Rus phải có 1 biệt đội nằm vùng giám sát ,phá hoại quân sự từ trc khi có war thậm chí cả bắt cóc Tổng thống mới ổn
Rộng thật, nhưng đánh vào đến thủ đô rồi đó cụ. Đánh vào đây nhanh thật chứ.

Bluehelmet

Xe buýt
Em hỏi rồi mà chưa cụ nào thông não giúp em, bây giờ Ngố nó quy hoạch tầm 100km2 đất phía tây Ukraina để trống không, xog làm bãi thử vũ khí hạt nhân của nó thì PT có nhảy rồ lên không ạ. Đất đấy chắc chắn sát ngay Balan rồi, cho đỡ ảnh hưởng vào đất của Nga với Bela.
Nổ hạt nhân bên Nga tự nó sang các nước khác cũng đc 😀

yourman

Xe hơi
Thanh niên xung phong Ukraine ngày càng đông đảo, trong khi đồng minh Ukraine tăng cường tiếp tế vũ khí cũng như sẵn sàng các biện pháp trừng phạt mạnh mẽ vào quân bành trướng Mạc Tư Khoa

cattrang130390

Xe tăng
Cụ chuyển khoản 5 triệu cho tôi , tôi nói mỹ tìm hộ cho cụ MH 370, tôi làm cái éo gì cũng tính tiền:D
Rẻ thế cụ? Malay với các nước tốn bao nhiêu tiền của thời gian mà không chịu chi 5 triệu đưa cụ tìm hộ cho nhanh nhỉ

Hanoian2021

[Tịch thu bằng lái]
Đánh Georgia 2008 cũng 6 ngày, thì đánh Ukrine 10 ngày cũng bt thôi, có gì mà Nga đại bại như mồm các ofer fan ukr, Nga thua thì dân Ukr đã chẳng phải kéo nhau di tản hàng loạt, dòng người di tản sang các nước lẫn tiếp tục dài

Mục đích Nga có phải chiếm Ukr đâu, dù có rút cũng bt, ko lại bảo Nga rút =>> Ukr thắng
Em dự UK tạch trong 3 ngày tới. Nga nó bắt đầu dồn vào dùng pháo phản lực TOS để diệt bộ binh uk rồi.

Pháo này nó bắn thì huỷ diệt chỉ thua bom nguyên tử thôi, còn gì là người, vô phương ẩn núp.

Tốt nhất các cụ ko nên đọc media của phương Tây, toàn tuyên truyền 1 màu. Chờ vài hôm nữa Ngú cắm cờ ở Kiev là hết phim

TaiNon1974

Xe buýt
thưa cụ vệ tinh địa tĩnh giờ chỉ chụp ảnh và quay video ở 1 thời gian ngắn sau đó nó tiếp tục quay vòng quanh trái đất, làm gì có vệ tinh nào di chuyển theo mục tiêu liên tục như trong phi Holywood được

Nếu có thì chả cần đến các loại máy bay trinh sát ,Mỹ còn dùng cả U2 máy bay từ thời đầu Cold War đấy, từng bị S75 bắn hạ
Sai. Đã gọi là địa tĩnh thì ko di chuyển nhé.

Meohu

Xe hơi
X
Thì cũng giống như các cụ gọi Cristiano Ronaldo là Rô Đĩ thôi, các cụ có khinh thường và mạt sát anh ý không nào?

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Tất tay chuyển sang đánh hậu cần rồi.
Thế là chơi kiểu Ủy nhiệm và "trường kỳ kháng chiến" à cụ? Tiếc là Ukraina ko đủ mạnh để lấy công làm thủ, đánh sang nước Nga để ép nó rút quân về. Nga đánh như kiểu dồn hết lực vào Ukr vậy.

Trạng thái
Thớt đang đóng