Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.151 (số đặc biệt: cuộc chiến Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

meotamthe

Xe cút kít
Sợ nhất là cái thông tin chỉ điểm của CIA cũng như tình báo các nước NATO như Ba lan và của riêng U cà cài cắm vào quân đội Nga, nhân viên ngoại giao, chuyển phát tin của cụ Tin thôi. Đánh đâu, làm gì tụi nó biết hết. Thông tin đánh vào U cà bị lộ cả nửa tháng. Nga tất nhiên cũng cài cắm người vào chính quyền U cà, chỉ điểm ra vị trí ông tổng thống đang trốn. Cả hai đều tìm chuột trong mạng lưới của mình.

Một tuần nữa U cà có hàng của NATO chúng ta sẽ được xem vũ khí chống tăng xịn nhất của NATO đánh nhau với tăng, với máy bay trực thăng flagship xịn nhất của Nga.
Cụ không biết khi Snowden chạy sang Nga, Mỹ đứt bao nhiêu nhân sự ở Nga không, mà Putin là KGB xuất thân đấy, giờ này còn nghĩ trong Nga nhiều nhân viên tình báo nước ngoài thế.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Vào hóng thông tinh chiến sự mà toàn nghe các cụ am hiểu bình loạn. Mệt thật 😂

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Sau 1 đêm tỉnh dậy, thấy đánh to thế này. Nga có vẻ đang bị đấm hàng loạt bởi phương tây và các tổ chức nhân đạo. Vũ khí viện trợ tùm lum. Sợ nhất là cái tin này, đánh nhau to thì toi mạng:
Nga tố Mỹ điều UAV hỗ trợ hải quân Ukraine
Thư ký báo chí Lầu Năm Góc John Kirby sau đó bác cáo buộc của Nga. "Tuyên bố của Nga cho rằng Mỹ tham gia vào bất cứ hoạt động nào của hải quân Ukraine gần đảo Zmiinyi là sai sự thật. Chúng tôi không cung cấp bất cứ hoạt động tình báo, giám sát, trinh sát hay bất cứ hỗ trợ nào khác", ông Kirby nói.

ca_kiem

Xe container
ủa cụ nói thì phải chứng minh đi chứ ? ko có sao tôi tìm được
Mỹ có vệ tinh như cụ chém gió thì cần gì mấy con U2 từ thời cold war nữa
Lên trên này mind mod có giả tiền cho tôi đâu, và cụ có giả tiền cho tôi đâu. Nhưng về vệ tinh do thám nó là số 1 thế giới… ai cũng biết….bây giờ chắc ai phải giả tôi 5 triệu để đi chứng minh điều đó à ;))

unitedkondom

Xe tải
Thưc hay gần kiểu thực thì với công nghệ do thám hiện nay của mỹ… nó đã vượt xa những năm 2000. Tôi không biết chính xác công nghệ nó đến dâu.. mà nói thực kẻ cả Bộ KHCN + Viện HLKHXH ở ta cho thêm 100 năm nữa cũng không hiểu đc công nghệ Mỹ nó thế nào.( chưa đủ tuổi )
Nhưng tôi khẳng định nhất cử nhất động các đoàn xe của Nga đi đâu là tình báo mỹ nó báo cẩn thận về cho bên UK
Game xiềng tư tưởng nặng quá Cụ
Và thực tế hơn đi Cụ, Viện HLKHXH của cụ nêu thì toàn nghiên cứu lý luận, gia đình, tư tưởng ...biết mọe gì về khoa học với vệ tinh?

wuhan2020

Xe tải
Lên trên này mind mod có giả tiền cho tôi đâu, và cụ có giả tiền cho tôi đâu. Nhưng về vệ tinh do thám nó là số 1 thế giới… bây giờ chắc ai phải giả tôi 5 triệu để đi chứng minh điều đó à ;))
ủa cụ nói thì phải chứng minh đi chứ ? ko có sao tôi tìm được, fake đúng ko ?
Mỹ có vệ tinh như cụ chém gió thì cần gì mấy con U2, RC135 từ thời cold war nữa

.Bo My

Xe lăn
Các cụ lí giải hộ xem sao tổng thông Ukr không chịu cam kết với Nga việc gia nhập Nato trong 10-20 năm tới nhỉ. Mà phải đợi khi Nga đánh mới gọi điện muốn đàm phán.
thì Mỹ không muốn. Mỹ nắm ủy ban chống tham nhũng ở Ukraine, lãnh đạo nào không nghe thì nó xì tin tham nhũng ra. Rồi Mỹ còn nắm quyền chọn quan toàn nữa.

Đã có kế hoạch NATO kết nạp 3 nước Urkaina, Phần Lan, Thụy Điển rồi. Ầm rĩ mấy tháng nay.

yourman

Xe hơi

ca_kiem

Xe container
ủa cụ nói thì phải chứng minh đi chứ ? ko có sao tôi tìm được, fake đúng ko ?
Mỹ có vệ tinh như cụ chém gió thì cần gì mấy con U2 từ thời cold war nữa
Tôi nói thế này nhé… Vệ tinh Mỹ là số 1 thế giới, tình báo do thám mỹ số 1 thế giới… tin hay ko tin kcm cụ hiểu không. Cụ không tin thì đừng com vào. Tôi mất thời gian với cụ.. thời gian đó tính ra bao nhiêu tiền

meotamthe

Xe cút kít
Thì vậy. Tại cụ Thủy thủ mặt trăng Nga Tàu nó không có cách nào thanh toán khó nghe quá
Cụ đấy có vẻ cứ phải đưa tin hay về Mỹ và đưa tin xấu về Nga, Trung nên cụ ấy chỉ tiếp cận thông tin 1 chiều, nói chung cũng do hạn chế hiểu biết cụ ạ.

wuhan2020

Xe tải
Tôi nói thế này nhé… Vệ tinh Mỹ là số 1 thế giới, tình báo do thám mỹ số 1 thế giới… tin hay ko tin kcm cụ hiểu không. Cụ không tin thì đừng còn vào.
thì cụ cho cái tên ký hiệu vệ tinh theo dõi thời gian thực đi ? lại fake chứ gì, tôi chỉ tôn trọng sự thật

có vệ tinh thì cần gì phải đem RQ170, RQ-4A vào Iran trinh sat để bị bắn hạ, nói mà ko suy nghĩ cũng nói

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Biết là thế, nhưng dù sao ukr cũng quá đặc biệt. Thời gian cần dài thôi. Kiểu thời kỳ quá độ chuyển đổi, cứ ông lên xây thì ông khác lên phá, rồi ông đến ông hiện tại lại tiếp tục xây lại, thoát Nga ko dễ tý nào. Cụ biết ở ta tìm cách thoát tàu bao nhiêu năm rồi không? Bao nhiêu năm mới vào được các hiệp định kinh tế với mỹ và âu để bớt phụ thuộc kinh tế đó. Nhưng thoát làm sao được. Tôi nghĩ vậy.
Nghèo do tự mình nhỉ, đừng đổ lỗi do Nga, Tàu. Ai bắt phụ thuộc nếu mình kg muốn? Cửa khẩu Tân Thanh vừa đóng, cccm đã chửi tàu chơi đểu ầm ĩ.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
tôi hỏi vệ tinh nào ?
Nói như cụ thì Mỹ dẹp đám Recon aircraft, uav được rồi, có biết bây giờ vẫn dùng U-2 ko ?
Lên trên này mind mod có giả tiền cho tôi đâu, và cụ có giả tiền cho tôi đâu. Nhưng về vệ tinh do thám nó là số 1 thế giới… ai cũng biết….bây giờ chắc ai phải giả tôi 5 triệu để đi chứng minh điều đó à ;))
Lên đây cũng chỉ là nói chuyện giải trí với nhau. Chứ chuyện trong nội bộ và kỹ thuật quân sự (bao gồm cả do thám) của họ thì dân thường sao mà biết được, chư kể tất cả bên ngoài cũng chỉ là ngoại tộc.

Nhưng tôi đoán nó sử dụng kết hợp và tùy mục đích, mục tiêu và ý định thôi. Kiểu như cự ly xa để xác định sơ bộ, cự ly gần để đính chính và xác nhận thông tin chính xác vậy.

ktqsminh

Xe tăng
thì cụ cho cái tên ký hiệu vệ tinh theo dõi thời gian thực đi ? lại fake chứ gì, tôi chỉ tôn trọng sự thật

có vệ tinh thì cần gì phải đem RQ170, RQ-4A vào Iran trinh sat để bị bắn hạ, nói mà ko suy nghĩ cũng nói
Lấy phim chứng minh được không ạ.

cattrang130390

Xe tăng
Tiến ầm ầm thì chiếm mấy thành phố 2 hôm nay rồi! Thiết giáp Nga trang bị giáp phản ứng nổ, mấy vũ khí chống tăng tào lao dễ gì làm khó đc! Nhưng chắc sợ Javelin với NLAW nên phải làm tấm che nắng trên nóc đấy!

Ảnh chú thích của cụ chất lượng quá 🤣

Trạng thái
Thớt đang đóng