[Funland] Tình hình kinh tế Nha Trang - Khánh Hòa 5 năm tới.

Jamebonds

Xe container
Du lịch cũng giải quyết được cơ số việc làm, tuy nhiên ở quy mô nhỏ hơn so với các khu công nghiệp nhiều. Mà nhân lực trình độ cao ở Nha Trang thì lại vào tp HCM làm việc vì cơ hội việc làm và lương cao hơn, ở Nha Trang thì người lao động ở các vùng lân cận vào xin việc làm.
Khánh Hòa có đầu tàu kéo GDP khi du lịch chết đứng là Khatoco và Yến Sào nhưng cũng không ổn, cần nhiều hơn các KCN khác nữa.
Thế BĐS NT 1-2 năm nay tình hình tăng giảm thế nào cụ ơi

prado2012

Xe điện
Thua HN nhà e rồi.
E để xe cvien và phố 2 lần quên lock. 1 qua đêm, 1 chiều đến tối ng qua lại và chơi nhiều mà ko bị mở cửa xe :))
Em cũng ở hn, cửa phòng tầng 2 có ban công giúp việc lau dọn quên khoá đúng 1 tháng mới phát hiện ra mà không sao, xe oto xã để ngoài đường chả bao h bị vặt đèn :))

prado2012

Xe điện
C
Lần đầu tiên vào Nha Trang em cực ghét vì toàn gặp khách Tàu lủng xủng loảng xoảng, nhưng bãi biển NT em thấy đẹp hơn Đà Nẵng - nước trong xanh, cát mịn sạch hơn.
Giờ nếu để chọn em sẽ chọn đi NT chứ không phải Đà Nẵng, xuống sân bay Cam Ranh gặp ngay Bãi Dài, rồi chạy thẳng ra đảo Bình Ba, rồi đi cụm đảo Bình Hưng - bãi Kinh, dốc Lết, đảo Điệp Sơn, Mũi Đôi .... thấy biển ở vịnh Vân Phong rồi, ra khỏi vịnh cảm nhận cái lạnh của nước biển ngoài vịnh rồi.... chao ôi đúng là biển trời bao la đẹp như gấm hoa!
Từ Nha Trang đi Đà Lạt, đi BMT rất thuận tiện.

Ai từng được vào bán đảo CR thì còn thấy thiên nhiên ở đây tuyệt vời hơn nữa. Em vẫn mong CR đừng phát triển quá, để vùng an ninh quân sự trấn giữ, bảo tồn được cảnh quan.

Em ở ngoài Bắc, cảm nhận đời sống ở CR là ngon/bổ/rẻ lắm rồi, đặc biệt về hải sản tươi ngon, những người ở lâu thì họ bảo CR vẫn đắt hơn Nha Trang. Vậy mà có cụ ở trên chê NT đắt đỏ với hải sản phải chở từ SG ra thì quá liều, hình như nói chưa kịp nghĩ tới bao vùng ngư dân nuôi trồng thủy hải sản ở Khánh Hòa.
Cụ ơi nhưng đúng là đi du lịch mà ăn Hải sản ơ nha trang thì đắt thật ấy! Cảm giác chặt chém, thà đắt mà sạch sẽ và đẹp đẽ như Đà Nẵng thì còn chấp nhận đc!

Nhat nam 79

Xe hơi
C

Cụ ơi nhưng đúng là đi du lịch mà ăn Hải sản ơ nha trang thì đắt thật ấy! Cảm giác chặt chém, thà đắt mà sạch sẽ và đẹp đẽ như Đà Nẵng thì còn chấp nhận đc!
Cái đó cũng là mặt chưa được của ngành dịch vụ Nha Trang vì quen tay chặt chém từ thời khách Tàu rồi. Kinh nghiệm cho các cụ đi du lịch Nha Trang muốn ăn Hải sản tươi sống giá cả phải chăng thì tuyệt đối không đi cùng taxi hay xích lô, vì sao thì các cụ cũng hiểu. Trước khi quyết định tới đâu ăn uống thì nên hỏi thổ địa coi ở đâu có đồ tươi, chuẩn giá. Em sống ở Nha Trang 5 năm nay, đi ăn Hải sản bét nhè có bao giờ tới tiền triệu đâu.

prado2012

Xe điện
Cái đó cũng là mặt chưa được của ngành dịch vụ Nha Trang vì quen tay chặt chém từ thời khách Tàu rồi. Kinh nghiệm cho các cụ đi du lịch Nha Trang muốn ăn Hải sản tươi sống giá cả phải chăng thì tuyệt đối không đi cùng taxi hay xích lô, vì sao thì các cụ cũng hiểu. Trước khi quyết định tới đâu ăn uống thì nên hỏi thổ địa coi ở đâu có đồ tươi, chuẩn giá. Em sống ở Nha Trang 5 năm nay, đi ăn Hải sản bét nhè có bao giờ tới tiền triệu đâu.
Cụ ơi đi du lịch bằng máy bay thì sao chả phải dùng taxi ha cụ. Thế nên 100% bị chém

prado2012

Xe điện
Cũng vậy thôi cụ. Thật là em chưa hài lòng lần nào. Sau lười ăn luôn trong resort, bõ công mắc nhưng sạch sẽ. Cụ cho em vài địa chỉ ăn Hải sản của ng nha trang, hè này em cho tụi nhỏ đi đổi vía ạ.

hoviethung

Xe lăn
Ngọc Hội: Dự án được phê duyệt từ tháng 8/2017, tiến độ thực hiện là 1 năm (từ quý 4/2018 đến quý 4/2019).
Nay là 04/2021 rồi mà thi công chưa được bao nhiêu cụ nhỉ
Đúng rồi. Cho nên dự án sân bay đưa vào sử dụng còn lâu lắm. Nhiều khách hàng ôm đất ở đây như ngồi trên lửa còn chủ đầu bán được đất rồi thì đang nghĩ chẳng đi đâu mà vội. Mình có người quen đang ôm mấy lô ở đây xác định là lâu dài

Silver Swallow

Xe máy
Đang có công ty sản xuất ở Vân Phong mời em vào làm, mà em đang phân vân quá. Các cụ tư vấn xem mang gia đình vào Nha Trang sống và làm việc có phù hợp thời điểm này không ạ?

yeugau

Xe tải
Đang có công ty sản xuất ở Vân Phong mời em vào làm, mà em đang phân vân quá. Các cụ tư vấn xem mang gia đình vào Nha Trang sống và làm việc có phù hợp thời điểm này không ạ?
em lại đang mong được như cụ, vào sống và làm việc trong đó

Nha Trang 1

Xe hơi
Khánh Hòa chỉ có tp Nha Trang là thơì tiết dễ chịu thôi, chứ ra các vùng khác như Cam Ranh, Vạn Ninh thì nóng vỡ đầu,.... Cụ vào làm việc thử thấy thích nghi được thi đưa vợ con vào chứ hỏi thế này khó mà trả lời lắm.

Nhat nam 79

Xe hơi
em lại đang mong được như cụ, vào sống và làm việc trong đó
Nha trang nhộn nhịp sôi động nhờ ngành dịch vụ thôi cụ. Với tình hình dịch bệnh như thế này thì ít cũng phải 5 năm sau kinh tế thành phố mới khôi phục lại được phần nào. Vì vậy 5 năm tới Nha trang sẽ vắng vẻ, buồn tẻ và không nhiều việc làm đâu cụ.

TrumpVietnam

Xe tăng
Em thật. Doanh số của siêu thị coopmart Nha Trang thua coopmart Tuy Hòa và coopmart Quy Nhơn đó.
- Chỉ nhìn góc nhìn về hàng hóa cụ cung cấp và cái Coo-Mart của cụ thì oki. Nhưng tổng thể nó hơn rất nhiều - E, một người từng sống và bán hàng FMCG vùng trong đó nhé cụ. Tính theo 3 tỉnh đó.
- Khánh Hòa sẽ phải chờ Covid toàn cầu đi vào ổn định hẳn và Cao tốc nối HCM - Nha Trang khánh thành nó sẽ vào đợt tăng trưởng mới

yeugau

Xe tải
Nha trang nhộn nhịp sôi động nhờ ngành dịch vụ thôi cụ. Với tình hình dịch bệnh như thế này thì ít cũng phải 5 năm sau kinh tế thành phố mới khôi phục lại được phần nào. Vì vậy 5 năm tới Nha trang sẽ vắng vẻ, buồn tẻ và không nhiều việc làm đâu cụ.
em đã yêu Nha Trang thì dẫu có buồn tẻ mấy cũng yêu cụ ạ, mà có khi còn yêu hơn ý chứ

Silver Swallow

Xe máy
Khánh Hòa chỉ có tp Nha Trang là thơì tiết dễ chịu thôi, chứ ra các vùng khác như Cam Ranh, Vạn Ninh thì nóng vỡ đầu,.... Cụ vào làm việc thử thấy thích nghi được thi đưa vợ con vào chứ hỏi thế này khó mà trả lời lắm.
Ý em đang hỏi là giờ Nha Trang dịch dã ghê quá, chẳng biết bao giờ mới hồi phục được bình thường. Thời tiết thì em không ngại lắm.

Xecutkit2008

Xe điện
Khánh Hòa phát triển được và bền vững theo em là đầu tư sớm 1 số tuyến đường cao tốc, đặc biệt cao tốc từ Tây Nguyên về Vân Phong; 2 là Đẩy nhanh quy hoạch phát triển kkt Bắc Vân Phong thành trung tâm tài chính lớn ...những yếu tố này sẽ giúp Khánh Hòa bật tăng ghê gớm...

ndc_thailand

Xe tải
Cụ chủ thớt còn ở Nha Trang không.
Nhận định của em về NT trong giai đoạn tới

Trước mắt NT vẫn khó khăn do Trung Quốc và Nga vẫn chưa quay trở lại (chiếm 80%)
Tuy nhiên về dài hạn, sau khi thay máu 1 dàn lãnh đạo dây cũ. thì dây mới lên được trung ương hỗ trợ cho phát triển thì sắp tới khánh hòa sẽ bật lên nhanh thôi.

Nhat nam 79

Xe hơi
Cụ chủ thớt còn ở Nha Trang không.
Nhận định của em về NT trong giai đoạn tới

Trước mắt NT vẫn khó khăn do Trung Quốc và Nga vẫn chưa quay trở lại (chiếm 80%)
Tuy nhiên về dài hạn, sau khi thay máu 1 dàn lãnh đạo dây cũ. thì dây mới lên được trung ương hỗ trợ cho phát triển thì sắp tới khánh hòa sẽ bật lên nhanh thôi.
Em vẫn ở Nhatrang đây cụ. Em tiên lượng tình hình khó khăn còn kéo đai trong ít nhất 5 năm nữa ạ. Lúc em biên bài này là đang Covid, giờ thêm vụ Nga oánh U Cà nữa nên ngành kinh tế mũi nhọn của thành phố coi như nohope luôn cụ ạ.