[Funland] Tình hình giá bất động sản Hà Nội

poiuy

Xe ba gác
Đây là lối tư duy thông thường của nhiều người
TS sẽ cho con, con sẽ cho cháu, cháu sẽ cho chút, chít
Cứ như vậy, cuộc sống của cha mẹ của các cháu kia sẽ không thể sướng hơn (sướng hơn) vì:
Luôn luôn sẽ chỉ nghĩ đến tích luỹ và không nghĩ đến cuộc sống hàng ngày, chẳng hạn đang ở biệt thự rồi mà có nhiều tiền thì mua lâu đài mà ở, đang đi mẹc rồi thì mua RR mà đi,... Ngoài ra, các cháu cũng sẽ tự lập, có cuộc sống công ăn việc làm chứ không đến nỗi chỉ trông chờ vào thừa kế. Nhiều khi có cháu có lòng tự trọng và làm chủ cuộc sống, còn không muốn nhận thừa kế,...

"người MB thì khoe sổ đỏ, người MN thì khoe cuộc sống".
Nếu nhìn toàn cảnh và kinh tế tương đương nhau thì rõ ràng người MN sẽ sướng hơn cho cuộc đời của họ
Nhưng nếu biến cố xảy ra thì người nắm tài sản sẽ vượt qua được.

Jiren198

Xe điện
Đây là lối tư duy thông thường của nhiều người
TS sẽ cho con, con sẽ cho cháu, cháu sẽ cho chút, chít
Cứ như vậy, cuộc sống của cha mẹ của các cháu kia sẽ không thể sướng hơn (sướng hơn) vì:
Luôn luôn sẽ chỉ nghĩ đến tích luỹ và không nghĩ đến cuộc sống hàng ngày, chẳng hạn đang ở biệt thự rồi mà có nhiều tiền thì mua lâu đài mà ở, đang đi mẹc rồi thì mua RR mà đi,... Ngoài ra, các cháu cũng sẽ tự lập, có cuộc sống công ăn việc làm chứ không đến nỗi chỉ trông chờ vào thừa kế. Nhiều khi có cháu có lòng tự trọng và làm chủ cuộc sống, còn không muốn nhận thừa kế,...

"người MB thì khoe sổ đỏ, người MN thì khoe cuộc sống".
Nếu nhìn toàn cảnh và kinh tế tương đương nhau thì rõ ràng người MN sẽ sướng hơn cho cuộc đời của họ
Cụ nói rất hay, nên hàn quốc sinh ra thế hệ càng giỏi càng nghèo là vậy, vì cố gắng cũng ko thể mua đc nhà, hoặc ko lấy vợ...đành rằng các cháu nên tự lập, nhưng tự lập 100% thì nó gây áp lực con cụ, có thể gây ra tranh chấp gia đình cụ, con cháu cụ khổ nhiều thứ khác......giới trẻ bất chấp mọi cách để làm giàu, kể cả phạm pháp.việt nam này làm đúng luật, chắc mấy cháu trẻ đi kha khá.sau này phân hóa giàu nghèo lớn, thì rất khó đee ngóc đầu lên đc, vì thò ra là nó đập luôn.nếu con mình khả năng có hạn, cụ bắt nó sống như 1 siêu sao thì khả năng các cháu rủ nhau resets game khá cao

phihanhgia

Xe container
HĐ mà trung tâm đắt lắm. Em mới xem 1 mảnh đất không 35m2 lối vào 2m cách đường ô tô 50m, giá 4,8 tỷ.
Thật điên rồ, nếu đất ngõ nhỏ 2m Hà Đông như này mà bán được 140 tr/m2. Nếu người ta mua hợp khối với mặt đường thì cũng bình thường. Còn nếu mua để ở thì quá khó hiểu.

Minh Quoc 79

Xe buýt
Nhưng nếu biến cố xảy ra thì người nắm tài sản sẽ vượt qua được.
Năm 19xx, lần đầu tiên được đi xa nhà, đó là đi tàu hoả - tàu chợ vào SG, chuyến tàu đi 3 ngày 3 đêm mới đến thành phố hoa lệ
Vào thăm nhà các bác người thân, họ hàng và điều ngạc nghiên nhất là thấy trong đó tất cả các gia đình đều không có thùng/chum gạo để dành ăn dần như ngoài Bắc
Sau này mới ngẫm lại, thấy rằng:
Đất nước ta là đất nước nông nghiệp, thuần nông nghiệp (thởi đó)
Thời tiết, khí hậu miền bắc rất khắc nghiệt, mưa bão thất thường, trái nắng trở trời gây mất mùa, đói kém nhưng cũng có năm thời tiết thuận hoà thì bà con lại được mùa, ấm no
Thời tiết khí hậu miền nam ôn hoà, đồng ruộng lắm tôm cá,... sau này lại có nhiều bà con đi định cư nước ngoài gửi tiền về cho gia đình.

Ở đây, chỉ nói đến thời tiết khí hậu giữa miền bắc và miền nam khác nhau, dẫn đến tâm lý người miền bắc cầu toàn, luôn dự phòng cho ngày mai cũng đã ngấm sâu và truyền từ đời này sang đời sau...
...
Dự phòng độ 5 cái thôi, còn đâu để mà ăn chơi. Cứ toàn gom góp sưu tập sổ đỏ không biết để làm cái gì

ducthang85

Xe tải
chuẩn cụ

còn tiền là còn cơ hội

kẹp trym là mất hết

cụ ducthang85 đã từng phát biểu: nhìn giá đất bây h ko dám đặt lệnh mua nữa

hoàn toàn 9 xác
đã có điều chỉnh trong hơn 1 tháng gần đây , có một số ts không thể thanh khoản khi chủ nhà cần tiền và bớt ngáo . nhưng cá nhân em thấy cuộc chơi này không phải cuộc chơi của tay mơ ( kinh nghiệm và vốn )

Gừng

Xe container
đã có điều chỉnh trong hơn 1 tháng gần đây , có một số ts không thể thanh khoản khi chủ nhà cần tiền và bớt ngáo . nhưng cá nhân em thấy cuộc chơi này không phải cuộc chơi của tay mơ ( kinh nghiệm và vốn )
lái nó nhốt sàn đó cụ

hangf múc rồi cụ khóc tiếng mán luôn, ko ban dc cho ai hết

ducthang85

Xe tải
lái nó nhốt sàn đó cụ

hangf múc rồi cụ khóc tiếng mán luôn, ko ban dc cho ai hết
chính là cơ hội cho cụ lựa chọn tài sản tốt , có giá trị thật , thậm chí rẻ hơn giá trị thật , cá nhân em thì đã thấy xuất hiện hàng rồi , giờ là đi chọn lựa nhưng phân khúc xuất hiện em thấy nó là phân khúc kén khách hàng

ducthang85

Xe tải
Thế nhỡ tăng tiếp thì sao cụ :D
khi cụ tham gia đủ lâu thì cụ sẽ thấy là tài sản nó thường chậy trước những cái gì cụ nghe thấy , ai cũng đang nghĩ là lãi suất sẽ tăng và nó có thể tăng thật luôn , chính vì thế những người cóng thì đang vội ra hàng thậm chí cả những tài sản cực giá trị ( em không nói tới tài sản đầu cơ và tài sản đã quá ảo nhé ) nhưng mấu chốt là cụ phải hiểu được vì sao nó tăng , lý do cụ thể nó tăng thì cụ sẽ thấy được là nó tăng tới đâu và bao giờ nó dừng tăng hoặc giảm lại . khi đó cụ sẽ tự tin xuống tiền với những tài sản thật sự giá trị , còn người chỉ ngồi nghe thì thường là sẽ bán tống bán tháo tài sản bao gồm luôn cả tài sản tốt . về bản chất em thấy nó có nét tương đồng khá lớn với cổ phiếu , quan trọng nhất là cụ phải có một bản đồ nhiệt cho các trường hợp nếu nó xẩy ra hay nó không xẩy ra thì cụ sẽ chọn hàng nào trong thời điểm này

ducthang85

Xe tải
Thế nhỡ tăng tiếp thì sao cụ :D
quên không trả lời vào trọng tâm câu hỏi của cụ , nó sẽ điều chỉnh rồi tăng tiếp và cái này chỉ đúng với từng phân khúc cụ thể , còn vì sao thì em giải thích hơi lâu nên chỉ nói tổng kết

chai ko

Xe tải
Vừa nghe thông tin tuần sau LS đảo chiều tăng tương đối :((
Thật ko cụ ? Em đang mong nó tăng lên để gửi ít. Giờ vẫn thấy thấp quá. Cái chứng chỉ tiền gửi bên pvcombank 8% nhưng kỳ hạn nó dài quá. Với cả ko được tất toán trước hạn.

eterniti

Xe tăng
khi cụ tham gia đủ lâu thì cụ sẽ thấy là tài sản nó thường chậy trước những cái gì cụ nghe thấy , ai cũng đang nghĩ là lãi suất sẽ tăng và nó có thể tăng thật luôn , chính vì thế những người cóng thì đang vội ra hàng thậm chí cả những tài sản cực giá trị ( em không nói tới tài sản đầu cơ và tài sản đã quá ảo nhé ) nhưng mấu chốt là cụ phải hiểu được vì sao nó tăng , lý do cụ thể nó tăng thì cụ sẽ thấy được là nó tăng tới đâu và bao giờ nó dừng tăng hoặc giảm lại . khi đó cụ sẽ tự tin xuống tiền với những tài sản thật sự giá trị , còn người chỉ ngồi nghe thì thường là sẽ bán tống bán tháo tài sản bao gồm luôn cả tài sản tốt . về bản chất em thấy nó có nét tương đồng khá lớn với cổ phiếu , quan trọng nhất là cụ phải có một bản đồ nhiệt cho các trường hợp nếu nó xẩy ra hay nó không xẩy ra thì cụ sẽ chọn hàng nào trong thời điểm này
Đấy gọi là đã pricing rồi, giá ts luôn là giá kì vọng, nhờ cụ ptich thêm phân khúc nào còn tiềm năng trong ngắn hạn

eterniti

Xe tăng

ducthang85

Xe tải
Đấy gọi là đã pricing rồi, giá ts luôn là giá kì vọng, nhờ cụ ptich thêm phân khúc nào còn tiềm năng trong ngắn hạn
Em ví dụ là cụ mua cổ phiếu vinamilk . Thị giá hiện tại em ví dụ là 65k/cổ . Với lịch trả cổ tức thì tính ra cụ ăn cổ tức là 5%/năm . Nếu có giảm xuống còn 50k/cổ thì cổ tức cụ được nhiều hơn so với số tiền cụ đầu tư . Nhưng vinamilk có đặc điểm gì . 1 vốn hóa lớn nên tăng trưởng khó đột biến , thanh khoản cao vì cả thị trường thèm muốn cổ tức khi ở mức giá tốt . Trong bđs hiện tại có những tài sản như vậy . Và ai cũng nghe chuẩn bị tăng ls thì càng có ts như vậy xuất hiện nhiều hơn . Nhưng ts như vậy dành cho ai , dành cho mọi ngườ thì chắc chắn ko phải rồi . Dành cho người nào đủ chăm chỉ để đi tìm tài sản , dành cho người nào đủ kiến thức để phân tích dòng tiền , và quan trọng nhất là với một thị trường mà ts giá trị thấp thì hở ra cái là mất thì tài sản ngon nó phải là tài sản có tổng giá trị mà ko dành cho đại bộ phận .

eterniti

Xe tăng
Em ví dụ là cụ mua cổ phiếu vinamilk . Thị giá hiện tại em ví dụ là 65k/cổ . Với lịch trả cổ tức thì tính ra cụ ăn cổ tức là 5%/năm . Nếu có giảm xuống còn 50k/cổ thì cổ tức cụ được nhiều hơn so với số tiền cụ đầu tư . Nhưng vinamilk có đặc điểm gì . 1 vốn hóa lớn nên tăng trưởng khó đột biến , thanh khoản cao vì cả thị trường thèm muốn cổ tức khi ở mức giá tốt . Trong bđs hiện tại có những tài sản như vậy . Và ai cũng nghe chuẩn bị tăng ls thì càng có ts như vậy xuất hiện nhiều hơn . Nhưng ts như vậy dành cho ai , dành cho mọi ngườ thì chắc chắn ko phải rồi . Dành cho người nào đủ chăm chỉ để đi tìm tài sản , dành cho người nào đủ kiến thức để phân tích dòng tiền , và quan trọng nhất là với một thị trường mà ts giá trị thấp thì hở ra cái là mất thì tài sản ngon nó phải là tài sản có tổng giá trị mà ko dành cho đại bộ phận .
Vậy là cũng phải chịu khó đãi cát tìm vàng, giữa lúc cao vẫn có cái giá ổn và trong chu kì giảm vẫn có cái chả chịu hạ cho mình nhờ :-/

ducthang85

Xe tải
Vậy là cũng phải chịu khó đãi cát tìm vàng, giữa lúc cao vẫn có cái giá ổn và trong chu kì giảm vẫn có cái chả chịu hạ cho mình nhờ :-/
Chưa bao giờ bán nhà với em là việc khó , việc khó nhất với em là tìm nhà . Tìm được 1 ts tốt đồng nghĩa với việc em vừa nhặt được vài tỷ . Cụ đi làm ăn lương chẳng hạn , bao giờ cụ làm được vài tỷ . Nên nếu muốn có ts tốt thì sẽ ko bao giờ dành cho người thỉnh thoảng đi xem nhà cả . Mà chăm chỉ đi xem mà còn ko biết mình đi xem cái gì thì thôi nằm nhà luôn đi cho nó nhàn người .