[Funland] Tĩnh Hải Quân!

Trạng thái
Thớt đang đóng

pain

Xe ba gác
Ông bác quá cố của em ngày đó mần bảo vệ văn hóa,đi cùng đoàn văn công ấy,cái thuyền bị chìm chỉ chở diễn viên còn cán bộ ta mí bạn thì đi thuyền khác.Cả hai chiếc đều trưng dụng của hợp tác xã thuỷ sản hồ Tây,do thuyền cũ nằm bờ phơi nắng lâu rồi nên các mạch trám bị khô nẻ,kết cấu bị hư hại nghiêm trọng.Cái thuyền chở diễn viên thì đông người hơn,ra đến giữa hồ gặp gió to,kiểu lốc trên mặt hồ gây ra sóng nhớn.Cái thuyền đó chắc là cũ nát hơn nên tự động bở ra trong độ tích tắc.Công tác cứu hộ ngày xưa kém,thuyền bè làm gì có sẵn,ca nô Hà Thủy càng không nên thiệt hại nhân mạng đông.Vả lại bên nước bạn xếp những người văn công vào diện hy sinh và cũng không đòi điều tra gì.Sự việc coi như xong,mấy bố ta sợ trách nhiệm nên đổ cho Hà Bá Hồ Tây.Đơn kêu oan của Hà Bá vẫn nằm chỗ tiếp dân Mai Xuân Thưởng thì phải.
Một đại đội Công an vũ trang cùng ngần ấy thanh niên vùng đó được huy động cứu hộ, đèn đuốc sáng choang, cháo gà nghi ngút.

Nghe đâu, tay trưởng đoàn không tìm thấy bo đì.

pain

Xe ba gác
Thằng anh em nó rót cho cụ mấy hôm nay rồi nó không còm thì em còm :))
Chả thấy dì:(. Tóm lại, lão chik em phát coi như tiền phế chém, thừa thì e nuốt mà thiếu thì em ....cũng nuốt=))

Moving_van

Xe tăng
Website
sen.com.vn
Chả thấy dì:(. Tóm lại, lão chik em phát coi như tiền phế chém, thừa thì e nuốt mà thiếu thì em ....cũng nuốt=))
Mai em mới có cái mà rót mời cụ được :). Năm ngoái em rất thích đi qua mấy ngôi nhà cỏ mọc cao lút trong khuôn viên khách sạn Tây Hồ, hay Quảng Bá gì đó, giờ không biết còn không các cụ ơi?

pain

Xe ba gác
Mai em mới có cái mà rót mời cụ được :). Năm ngoái em rất thích đi qua mấy ngôi nhà cỏ mọc cao lút trong khuôn viên khách sạn Tây Hồ, hay Quảng Bá gì đó, giờ không biết còn không các cụ ơi?
Chỉ còn đoạn mấy hồ sen là còn một khoảnh bịt tôn che chứ em có thấy chỗ nào đâu cụ nhỉ?

RichHome Deco

Xe buýt
Cứ thớt cụ Ton là e khoái vì cụ ý am hiểu kim cổ. Ngoài kia cũng có, nhưng là Tinh Đà nẵng, cũng đang sôi

Moving_van

Xe tăng
Website
sen.com.vn
Chỉ còn đoạn mấy hồ sen là còn một khoảnh bịt tôn che chứ em có thấy chỗ nào đâu cụ nhỉ?
Em nhớ là có, để hôm nào mát giời nhập nhoạng tối em ra ngó lại, hai KS này em toàn nhầm.
Trong khuôn viên của khu mái đỏ rất đẹp, khu Sedona ven hồ Tây, có một cây hoàng lan rất to, khu này khánh thành năm 1997 nhưng theo em thấy thì cái cây nhiều tuổi hơn. Có lần em vào chơi với vợ chồng anh bạn người nước ngoài, cùng đủn xe bé con 4 tháng đi dạo loanh quan dưới gốc cây. Lúc sau về tới nhà bé đang ngoan tự dưng khóc ré lên như bị ai đánh. Chiều đó em đi đường mà niệm Phật không dừng, cảm giác lành lạnh trên vai.

pain

Xe ba gác
Em nhớ là có, để hôm nào mát giời nhập nhoạng tối em ra ngó lại, hai KS này em toàn nhầm.
Trong khuôn viên của khu mái đỏ rất đẹp, khu Sedona ven hồ Tây, có một cây hoàng lan rất to, khu này khánh thành năm 1997 nhưng theo em thấy thì cái cây nhiều tuổi hơn. Có lần em vào chơi với vợ chồng anh bạn người nước ngoài, cùng đủn xe bé con 4 tháng đi dạo loanh quan dưới gốc cây. Lúc sau về tới nhà bé đang ngoan tự dưng khóc ré lên như bị ai đánh. Chiều đó em đi đường mà niệm Phật không dừng, cảm giác lành lạnh trên vai.
Thế à? Hôm nào cụ chỉ lại xem chỗ nào chứ em nhớ mãi không ra.

trauxanh

Xe lăn
Vầng. Ngập hết cả nên các cụ phải chạy lụt phỏng CỤ?
Em cho rằng vấn đề không phải do ngập.
Ngập nước trong địa thế này không có ảnh hưởng gì đến mộ, mà vấn đề là do tác động của sóng nước nên một số mộ bị lở vỡ hư hại.
Nhẽ đó mới là vấn đề.

Binladen 1

Xe buýt
Hì hì...
Thì em giải tạm nó thế này nhé:

Việt nam ta địa mạch tốt
Trùng điệp, cao, đẹp, dài
Núi thì từ phía Bắc lại, nhưng chia nước ta thành 2 phần Bắc Nam
Nước thì từ ngoài nhập vào, lại theo 2 ngả khác nhau, Bắc khác Nam khác
Vì thế, Bắc Nam là 2 thế khác biệt, hình thành nên 2 cục địa lý tuyệt diệu
Chia 2 phần rõ rệt, và đều có minh đường riêng rất tốt
Toàn thể nước ta thì như cùng một gốc, nhưng chia thành 2 cái thân cây
Câu cuối thì thôi không bàn.

Em chém gió cho vui, các cụ thông cảm. Còn để chờ chủ trương của cụ thớt chứ ạ... :D
cụ nói thế là em hiểu câu cuối rồi

trauxanh

Xe lăn
Thiên hà là gì?
Galaxy chăng?
Hóa ra là người trần cũng có thể vi vu! :))

HUMMER H2 SUV

Xe container
Tài liệu của lão pain rất hay, và chính xác.
Khi lão xòe rộng các ngón tay, sẽ thấy các vòng cung địa chất như các ngón tay, và đồng bằng Bắc bộ nằm giữa lòng bàn tay.
Hiện đang thiếu bia, khi có bia đầu óc linh hoạt, sẽ chém tiếp. :))
Sau này em sẽ cho bọn trẻ đọc mấy cái nầy, dễ thuộc hơn đọc sách sử.

trauxanh

Xe lăn
Thế nào?

Không hạ chỗ đấy là sẽ "hạ" chỗ khác đấy nhá! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng