[Funland] Tĩnh Hải Quân!

Trạng thái
Thớt đang đóng

trauxanh

Xe lăn
Còn em thì cứ để mấy mẩu gỗ thơm trong nhà, thoang thoảng mát không khí chứ chẳng có ý tài lộc gì...

Trong ví cũng thường có mảnh gỗ thơm, cũng là gỗ quý hiếm, mà làm gì có xiền đâu??? :D

Chứ lão pain bày ra mấy nơi Lộc, như cửa hay bàn làm việc gì đó...em nghiên cứu mãi mờ chả thấy có lý nào.

Lộc thì theo người, thế này:

Giáp Dần, Ất Mão, Bính Mậu Tỵ
Đinh Kỷ tại Ngọ, Canh tại Thân
Tân Dậu, Nhâm Hợi, Quý lộc Tí
Lộc tồn tiền hậu an Kình Đà.

Đấy, Lộc nó theo hàng can năm sinh.
Như lão nào tuổi Canh, xem bảng Tử vi sẽ thấy Lộc tồn nằm tại cung Thân (là góc 2 giờ)...
Lão nào tuổi Bính, xem góc 10 giờ, là cung Tỵ, sẽ thấy Lộc tồn nằm đó.
Các tuổi khác tương tự. Chứ chẳng thấy đâu bảo Lộc ở cửa hay lộc ở túi cả. :))

anhtuan132

Xe buýt
Còn em thì cứ để mấy mẩu gỗ thơm trong nhà, thoang thoảng mát không khí chứ chẳng có ý tài lộc gì...

Trong ví cũng thường có mảnh gỗ thơm, cũng là gỗ quý hiếm, mà làm gì có xiền đâu??? :D

Chứ lão pain bày ra mấy nơi Lộc, như cửa hay bàn làm việc gì đó...em nghiên cứu mãi mờ chả thấy có lý nào.

Đấy, Lộc nó theo hàng can năm sinh.
Như lão nào tuổi Canh, xem bảng Tử vi sẽ thấy Lộc tồn nằm tại cung Thân (là góc 2 giờ)...
Lão nào tuổi Bính, xem góc 10 giờ, là cung Tỵ, sẽ thấy Lộc tồn nằm đó.
Các tuổi khác tương tự. Chứ chẳng thấy đâu bảo Lộc ở cửa hay lộc ở túi cả. :))
Còm này của cụ hại noron thần kinh quá..em hóng hớt mà chệu,ko hiểu.

trauxanh

Xe lăn
Còm này của cụ hại noron thần kinh quá..em hóng hớt mà chệu,ko hiểu.
Hì hì...

Cụ cứ lấy bảng Tử vi của cụ ra mà so sánh, Can năm sinh của cụ là gì thì cụ so với bài thơ trên. rooif so tiếp vào bảng lá số xem đúng không?

Nếu lá số không phải như vậy, thì lá số sai đấy nhé, chứ em thì không sai được đâu. :D

anhtuan132

Xe buýt
Tiện đây cụ giải ngố dùm em luôn và ngay được ko ợ.Em cầm tinh con Nghé,chữ Quý đứng đằng trước.Cụ chỉ giúp lộc em nằm ở chỗ mô?
Hot lắm rồi,cả tháng nay chắn cạ,lô đề em toạch suốt.
Em nghiêm túc đấy ợ.
Cụ giúp em.!
Em thề,em hứa gặp cụ đâu là em voka đấy :)

trauxanh

Xe lăn
Tiện đây cụ giải ngố dùm em luôn và ngay được ko ợ.Em cầm tinh con Nghé,chữ Quý đứng đằng trước.Cụ chỉ giúp lộc em nằm ở chỗ mô?
Hot lắm rồi,cả tháng nay chắn cạ,lô đề em toạch suốt.
Em nghiêm túc đấy ợ.
Cụ giúp em.!
Em thề,em hứa gặp cụ đâu là em voka đấy :)

:)):)):))

Lộc của cụ, em chả dám lấy đâu.

Thế này nhé:

Cụ Quý Sửu, vậy thiên can là Quý.
So với bài trên cụ sẽ thấy:" Quý lộc Tí"...
Vậy là sao Lộc tồn của cụ nằm tại cung Tí của lá số, tức là ở hàng ô dưới cùng, ngay gần giữa, ô gần giữa bên phải đó.
Hai sao Kình dương và Đà la ở 2 ô 2 bên sát cạnh.

Cụ thấy chưa ạ???

anhtuan132

Xe buýt

Thế này nhé:

Vậy là sao Lộc tồn của cụ nằm tại cung Tí của lá số, tức là ở hàng ô dưới cùng, ngay gần giữa, ô gần giữa bên phải đó.

Cụ thấy chưa ạ???
Em chưa thấy.
Vì em có cái lá số như cụ nói để mà tìm đâu.
Em lưu còm của cụ rồi tìm hiểu từ từ zậy.

XPQ

Xe cút kít

Thế này nhé:

Cụ thấy chưa ạ???
Thế túm lại là oánh con nào để mai em ké tí! :)):))

UnitedKondoms

Xe điện
Con 33.

Nhắm mắt chọc cũng trúng! :)):)):))
Quạc!

Cại mà nhặm mặt tặt đèn chọc trăm phát trăm trúng là cại chi chi vậy Kụ Trâu, mần răng mà chạu nghĩ toàn ý đen tối hè =P~

Bựa qua ngồi ọp chi bộ với mấy tay bạn, bọn hặn có nhặc tới tháng 7 này là thạng ngưu lang, chạu tợp miếng khô gác bệp, nhớ ra vậy chừ tháng này là tháng cụa Kụ Trâu đó.

Kụ ngâm cứu xem có đề tài nào hay, tỷ như trấn yểm, trừ tà, Kụ khai giới cho anh em mợ mang tầm mắt hềy

cunpi

Xe tải
Thớt hay, nhiều cao nhân Feng shui master vào chém, em hóng vài chục trang k nhịn đc phơi bày cái sự dốt nát của mình tí:
Cái sự ảnh hưởng của Feng shui nó lan khắp Á châu, đến bọn Tây lông man ri mọi dợ giờ muốn mần ăn ở châu Á cũng kẹp cẩm nang Feng shui vào lách.
Dưng thói đời, tam sao thất bản. Đến bản tinh dịch của các đại ra chữ nghĩa gốc Tàu cũng dăm cha ba mệ, cãi nhau như mổ bò. Mà anh Tàu thì vốn rất khoái phức tạp hóa vấn đề. Cái phương trình bậc 2 anh ý gọi là Bình phương chi cấp mễ đề, rồi cách giải uốn lượn như đường Trường Chinh chủ yếu nhằm đánh lạc hướng dư nuận. Các học thuyết nào cũng bao la bát ngát thâm sâu bao hàm vũ trụ, nhưng thực ra nó bình thường như ăn cơm đại tiện.
Vì lẽ đó truyền đến xứ Đại Ngu thì các học thuyết đã bị hấp diêm đến tàn tạ đẻ ra quái thai, sinh ra vô vàn hậu sinh quái thai xưng là Feng shui master đi khắp nơi đào mồ bốc mả, trấn gia yểm tộc.
Ngay amh Tàu cũng công nhận muốn cải tạo phong thủy ( nếu đúng) thì cũng phải bậc vương hầu hay đông xèng như Bin gết tiên sinh đào non lấp bể mới tạm gọi là cải tạo sơ cái vẻ ngoài của hình thái phong thủy.
Ấy vậy mà sinh ra cái thứ cải tạo phong thủy bằng cách kê lại cái giường, đặt chỗ này hòn đá, chỗ kia chậu cây, sắm con cẩu đá tậu con sư tử, đứng ngắm nghía một lúc rồi phán rằng thì là khí vượng rồi, mần ăn ngon lành tai ương chạy mất dép. Lão tử dưới mộ nghe thấy hộc máu mồm tử thêm phát nữa.
Khi đi khách các bậc kao nhơn diễn giải rất chi là lằng nhằng, nào là đạo trời lấy chỗ đủ bù vào chỗ kín, nào là âm dương giao hợp liên miên sinh ra cái thái cực xoáy tít thò lò mà có ông thách thằng tây cầm con dao xẻ một phát thành 2 phần đều nhau để minh chứng rằng cái sự vận động của trời đất biến ảo lắm. Thực ra, đơn giản thì sắt là Fe, đồng là Cu, thủy là water lửa là fire, các tiên sư cứ ngũ hành kim mộc thủy hỏa loạn cào cào. Các con nhang nghe ong thủ quá không luận nổi cái thuyết cao siêu thầy nói.
Quay lại với anh võ Biền, anh chả tài cán đếch! Anh có trấn yểm cái mả mẹ gì thì cũng dựa trên niềm tin bất diệt của anh vào cái mớ lú thuyết tổ tiên anh rặn ra. Dân đen kháo nhao rằng ku ấy yểm, ta có làm ăn cố gắng đến mấy cũng chả bằng bạn bằng bè năm châu bốn bể thôi thì an phận làm thằng thấp cổ bé họng. Thế là anh Biền thành công: trấn yểm về mặt tư tưởng! Một thằng mặc cảm nó hèn thì mãi mãi nó là thằng hèn!
Thế dưng toàn Lảng, toàn dân toàn quân kẻ tin sái cổ vào mấy cái thứ ba lăng nhăng một trăm có đến chín chục. Làm ăn buôn bán thăng quan tiến chức, thành hay bại đều rằng do phong thủy mà ra, không nghĩ rằng thành bại là do mình cả quá trình. Nông dân chết cả đàn lợn, nước nhà mất chục cái đảo, đều do long mạch bị mô đen tắc kinh!
Thầy địa thầy bói, được mùa mọc lên như nấm!

hgb

Xe container

Vậy tuổi của em cũng có lộc tại Tý hả anh :-?

trauxanh

Xe lăn
Quạc!

Cại mà nhặm mặt tặt đèn chọc trăm phát trăm trúng là cại chi chi vậy Kụ Trâu, mần răng mà chạu nghĩ toàn ý đen tối hè =P~

Bựa qua ngồi ọp chi bộ với mấy tay bạn, bọn hặn có nhặc tới tháng 7 này là thạng ngưu lang, chạu tợp miếng khô gác bệp, nhớ ra vậy chừ tháng này là tháng cụa Kụ Trâu đó.

Kụ ngâm cứu xem có đề tài nào hay, tỷ như trấn yểm, trừ tà, Kụ khai giới cho anh em mợ mang tầm mắt hềy
Nói như người dân tộc: Tao cũng muốn học lắm nhưng mà cái chữ nó không thích cáimặt tao...
Thì em cũng vậy, thích ma lắm nhưng mà ma nó ghét cái mặt em. :))

pain

Xe ba gác
.....

......
Đới đới, chính cái lý này mà em biên đêm qua rồi bị f1 nó nghịch bay mất:D

Tối rảnh rảnh, em biên lại:))

trauxanh

Xe lăn
Thớt hay, nhiều cao nhân Feng shui master vào chém, em hóng vài chục trang k nhịn đc phơi bày cái sự dốt nát của mình tí:
Cái sự ảnh hưởng của Feng shui nó lan khắp Á châu, đến bọn Tây lông man ri mọi dợ giờ muốn mần ăn ở châu Á cũng kẹp cẩm nang Feng shui vào lách.
Dưng thói đời, tam sao thất bản. Đến bản tinh dịch của các đại ra chữ nghĩa gốc Tàu cũng dăm cha ba mệ, cãi nhau như mổ bò. Mà anh Tàu thì vốn rất khoái phức tạp hóa vấn đề. Cái phương trình bậc 2 anh ý gọi là Bình phương chi cấp mễ đề, rồi cách giải uốn lượn như đường Trường Chinh chủ yếu nhằm đánh lạc hướng dư nuận. Các học thuyết nào cũng bao la bát ngát thâm sâu bao hàm vũ trụ, nhưng thực ra nó bình thường như ăn cơm đại tiện.
Vì lẽ đó truyền đến xứ Đại Ngu thì các học thuyết đã bị hấp diêm đến tàn tạ đẻ ra quái thai, sinh ra vô vàn hậu sinh quái thai xưng là Feng shui master đi khắp nơi đào mồ bốc mả, trấn gia yểm tộc.
Ngay amh Tàu cũng công nhận muốn cải tạo phong thủy ( nếu đúng) thì cũng phải bậc vương hầu hay đông xèng như Bin gết tiên sinh đào non lấp bể mới tạm gọi là cải tạo sơ cái vẻ ngoài của hình thái phong thủy.
Ấy vậy mà sinh ra cái thứ cải tạo phong thủy bằng cách kê lại cái giường, đặt chỗ này hòn đá, chỗ kia chậu cây, sắm con cẩu đá tậu con sư tử, đứng ngắm nghía một lúc rồi phán rằng thì là khí vượng rồi, mần ăn ngon lành tai ương chạy mất dép. Lão tử dưới mộ nghe thấy hộc máu mồm tử thêm phát nữa.
Khi đi khách các bậc kao nhơn diễn giải rất chi là lằng nhằng, nào là đạo trời lấy chỗ đủ bù vào chỗ kín, nào là âm dương giao hợp liên miên sinh ra cái thái cực xoáy tít thò lò mà có ông thách thằng tây cầm con dao xẻ một phát thành 2 phần đều nhau để minh chứng rằng cái sự vận động của trời đất biến ảo lắm. Thực ra, đơn giản thì sắt là Fe, đồng là Cu, thủy là water lửa là fire, các tiên sư cứ ngũ hành kim mộc thủy hỏa loạn cào cào. Các con nhang nghe ong thủ quá không luận nổi cái thuyết cao siêu thầy nói.
Quay lại với anh võ Biền, anh chả tài cán đếch! Anh có trấn yểm cái mả mẹ gì thì cũng dựa trên niềm tin bất diệt của anh vào cái mớ lú thuyết tổ tiên anh rặn ra. Dân đen kháo nhao rằng ku ấy yểm, ta có làm ăn cố gắng đến mấy cũng chả bằng bạn bằng bè năm châu bốn bể thôi thì an phận làm thằng thấp cổ bé họng. Thế là anh Biền thành công: trấn yểm về mặt tư tưởng! Một thằng mặc cảm nó hèn thì mãi mãi nó là thằng hèn!
Thế dưng toàn Lảng, toàn dân toàn quân kẻ tin sái cổ vào mấy cái thứ ba lăng nhăng một trăm có đến chín chục. Làm ăn buôn bán thăng quan tiến chức, thành hay bại đều rằng do phong thủy mà ra, không nghĩ rằng thành bại là do mình cả quá trình. Nông dân chết cả đàn lợn, nước nhà mất chục cái đảo, đều do long mạch bị mô đen tắc kinh!
Thầy địa thầy bói, được mùa mọc lên như nấm!
Cụ nói đúng rồi đó!

P/s: trong thớt làm gì có master, chỉ toàn thần gió thôi. :))

cunpi

Xe tải
Cụ nói đúng rồi đó!

P/s: trong thớt làm gì có master, chỉ toàn thần gió thôi. :))
Phàm cao nhân, thường tự khiêm! Em biết mà!
Lão trâu mở cái thớt về dịch đi, em biết nhiều cao nhân ngâm cứu dịch kinh lắm dưng chả nói.

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Lão trâu mở cái thớt về dịch đi, em biết nhiều cao nhân ngâm cứu dịch kinh lắm dưng chả nói.
Trước có thớt về Kinh Dịch rồi mà bác.

Nghe thiên hạ đồn thổi ...nơi đây nhiều zang hồ , cháu vào lót dép hóng hớt thông não ạ !

Cháu ngoan lại hiền ! Mong các cụ đừng mắng cháu , tội nghiệp !

trauxanh

Xe lăn
Về Dịch...

Em thấy xưa nay chửa có ngài nào chân chính mà dám nói là đã thấu triệt. Chỉ đều tỏ thái độ ngưỡng vọng, có lý giải, biên tập, soạn văn...thì cũng chỉ khiêm nhường mà kèm theo câu: Sở thị biệt chân nguyên.

Như là nghiên cứu mặt giăng vậy, có cố lắm thì mới chỉ đến gần, đặc biệt thì có cái xe Luna của Liên Xô, mí cái a bô lô của Mỹ tiếp cận, lấy vài hạt bụi của chị Hằng mang về mà cắm mặt vào ngâm cứu.

Tức là dù có cố gắng hết cỡ, tính cho đến nay, cũng chỉ thực hiện quan điểm là tiếp cận chân lý ai nhiều hơn ai, tức là chỉ có cao hơn thấp hơn chút, chứ chửa hề có duy ngã độc tôn.

Vậy nên cái đề tài nhớn này mà mở ra ở nơi công cộng, chỉ riêng phần tranh cãi những kiến thức, quan điểm dạng sơ đẳng A B C cũng sẽ ngốn trăm thớt.

Dịch là dạng tự ngấm là chính, rồi có duyên sẽ được vạch đường...

Với một số điều trên, cái dạng hóng hớt như em, biết thân phận, chả dám ra gió đâu ạ. :-??:-??:-??

Trạng thái
Thớt đang đóng