[Thảo luận] Tin vui: Ngã tư Nam Hồng thay đổi làn đường

Jolek

Xe máy
cám ơn cụ thông báo kịp thời cho anh em :D

tahnhbill84

Xe hơi
cảm ơn cụ, em cũng hay đi qua đoạn này, lần nào cũng thấy xxx bắt vài em vì lỗi sai làn

LiemBlue

Xe lăn
Tối qua lúc 20h30 em đi sân bay thì đang làm lại biển trên cao nữa ạ,còn phải chú ý vạch kẻ dưới đường nữa vì theo em biết hiệu lực vạch kẻ dưới đường có hiệu lực cao hơn biển treo ở trên ạ.

xedieu

Xe cút kít
KIA4BANH nói:
em lại thấy thay đổi này Ngu hơn để như trước cụ a. vì làn trong cùng rẽ phải và đi thẳng sẽ không bị cắt nhau, làn 1(ngoài cùng gần dải phân cách) nếu cho rẽ trái và đi thẳng rất dễ ùn vì lúc đèn xanh thì rẽ trái sẽ cắt làn đi thẳng bên kia, theo em là thế không biết các cụ nghĩ sao?
Đèn chỗ này mấy pha liền cơ cụ ạ, xanh rẽ trái thì đi thẳng đứng yên. Nói chung em đi qua đây rất nhiều, thấy thay đổi này là có chiều hướng tốt hơn!

xedieu

Xe cút kít
dongkijote nói:
Thế thì họ quá có trách nhiệm với anh em mình rồi, phải cám ơn họ Chú nhể!:)) Nội thành đầy chỗ biển báo và vạch sơn xung đột mà họ có sửa đâu.
Vâng, kẻ vạch treo biển cả 4 phía. Em cũng thấy chu đáo quá! :D
batmancar nói:
Ngã tư Nam Hồng đã có sự thay đổi, các cụ đi qua đây chịu khó nhìn biển và vạch , đội 54 này chuối lắm, . Cụ xe điêu ở ĐA hả? Cụ ở chỗ nào vậy.
Em hay đi Nội Bài cụ ạ.
Xuan Son nói:
Theo em nhớ thì làn đường tính từ lề phải vào chứ ạ. Tức là làn 1 phải là làn rẽ phải, làn 2 đi thẳng và làn 3 là rẽ trái. Các cụ giải ngố cho em một phát với. :D
Cái này em thấy các cụ mỗi người 1 kiểu, vì vậy, em đã có 6 cái mở ngoặc rất rõ ràng rồi cụ ạ. Còn nó số bao nhiêu thì kệ bà nó! :))
Liêm bự nói:
Tối qua lúc 20h30 em đi sân bay thì đang làm lại biển trên cao nữa ạ,còn phải chú ý vạch kẻ dưới đường nữa vì theo em biết hiệu lực vạch kẻ dưới đường có hiệu lực cao hơn biển treo ở trên ạ.
Cụ Liêm Bự nhớ nhầm òi, ngược lại cơ cụ ơi, như cụ Đông nói trên kia mới chuẩn! (b)

bao_tai_rach

Xe hơi
E vừa đi qua đây, cập nhật là cấm rẽ trái cả từ cả 2 hướng TL-NB và NB-TL. Cụ nào muốn rẽ trái từ trên đường cao tốc thì rẽ phải trước rồi quay đầu lại

xedieu

Xe cút kít
bao_tai_rach nói:
E vừa đi qua đây, cập nhật là cấm rẽ trái cả từ cả 2 hướng TL-NB và NB-TL. Cụ nào muốn rẽ trái từ trên đường cao tốc thì rẽ phải trước rồi quay đầu lại
Ối giời!!! Thế là cái làn 1 (sát dải phân cách) không được rẽ trái hả cụ? Sao trên biển phân làn vẫn có rẽ trái. Tối hôm qua em nhớ có 1 biển tròn (biển cấm) nhưng bịt giấy kín mít - té ra là cấm rẽ trái à???

bao_tai_rach

Xe hơi
Confirm là cấm rẽ trái cụ ạ. Biển phân làn đã thay đổi, làn 1 & 2 đi thẳng; làn 3 rẽ phải. Sáng nay e đi qua đó còi mãi 2 bác phía trước mới miễn cưỡng đi thẳng mặc dù các bác đó đều muốn rẽ trái

xedieu

Xe cút kít
bao_tai_rach nói:
Confirm là cấm rẽ trái cụ ạ. Biển phân làn đã thay đổi, làn 1 & 2 đi thẳng; làn 3 rẽ phải. Sáng nay e đi qua đó còi mãi 2 bác phía trước mới miễn cưỡng đi thẳng mặc dù các bác đó đều muốn rẽ trái
Cụ xác nhận nhé, để em sửa bài!

CuTiVoDich

Xe điện
Trg hợp: em đi thẳng làn 1, gặp đèn đỏ hg thẳng, em dừng, trong khi đg chí đi sau em muốn rẽ trái đang đèn xanh cũng phải dừng theo. Lúc đèn đi thắng xanh, thì đèn rẽ trái đỏ, em đi thẳng, chú đi sau em lại phải dừng.
Đúng các cụ nhỉ.
Cụ đưa ra trương hợp này thì em lại thấy bọn nó ngu hơn nhiều tí rồi.
Đèn đi thẳng đỏ, đèn rẽ trái xanh: Ví dụ em đi thẳng đứng đầu tiên nhưng đằng sau có cụ cần rẽ trái xanh nhưng ứ đi được.
Đến lúc đèn thẳng xanh thì đèn rẽ đỏ em đi được thì cụ ấy lại phải chờ, giả sử đằng sau cụ ấy có vô số cụ muốn đi thẳng đèn thẳng xanh đấy nhưng xếp hàng sau cụ ấy nhưng phải chờ, và khi cái cụ xếp hàng sau em đi được nghĩa là đèn rẽ xanh đèn thẳng đỏ thì các cụ đằng sau lại chờ tiếp:D
Nếu mà cứ xen kẽ nhu thế mệt phết vì đèn xanh đi thẳng tương đối lâu.

xedieu

Xe cút kít
Cụ đưa ra trương hợp này thì em lại thấy bọn nó ngu hơn nhiều tí rồi.
Đèn đi thẳng đỏ, đèn rẽ trái xanh: Ví dụ em đi thẳng đứng đầu tiên nhưng đằng sau có cụ cần rẽ trái xanh nhưng ứ đi được.
Đến lúc đèn thẳng xanh thì đèn rẽ đỏ em đi được thì cụ ấy lại phải chờ, giả sử đằng sau cụ ấy có vô số cụ muốn đi thẳng đèn thẳng xanh đấy nhưng xếp hàng sau cụ ấy nhưng phải chờ, và khi cái cụ xếp hàng sau em đi được nghĩa là đèn rẽ xanh đèn thẳng đỏ thì các cụ đằng sau lại chờ tiếp:D
Nếu mà cứ xen kẽ nhu thế mệt phết vì đèn xanh đi thẳng tương đối lâu.
Lý thuyết là thế, nhưng thực tế rẽ trái quá ít!

Và thực tế nữa là giờ cấm hẳn rẽ trái rồi nhé!

Sprinter 1626

Xe buýt
Thôi,xong,quả này xxx lại ăn dày rồi.Cá với các cụ là nó lại chuyển vào đường đi ĐA đứng! Tưởng tử tế hóa ra là hết miếng nên đặt lại bẫy.

xedieu

Xe cút kít
Thôi,xong,quả này xxx lại ăn dày rồi.Cá với các cụ là nó lại chuyển vào đường đi ĐA đứng! Tưởng tử tế hóa ra là hết miếng nên đặt lại bẫy.
Em nghĩ nó cấm để thi công cầu vượt, cũng không nên nghĩ chúng nó xấu... quá như thế! :))

trungld

Xe hơi
Tháng đi sân bay có 1,2 lần nhưng cũng phải update thông tin cần thiết này :)

xedieu

Xe cút kít
Không rõ nó có cho rẽ trái từ 23B vào đường cao tốc không các cụ nhể?

cháu lên 3

Xe container
Không cho rẽ thì lại đi thẳng rồi quay đầu , rồi rẽ phải :))

xedieu

Xe cút kít
cháu lên 3 nói:
Không cho rẽ thì lại đi thẳng rồi quay đầu , rồi rẽ phải :))
Chỗ này trước đã cấm rẽ trái 1 tgian, giờ vẫn còn cái biển "Xe buyt được phép rẽ trái" trơ gan cùng tuế nguyệt! :))

Vova

Xe container
Thực ra sửa thế này cũng tốt, hy vọng là đỡ tắc hơn dạo trước.

anhtho

Xe ngựa
Các cụ hay đi sân bay chắc biết cái bất cập ở Ngã tư Nam Hồng: Làn 1 (sát dải phân cách) chỉ cho rẽ trái, trong khi số lượng xe rẽ trái là cực kỳ ít so với lượng xe đi thẳng. Đây chính là nguyên nhân làm cho mỗi buổi sáng ngã tư này thường ùn ứ kéo dài. Lũ đầu đất chúng nó quan liêu bao ngày nay, đến đêm hôm qua đã thay đổi. Cụ thể như sau:

Trước đây:
- Làn 1 (sát dải phân cách): Chỉ cho rẽ trái vào Tiền Phong, Mê Linh.
- Làn 2 (giữa): Chỉ cho đi thẳng
- Làn 3 (sát lề đường): Cho đi thẳng và rẽ phải, nhưng lại rất ít cụ đi thẳng làn này.

Từ hôm nay: (Update theo thông tin của cụ bao_tai_rach)
- Làn 1: Chỉ đi thẳng (cấm rẽ trái)
- Làn 2: Chỉ đi thẳng
- Làn 3: Chỉ rẽ phải.

Chú ý:
- Muốn rẽ trái nhớ đi làn 3, rẽ phải vào đường 23B một đoạn rồi vòng lại. Cụ nào đi làn 1 rẽ về Vân Trì thì quá nhục, đến khu công nghiệp mới có chỗ vòng lại!
- Đèn đỏ được rẽ phải (hình như ở mọi hướng, em chưa kiểm tra được nửa bên kia).
- Đường 23B (cắt ngang đường cao tốc) đã kẻ vạch liền đoạn dừng chờ đèn đỏ, cụ nào muốn đi kiểu "khôn", lấn làn để vượt trước thì sang đầu bên kia xuống trình bày nhé! :)

Tối đi về em update nốt chiều ngược lại NB về HN (hoặc cụ nào đã đi qua theo hướng đó, cho em xin tý thông tin để em update)!
Vote cụ. Em đi qua đây cũng ức chế lắm. Xe rẽ trái rất ít, thôi thì các bác rẽ trái chịu khó đi thêm đoạn nữa, mình vì mọi người. Cái này hình như có cụ gọi là giao thông không rẽ trái đây.

Chỉnh sửa cuối: