[RFC] Tin tức RFC

Trạng thái
Thớt đang đóng

pingpoong

Xe tăng
Không khó lắm đâu cụ ơi, như bài số 4 trong Sát hạch thôi mà..
em lạy kụ. cụ có nhìn thấy cái cây gỗ hình jif không ạ. chiêu cao bao nhiêu, xung quanh là gì???? kụ chém hơi giỏi đấy

em nói thật với cụ nhé - con gái em 3 tuổi có thể chạy vòng vèo theo nét vẽ nền nhà - còn chính cụ thì đố kụ dám leo lên cái dầm nhà trên tầng 5 rộng 30cm dài 6m đấy. - cứ thế mà dịch cái độ khó ạ

t_rex

Xe buýt
Các cụ thoải mái thế. Anh em ở nhà cũng yên lòng.

Chicbong

Xe điện
Nghe tin xe đã được kiểm tra xong cảm thấy vui hơn.

Chúc các bác vui khỏe :)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Tình hình này là cái cánh quạt em kiếm mỏi mắt sáng mai e ko phải xách đi nữa đúng ko anh Vinh Gay ơi
kg mang!
bọn anh mới họp bên này ra nghị quyết đi bằng ...niềm tin
AE ở nhà yên tâm dù xe mình kg có cửa giả gì so với tây nhưng mà có 1 cái forum ngóng trông nên ta sẽ theo chiến thuật '' đi đến nơi về đến chốn'' .
Khả năng hỏng xe giữa đường cũng cao nhưng bọn em sẽ cố gắng xử lý mọi tình huống theo mọi cách có thể>:D<

Tâm sự với anh KAR là xe của bọn tây nói chung cực kỳ khủng khiếp, chế độ đến mức vượt mọi tưởng tượng của dân ta.Tuy nhiên hôm nay họp giao lưu làm quen với các nước tham gia RFC em thấy người châu Âu nói chung có quan điểm '' đường Malay lầy lội đến mức san bằng mọi chênh lệch về kỹ năng khiển xe.Hay dở đều nằm im và tời hết''

Ở VN anh em mình đi trên nền đường cũ của xe tải hoặc xe chở gỗ. Ở đây họ đi trên nền đường của những người đi trước bằng xe offroad. Vậy đường bỏ hoang vài năm nên tất cả sa lầy hết. Xe Malay '' kể cả Ferrari cũng trang bị tời cơ khí'' ( trích lời 1 bạn người Ý).Vậy cuộc thi RFC nói nôm na là cuộc thi tời.Với 10 chặng thi-chặng nào cũng phải dùng tời.

Dr Cua nhìn nhận lại quyết định dùng cáp sắt của em thay vì cáp dù nhé8-}

Snake

Xe đạp
Bít trước là cuộc thi tời thì độ con xe reo kéo gỗ có cái tời khủng lun => vô địch là cái chắc... ;))
@ Team : e thấy chúng nó chơi cả tời đúp dây (ưu điểm là lực kéo tăng gấp đôi và nhược là tốc độ giảm 1 nửa), các bác có mang cái puly nào để chơi trò đó ko ???

Haiau

Xe tăng
Hôm nay 10h xe đã chuyển đi Joho, sáng 9h bọn em đi xe buýt xuống
Hôm nay chạy qua ngó mấy cái xe đội bạn quá khủng, độ rất kỹ mới các bác ngó qua nhé.

Cabin như máy bay

Em rất thích hệ thống lái thủy lực của chiếc xe này

Rô tuyn thửa

Chỉnh sửa cuối:

tenlaanh

Xe hơi
gaz69@: lúc nào rỗi rãi bác cho ae biết "gà" của tây lợi hại hơn "gà" nhà ta ở chỗ nào, để ae còn mở tầm mắt ạ. Xem mấy cái ảnh các bác chụp thì chỉ thấy cái mặt tiền còn nội thất chịu, mà em lại "mù" cái môn kỹ thuật nên phải chỉ tận mắt mới hiểu..........

saigonvw

Xe tăng
@ Team : e thấy chúng nó chơi cả tời đúp dây (ưu điểm là lực kéo tăng gấp đôi và nhược là tốc độ giảm 1 nửa), các bác có mang cái puly nào để chơi trò đó ko ???
hehe nhiều cái vượt quá tưởng tượng của các bác.
Tây nó kg chơi tời đúp mà chơi 2 tời song song. Cái sau qua hệ thống dẫn hướng đưa ra trước.
Khi tời nó chẳng mất tý thời gian vì 2 tời kéo nhanh gấp 2 lần 1 tời.

Bài toán tời cho xe sang năm đã có lời giải nhé( tuy nhiên vẫn phải chờ ý kiến bác XO)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
hehe các cụ cứ hình dung mang Escape ra thi hạng Heavy của VOC là thấy quân ta pro cỡ nào=))

Em ngâm cứu kỹ mấy cái xe của Tây, công nhận dân Malay cũng độ offroad bậc thầy. Đội Ba Lan mua xe ở Malay, thuê Malay độ luôn để chạy RFC.

Đang kiếm hình chân tay giả post cho BlackLAC chết ngượng

Bình X-Five

Xe container
kg mang!
bọn anh mới họp bên này ra nghị quyết đi bằng ...niềm tin
AE ở nhà yên tâm dù xe mình kg có cửa giả gì so với tây nhưng mà có 1 cái forum ngóng trông nên ta sẽ theo chiến thuật '' đi đến nơi về đến chốn'' .
Khả năng hỏng xe giữa đường cũng cao nhưng bọn em sẽ cố gắng xử lý mọi tình huống theo mọi cách có thể>:D<

Tâm sự với anh KAR là xe của bọn tây nói chung cực kỳ khủng khiếp, chế độ đến mức vượt mọi tưởng tượng của dân ta.Tuy nhiên hôm nay họp giao lưu làm quen với các nước tham gia RFC em thấy người châu Âu nói chung có quan điểm '' đường Malay lầy lội đến mức san bằng mọi chênh lệch về kỹ năng khiển xe.Hay dở đều nằm im và tời hết''

Ở VN anh em mình đi trên nền đường cũ của xe tải hoặc xe chở gỗ. Ở đây họ đi trên nền đường của những người đi trước bằng xe offroad. Vậy đường bỏ hoang vài năm nên tất cả sa lầy hết. Xe Malay '' kể cả Ferrari cũng trang bị tời cơ khí'' ( trích lời 1 bạn người Ý).Vậy cuộc thi RFC nói nôm na là cuộc thi tời.Với 10 chặng thi-chặng nào cũng phải dùng tời.

Dr Cua nhìn nhận lại quyết định dùng cáp sắt của em thay vì cáp dù nhé8-}
Chắc chắn đợt này đường sá sẽ khoai và gian khổ gấp nhiều lần so với các thể loại chuyến đi trc đây như Phù Luông, Nà Khẹc Tuyên Quang, ĐBĐ apachải, Trới.......... Nhưng tớ tin với bản tính ma mãnh + ma mọi của Gay sẽ nghĩ ra nhiều trò hay để đối phó với hơn trăm đội kia... Vượt mọi khó khăn nơi rừng rú... về đích an toàn và giành một giải danh dự gì đó thôi (ví dụ giải xe dán & vẽ nhiều chữ nhất chẳng hạn :D :D :D hí hí).
Cả OF luôn hãnh diện về VOT. (b)

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
hehe các cụ cứ hình dung mang Escape ra thi hạng Heavy của VOC là thấy quân ta pro cỡ nào=))

Em ngâm cứu kỹ mấy cái xe của Tây, công nhận dân Malay cũng độ offroad bậc thầy. Đội Ba Lan mua xe ở Malay, thuê Malay độ luôn để chạy RFC.

Đang kiếm hình chân tay giả post cho BlackLAC chết ngượng
năm sau đi thi , mỗi thành viên đóng 10usd là đủ mua xe đỡ phải mang đi
lúc về mang xe đấu giá luôn

ZIN7588

Xe buýt
Đến đây em có thể copy ảnh của các cụ bên bển để thông tin tiếp về tình hình đội nhà chính thức có số má trong cuộc thi này chưa ạ?
Cụ chủ tịt cho em ý kiến phát. 12 giờ trưa mai trên vtv1 được không?
Em định dùng những hình ảnh trong box này và một vài thông tin đại loại kiểu: Ban tổ chức RFC sau khi kiểm tra các điều kiện bắt buộc của các thành viên và phương tiện đội VOT đã chính thức ghi tên VN thi đấu tại RFC 2010 diễn ra từ 4 đến mười mấy tháng này các cụ nhỉ?. Đây là lần đầu VN tham gia sân chơi thể thao loại hình (gọi tên thế nào cho chính xác ở đây nữa chứ?) và diễn ra hằng năm tại ML.
Năm nay có ? đội tham gia thi và Vn tuy chỉ có 1 cái xe 2 chỗ nhưng lại là đội có số thành viên đông thứ nhì sau SING (25 người).
Ngoài ra còn thông tin gì nữa bổ sung thêm cho em để em chém cho nó hoành tráng với nhé!

Snake

Xe đạp
Các bác ghi hình nhớ ghi lại đầy đủ và chi tiết các trận nha, nhất là các kỹ thuật hay và các kiểu địa hình đó, cái này rất cần cho những năm sau.
Chúc các bác mạnh khỏe ngon lành hết từ đầu đến cuối + vác được đống kinh nghiệm to vật vã về và kiếm được thêm ít giải cho cả OF có cớ để ăn chơi nhảy múa nha !!!
\:D/\:D/\:D/

kar

Xe điện
GAZ em cứ bình tĩnh :D Xe chúng nó quả lợi hại vì nhiều đồ tốt, nhưng bọn chúng cũng dọa ma đấy. RFC xem mấy giải truóc cũng thấy nhiều chú ếch lắm, ngã xoành xoạch í mà =)) Cứ yên tâm chiến đấu đê! Có mang giải 3 về anh cũng ko đét mông đâu mà ngại. b-)

buituananh_as

Xe điện
các cụ cứ " thi xong xuôi tất cả lại về..oh ô ố ồ ô" thế cho nó thoải mái mà chiến đấu..nhỡ đâu ăn giải LẠC QUAN
chúc các cụ thành công (b)

Inox75

Xe tăng
Chúc các cụ ra quân trận đầu cũng hoành tráng như tuyển Vn tối nay ợ

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Xem nhé
1-Lái
Rô tuyn thay bằng bạc đạn nhào,không biết bác BlackLac có mua nhầm bạc đạn chế cho hệ thống lái kh nhỉ.

Để ý cái chặn hành trình giảm xóc của nó.Bộ phận này quân ta chưa biiết.
Theo em cái này xe mình dễ đứt giảm xóc vì khi nhẩy thì lò xo chưa hết tầm mà giảm xóc đã hết. Vụ này phải đi rất chậm may ra giữ được.

Thanh giằng cầu cực to, cỡ lốp khoảng 38 ‘’. Vậy thanh giành sắt 1 cm làm thành hộp 10x10 mới đảm bảo độ bền

Tời sau :

Cực to và qua ròng rọc đưa ra phía trước
Xem cỡ cáp dù chắc to = 4 loại mình đang dùng.

Cầu sau có thanh ổn định dọc cực to,thậm chí có chàng làm dạng càng A với sắt hộp 10x10

Chặn hành trình giảm xóc cầu sau như cầu trước

Thanh cân bằng nhé

Xem cỡ nhé bác sĩ Cua

Tời trước

Cực to, cực nhanh và lắp thấp nhất có thế.Khi leo núi cần điểm nâng thấp tạo lực nâng lớn hơn. Tời tốt + cáp Tốt+ tốc độ khủng khiếp đảm bảo về nhất.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng