[Funland] Tín hiệu báo động với nền kinh tế?

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không hẳn, cụ không thấy đợt vừa rồi phải điều chỉnh lại luật để giải quyết tình trạng thiếu thuốc hay sao. Rất nhiều trường hợp quy định không rõ ràng cụ thể, lúc làm toàn phải mò hoặc làm theo thói quen của người đi trước.
Ngài A thì động viên cứ làm việc trong sáng thì không phải sợ,
Ngài B thì chỉ đạo lính đánh án theo hồ sơ, cứ án tại hồ sơ mà phệt.
Giờ 2 cái bánh xe nó quay không đồng bộ, người làm cũng rén chứ cụ.
Điều hành đất nước 100tr dân, cụ lấy đúng 1 ví dụ của ngành y thì không mang tính khái quát
Tôi nói thẳng, bọn nó xác định không có ăn thì không chịu làm đâu. Chúng nó không có 4 chữ đất nước- danh dự trong não bộ

HLV0509

Xe máy
Cũng không hẳn, cụ không thấy đợt vừa rồi phải điều chỉnh lại luật để giải quyết tình trạng thiếu thuốc hay sao. Rất nhiều trường hợp quy định không rõ ràng cụ thể, lúc làm toàn phải mò hoặc làm theo thói quen của người đi trước.
Ngài A thì động viên cứ làm việc trong sáng thì không phải sợ,
Ngài B thì chỉ đạo lính đánh án theo hồ sơ, cứ án tại hồ sơ mà phệt.
Giờ 2 cái bánh xe nó quay không đồng bộ, người làm cũng rén chứ cụ.
Bản thân luật lệ của mình các a cài cắm nhiều thứ trong đó hiểu A cũng đúng mà là B cũng không sai.Chứ cứ rõ ràng hết 1+1=2 thì còn gì để " hành " nữa =))

Mytv

Xe điện
Điều hành đất nước 100tr dân, cụ lấy đúng 1 ví dụ của ngành y thì không mang tính khái quát
Tôi nói thẳng, bọn nó xác định không có ăn thì không chịu làm đâu. Chúng nó không có 4 chữ đất nước- danh dự trong não bộ
Khi nào còn tình trạng mua bán ghế thì còn lậu mới làm nếu ko dc ăn. Đầu tư thì phải thu hồi. 5 năm nhanh lắm

Altis 2011

Xe điện
Ai ko có ăn, cũng ko có sức để làm đâu. Các cụ cứ đi chê công chức, các Cụ cứ thử làm 1 năm có khi còn tham nhũng hơn.
coing chức cũng là sản phẩm của thể chế mà.

petit jardin

Xe hơi
Ai ko có ăn, cũng ko có sức để làm đâu. Các cụ cứ đi chê công chức, các Cụ cứ thử làm 1 năm có khi còn tham nhũng hơn.
Cụ nói thế em ko đồng tình. Muốn có ăn thì thiếu gì nghề kiếm đc ăn mà phải chui vào công chức. Cụ ở trên nói em thấy quá đúng. Người ta trc khi bước vào làm công chức cũng đã biết đc chế độ lương như thế nào rồi, nhưng vẫn vào; xong bây giờ bao biện là lương thấp nên tôi phải tham nhũng. Như vậy là đã thiếu tự trọng và danh dự rồi.

antidau

Xe container
Giá vé tàu cao tốc đắt, em cũng biết mà, bên TQ tàu đó là dành cho người có thu nhập cao, còn người thu nhập thấp thì cơ bản đi bus tuyến thôi.
Ví dụ vé của TQ cho khoảng cách 550km Nam Ninh - Quảng Châu là 700k. Nếu Hà Nội có tàu cao tốc tương tự thì chặng Vinh - HN có 300km, giá sẽ là 1/2 thôi mà , từ Thanh Hóa, Ninh Bình, Hà Nam đi về HN chắc còn rẻ nữa, người có thu nhập cao có thể đi làm tại HN và về nhà trong ngày được, (coi như 1 năm mất tầm 250-300tr tiền mua vé tháng tàu cao tốc), giải phóng được rất nhiều người ko cần phải mua nhà, đất tại Hà Nội, phát triển được các đô thị cách HN 100km trở lên..ở rộng rãi sân vườn thoáng mát, chả sướng hơn chui lên căn chung cư 4-5 tỉ xong sáng ra đi làm vẫn mất 40p-1 tiếng tắc đường, tháng vẫn dăm củ tiền xăng :((
Bớt xàm lol đi cụ
Ở Trung Quốc dù nhà nước trợ giá vé nhưng cũng không có ai bỏ tiền túi đi làm bằng tàu cao tốc hàng ngày hết
Dù chung cư thành phố lớn Bắc Kinh, Thượng Hải, Quảng Châu, Thâm Quyến giá 20 tỷ VND 100m2 họ cũng mua khi có đủ tiền chứ không đi tàu cả
Ngồi tàu mấy tiếng 6 / 1 ngày xong rồi đến ga bắt tiếp Grabcar đến chỗ làm à =))
Ở Quảng Châu ăn 1 bữa cơm bụi cũng chỉ 40k thôi chứ không hề đắt gấp 2 Hà Nội mà đòi vé tàu cao tốc thấp hơn 1/2
Ở Nhật lương tháng 1 ông trưởng phòng công ty lớn top 500 Nhật tuổi 50 có 70-80 triệu VND 1 tháng. Tiền đó đi Tàu cao tốc 2 triệu 1 vé, 1 ngày 4 triệu, 1 tháng 48 triệu thì 30 triệu còn lại không đủ nuôi vợ con đâu cụ :))

Chỉnh sửa cuối:

ngoc_phuong

Xe lăn
A nói đúng, nhưng cái ăn của anh là cái ăn cơ học, đó là cơm cháo rau rác.
Có ăn mới sống được
Nhưng a nhìn gần quá. Người ta nói là ăn ; tham nhũng, hoa hồng hoa quả, đút lót...
Vênh nhau là ở đó.
Làm thì có lương, thấp thì nghỉ, giỏi ra ngoài mà kiếm tiền.
Còn ở cơ quan, a chấp nhận mức đó hãy ở. Đâu cũng thế a ạ.
Đừng ngụy biện là ở đó phải làm thế. Tù tươi lại ẳng lên như đáng bả.rồi đổ lỗi hoàn cảnh, cơ chế.
Chẳng có cơ chế nào, quy định nào bảo anh phải tham nhũng hối lộ cả.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Giờ mới báo động thì khác gì nhà cháy xong rồi mới gọi cứu hỏa. Trên trang web chào mời chuyển nhượng toàn thấy hàng bún hàng bánh cuốn hàng quần áo chào sang cửa hàng, đến ăn mặc còn ế thì kinh tế chết lâu rồi chứ ngồi đấy mà phát tín hiệu.
Chết sặc tiết hết cả từ hàng ăn uống tiêu dùng, đến mua sắm cơ bản, nghĩ nản vô cùng

TungThoc

Xe điện
Cha tiên sư mấy anh Tư bản rất hay khủng hoảng, nhưng sau mỗi lần khủng hoảng thì lại thanh lọc ra cái thứ ngon lành hơn cái mớ cũ bùng nhùng.
Ở ta rất sợ khủng hoảng, tìm mọi cách chống từ rất sớm thành ra đống bùng nhùng cứ to thêm chứ không được gột rửa.

Jason88

Xe tăng
Điều hành kinh tế của NN rõ ràng đang giết chết rất nhiều doanh nghiệp, mấy ông tay to mặt lớn thì thay nhau vào tù, còn mấy ông DN vừa và nhỏ vẫn đang gồng gánh. Đi vào các khu thương mại hoặc khu phố buôn bán, hoặc các khối đế chung cư...thấy các hộ kinh doanh nhỏ cứ thay nhau tháo dỡ trả mặt bằng mà thấy tội.

search

Xe điện
Cụ D nói cực đúng, cứ bóp cứ siết dn trong nước bằng đủ cách, nước ngoài tranh thủ nhảy vào múc ts của dn trong nước với giá rẻ. Nhật, Hàn, Sing, Thái sang tìm ts, dn trong nước rao bán tương đối nhiều. Nhiều dn bao năm công sức pt giờ bị phanh, bị chặn cụt dòng tiền phải bán bớt ts cho nước ngoài, thật tiếc. VN mãi ko bao h có doanh nghiệp lớn mạnh với quan điểm phải trưởng thành nhưng ko bao giờ được đái dầm hay xón 1 giọt nào :) Có cụ nào lớn mà ko bao h đái dầm ạ :)

Ngocanhqn

Xe buýt
Bớt xàm lol đi cụ
Ở Trung Quốc dù nhà nước trợ giá vé nhưng cũng không có ai bỏ tiền túi đi làm bằng tàu cao tốc hàng ngày hết
Dù chung cư thành phố lớn Bắc Kinh, Thượng Hải, Quảng Châu, Thâm Quyến giá 20 tỷ VND 100m2 họ cũng mua khi có đủ tiền chứ không đi tàu cả
Ngồi tàu mấy tiếng 6 / 1 ngày xong rồi đến ga bắt tiếp Grabcar đến chỗ làm à =))
Ở Quảng Châu ăn 1 bữa cơm bụi cũng chỉ 40k thôi chứ không hề đắt gấp 2 Hà Nội mà đòi vé tàu cao tốc thấp hơn 1/2
Ở Nhật lương tháng 1 ông trưởng phòng công ty lớn top 500 Nhật tuổi 50 có 70-80 triệu VND 1 tháng. Tiền đó đi Tàu cao tốc 2 triệu 1 vé, 1 ngày 4 triệu, 1 tháng 48 triệu thì 30 triệu còn lại không đủ nuôi vợ con đâu cụ :))
Cụ lại chém ẩu và nói mất lịch sự rồi. E thấy có 2 vấn đề:
1. Cụ tranh luận với em làm gì khi đó là điều cá nhân em muốn, nếu có tàu cao tốc thì em sẽ đi làm đỡ phải mua nhà? Cụ ko thích thì ko đi:) e có bắt ai phải đi hay phải đồng ý điều đó đâu? Cụ tranh luận mà dùng câu chữ khá hỗn như thế phản ánh văn hoá của cụ thấp, xàm.... ở đây nhỉ?
2. Mấy con số về tiền ăn, tiền lương trưởng phòng công ty top 500 của nhật, cụ nói ra chỉ gây hài hước thôi:)) chịu khó tìm hiểu thêm đi đã, đọc chậm thôi, viết cũng chậm thôi cụ ạ,

MEC V6

Xe điện
Bộ trưởng KHĐT đã lên tiếng, các tài sản bán hết thì ai là người mua các cụ nhỉ?

Mịa đang thụt nùi thêm 20 naw nữa rồi

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Danh dự ở đâu, đạo đức ở đâu, link ở đâu ???? 😂 😂😂😂
Đâu ai chê công chức, chỉ nói cái thực tại thôi mà

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Cụ D nói cực đúng, cứ bóp cứ siết dn trong nước bằng đủ cách, nước ngoài tranh thủ nhảy vào múc ts của dn trong nước với giá rẻ. Nhật, Hàn, Sing, Thái sang tìm ts, dn trong nước rao bán tương đối nhiều. Nhiều dn bao năm công sức pt giờ bị phanh, bị chặn cụt dòng tiền phải bán bớt ts cho nước ngoài, thật tiếc. VN mãi ko bao h có doanh nghiệp lớn mạnh với quan điểm phải trưởng thành nhưng ko bao giờ được đái dầm hay xón 1 giọt nào :) Có cụ nào lớn mà ko bao h đái dầm ạ :)
Thực tế là, doanh nghiệp trong nước, bóp nặn thì họ phải chịu chứ không"chạy" đi đâu được
Fđi thì câu chuyện rất khác, trước hết họ đủ nguồn lực để làm đúng ngay từ đầu, 2 là ép thì ảnh hưởng đến thu hút đầu tư ngay nên không dám
Nói thẳng, dn tư nhân vn khổ trăm đường

aca997

[Tịch thu bằng lái]
A nói đúng, nhưng cái ăn của anh là cái ăn cơ học, đó là cơm cháo rau rác.
Có ăn mới sống được
Nhưng a nhìn gần quá. Người ta nói là ăn ; tham nhũng, hoa hồng hoa quả, đút lót...
Vênh nhau là ở đó.
Làm thì có lương, thấp thì nghỉ, giỏi ra ngoài mà kiếm tiền.
Còn ở cơ quan, a chấp nhận mức đó hãy ở. Đâu cũng thế a ạ.
Đừng ngụy biện là ở đó phải làm thế. Tù tươi lại ẳng lên như đáng bả.rồi đổ lỗi hoàn cảnh, cơ chế.
Chẳng có cơ chế nào, quy định nào bảo anh phải tham nhũng hối lộ cả.
Chuẩn
Đã lựa chọn, đâm đầu vào chạy chọt còn kêu nỗi gì cụ nhỉ
Nói thẳng ra, chỉ cần làm đúng cũng đã có phong pì (dù ít hơn làm sai)

sthd

Xe lăn
Danh dự ở đâu, đạo đức ở đâu, link ở đâu ???? 😂 😂😂😂
Đâu ai chê công chức, chỉ nói cái thực tại thôi mà
chắc mỗi cụ già có.
còn đến cả mấy bác ở cái trường gì đo đỏ cũng máu me dự án lắm mà. nghe đồn đang xin xây chung cư đấy.

dân đen như em chưa thấy ai Chí công, Vô tư.

Chỉnh sửa cuối:

CRV-2015

Xe buýt
Cụ nói thế em ko đồng tình. Muốn có ăn thì thiếu gì nghề kiếm đc ăn mà phải chui vào công chức. Cụ ở trên nói em thấy quá đúng. Người ta trc khi bước vào làm công chức cũng đã biết đc chế độ lương như thế nào rồi, nhưng vẫn vào; xong bây giờ bao biện là lương thấp nên tôi phải tham nhũng. Như vậy là đã thiếu tự trọng và danh dự rồi.
Đồng ý hoàn toàn !

aca997

[Tịch thu bằng lái]
chắc mỗi cụ già có.
còn đến cả mấy bác ở cái trường gì đo đỏ cũng máu me dự án lắm mà. nghe đồn đang xin xây chung cư cho hv đấy.

dân đen như em chưa thấy can bộ nào Chí công, Vô tư.
Ông Võ Chí Công đấy chứ đâu
Bạn em sắp sinh, em dụ nó đặt con là vô tư, rồi cố gắng chạy chọt đi làm đầy tớ của dân
Cụ sẽ thấy cán pộ chí công- vô tư, nhanh thôi

Chỉnh sửa cuối: