[Funland] Tìm người bị đuối nước ( Gấp)

nghiadat2anhem

Xe buýt
Mùa này các cụ bơi sông thì khó thật.
Dù sao cũng hy vọng, biết đâu như ai đó từng để dép và xe trên cầu Đông Trù.
Cạn dần hy vọng cụ ơi. Để dép và xe chắc ông anh nhà em ko trong trường hợp này cụ ơi. Năm nay 60 tuổi rồi

Phở Nam Định thời bao cấp cho đến cuối những năm 199x có 2 phong cách: phở thành phố và phở nhà quê (chủ yếu là mấy xã Giao Cù, Vân Cù, Tây Lạc thuộc huyện Nam Ninh cũ nay là huyện Nam Trực). Phở thành phố thì na ná HN ngày nay nước trong, thanh, bánh phở thái nhỏ mềm mà dai. Phở nhà quê thì sợi bánh thái to, nước phở nặng mùi như các cụ vẫn thấy hiện nay do hầu hết các hàng phở NĐ bán ở các nơi đều dùng nước mắm cốt Sa Châu (là loại nước mắm đặc biệt của vùng Hải Hậu, Nam Định).

Phở thành phố xưa có: Phở Đán (Hai Bà Trưng), phở Xuyến (ngõ Văn Nhân), phở Quốc Hương (dốc Lò Trâu), phở Sinh (Nguyễn Du), phở Tặng (Hàng Tiện)....là nổi tiếng. Ngoài các món chính là tái và chín thì phở Sinh có thêm tái nạm, phở Xuyến có thêm sốt vang, phở Tặng có thêm món áp chảo. Điều đặc biệt là phở nhà quê không bao giờ mở bán được ở tp Nam Định, thời 2000 đổ về trước tuyệt nhiên không có bất kỳ hàng phở Cồ hay Vân Cù, Giao Cù.....nào bán ở thành phố cả, dù họ đã mang phở đi bán ở Hà Nội và nhiều nơi khác. Ở giai đoạn 1980s, 1990s thì phở thành phố rất ngon, dành cho những người có điều kiện và sành ăn, có thể vì thế mà phở nhà quê không có chỗ đứng ở đây.

Cũng đặc biệt không kém là phở Nam Định mang đi bán muôn nơi 100% là phở nhà quê, còn phở thành phố NĐ em chưa thấy mở ở bán ở đâu khác. Đến nay thì một số hàng nổi tiếng ở tp Nam Định xưa đã thất truyền, vài hàng còn lại thì cũng không giữ được chất như xưa nữa.

Bây giờ em thấy phở Hà Nội ngon hơn nhiều, và dù là người NĐ nhưng em chưa từng ăn bát phở NĐ nào ở HN, chỉ ăn phở Hà Nội thôi. Còn về NĐ thì lại thích ăn giả cầy, bánh cuốn hơn.
hình như cụ nhầm thớt rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nếu trường hợp xấu nhất xảy ra thì có thể đội tìm xác thuê ở đấy nó đã lấy xác giấu đi rồi. Bọn này dã man lắm, chuyên ăn 2 mang kiểu gia đình thuê tìm nó ăn tiền thuê xong tìm được mang giấu đi, sau đấy đòi tiền lần 2, giá rất cao.
Đợt có người nhà bạn em chết ở cầu Thanh Trì mà chúng nó giấu rồi kéo ngược về chân cầu Vĩnh Tuy cho nổi lên để đòi tiền tìm thấy xác.
Tán tận lương tâm, ăn trên cả xác chết đồng loại thì không còn từ gì để nói, cụ ạ.

Nowherelands

Xe buýt
Tán tận lương tâm, ăn trên cả xác chết đồng loại thì không còn từ gì để nói, cụ ạ.
Em cũng không hiểu sao bọn này vẫn tồn tại được, có thể khu vực sông nước này hơi phức tạp về địa bàn giữa các quận huyện của HN (Hoàng Mai, Long Biên, Thanh Trì, Thường Tín) lẫn tỉnh bên cạnh như Hưng Yên.

wildness

Xe điện
Trước đây còn có vụ Đường nhuệ nó trắng trợn công khai lạm luật các ca hỏa táng luôn đấy.
như kia là nó vẫn còn làm kín đấy mợ.

temuchin

Xe tải
Tôi đi chơi ở Cửa Ông, ngồi trên 1 đảo, nhìn ra đảo ngay cạnh đó, trông rất gần. Còn thách nhau bơi sang.
Nước thì lặng như tờ.

Anh bạn thổ dân bảo, trông vậy thôi, gần 1km đấy.
Và, thằng nào nhảy xuống, chỉ có chết.
Và hắn chỉ cho cái dòng nước đang chảy, mình dân ngoại đạo không thấy được.

Nước chảy rất xiết, bác ạ. Bị nó cuốn đi thì chỉ hy vọng nó cuốn vào gần bờ, hoặc nhắn tin Zalo nhờ các cụ phù hộ thôi.
Ánh Viên chắc cũng bơi không lại những pha như thế.
Ko bao giờ bơi ngược dòng. Nước chảy xiết thì bơi thoát ra dòng chảy đó thôi. Dân bơi chuyên ai họ cũng biết vậy mà. Xem nhiềp clip bơi xong có 5m mà vdv quốc ra bơi mãi không đến đích đc. Chứ chảy xiết mấy cứ bơi ngay sang là qua bờ. Có thể lệch đi 5-10km là bình thường

Đam mê

Xe tăng
Nước đang lên, dòng chảy khá nguy hiểm

phonglm

Xe đạp

Bãi này nước thấp thì có dòng chảy ngược nhẹ nên bơi đi ngược dòng rồi quay ra giữa sông xuôi dòng về bơi rất dễ. Hôm ấy nước lớn nên không có dòng chảy ngược, xa bờ tầm 15m nhiều xoáy nước khó bơi vào bờ. Bác kia bơi quen ở đây rồi, không biết có cố bơi ngược nên mất sức không nữa. Em nghe nói tìm thấy tận Chí Linh, xin chia buồn với gia đình

Zai_ngoan

Xe tải
Ko bao giờ bơi ngược dòng. Nước chảy xiết thì bơi thoát ra dòng chảy đó thôi. Dân bơi chuyên ai họ cũng biết vậy mà. Xem nhiềp clip bơi xong có 5m mà vdv quốc ra bơi mãi không đến đích đc. Chứ chảy xiết mấy cứ bơi ngay sang là qua bờ. Có thể lệch đi 5-10km là bình thường
Ai có chút kinh nghiệm về sông nước đều hiểu là chỉ có thể nương theo con sóng thôi, chứ bơi ngược sóng là sẽ bị mất sức - nếu người không có kinh nghiệm rơi vào tình huống trên sẽ sợ hãi, hoảng loạn. Có lẽ đây chính là nguyên nhân của nhiều người dù biết bơi nhưng vẫn bị đuối nước. Em đi bơi ở những vùng biển có sóng lớn nhiều lúc thấy nếu bơi thẳng vào bờ là rất mệt sẽ không cố mà chọn phương án lựa theo sóng rồi bơi chếch vào gần bờ.

Zai_ngoan

Xe tải
Phần đa các cụ không phải dân gần biển thì trên bờ nhìn nó rất gần. Tưởng là bơi tốt. Xuống nước rồi mới thấy Biển nó mênh mông nhường nào😅. Trông có tý mà cái đò gỗ nó chạy cành cạch mãi mới đến nơi thì biết là nó thế nào rồi.🤣
Chả cần phải biển đâu cụ ơi, cụ nói em mới nhớ lần đầu tiên em bơi vượt sông vào năm học cấp 2. Nhìn từ bên này sang bên kia sông thấy gần lắm, nhưng bơi ra giữa sông rồi mới hoang mang không biết bơi tiếp hay quay lại...

nghiadat2anhem

Xe buýt
Cập nhật kết quả tìm kiếm.
Hôm nay 19/8 gia đình đã nhận được thông tin từ Đồ Sơn Hải Phòng và đã xác nhận đúng ông anh em bị đuối nước trôi về Đồ Sơn và được người dân ở đây an táng cách đây 2 hôm là hôm 17/8.
Hiện gia đình đã tiến hành đưa hỏa táng và mang tro cốt về Hà Nội để tiến hành mai táng và thờ tự. Cảm ơn các cụ các mợ đã gửi lời động viên chia sẻ cùng em.

New car 2023

Xe container
Hôm nay 19/8 gia đình đã nhận được thông tin từ Đồ Sơn Hải Phòng và đã xác nhận đúng ông anh em bị đuối nước trôi về Đồ Sơn và được người dân ở đây an táng cách đây 2 hôm là hôm 17/8.
Hiện gia đình đã tiến hành đưa hỏa táng và mang tro cốt về Hà Nội để tiến hành mai táng và thờ tự. Cảm ơn các cụ các mợ đã gửi lời động viên chia sẻ cùng em.
Hoàn toàn chia sẻ cùng bác và gia đình.

Dan du an

Xe cút kít
Thôi em chả dại, đang bơi nhỡ cái gì nó quấn vào chân thì cũng xong. Bơi trong bể cho lành.

giacmo1234

Xe tải
Người biết bơi chẳng ai mặc áo phao bác ạ, chắc chắn là như thế. Áo phao cho người ko biết bơi với để cứu hộ thôi chứ.
Công nhận với cụ, vì mặc áo phao nó nổi lềnh phềnh chả bơi được kiểu gì. Chỗ gần chân cầu Đông Trù này mùa hè em cũng hay ra bơi, nhưng tầm này thì em dừng vì cơ bản nước sông mùa này bẩn nhiều rác trôi nổi từ trên thượng nguồn về.

Chỉnh sửa cuối:

cuongkilo

Xe tăng
Xin chia buồn cùng gia đình cụ