[Funland] Tìm người bị đuối nước ( Gấp)

Xe nội lước

Xe container
Tôi đi chơi ở Cửa Ông, ngồi trên 1 đảo, nhìn ra đảo ngay cạnh đó, trông rất gần. Còn thách nhau bơi sang.
Nước thì lặng như tờ.

Anh bạn thổ dân bảo, trông vậy thôi, gần 1km đấy.
Và, thằng nào nhảy xuống, chỉ có chết.
Và hắn chỉ cho cái dòng nước đang chảy, mình dân ngoại đạo không thấy được.

Nước chảy rất xiết, bác ạ. Bị nó cuốn đi thì chỉ hy vọng nó cuốn vào gần bờ, hoặc nhắn tin Zalo nhờ các cụ phù hộ thôi.
Ánh Viên chắc cũng bơi không lại những pha như thế.
Cảm giác trông gần hơn thực tế nó đúng là xa thật đó cụ. Em đợt đứng từ bãi biển An Bàng quay sang hỏi anh bạn (có tàu nhỏ) xem từ bờ ra đảo có tới 3km không ?
Anh ấy buồn cười quá . A ấy bảo mười mấy km 😆( hình như là 17 sao ấy. Em quên rồi ).

bomong

Xe điện
Em bơi qua sông mã mấy lần, gần xịt, mà vẫn phải thuê thuyền chài theo sau quay phim chụp ảnh, nhỡ gì gì nữa...

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ chắc người LB. Vâng bãi tắm này đc hình thành 2 năm nay. Trong đội đi tắm còn có cả bà chị gái ruột của vợ ông ý. Thế mà biến mất một cách khó hiểu cụ à. Ngày hôm nay gd đã thuê rất nhiều cano đi dọc sông Đuống để tìm nhưng ko có thông tin. Ngày mai lại tiếp tục. Đợt này nước sông dâng cao. Sông Đuống ở Cầu Đuống nhiều salan chở nặng còn ko đi ngược nước đc.
Nước đang to thế này khó nói lắm, chỗ cầu Đuống đang thi công 2 cây cầu (1 đường sắt, 1 cầu mới) với nhiều cọc, trụ gây sóng, dòng chảy lung tung beng, không chừng bị kẹt ở đó nếu tình huống xấu xảy ra. Chỗ chân cầu Đông Trù không mùa nước nó khá lặng, bơi động như bãi biển.

nghiadat2anhem

Xe buýt
Nước đang to thế này khó nói lắm, chỗ cầu Đuống đang thi công 2 cây cầu (1 đường sắt, 1 cầu mới) với nhiều cọc, trụ gây sóng, dòng chảy lung tung beng, không chừng bị kẹt ở đó nếu tình huống xấu xảy ra. Chỗ chân cầu Đông Trù không mùa nước nó khá lặng, bơi động như bãi biển.
Cũng nhiều nhận định như thế cụ à.

nghiadat2anhem

Xe buýt
Tính đến giờ là 07h30 ngày 13/8 gia đình đã thuê rất nhiều các đợt cano chạy dọc sông Đuống cả hạ lưu và thượng lưu nhưng ko có kết quả. Ông anh bị đuối nước ko ai biết luôn ( vì trong đoàn đi tắm có cả em gái vợ và chị vợ bơi gần bờ) Ông anh em bơi ra giữa sông cùng mấy người nhưng họ lần lượt vào bờ còn mỗi ông anh ko thấy vào. Mọi người còn lấy xe máy chạy xuống bến Thanh Am để đón và hỏi những người tắm ở đây vì nghĩ ông anh em bị trôi dạt xuống đây nhưng cũng không ai nhìn thấy.

milevsko

Xe tăng
Bạn thằng cháu em 24 tuổi, ra bãi sông Hồng chỗ tắm truồng để nghịch nước đúng ngày 1/5. Cháu không biết bơi, le ve thế nào bị sụt chân đuối nước, mấy ngày không tìm thấy, sau đó trời mưa, sấm chớp ầm ầm thì xác mới nổi lên.

Trên em lòng hồ ở vừa rồi cũng xảy ra lũ quét từ thường nguồn về cả bản bị cuốn trôi, tìm thấy được 3 xác người lớn còn trẻ em 3 đứa thì không thấy. Đội công an bảo đi hơn trăm mét mất 2h đồng hồ vì lượng rác về quá dày.

Nowherelands

Xe buýt
Tính đến giờ là 07h30 ngày 13/8 gia đình đã thuê rất nhiều các đợt cano chạy dọc sông Đuống cả hạ lưu và thượng lưu nhưng ko có kết quả. Ông anh bị đuối nước ko ai biết luôn ( vì trong đoàn đi tắm có cả em gái vợ và chị vợ bơi gần bờ) Ông anh em bơi ra giữa sông cùng mấy người nhưng họ lần lượt vào bờ còn mỗi ông anh ko thấy vào. Mọi người còn lấy xe máy chạy xuống bến Thanh Am để đón và hỏi những người tắm ở đây vì nghĩ ông anh em bị trôi dạt xuống đây nhưng cũng không ai nhìn thấy.
Nếu trường hợp xấu nhất xảy ra thì có thể đội tìm xác thuê ở đấy nó đã lấy xác giấu đi rồi. Bọn này dã man lắm, chuyên ăn 2 mang kiểu gia đình thuê tìm nó ăn tiền thuê xong tìm được mang giấu đi, sau đấy đòi tiền lần 2, giá rất cao.
Đợt có người nhà bạn em chết ở cầu Thanh Trì mà chúng nó giấu rồi kéo ngược về chân cầu Vĩnh Tuy cho nổi lên để đòi tiền tìm thấy xác.

nghiadat2anhem

Xe buýt
Nếu trường hợp xấu nhất xảy ra thì có thể đội tìm xác thuê ở đấy nó đã lấy xác giấu đi rồi. Bọn này dã man lắm, chuyên ăn 2 mang kiểu gia đình thuê tìm nó ăn tiền thuê xong tìm được mang giấu đi, sau đấy đòi tiền lần 2, giá rất cao.
Đợt có người nhà bạn em chết ở cầu Thanh Trì mà chúng nó giấu rồi kéo ngược về chân cầu Vĩnh Tuy cho nổi lên để đòi tiền tìm thấy xác.
Có cả trường hợp thế này hả cụ ? Em và gd chưa nghĩ ra.

Xe nội lước

Xe container
Có cả trường hợp thế này hả cụ ? Em và gd chưa nghĩ ra.
Chuyện đó có thể tin đó cụ . Bố 1 nạn nhân từng kể rằng họ nhận tiền rồi cũng rà lưới các kiểu .. 1 hay 2 hôm đầu không đc . Họ yc tăng tiền 1 cục lớn . Gia đình bác ấy phải chấp nhận . Nhận tiền xong họ lái thuyền ra 1 điểm quăng 1 chài trúng luôn.

firefox4

Xe điện
Em đi sông thấy mấy cô chú ở đấy có kể chuyện này nên em nghĩ đây cũng là 1 khả năng.

tungbeo

Xe tăng
Nghe cụ kể thế mà sôi tiết thật sự nếu đúng như vậy thì bọn này ko còn là con người nữa r vì quá dã man và thất đức, e hết vốn từ để nói r., cạn lời. Đời đúng là ko gì là ko thể

minhmo

Xe cút kít
Mùa này các cụ bơi sông thì khó thật.
Dù sao cũng hy vọng, biết đâu như ai đó từng để dép và xe trên cầu Đông Trù.