[Funland] Tìm đồng môn Đại học Xây dựng (Hà Nội).

BốCuTôm

Xe buýt
Chào các Cụ, các Mợ.
Nhân thớt về ban nhạc Bức Tường, em nhận thấy trên đây có kha khá đồng môn Đại học Xây dựng (Hà Nội).
Vậy mong các Cụ, các Mợ đã và đang học ở Đại học Xây dựng xin điểm danh tại đây nhé.
Em xin tự giới thiệu: em học K41 nhưng tuổi thì K40 ạ.
Trân trọng./.
ông Quang đi lang thang thế

longmama

Xe điện
K34 đang thất nghiệp. Các cụ đồng môn ai có việc cho e làm với. Đang đói

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
K34 đang thất nghiệp. Các cụ đồng môn ai có việc cho e làm với. Đang đói
XD giờ thất nghiệp nhiều nhỉ, có thằng bạn e học XD thất nghiệp ở nhà 2 năm mới đi làm lại (do có 1 thằng bạn khác nó làm sếp nó biết ở nhà lâu nó kéo đi làm)

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Pilota

Xe điện
Wow... LC có những 2 vị GĐ Sở là CĐ à- Miền ấy dân CĐ ĐHXD phát tài cụ nhỉ-
Thế là cụ lại có mấy người bạn đồng môn để uống rượu chém gió rồi....thích thật
Chúc mừng cụ.

CĐ ĐHXD là như thế nào vậy cụ? Em chỉ biết có ĐHXD và CĐXD là 2 trường khác nhau. CĐXD ngày trước thì em không biết như thế nào, còn CĐXD thời bọn em học ĐHXD thì học hành rất chán. Em hay đi làm thuê đồ án cho đội đấy lấy tiền ăn mỳ tôm nên em biết. :))

ngxchinhs

Xe tải
CĐ ĐHXD là như thế nào vậy cụ? Em chỉ biết có ĐHXD và CĐXD là 2 trường khác nhau. CĐXD ngày trước thì em không biết như thế nào, còn CĐXD thời bọn em học ĐHXD thì học hành rất chán. Em hay đi làm thuê đồ án cho đội đấy lấy tiền ăn mỳ tôm nên em biết. :))
Cầu đường CĐ cụ ơi

114hangbong

Xe cút kít
Có bác thủ tướng giờ cũng là kỹ sư Kết Cấu thép đấy các cụ à :D
Làm gì có nghành kỹ sư kc thép cụ ơi. Chia ra khoa Xd trong đó có môn thép, bê tông.. thôi chứ không phân khoa riêng.

114hangbong

Xe cút kít
Mà như so yếu lý lịch ông ấy chỉ có học thôi chứ có hành nghề đâu. Được chọn làm cb cốt cán đào tạo chánh trị từ sớm mà.

Trần Tuệ Quang

[Tịch thu bằng lái]
Website
kenhtaichinh.com.vn
Nhớ thời Sinh Viên ĐHXD là chuỗi ngày say lướt khướt, ngồi quán trà đá bên phải cổng trường bắn thuốc và kể chuyện gái gú, tán phét và mua tài liệu quay bài trước mùa thi... đêm đêm sang ký túc xây dựng bên trong trường kinh tế quốc dân để dự sinh nhật, khi về bị cơ động đuổi bắt thường xuyên. Bị bắt thì vò nắm tiền lẻ 1,2 nghìn bên ngoài bọc tờ 5 nghìn dúi cho tụi nó.
Hôm nào rảnh mò vào ký túc xá sư phạm và ngoại ngữ ĐH Quốc Gia tán gái. Làm thơ, hát...các em gái ký túc xá khi đó yêu như điếu đổ.
Xe hết xăng, hết tiền gom được 3k dắt ra cây xăng chờ người bán cắm vòi vào bình liền bảo: Đổ giúp em 3 nghìn.
Bạn bè ở quê ra dù hết tiền nhưng muốn oai với bạn bèn tìm đồ đi cầm kiếm 100-200k thiết đãi bạn rượu ốc HITC bét nhè.
Say rượu mò đi lang thang cả đêm đánh nhau thường xuyên. Về muộn say khướt mò ra công viên ngủ, đi gia sư ứng được ít tiền thì lô đề và qua số 4 Hàng Tre lúc bấy giờ cá độ bóng đá. Hết tiền lại mò về Diễn, Nhổn thăm mấy đứa bạn và xin gói mì tôm sống lay lắt qua ngày.
Thời sinh viên ĐH say rượu em thường đi nghe bức tường hát lần nào đến đoạn cao trào cũng cởi áo nhảy như điên. Sau đi làm ở bộ say rượu(bộ xây dựng) thì cùng cty một anh đánh trống trong ban nhạc. Hồi đó hay gặp anh Lập chạy con Vespa cổ nhìn chất lừ, đi karaoke ae lúc nào cũng bật nhạc tranh nhau hát bông hồng thủy tinh, tâm hồn của đá...
Sau này bỏ việc ra ngoài làm, có lần anh Lập hát để kêu gọi ủng hộ ung thư cái hôm mưa to ở Giảng Võ ae đi khóc hết nước mắt. Khoảng hơn 1 tháng sau anh Lập mất, thương tiếc vô cùng.
Nếu anh Lập ko mất sớm thì sẽ còn sáng tác rất nhiều bài sẽ đi vào huyền thoại.
Một vài ký ức của em thời sinh viên, một thời để nhớ vì sống đúng bản chất phần con nhiều hơn phần người

AHDA

[Tịch thu bằng lái]

Zai_ngoan

Xe tải
Nhà cháu nhớ nhất xem phim ở nhà chú Ly...😀😀