[Funland] Tìm đất Hoà Lạc thời điểm này sao mà khó thế các cụ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kaka1984

Xe tải
Ko liên quan đến HL nhưng vì cứ đocj lắm bài rên rỉ rồi phán đất đai đóng băng giảm giá của nhiều cụ trên này mà em mua lỡ cái biệt thự ở Dương Nội. Sau 1 tháng quay lại cũng ko thể mua được với giâ cách đây 1 tháng.
Rút KN là thích thì chốt luôn và phải đi thực tế nhiều mới biết được! Ngồi nghe chém trên mạng này thì lỡ hết việc!
Đất nền HN từ đầu năm đến giờ tăng ko xuống cụ nhé, em bán hồi tháng 5 bây giờ hỏi lại tăng 6 giá. Đi vào thực tế thì mới biết đc, trên otofun này chém cho vui thôi cụ ah. :D

kstuan198

Xe tải
Cụ đó chắc dân chuyên, nêu nhiều tiêu chí để đỡ loạn nhưng khi mua sẽ gia giảm. Nếu tôi cũng đặt các tiêu chí như cụ này nhưng giảm xuống 300 m, không cần gần CNC làm g, xa cũng được; bắt buộc phải trong khu dân cư và đường oto tránh nhau trước cửa thì cậu có tìm được không? Đang nói Hòa Lạc nhé.
Cụ hiểu ý Em vì Em đã để yêu cầu đường trục láng hòa lạc - làng văn hóa. Có thể qua làng văn hóa 5-7km cũng ok mà.

quangkhunglong

Xe tăng
Đất nền HN từ đầu năm đến giờ tăng ko xuống cụ nhé, em bán hồi tháng 5 bây giờ hỏi lại tăng 6 giá. Đi vào thực tế thì mới biết đc, trên otofun này chém cho vui thôi cụ ah. :D
Vấn đề là vị trí cụ ạ. HN và SG đang khan hàng đất nền có vị trí đẹp (thế nào là đẹp thì bàn hơi mất thời gian, cụ tự xét vậy). Các căn liền kề của tớ đăng bán là có khách xem mua, kể cả sale làm trò thì bán vẫn lãi rất ổn. Nhưng tớ có một căn nhà phố trong ngõ nhỏ ở HN và một mảnh đất ở Gò Vấp, đăng bán từ trước Tết đến giờ không trôi được. Khách và sale đua nhàu dìm giá. Đăng trên này (nick khác, ke ke) và otosaigon thì toàn cụ hỏi thăm chứ không quan tâm, chán éo buồn trả lời nữa.

Kaka1984

Xe tải
Vấn đề là vị trí cụ ạ. HN và SG đang khan hàng đất nền có vị trí đẹp (thế nào là đẹp thì bàn hơi mất thời gian, cụ tự xét vậy). Các căn liền kề của tớ đăng bán là có khách xem mua, kể cả sale làm trò thì bán vẫn lãi rất ổn. Nhưng tớ có một căn nhà phố trong ngõ nhỏ ở HN và một mảnh đất ở Gò Vấp, đăng bán từ trước Tết đến giờ không trôi được. Khách và sale đua nhàu dìm giá. Đăng trên này (nick khác, ke ke) và otosaigon thì toàn cụ hỏi thăm chứ không quan tâm, chán éo buồn trả lời nữa.
Vâng đúng là tùy vị trí cụ ah. Đi mua mảnh đất cũng phải xem thực hư sáng nó thế nào, tối nó thế nào, có nhận xét riêng của mình, đi tin lời sale hết thì toi. Nhưng bđs nhiều khi nó rất điên khùng ko tính đc ạ.

bona13

Xe tăng
Gớm bác cứ chém, bác show em cái sổ đỏ ra đây xem nào. Em đang rao bán mảnh đất phố Mai Động đây, giá rao trước tết 5,7 tỷ, giờ xuống 5,2 tỷ cũng có thanh khoản được đâu. Bọn cò vạc thì suốt ngày bài ca đất khu hoàng mai tăng khiếp lắm...., mà nó có bán được cho mình đâu, toàn chém

Cụ toàn chém gió, giá toàn đi xuống lấy đâu mà tăng

Kaka1984

Xe tải
Gớm bác cứ chém, bác show em cái sổ đỏ ra đây xem nào. Em đang rao bán mảnh đất phố Mai Động đây, giá rao trước tết 5,7 tỷ, giờ xuống 5,2 tỷ cũng có thanh khoản được đâu. Bọn cò vạc thì suốt ngày bài ca đất khu hoàng mai tăng khiếp lắm...., mà nó có bán được cho mình đâu, toàn chém
Em chỉ chơi đất nền, các khu hình thành trong tương lại, ko chơi khu đã ổn định, đất nền ý của em là ko có nhà trên đó. Mảnh của cụ tầm này hơi to tiền. Từ tết đến giờ em toàn chơi du kích 3 tỷ đổ xuống thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Kaka1984

Xe tải
Em đi mua thực thấy vậy thì nói vậy, mỗi người một góc nhìn. Em chơi theo kiểu chọn chỗ có khả năng tăng giá hoặc đang tăng giá, các khu đang đầu tư hạ tầng là múc cụ ah.

bona13

Xe tăng
Em đi mua thực thấy vậy thì nói vậy, mỗi người một góc nhìn. Em chơi theo kiểu chọn chỗ có khả năng tăng giá hoặc đang tăng giá, các khu đang đầu tư hạ tầng là múc cụ ah.
Cụ chọn toàn được chỗ có khả năng tăng giá như vậy thì em gọi cụ là siêu cao thủ luôn ấy ạ, đã đầu tư là 50/50 hết, không ai khẳng định được thắng như vậy đâu cụ

cobangchuacotien

Xe tăng
Cụ thể đỏ đâý, Hà Nội tăng giảm tùy chỗ. Chỗ nào đường xá đang làm sắp xong cũng chỉ đứng giá hoặc giảm nhẹ. Hầu như là không tăng, giảm nhẹ cụ ạ.

Kaka1984

Xe tải
Cụ chọn toàn được chỗ có khả năng tăng giá như vậy thì em gọi cụ là siêu cao thủ luôn ấy ạ, đã đầu tư là 50/50 hết, không ai khẳng định được thắng như vậy đâu cụ
Em có nói thắng 100% câu nào đâu. Nhiều khi ăn may là chính mà cụ.

Kaka1984

Xe tải
Cụ thể đỏ đâý, Hà Nội tăng giảm tùy chỗ. Chỗ nào đường xá đang làm sắp xong cũng chỉ đứng giá hoặc giảm nhẹ. Hầu như là không tăng, giảm nhẹ cụ ạ.
Vâng cũng chỉ mong đừng đen thôi cụ, em đầu tư cò con túc tắc.

mig_vn

Xe tải
E có mảnh 18k m2 tại Đồng Chằm đây (đất 50 năm) muốn cho ra đi đây, cccm quan tâm ko ạ.

Th
Bắt đâu vào việc rồi đấy. 285 m thì cũng xêm xêm với 300 m rồi. Nếu hạ xuống 250m và mặt tiền 7-8 m thôi thì sao? Còn nếu mảnh 1.5 tỏi đó chủ nhà thiện chí bán và đàm phán giá thì tớ cũng đi xem.
Bán rồi cụ ơi, nay em mất nguyên ngày mà không kịp cọc được lô nào 😿 toàn bị chậm 1 nhịp

Chủ đề này mà cãi nhau thì có mà đến lúc dắt nhau xuống hố rồi cũng chẳng có hồi kết . Còn ở đây vấn đề là cuộc chơi nào cũng có kẻ thắng người thua. Kẻ thua có thể do thiếu kỹ năng , Thiếu kiến thức , hoặc cũng có thể do thiếu may mắn . Vậy nên đùng vì lô đất của mình tăng hay giảm mà đánh giá thị trường nó khó lắm. Chỗ bác giảm chỗ em nó tăng 😁

Trạng thái
Thớt đang đóng