[Funland] Tìm chốn không khói thuốc (xin phép các cụ hút thuốc đừng vào đọc)

khanhtx8

Xe tăng
Em không ngồi vỉa hè cụ à. Em nói các quán ăn sáng cafe trông cao cấp chút đấy ạ
Thế thì hơi lạ ạ, vì em cũng hay ngồi mà ko thấy ai hút trong điều hòa. Còn mảng ăn thì em ko rõ thì hầu hết em ăn vỉa hè, các quán em hay ăn có điều hòa thì giơ điếu thuốc lên đã đc nv họ nhắc ra khu vực hút thuốc rồi

Newbaby

Xe hơi
Em nghe mùi thuốc lá thấy cũng khó chịu thật, phải tự mình thích nghi thôi. Nhưng lâu lâu cũng khó tránh được ngửi khói thuốc thụ động :(

z300

Xe điện
Có quán Highland to tướng ở cạnh nhà hát lớn đó, cụ ở trên phố mà không biết bằng bọn em ở tỉnh ;))
Không có ăn sáng, chỉ cà phê thôi cụ. Mùa mát em cũng thi thoảng đến ngồi ở ngoài sân. Phía trong hầm em đánh giá tối tăm âm u, em không thích lắm.

z300

Xe điện
Cụ muốn tìm 1 chốn riêng không khói thuốc ở xứ này là hơi khó.
Hay là cụ Di cư đi :D
Em biết chắc chắn ở Mặt Trăng và Sao Hoả là chỗ bọn hút thuốc chưa đặt chân tới :D
Đa số các nước họ làm luật cấm hút thuốc công cộng triệt để 100% cụ ạ. Phạt nặng và họ ý thức nhiều năm nên ok lắm. Em là người Việt và yêu Việt nên em quay về Việt Nam 10 năm nay và vẫn rất thích. Chỉ là muốn tìm chỗ không khói thuốc. Hy vọng ngày càng nhiều chỗ không khói thuốc ;)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đa số các nước họ làm luật cấm hút thuốc công cộng triệt để 100% cụ ạ. Phạt nặng và họ ý thức nhiều năm nên ok lắm. Em là người Việt và yêu Việt nên em quay về Việt Nam 10 năm nay và vẫn rất thích. Chỉ là muốn tìm chỗ không khói thuốc. Hy vọng ngày càng nhiều chỗ không khói thuốc ;)
Cụ cứ nuôi hy vọng đi :)
Đến Singapore e vẫn còn bọn hút thuốc bên ngoài nha :)

gotoancau

Xe buýt
Em cai thuốc được 6-7 năm rồi nhưng thỉnh thoảng nhậu nhẹt, đá tí cafe cũng phải làm điếu cho đỡ quên mùi, có điều em sẽ tìm chỗ góc, vắng người để hút cho thoải mái.
Chết, thế này dễ tái nghiện đấy cụ. Em cũng bỏ được 3 năm rồi, nhưng từ khi bỏ là tuyệt đối không hút hơi nào.

Rivers

Xe container
Chết, thế này dễ tái nghiện đấy cụ. Em cũng bỏ được 3 năm rồi, nhưng từ khi bỏ là tuyệt đối không hút hơi nào.
Trước khi bỏ hẳn em cũng bỏ vài lần nên nhờn ren rồi cụ, thỉnh thoảng hút cũng chẳng sao, với lại tính em không quen hút thuốc ở nhà hoặc cạnh những người ko hút nên cũng hạn chế khá nhiều khả năng tái nghiện.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hehe quả thực đang lên kế hoạch bác à ;) Bác đoán quá tài tình
Cụ đi Tây thì lấy đâu ra bún phở buổi sáng?
Mà cụ nói không ăn được đồ Tây thì sống ở Tây như thế nào nhể?
Nếu cụ qua Canada thì dân hút "cỏ cần" tự do, mùi ngào ngạt ngoài phố!

Quán bán "cỏ" ở trung tâm Toronto, Canada:

z300

Xe điện
Cụ đi Tây thì lấy đâu ra bún phở buổi sáng?
Mà cụ nói không ăn được đồ Tây thì sống ở Tây như thế nào nhể?
Nếu cụ qua Canada thì dân hút "cỏ cần" tự do, mùi ngào ngạt ngoài phố!

Quán bán "cỏ" ở trung tâm Toronto, Canada:
di đường sao em không biết, chứ vaof quán, cửa hành, toà nhà … không có chuyện hút thoải mái đâu cụ. Tất nhiên em chỉ chơi thăm thú chứ không sống ở Canada nên không biết tuyệt đối. Nhưng bạn bè em thì các nơi. Cụ chắc cũng có, cụ hỏi biết ngay.

Tuy nhiên, thớt này em không định tranh luận đúng sai cá nhân việc cụ hút thuốc. Luật Việt Nam Là cấm cụ aj.

em chỉ hỏi tìm chỗ những người không hút thuốc như em đến giải trí thôi :)

z300

Xe điện
Cụ cứ nuôi hy vọng đi :)
Đến Singapore e vẫn còn bọn hút thuốc bên ngoài nha :)
Em đang hỏi về quán ăn sáng và cafe có chỗ không hút thuốc mà, em can thiệp gì việc hút thuốc ngoài đường của các cụ đâu ạ hihi

Trần Đoành.

Xe container

XL Điện

Xe tăng
Theo các cụ khói thuốc lá có độc hại khí thải của động cơ ko ạ? Em ở bản lên phố đi xe muốn mở cửa xe ra hóng chút không khí thủ đô mà thấy ngột ngạt quá. Không trong lành như trên bản em.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tại sao ko dám, hút thuốc mà lịch sự thì có quyền vả vào mồm những đứa chửi người hút thuốc lịch sự
Chỉ khi nào luật pháp cấm tiệt ko đc hút thuốc thì lúc ấy nó lại là vấn nạn của xh
Lão anh giúp em tự tin hẳn. Hum nào cho em qua thẩm điếu nhà Đoành nhé ;))

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ phải nên hiểu hút thuốc ở hành lang và ban công riêng là 2 việc khác nhau. Cụ đừng mượn cớ chửi càn tất cả. Chửi phải đúng chỗ, chửi ngẫn quá gặp thằng du côn nó đập cho tòe mỏ ra :D
TRong các comment không nói từ nào ban công mà cứ nhai đi nhai lại thế. Hút thuốc ở hàng lang, cầu thang gặp thằng du côn nó đấm vào m~ thì gẫy răng ăn c cụ ạ! :D

Trần Đoành.

Xe container
Theo các cụ khói thuốc lá có độc hại khí thải của động cơ ko ạ? Em ở bản lên phố đi xe muốn mở cửa xe ra hóng chút không khí thủ đô mà thấy ngột ngạt quá. Không trong lành như trên bản em.
Khói thuốc có hại là vấn đề ko bàn cãi
Còn khí thải động cơ độc gấp nhiều lần cụ ạ