[Funland] Tìm chốn không khói thuốc (xin phép các cụ hút thuốc đừng vào đọc)

z300

Xe điện
Mời Cụ vào các KS 5 sao (Metropole, Marriot, Melia, Inter Continental, Sheraton chẳng hạn) thì sẽ có phòng ăn riêng không hút thuốc.
Còn quán xá bình dân ngoài đường phố thì khó rồi.
Những nơi đó thứ nhất xa em, thứ hai đồ ăn thực dân công nghiệp không hợp khẩu vị dân Việt rau muống như em.
Công nhận em rất thích buffet sáng của Intercon Hồ tây, cafe khá ngon. Chỗ này thi thoảng cuối tuần em cho các cháu lên chơi thôi. Hàng ngày đi lại nó không thuận. Sheraton của cụ thì buffet tối ngon tuyệt, nhất là hải sản. Vâng nhưng em chỉ tìm chỗ ăn sáng cà phê bình dân phố cổ/bờ hồ thôi. Em là người bình thường ạ, chỉ mong tìm chỗ không hút thuốc.

rõ ràng LUẬT CẤM MÀ NHỈ?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em rất sợ khói thuốc. Em ở trung tâm Hà nội, gần Bờ Hồ. Sáng thì em hay ăn sáng quanh mấy quán sạch sẽ, đồ ăn tương đối ok, cafe các loại, chỗ ngồi khá thoải mái. Tối cũng hay ăn một số quán trong trung tâm, các món bình thường người Hà nội vẫn ăn. Về quán, địa điểm, chất lượng, phục vụ khá vừa ý.

TUY NHIÊN, nhiều năm nay em cứ cấn cá tìm 1 quán có chỗ riêng không hút thuốc mà không được. Tìm hơn 10 năm rồi ạ. Thi thoảng đi công chuyện tiếp khách ra các quận Cầu Giấy hay Tây Hồ thì quán nào cũng cho lẫn lộn hút thuốc xì gà nồng nặc kinh tởm!

Em chợt nghĩ OF bao la biết đâu có cụ nào biết có quán nào: ăn sáng cà phê và ăn tối mà có khu/phòng riêng cho thiểu số những người không hút thuốc ở Hà Nội không thì giới thiệu em với. Em đội ơn các cụ nhiều.
Ở trung tâm hà nội thì cụ đưa gia đình vào Metropol nha :)

z300

Xe điện
Bác ở bờ hồ mà k nhận ra quán này thì bác còn phải sống chung với mùi khói thuốc ( kinh tởm )nhiều ạ.
Hihi em biết ít nên em mới lên đây hỏi các cụ. Như em nói ban đầu em chuyên ngồi Paris Deli ở Phan Chu Trinh. Năm nay sửa lại quán xong cho hút thuốc thoải mái. 10 năm trước đây là phòng trong cùng là cấm hút thuốc cụ à

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Highland gần chỗ em không có mấy. Nó lại không có ăn sáng cụ à. Cám ơn cụ, để em ngó xem gần em có highland và có quán ăn sáng nào gần đó nữa không.
Sáng trước khi đi làm thì nhà em hay ngồi 1 chỗ thôi, ăn sáng và cà phê luôn cụ à, không có nhiều time chạy và đỗ xe
Có quán Highland to tướng ở cạnh nhà hát lớn đó, cụ ở trên phố mà không biết bằng bọn em ở tỉnh ;))

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ kiếm phòng máy lạnh. Có ai hút thuốc trong đó đâu. Thường những người nhiều tuổi uống CF thì phần đông hút thuốc + chè + rượu. Lớp trẻ giờ ít hút thuốc.

Còm này cụ chửi càn. Nhà cụ thì cụ đóng cửa lại học mở cửa ra tùy. Người khác hút thuốc ở ban công nó không xâm phạm gì nhà cụ, cụ không chịu được thì đóng cửa lại :))
Em ở CC cũng thỉnh thoảng có con dở người nào đăng trên PB kêu nhà ông nào hút thuốc, mùi bay vào nhà nó. Người ta chửi cho ngu như con bò ấy, thấy mùi thuốc lá hoặc người ta hút thuốc thì vào nhà đóng cửa lại. Lại đăng FB để kêu người khác không hút, mà mình thì cứ ở ban công :))
Em hút thuốc thì đúng là ko dám hút ở hành lang chung cư. (Mặc dù báo khói hỏng) nhưng ban công thì gió nó cuốn đi ngay sau khi hút xong chứ lấy đâu mùi
Còn em ko hiểu cụ chủ hay mợ chủ nói không tìm được quán k có khói thuốc là không đúng.
Em hút thuốc mà chưa tìm được quán nào có điều hoà có phòng hút thuốc cả. Nọ thằng em mở quán em ỏ tách riêng 2 phòng. 1 phòng không khói thuốc và 1 phòng có hút thuốc, Phòng có hút thuốc lắp quạt thông gió mạnh vào để ko có mùi

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Hihi em biết ít nên em mới lên đây hỏi các cụ. Như em nói ban đầu em chuyên ngồi Paris Deli ở Phan Chu Trinh. Năm nay sửa lại quán xong cho hút thuốc thoải mái. 10 năm trước đây là phòng trong cùng là cấm hút thuốc cụ à
Vậy bác hỏi thì bác cũng nên dùng từ ngữ cho thích hợp với ngữ cảnh. Chứ bác dùng từ sai ngữ cảnh như vậy thì em cũng thấy tự ái. Thân ái.
Còn quán đó thì...bên kia hồ bác ạ. Tự bác GG nhé!

z300

Xe điện
Cụ vào một số quán lớn kiểu hải sản biển đông, thế giới hải sản, hoặc bia thu hằng, cường hói, bia mẫn, nhậu tự do..... có đến cả trăm quán lớn có phòng VIP, cụ và khách cứ vào đó thoải mái, tách biệt với các khách hàng khác :))
Dạ em nói quán ăn tối bình thường thoi cụ. Trước dịch Covid em vẫn ăn tối ở Cơm Phố. ở phố Lê Văn Hưu. Sau dịch hàng đó họ nghỉ luôn, tiếc lắm. Ai ăn ở Cơm phố là biết cơm nóng canh ngọt, đặc sản có, bình dân có. Gọi là mắc hơn bình dân chút thôi.

sau dịch em chuyển ra cây cau check check quán ngon cuối trần hưng đạo, cũng ngon, nhưng đây chuyên đặc sản, ăn hơi ngán.
giờ tối ăn ở nhà chán vì em nấu không ngon hehe

z300

Xe điện
Vậy bác hỏi thì bác cũng nên dùng từ ngữ cho thích hợp với ngữ cảnh. Chứ bác dùng từ sai ngữ cảnh như vậy thì em cũng thấy tự ái. Thân ái.
Còn quán đó thì...bên kia hồ bác ạ. Tự bác GG nhé!
Sorry bác lần nữa nhé.
à, lạc thuỷ phải không bác? Tks bác

khanhtx8

Xe tăng
Nhà em rất sợ khói thuốc. Em ở trung tâm Hà nội, gần Bờ Hồ. Sáng thì em hay ăn sáng quanh mấy quán sạch sẽ, đồ ăn tương đối ok, cafe các loại, chỗ ngồi khá thoải mái. Tối cũng hay ăn một số quán trong trung tâm, các món bình thường người Hà nội vẫn ăn. Về quán, địa điểm, chất lượng, phục vụ khá vừa ý.

TUY NHIÊN, nhiều năm nay em cứ cấn cá tìm 1 quán có chỗ riêng không hút thuốc mà không được. Tìm hơn 10 năm rồi ạ. Thi thoảng đi công chuyện tiếp khách ra các quận Cầu Giấy hay Tây Hồ thì quán nào cũng cho lẫn lộn hút thuốc xì gà nồng nặc kinh tởm!

Em chợt nghĩ OF bao la biết đâu có cụ nào biết có quán nào: ăn sáng cà phê và ăn tối mà có khu/phòng riêng cho thiểu số những người không hút thuốc ở Hà Nội không thì giới thiệu em với. Em đội ơn các cụ nhiều.
Thường các nhà hàng cao cấp và khách sạn 5 sao sẽ ko có khói thuốc mợ ạ. Mợ có thể đến những chỗ đó đảm bảo sẽ ko bị khói thuốc vì ông nào châm hay cầm điếu thuốc lên là sẽ bị nhắc nhở ngay

Sáng mợ cứ lên InterContinental, Metropole, Melia, JW Marriott ăn sáng, em đảm bảo ko mùi khói. Ăn xong thích cafe hay trà chiều cũng đều rất OK

Em là người hút thuốc, thường thì thấy trẻ nhỏ hay bà bầu thì cũng tự dập nếu ở các quán vỉa hè, còn trong điều hòa thì tuyệt đối ko bao giờ châm, trừ khi đó là phòng làm việc của em hoặc phòng riêng của đối tác. Ngay cả thế nếu bên cạnh họ nhắc thì cũng sẽ dập ngay, nếu nên mợ thấy khó chịu có thể nhắc họ 1 tiếng 1 cách lịch sự thì cũng ko ai nỡ đốt thuốc tiếp

z300

Xe điện
Trong KĐT Times City có 1 quán Starbucks nữa.

Có quán Twiter Beans Coffee ( rất nhiều ở các Khu đô thị cao cấp) cũng có phong cách na ná Starbucks.
Thanks bác, đó xa, tắc đường em cũng ít ra. Cafe Starbucks là món nghiện của em trong ngày đó

z300

Xe điện
Lạ nhỉ, e cũng hay ăn uống ngoài, quán cf ko hút thuốc thì đầy, quán ăn thì cũng tuỳ chỗ, phòng điều hoà thì chả ai hút chả cần cấm, trừ những ông vô văn hoá quá thôi. Bản thân e cũng hút nên đi ăn uống tìm chỗ hút thuốc mùa hè cũng vất vả lắm 🤣. Bản thân e có cái quán nước nho nhỏ chả cần dán bảng no-smkoing kh cũng ko hút, có hút cũng tự động ra ngoài
Mong ngày càng nhiều người ý thức như bác!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mùi thuốc và mùi đót thuốc là kinh bác à. Em không nói người hút là kinh tởm. Em cũng đã xin các bác hút thuốc đừng vào rồi.
xã hội Việt nam ngày nay là của những người hút thuốc! Chúng em là thiểu số rất nhỏ.
nhỡ có lời thất ý thì tạ lỗi các bác hút thuốc =))

em nhìn không ra tên quán, bác chỉ em cái. Tks bác
Cụ muốn tìm 1 chốn riêng không khói thuốc ở xứ này là hơi khó.
Hay là cụ Di cư đi :D
Em biết chắc chắn ở Mặt Trăng và Sao Hoả là chỗ bọn hút thuốc chưa đặt chân tới :D

z300

Xe điện
Thường các nhà hàng cao cấp và khách sạn 5 sao sẽ ko có khói thuốc mợ ạ. Mợ có thể đến những chỗ đó đảm bảo sẽ ko bị khói thuốc vì ông nào châm hay cầm điếu thuốc lên là sẽ bị nhắc nhở ngay

Sáng mợ cứ lên InterContinental, Metropole, Melia, JW Marriott ăn sáng, em đảm bảo ko mùi khói. Ăn xong thích cafe hay trà chiều cũng đều rất OK

Em là người hút thuốc, thường thì thấy trẻ nhỏ hay bà bầu thì cũng tự dập nếu ở các quán vỉa hè, còn trong điều hòa thì tuyệt đối ko bao giờ châm, trừ khi đó là phòng làm việc của em hoặc phòng riêng của đối tác. Ngay cả thế nếu bên cạnh họ nhắc thì cũng sẽ dập ngay, nếu nên mợ thấy khó chịu có thể nhắc họ 1 tiếng 1 cách lịch sự thì cũng ko ai nỡ đốt thuốc tiếp
Như em còm rồi, rất mong nhiều bác ý thức như bác ạ

khanhtx8

Xe tăng
Những nơi đó thứ nhất xa em, thứ hai đồ ăn thực dân công nghiệp không hợp khẩu vị dân Việt rau muống như em.
Công nhận em rất thích buffet sáng của Intercon Hồ tây, cafe khá ngon. Chỗ này thi thoảng cuối tuần em cho các cháu lên chơi thôi. Hàng ngày đi lại nó không thuận. Sheraton của cụ thì buffet tối ngon tuyệt, nhất là hải sản. Vâng nhưng em chỉ tìm chỗ ăn sáng cà phê bình dân phố cổ/bờ hồ thôi. Em là người bình thường ạ, chỉ mong tìm chỗ không hút thuốc.

rõ ràng LUẬT CẤM MÀ NHỈ?
Mợ ngồi vỉa hè mà tìm quán ko khói thuốc thì khó lắm :D
Mợ cứ hình dung là bình dân thì nó đại trà, đại trà thì việc có khói thuốc hoàn toàn là khó tránh khỏi, chỉ có cách lịch sự nhắc họ thôi vì chủ quán cũng ko cấm, nhà nước cũng ko cấm thì chọn lựa lúc đó tùy thuộc và các cá nhân. Em đi với con nhỏ thỉnh thoảng cũng phải nhờ các bác ấy dập thuốc và chưa bao giờ bị từ chối khi mình đề nghị 1 cách lịch sự

z300

Xe điện
Mợ ngồi vỉa hè mà tìm quán ko khói thuốc thì khó lắm :D
Mợ cứ hình dung là bình dân thì nó đại trà, đại trà thì việc có khói thuốc hoàn toàn là khó tránh khỏi, chỉ có cách lịch sự nhắc họ thôi vì chủ quán cũng ko cấm, nhà nước cũng ko cấm thì chọn lựa lúc đó tùy thuộc và các cá nhân. Em đi với con nhỏ thỉnh thoảng cũng phải nhờ các bác ấy dập thuốc và chưa bao giờ bị từ chối khi mình đề nghị 1 cách lịch sự
Em không ngồi vỉa hè cụ à. Em nói các quán ăn sáng cafe trông cao cấp chút đấy ạ

z300

Xe điện
cạnh nhà e có quán cà phê chủ nhà tự mở,gọi là mở nhưng là nơi tụ tập bạn bè là chính,khách vào uống có khi còn nói hôm nay hết đồ uống rồi:D
Có 1 điều e thấy khó hiểu là toàn thanh niên ngoài 30 nhưng đốt thuốc như đốt rơm rạ. Ngồi trong nhà hút cho nhau ngửi,lôi con cái đến chơi với nhau toàn trẻ con nhưng các bố thì vẫn ngồi đốt thuốc vô tư ko cần để ý trẻ con bên cạnh. Chẳng nhẽ bây giờ ý thức và hiểu biết của các thanh niên kém vậy sao?
Bình thường trong nhà e,nếu thèm thuốc thì e chạy ra quán trà đá vỉa hè làm chén chè với điếu thuốc bắn xong mới vào nhà. Tuyệt đối ko bao giờ hút thuốc trong nhà có vợ con,còn tụ tập bạn bè thì thường bọn e ra quán có chỗ riêng ngồi,hoặc ngồi tại nhà thì chỉ uống chứ ko bao giờ hút thuốc.
Đằng này các thanh niên kia hút trong nhà từ sáng đến tối,con trẻ chơi trong nhà hít đủ. Là e thì e ko hiểu nổi hiểu biết họ kém vậy,đầu độc mình còn đầu độc cả con mình. Đi qua mà thấy trong nhà khói thuốc mờ mịt trộn lẫn mùi cà phê. Có khi bọn trẻ con nó ngửi quen rồi thành nghiện chứ ko thấy khó chịu.
Hiện tượng này em thấy rất nhiều ở các quán cafe khu triệu việt vương hay ngọc khanhs … các bố mẹ trẻ hay mang con bé tý đến hít thuốc lá