[Funland] Tìm chốn không khói thuốc (xin phép các cụ hút thuốc đừng vào đọc)

duongqua

Xe container
cạnh nhà e có quán cà phê chủ nhà tự mở,gọi là mở nhưng là nơi tụ tập bạn bè là chính,khách vào uống có khi còn nói hôm nay hết đồ uống rồi:D
Có 1 điều e thấy khó hiểu là toàn thanh niên ngoài 30 nhưng đốt thuốc như đốt rơm rạ. Ngồi trong nhà hút cho nhau ngửi,lôi con cái đến chơi với nhau toàn trẻ con nhưng các bố thì vẫn ngồi đốt thuốc vô tư ko cần để ý trẻ con bên cạnh. Chẳng nhẽ bây giờ ý thức và hiểu biết của các thanh niên kém vậy sao?
Bình thường trong nhà e,nếu thèm thuốc thì e chạy ra quán trà đá vỉa hè làm chén chè với điếu thuốc bắn xong mới vào nhà. Tuyệt đối ko bao giờ hút thuốc trong nhà có vợ con,còn tụ tập bạn bè thì thường bọn e ra quán có chỗ riêng ngồi,hoặc ngồi tại nhà thì chỉ uống chứ ko bao giờ hút thuốc.
Đằng này các thanh niên kia hút trong nhà từ sáng đến tối,con trẻ chơi trong nhà hít đủ. Là e thì e ko hiểu nổi hiểu biết họ kém vậy,đầu độc mình còn đầu độc cả con mình. Đi qua mà thấy trong nhà khói thuốc mờ mịt trộn lẫn mùi cà phê. Có khi bọn trẻ con nó ngửi quen rồi thành nghiện chứ ko thấy khó chịu.

vneseman

Xe lăn
Em cũng không chịu được mùi thuốc lá. Nhưng giờ các quán cà phê hoặc nhà hàng đều có điều hòa và thường là sẽ cấm hút thuốc trong đó. Nếu không dấn thêm tý để nâng lên quán sang choảnh tý là cũng không khói thuốc.

Thắng Formosa

Xe tăng
Cụ kiếm phòng máy lạnh. Có ai hút thuốc trong đó đâu. Thường những người nhiều tuổi uống CF thì phần đông hút thuốc + chè + rượu. Lớp trẻ giờ ít hút thuốc.

Còm này cụ chửi càn. Nhà cụ thì cụ đóng cửa lại học mở cửa ra tùy. Người khác hút thuốc ở ban công nó không xâm phạm gì nhà cụ, cụ không chịu được thì đóng cửa lại :))
Em ở CC cũng thỉnh thoảng có con dở người nào đăng trên PB kêu nhà ông nào hút thuốc, mùi bay vào nhà nó. Người ta chửi cho ngu như con bò ấy, thấy mùi thuốc lá hoặc người ta hút thuốc thì vào nhà đóng cửa lại. Lại đăng FB để kêu người khác không hút, mà mình thì cứ ở ban công :))
Lớp trẻ ít hút thuốc là đúng rồi, bởi chúng hút nhiều mà.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

ong dat

Xe tăng
Cái này thì đúng, lẽ ra việc ko hút thuốc ở nơi công cộng là đương nhiên, và bọn nghiện thuốc phải đi tìm chỗ mà hút chứ ko phải bắt người khác phải tìm chỗ ko có mùi thuốc lá!
Cũng khổ thân mấy lão nghiện lắm, thuốc nó lại phải đi cùng với rượu, với chè, với coffe ... chẳng lẽ uống một ngụm lại chạy ra ngoài hút một hơi hay sao !

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nhà em rất sợ khói thuốc. Em ở trung tâm Hà nội, gần Bờ Hồ. Sáng thì em hay ăn sáng quanh mấy quán sạch sẽ, đồ ăn tương đối ok, cafe các loại, chỗ ngồi khá thoải mái. Tối cũng hay ăn một số quán trong trung tâm, các món bình thường người Hà nội vẫn ăn. Về quán, địa điểm, chất lượng, phục vụ khá vừa ý.

TUY NHIÊN, nhiều năm nay em cứ cấn cá tìm 1 quán có chỗ riêng không hút thuốc mà không được. Tìm hơn 10 năm rồi ạ. Thi thoảng đi công chuyện tiếp khách ra các quận Cầu Giấy hay Tây Hồ thì quán nào cũng cho lẫn lộn hút thuốc xì gà nồng nặc kinh tởm!

Em chợt nghĩ OF bao la biết đâu có cụ nào biết có quán nào: ăn sáng cà phê và ăn tối mà có khu/phòng riêng cho thiểu số những người không hút thuốc ở Hà Nội không thì giới thiệu em với. Em đội ơn các cụ nhiều.
Mời Cụ vào các KS 5 sao (Metropole, Marriot, Melia, Inter Continental, Sheraton chẳng hạn) thì sẽ có phòng ăn riêng không hút thuốc.
Còn quán xá bình dân ngoài đường phố thì khó rồi.

Rivers

Xe container
Cũng khổ thân mấy lão nghiện lắm, thuốc nó lại phải đi cùng với rượu, với chè, với coffe ... chẳng lẽ uống một ngụm lại chạy ra ngoài hút một hơi hay sao !
Em cai thuốc được 6-7 năm rồi nhưng thỉnh thoảng nhậu nhẹt, đá tí cafe cũng phải làm điếu cho đỡ quên mùi, có điều em sẽ tìm chỗ góc, vắng người để hút cho thoải mái.

antidau

Xe container
Trước gần chỗ em có Starbucks ở gần Metropole nhưng bị đóng cửa từ năm ngoái rồi. Trung tâm Hà nội chỏ còn ở gần Nhà thờ và cuối Bà triệu, chỗ đỗ xe không có, rất bất tiện. Ngoài ra Starbuck dù là món khoái khẩu của em nhưng đồ ăn là đồ bánh khô (em thì quen ăn đồ phở bún Việt Nam). Chỗ ngồi của Starbucks nó kiểu fastfood không thoải mái như mấy quán em đang nói. Giá cả thì same same
Không hút thuốc thì ngoài Starbucks ra chỉ có vào McDonald đầu bờ hồ ngồi uống Cafe và ăn bánh Burger thôi. Trong McDonald có McCafe nhé cụ
Hoặc vào Circle K ngồi uống cafe 15k + ăn bánh mỳ, bánh bao, bánh giò trong đó vừa rẻ vừa không có ai hút thuốc cả. Cháu phím cụ ngồi ở ngã 4 Ô Đông Mác, lên tầng 2 bàn ghế nhiều.
Cụ cứ ngồi CircleK khoe cái chìa khóa xe ô tô giắt thắt lưng có khi kiếm được SGBB học cấp 3 với sinh viên dễ dàng chả phải cần qua mấy thằng cò ;))

Chỉnh sửa cuối:

Batman

Xe điện
Nhà em rất sợ khói thuốc. Em ở trung tâm Hà nội, gần Bờ Hồ. Sáng thì em hay ăn sáng quanh mấy quán sạch sẽ, đồ ăn tương đối ok, cafe các loại, chỗ ngồi khá thoải mái. Tối cũng hay ăn một số quán trong trung tâm, các món bình thường người Hà nội vẫn ăn. Về quán, địa điểm, chất lượng, phục vụ khá vừa ý.

TUY NHIÊN, nhiều năm nay em cứ cấn cá tìm 1 quán có chỗ riêng không hút thuốc mà không được. Tìm hơn 10 năm rồi ạ. Thi thoảng đi công chuyện tiếp khách ra các quận Cầu Giấy hay Tây Hồ thì quán nào cũng cho lẫn lộn hút thuốc xì gà nồng nặc kinh tởm!

Em chợt nghĩ OF bao la biết đâu có cụ nào biết có quán nào: ăn sáng cà phê và ăn tối mà có khu/phòng riêng cho thiểu số những người không hút thuốc ở Hà Nội không thì giới thiệu em với. Em đội ơn các cụ nhiều.
Cụ cứ tìm quán cafe văn phòng, chứ vừa thích không gian tự nhiên lại vừa không thích ngửi mùi thuốc lá thì bó tay.
Em ngồi trong Fotuna cũng thấy không ai được hút thuốc. Chắc chỗ cụ thì sang Melia hoặc Hillton

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Không hút thuốc thì ngoài Starbucks ra chỉ có vào McDonald đầu bờ hồ ngồi uống Cafe và ăn bánh Burger thôi. Trong McDonald có McCafe nhé cụ
Hoặc vào Circle K ngồi uống cafe 15k + ăn bánh mỳ, bánh bao, bánh giò trong đó vừa rẻ vừa không có ai hút thuốc cả ;))
Khổ nỗi là cụ ấy lại thích đồ ăn bún phở Việt Nam? >:D<

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

Riêng cái từ bác dùng ( kinh tởm ) thì hiểu rằng bác ntn rồi.
Và thiếu gì nơi,gì quán không cần treo biển no smoking mà những người vào đó dù họ có nghiện thuốc họ cũng tự ý thức là k hút nơi đó...

HH1993

[Tịch thu bằng lái]

Vào đây đi cụ thớt. Đảm bảo k kinh tởm đâu. Em vào đó muốn hút thuốc là em ra cửa.
Và em là loại đáng kinh tởm đây.

Chỉnh sửa cuối:

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì đúng, lẽ ra việc ko hút thuốc ở nơi công cộng là đương nhiên, và bọn nghiện thuốc phải đi tìm chỗ mà hút chứ ko phải bắt người khác phải tìm chỗ ko có mùi thuốc lá!
Xã hội là chung. Có người thích cái này,nghiện cái kia...

Nhưng trên một diễn đàn mà bác dùng ( bọn nghiện) thì chắc rằng văn hóa của bác chỉ xứng ở những nơi mà tư duy,cách hành xử....giống như bác.
Nói thế này:
Chúng tôi nghiện những gì luật pháp không cấm.
Ok!
Còn những người nghĩ là mình thượng đẳng,nghĩ là mình ở tầm khác của xã hội thì tự biết tìm đến nơi xứng với mình chứ k phải cào phím.
Đó là Văn hóa.

Chỉnh sửa cuối:

z300

Xe điện
Cháu ngồi vỉa hè ăn phở Khôi Hói - Hàng Vải cũng có ai hút thuốc đâu nhỉ ? ;))
Dạ hành vải xa em, em tìm quán cafe có ăn sáng cụ à. Quành nhà em thì bún miến phở vìa hè cũng nhiều ;)

z300

Xe điện
Riêng cái từ bác dùng ( kinh tởm ) thì hiểu rằng bác ntn rồi.
Và thiếu gì nơi,gì quán không cần treo biển no smoking mà những người vào đó dù họ có nghiện thuốc họ cũng tự ý thức là k hút nơi đó...
Mùi thuốc và mùi đót thuốc là kinh bác à. Em không nói người hút là kinh tởm. Em cũng đã xin các bác hút thuốc đừng vào rồi.
xã hội Việt nam ngày nay là của những người hút thuốc! Chúng em là thiểu số rất nhỏ.
nhỡ có lời thất ý thì tạ lỗi các bác hút thuốc!

z300

Xe điện

Vào đây đi cụ thớt. Đảm bảo k kinh tởm đâu. Em vào đó muốn hút thuốc là em ra cửa.
Và em là loại đáng kinh tởm đây.
Mùi thuốc và mùi đót thuốc là kinh bác à. Em không nói người hút là kinh tởm. Em cũng đã xin các bác hút thuốc đừng vào rồi.
xã hội Việt nam ngày nay là của những người hút thuốc! Chúng em là thiểu số rất nhỏ.
nhỡ có lời thất ý thì tạ lỗi các bác hút thuốc =))

em nhìn không ra tên quán, bác chỉ em cái. Tks bác

z300

Xe điện
Cụ cứ tìm quán cafe văn phòng, chứ vừa thích không gian tự nhiên lại vừa không thích ngửi mùi thuốc lá thì bó tay.
Em ngồi trong Fotuna cũng thấy không ai được hút thuốc. Chắc chỗ cụ thì sang Melia hoặc Hillton
Dạ khu em bờ hồ mà, em ít ra Fortuna lắm. 2 khách sạn cụ nói em ngồi rồi, dành cho khách đến gặp khách của khách sạn là chính. Trước có 1 very VIP hay ngồi Hilton. Cụ đó hút thì thôi rồi. Em dự cả cái Việt nam này chả ai dám ra cản cụ ý hút đó ;)

z300

Xe điện
Hoặc vào Circle K ngồi uống cafe 15k + ăn bánh mỳ, bánh bao, bánh giò trong đó vừa rẻ vừa không có ai hút thuốc cả. Cháu phím cụ ngồi ở ngã 4 Ô Đông Mác, lên tầng 2 bàn ghế nhiều.
Cụ cứ ngồi CircleK khoe cái chìa khóa xe ô tô giắt thắt lưng có khi kiếm được SGBB học cấp 3 với sinh viên dễ dàng chả phải cần qua mấy thằng cò ;))
Cũng là ý hay, để em thử ;) Em thử Mc Cafe ở Mỹ và Âu nhiều thì nhạt toẹt như nước máy cụ ạ :) Em không biết circle k có chỗ ngồi, tưởng nó như 7-11 cửa hàng tiện lợi thôi chứ. Em không cầm chìa khoá oto bao giờ hì hì

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
nhỡ có lời thất ý thì tạ lỗi các bác hút thuốc =))

em nhìn không ra tên quán, bác chỉ em cái. Tks bác
Bác ở bờ hồ mà k nhận ra quán này thì bác còn phải sống chung với mùi khói thuốc ( kinh tởm )nhiều ạ.