[Funland] Tìm bạn chơi Pickleball tại Long Biên

Demchinhhang.net

Xe container
Trend mới, thì lúc đầu các hội nhóm phát triển mạnh, trai gái đc chơi, đc gặp gỡ ăn uống giao lưu rồi xyz. Sau chén nhau chán chê, thì bỏ dần, nhất là chị em. Còn thể dục, thể thao thì nó phải kỷ luật và kiên trì, đi theo trào lưu thì sớm thoái trào thôi.
Hà Nội này có cái gì mà rầm rộ lên mà trụ quá được 2 năm đâu, ko tính còn 1 bộ phận nhỏ tinh gọn lại. Bi A, trượt pa te, xe đạp 1 thời...
Đượm quá thì nhanh tàn cấm có sai.

TungThoc

Xe điện
Em đã từng chơi cả cầu lông lẫn bóng bàn.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ cho em.
Đúng như cụ nói, em 1 trận phải úi giời đến chục lần.
Dink thì em cũng khá tốt rồi, nhưng em hiện đang bị yếu những quả trái tay.
Thường khi bóng bay về trái tay, em sẽ dùng biện pháp cắt bóng (của bóng bàn) để đánh, bóng đi sát lưới, xoáy như không mạnh. Trong khi những người chơi tenis họ sẽ đánh bằng trái 2 tay, bóng đi lực và mạnh về phía chân đối thủ, khiến rất khó đỡ.
Và mấy ông đánh tenis sang thì phát bóng cũng rất mạnh. Khó đỡ.
Em chưa có giải pháp gì để khắc chế được.
Pickleball ko hợp bóng cắt (slide), cả trận có khi chỉ cắt vài quả để đổi nhịp độ đánh thôi. Vì cắt bóng đi chậm đối thủ có đủ thời gian chuẩn bị đối phó đường bóng đó. Lên trình khá là ko ai chơi cắt xẻo nữa.
Cụ đánh trái đã yếu lại còn cắt trái là hỏng hẳn dễ bị thua. Cụ bỏ hẳn động tác đó đi, tập lại giống quả ve trong bóng bàn, nhớ bí quyết "tay nọ - chân kia" nghĩa là đánh bên trái thì chân phải tiến lên nhô cao hơn chân trái. Ve bóng lai tý vuốt chéo sân giống cú giật trái trong bóng bàn sẽ rất căng và hiểm. Pickle và Tenis gọi đó là lối đánh Mang, rất hay đó.
Không cần đánh 2 tay vì lực 1 tay đã đủ và rất mạnh nếu đánh đúng động tác.

vinhthanhloc

Xe buýt
Cụ nào cho em địa chỉ bán vợt uy tín với ạ? Hoặc cụ nào lên đời để em vợt cũ mà ngon cũng dc ạ!

TungThoc

Xe điện
Cụ nào cho em địa chỉ bán vợt uy tín với ạ? Hoặc cụ nào lên đời để em vợt cũ mà ngon cũng dc ạ!
Vợt dạo này nhái cực nhiều, gần như ko phân biệt nổi hàng Fake, Rep với hàng Au khi nhìn bề ngoài. Chỉ khi vào tay người đánh quen hàng Au mới biết được.
Đau nhất là mua hàng cũ, lướt vẫn chỉ là hàng nhái cũ

vinhthanhloc

Xe buýt
Vợt dạo này nhái cực nhiều, gần như ko phân biệt nổi hàng Fake, Rep với hàng Au khi nhìn bề ngoài. Chỉ khi vào tay người đánh quen hàng Au mới biết được.
Đau nhất là mua hàng cũ, lướt vẫn chỉ là hàng nhái cũ
Cảm ơn cụ. E tính oder về mà hơi mất thời gian!