[Funland] Tìm bạn chơi Pickleball tại Long Biên

Trà Lý

Xe tăng
Dưng nếu chụy e có...nhu cầu mờ cụ nói thía là lại ...mất hứng ko mún tham dự đao
Nhu cầu gì cơ? Chị em chỉ có một nhu cầu duy nhất, mọi thứ khác có hay không đều không quan trọng.

tonnuchimse

Xe tăng
Cho em hỏi lý do đang chơi tennis mà cả đội bỏ sang đánh pickle ball là gì?
Sân em cũng nhiều người đánh tennis lâu năm, bên cạnh cũng có sân pickle ball, anh em một vài người cũng có vợt và tập chơi chơi, mọi người cũng đều thử qua nhưng không có ai có ý định từ bỏ tennis chuyển sang pick, anh em vẫn miệt mài đánh tennis buổi sáng.
Em không kỳ thị môn này nhưng ai đánh tennis đươc và gọi là cơ bản thì sẽ không đánh pickle ball do không thấy môn mới này hấp dẫn hơn

Trà Lý

Xe tăng
Sân em cũng nhiều người đánh tennis lâu năm, bên cạnh cũng có sân pickle ball, anh em một vài người cũng có vợt và tập chơi chơi, mọi người cũng đều thử qua nhưng không có ai có ý định từ bỏ tennis chuyển sang pick, anh em vẫn miệt mài đánh tennis buổi sáng.
Em không kỳ thị môn này nhưng ai đánh tennis đươc và gọi là cơ bản thì sẽ không đánh pickle ball do không thấy môn mới này hấp dẫn hơn
Tại chủ sân thấy P có đông người thuê chơi hơn T nên chủ sân chuyển. Anh em không có chỗ chơi nên cũng đành chuyển theo, biết làm sao. Thể thao chơi môn nào mà chẳng được, chỉ cần ra mồ hôi rồi thỉnh thoảng chơi xong ngồi với nhau làm mấy cốc mấy chén.

poiuy

Xe ba gác
Chi phí thuê sân khoảng bao tiền 1 giờ cụ chủ thớt nhỉ?

tonnuchimse

Xe tăng
Tại chủ sân thấy P có đông người thuê chơi hơn T nên chủ sân chuyển. Anh em không có chỗ chơi nên cũng đành chuyển theo, biết làm sao. Thể thao chơi môn nào mà chẳng được, chỉ cần ra mồ hôi rồi thỉnh thoảng chơi xong ngồi với nhau làm mấy cốc mấy chén.
Vậy sao người chơi không tìm sân khác nhỉ, em thấy vì sân chuyển đổi mà phải đổi môn chơi hơi sai sai :).
Bác chủ có thể giải thích thêm được không ạ (ngoài lý do chủ sân chuyển đổi).

chip_m

Xe buýt
Có gúp zalo Long Biên hơn 80 thành viên đó cụ, cụ có link chưa vào đấy tìm chắc nhanh chốt đc hơn đó.

chip_m

Xe buýt
PickleBall là trò chơi của những sai lầm:
1. Lúc mới chơi thì sai lầm là bóng ngon mà đánh hỏng
2. Chơi được rồi thì sai lầm ở chỗ bước di chuyển không hợp lý, không chọn được vị trí đánh tốt, đánh sai kỹ thuật dẫn đến không kết thúc gọn gàng được một pha bóng mình kiểm soát tốt tình thế
3. Chơi giỏi thì sai lầm về chiến thuật, đấu pháp, chiến lược đánh và tâm lý khi vào trận đấu, sai lầm về phán đoán sai tình thế.
4. Sai lầm trọn vẹn và lớn nhất đó chính là càng chơi càng giỏi thì càng hiếu thắng, càng muốn chinh phục những đỉnh cao hơn, bị cuốn vào cơn lốc đó thì sai lầm càng lớn.
Sai lầm là khi em đọc comment của cụ lần 1, rồi cố chấp đọc lần 2 để hiểu.
Thế là mất thời gian đọc 2 lần!

Trà Lý

Xe tăng
Vậy sao người chơi không tìm sân khác nhỉ, em thấy vì sân chuyển đổi mà phải đổi môn chơi hơi sai sai :).
Bác chủ có thể giải thích thêm được không ạ (ngoài lý do chủ sân chuyển đổi).
Mỗi sân vào các khung giờ vàng (17h-20h) thường là đều đã bị các nhóm bao hết rồi, chuyển sang sân khác chơi không được vào chơi khung giờ đó. Vậy nên chủ sân chuyển môn thì nhóm người chơi không tìm được sân Tenis nào ở gần mà trống giờ đó nên cũng đành chuyển luôn.
1 sân Tenis khi chuyển thành PickleBall sẽ là 3 sân PickleBall do diện tích sân Tenis rộng gấp 3 lần. Mỗi sân Pickleball trong 1 khung giờ đáp ứng cho từ 8-10 người chơi. Như vậy sân Pickleball có khả năng mang lại thu nhập cao hơn cho chủ sân. Nhất là trong thời gian này đang có đông người chơi trải nghiệm.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chủ sân bỏ 2 sân Tennis để làm 6 sân Pickleball cụ ah, với lại anh em trên 40 tuổi đầu gối ko chịu được tennis cường độ cao nữa nên chuyển cụ ah. Ban đầu là bị ép buộc giờ thì chấp nhận đội em toàn người chơi 7-20 năm tennis cả

hoanptp

Xe điện

hoanptp

Xe điện

hoanptp

Xe điện

hoanptp

Xe điện