[Funland] Tìm bạn chơi Pickleball tại Long Biên

khong_co_xe

Xe tăng
Giá cả cni phí đóng hàng tháng thì ko thấy nói ?

Trà Lý

Xe tăng
Em gặp nhiều người tập trải nghiệm PickleBall, có tiền, có thời gian, muốn giảm béo, muốn ra nhiều mồ hôi, muốn cơ thể đẹp cơ bắp săn chắc...
Kết quả là không chơi được vì.... sợ mệt.

cusao

Xe lăn
Em cũng theo dõi một thời gian môn PB này thì em thấy có 2 nguyên nhân chính làm cho nó bùng nổ ở VN thời điểm này. Ở nơi khác, thời điểm khác em ko biết ạ
- Về kinh doanh dv: Rõ ràng đông khách hơn là có doanh thu to hơn
- Về người chơi: Rõ ràng là số lượng tăng lên do môn này dễ tiếp cận với nhiều đối tượng hơn. Đặc biệt là số lượng nữ, tạo hiệu ứng lãng mạn và cơ hội hư hỏng lớn hơn...Đố số lượng nữ diễn trên sân PB này chơi đc cầu lông-bóng bàn hay toe lít đấy !!!! Bởi đâu phải chỉ có PB mới khoẻ mới vui?

nemoulsa

Xe hơi
Em dân bóng bàn mới chuyển sang pickleball được 1 tháng. Nhưng đánh mãi ko tiến bộ thêm.
Có cụ nào ở đây nhiều kinh nghiệm chia sẻ cho em với.

Xe bọ xít

Xe container
Em cũng theo dõi một thời gian môn PB này thì em thấy có 2 nguyên nhân chính làm cho nó bùng nổ ở VN thời điểm này. Ở nơi khác, thời điểm khác em ko biết ạ
- Về kinh doanh dv: Rõ ràng đông khách hơn là có doanh thu to hơn
- Về người chơi: Rõ ràng là số lượng tăng lên do môn này dễ tiếp cận với nhiều đối tượng hơn. Đặc biệt là số lượng nữ, tạo hiệu ứng lãng mạn và cơ hội hư hỏng lớn hơn...Đố số lượng nữ diễn trên sân PB này chơi đc cầu lông-bóng bàn hay toe lít đấy !!!! Bởi đâu phải chỉ có PB mới khoẻ mới vui?
Trend mới, thì lúc đầu các hội nhóm phát triển mạnh, trai gái đc chơi, đc gặp gỡ ăn uống giao lưu rồi xyz. Sau chén nhau chán chê, thì bỏ dần, nhất là chị em. Còn thể dục, thể thao thì nó phải kỷ luật và kiên trì, đi theo trào lưu thì sớm thoái trào thôi.

cusao

Xe lăn
Trend mới, thì lúc đầu các hội nhóm phát triển mạnh, trai gái đc chơi, đc gặp gỡ ăn uống giao lưu rồi xyz. Sau chén nhau chán chê, thì bỏ dần, nhất là chị em. Còn thể dục, thể thao thì nó phải kỷ luật và kiên trì, đi theo trào lưu thì sớm thoái trào thôi.
Vâng!
Nếu các bác để ý thì ngay cả lời mời của chủ thớt cũng có chủ ý mời thêm nữ là chính ạ.

cusao

Xe lăn
Em dân bóng bàn mới chuyển sang pickleball được 1 tháng. Nhưng đánh mãi ko tiến bộ thêm.
Bác sai ngay từ mục tiêu ban đầu thì làm sao tiến bộ được? Môn này có mục tiêu là giao lưu, giao tiếp.....trong khi bác cứ cặm cụi nâng cao kỹ năng thì lạc đề là đúng rồi còn gì?
Môn này được đánh giá là môn rất dễ chơi nhưng nâng level cực khó...Không phải vì nó cao siêu gì mà ngược lại ...nó quá đơn điệu và đơn giản để khai thác tính chất khác biệt của từng vdv.

nemoulsa

Xe hơi
Bác sai ngay từ mục tiêu ban đầu thì làm sao tiến bộ được? Môn này có mục tiêu là giao lưu, giao tiếp.....trong khi bác cứ cặm cụi nâng cao kỹ năng thì lạc đề là đúng rồi còn gì?
Môn này được đánh giá là môn rất dễ chơi nhưng nâng level cực khó...Không phải vì nó cao siêu gì mà ngược lại ...nó quá đơn điệu và đơn giản để khai thác tính chất khác biệt của từng vdv.
Em tưởng môn này đòi hỏi kỹ năng chứ bác.
Chỗ em mấy ông mở lớp dạy như thật, mà cũng đông học viên lắm.
Em đánh thì cứ lẹt đẹt, gặp cao thủ toàn bị ăn hành

cusao

Xe lăn
Em tưởng môn này đòi hỏi kỹ năng chứ bác.
Chỗ em mấy ông mở lớp dạy như thật, mà cũng đông học viên lắm.
Em đánh thì cứ lẹt đẹt, gặp cao thủ toàn bị ăn hành
Vâng !
- Giờ thì cái quí nhất là nhiều ngưởi tưởng như vậy
- Người mở lớp thích nhất là đông học viên
Chính vì thế môn mới này đang hot ạ

redcode

Xe điện
Môn này kỹ thuật đơn điệu quá, nghe tiếng bóng là đã ko hấp dẫn muốn chơi rồi.

cusao

Xe lăn
Em có đọc 1 bài báo, chẳng biết là độ tin cậy bao nhiêu, rằng có 2 kênh truyền hình Mỹ thấy môn này hot quá nên đưa lên chuyền hình theo thể thức các giải đấu. Sau một thời gian thấy lượng khán giả sụt giảm nghiêm trọng do xem cái môn mới này buồn ngủ như tra tấn. Thế là họ liền dừng phát sóng ngay môn này để kéo lại lượng người xem ban đầu.
Chẳng biết có phải tin vịt không =)) .

Idemitsu

Xe tăng
Vâng!
Nếu các bác để ý thì ngay cả lời mời của chủ thớt cũng có chủ ý mời thêm nữ là chính ạ.
Cụ tinh ý đấy. E cũng ở Long Biên mà giờ tập trung cuốc đất thôi. Môn này dành cho các bạn trẻ xúng xính.

saphia2008

Xe tải
Cụ muốn lên trình thì phải học dink, drop chứ không phải là drive. Em nhận ra muốn lên trình thì nên chơi với nữ, mình sẽ chậm lại ko ham hố drive và lên bắt lưới mà thay vào đó tập trung vào kỹ thuật dink và drop. Tìm được 2 nữ khá khá một chút ghép cặp đánh chéo thì trình lên rất nhanh

nemoulsa

Xe hơi
Cụ muốn lên trình thì phải học dink, drop chứ không phải là drive. Em nhận ra muốn lên trình thì nên chơi với nữ, mình sẽ chậm lại ko ham hố drive và lên bắt lưới mà thay vào đó tập trung vào kỹ thuật dink và drop. Tìm được 2 nữ khá khá một chút ghép cặp đánh chéo thì trình lên rất nhanh
Cảm ơn cụ.
Em cứ ham đánh drive.
Trong khi đúng là yếu dink, với drop. Lên bếp toàn đánh theo cảm tính.