tiêu chuẩn và suất ăn trong quân đội các nước

pategan

Xe hơi
Bác Chính ủy chắc đi huấn luyện dự bị , ăn toàn đĩa sứ thế kia, lính thức ăn nó chia vào đĩa inox mỗi nhân 1 đĩa

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
ăn uống thế thảo nào đi duyệt binh mất tập trung lắm ông mím ông há ông nhìn ngang ông liếc dọc âu cũng vì .chưa lo!

ChinhUy

Xe buýt
Bác Chính ủy chắc đi huấn luyện dự bị , ăn toàn đĩa sứ thế kia, lính thức ăn nó chia vào đĩa inox mỗi nhân 1 đĩa
Dạ em cảm ơn bác ạ, em là lính lác ấy mà, ông quân hàm cao nhứt bên em em chả biết là lính bố của lác hay gì ông cụ của lính lác, em thấy quân hàm có mỗi một hạt chả có sao gì cả ( mấy đứa nó thấy mỗi sao nó bảo là sao ông nầy tóc bạc mà có mỗi sao nhể, hình như binh nhất ấy mà bác, nhứt hay nhì thì em vưỡn gọi là lính lá ấy à ),còn ông thấp thì 4 sao hai xà gọi là đại tá hay sao ý, còn em là loại ở giữa mà. Báo cáo với bác là dự bị thì có phải ở giường tầng chứ, còn bọn em chỉ ở mỗi người một giường thôi bác, mà Bộ binh thì chỉ ăn một ngày có 30.000 đồng thôi ạ, còn bọn em ăn tận 35.000 đồng ngày đấy ạ. Bọn lính lác thật sự thì chỉ cần 1/10 điều kiện bọn em thì sướng con mạ hàng cá đấy kụ. Lính mà được ở phòng riêng, nóng lạnh thoải mái, lại có đứa giặt áo quần thì chỉ thua mỗi dân Bê -xê- tê thôi kụ ạ.
- Đây phòng em ở ạ, có vWC ở trỏng tuy đơn sơ và dản con bà ló dị, tắm nóng lạnh thoải con gà nó mái.

Phòng em ở nó đơn sơ lắm ah, nó đơn sơ hơn khách sạn 5 sao như *** -ù hay Ngu si -ra -tần ở mạn Hồ Tây hay khách sạn nầu tương tự, nó chỉ có 1 giường, 1 vWC, 1 bàn học và 1 bàn uống nước ạ, quan chọng ló chỉ phục vụ mỗi em nên cần thế làđủ dồi, he he he e, em cười phát cho thơm mồm ạ, vì lâu lắm em ko được cười để thơm mồm.
- Còn đây là tiêu chuẩn ăn 1 ngày của bọn em ạ, cái bọn dự bị mà kụ nói ấy mà thì = bọn Bộ binh dưng phải phấn đấu cực dài và dài lắm ý ạ, có khi cũng léo tới được hàng Binh nhì như học viên lớp em ạ, học viên lớp em cao nhất là mang mỗi một sao (bọn em gọi là Binh nhì vì có một sao dưng không có gạch gì cả), còn thấp nhứt là em thì cũng nhiều sao nhứt ông nó dồi, he he he. Cho nên bọn em ăn 1 ngày là 35.000 đồng ông Cụ, đây ạ, nhiều hơn 5.000 so mới dự bị hay loại gì tương con nhà bà tự ạ.

À, quên cho quẩ hình nầy nhể, he he he, mọt ngày 35.000 đồng ông Cụ cơ mà

ChinhUy

Xe buýt
Còn đây là ảnh các ảnh lên lớp học ạ, để em phọt từ từ đủ cả mà.

ChinhUy

Xe buýt
ăn uống thế thảo nào đi duyệt binh mất tập trung lắm ông mím ông há ông nhìn ngang ông liếc dọc âu cũng vì .chưa lo!

Qua nầy là bên Gong an mà kụ, bộ đội ông Cụ mần gì mà mặt mày dám liếc ngang liếc dọc hả kụ, kụ đính con chính lại đi ợ.

Evolution

Xe điện
em cười phát cho thơm mồm ạ, vì lâu lắm em ko được cười để thơm mồm.
Cụ ơi, mồm cụ có thối không sao mà cứ hở ra cho nó bớt mùi thế? Em đề nghị cụ ngậm mồm vào cho đỡ mất vệ sinh nơi công cộng ạ. Cảm ơn cụ >:)

sidecardesigner

Xe điện
Cụ Chính Ủy thấy có vẻ coi thường dự bị nhỉ?
Em thấy bên sĩ quan dự bị lúc đi học chả sướng hơn lính thường gấp vài lần ấy chứ.
Tuyền con em mà.
Chứ còn lính lác mới vào chả bị oánh cho hộc máu mồm ra ấy chứ,
Cụ nói nghe kinh khủng quá, chả biết quân hàm thế nào, con cháu nhà ai.
Mà cụ cho cháu hỏi cụ thuộc đơn vị nào thế ạ?
Năm nay được mấy cái xuân xanh mà nói năng kinh thế?

hải tặc

Xe tải
bác chính ủy hết hạn tù rồi à , lâu lắm mới thấy bác , vừa thấy đã thấy cười cho thơm mồm

pategan

Xe hơi
Kinh quá, bác Chính ủy ăn tiêu chuẩn thế này làm gì chả bắn phát tên lửa từ Hòa Lạc vượt dãy Trường Sơn sang tận Nam Lào =)) Thế mà kô thấy mấy bạn thám kô TQ với Mỹ phản đối VN tấn côgn quân sự Lào nhể :)) Thật tự hào cho VN quá

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Khẩu phần ăn dã chiến em tưởng có mỗi mấy phong lương khô với bi đông nước là hết, có j mà bàn :)
Hồi diễn tập quân lương nó phát cho, chả khác cái lương khô Hải Hà làm tý nào, bỏ balô đem đi rồi về nó lại thu lại .
Ăn tại chỗ vẫn có bếp nấu, mà đi dã ngoại chúng nó ko ăn bớt nên đủ thịt với mỡ
thế ta mới phải bàn chứ
kiến nghị nhiều các cụ mấy nghe là phải chớ
nhìn C-ration lính viễn chinh cháu phát ngốt người

sauho

Đi bộ
Vang, thua Bac toi la nguoi VN day a

nguyentuandinh

Đi bộ
Em thấy vấn đề ăn uống trong quân đội cũng tùy theo chất lượng của người lính mà đưa ra chất lượng của bữa ăn :))
Ăn uống thì quan trọng rồi nhưng khi đi lính chúng ta sẽ thay đổi được nhiều thứ quan trọng hơn phải không các bác :)
Em cũng chuẩn bị đi lính 18 tháng em sinh năm 87 các bác thấy quá muộn ko nhỉ? :(

hotgame123

Xe buýt
các bác đi bộ đội thì đều biết tiếng là 30k 1 bữa nhưng máy sếp ơ trên ăn chặn hết rồi còn đựoc bao nhiêu mà chả đói ,sau đó bắt tăng gia sx trong rau nuôi lợn bù vào , 1truong tầm 500 lính nghĩa vụ 1,5 năm thì kiếm ra khối tiền ˆ_ˆ

fishbed4

Xe tăng
các bác đi bộ đội thì đều biết tiếng là 30k 1 bữa nhưng máy sếp ơ trên ăn chặn hết rồi còn đựoc bao nhiêu mà chả đói ,sau đó bắt tăng gia sx trong rau nuôi lợn bù vào , 1truong tầm 500 lính nghĩa vụ 1,5 năm thì kiếm ra khối tiền ˆ_ˆ
Cụ có nhầm ko đấy? 30K/1bữa hay 30K/1 ngày?

35N1169

Xe điện
Bây giờ ăn thế là sướng lăm rồi. ngày xưa ăn dói triền miên, ở đơn vị huấn luyện đã đói khi vào học ở các trường càng đói hơn, vì anh nuôi ở các đơn vị có tình nghĩa hơn. Bọn nuôi quân ở các trường ăn bớt vô tội vạ, nhất là thời kỳ độn sắn độn khoai gạo bị bớt nhiều nên chỉ còn sắn mà nhai thôi. Thức ăn thì co mấy cọng rau và mỗi xuất 1 miếng thịt mỏng tang hoặc 1 miếng đậu phụ như quân cờ tướng ấy. Sau này mỗi khi cho chú Milu ăn mà nước mắt cứ rưng rưng nghĩ mà tủi thân cho cái cảnh học viên ngày nào.

sen

Xe tăng
Thao trường bớt đồ ăn, giải ngũ tăng đồ nhắm! :))

pisces_hn

Xe container
Thằng bạn em đi học sỹ quan nó bảo là suốt ngày ăn cơm với thịt, sáng ăn cơm với thịt xay, trưa chiều ăn cơm với thịt luộc với thịt rang. Ăn thế thì còn hơn mấy thằng cùng lớp em ở trọ đến phòng chúng nó chơi xem chúng nó nấu cơm thấy toàn rau, đậu, nếu có ăn thịt hoặc trứng thì cũng ít lắm. Em ở nhà cũng toàn ăn thịt lợn với gà công nghiệp chứ có hơn gì bộ đội đâu mà còn đi xe buýt đi học, đi học thêm tiếng anh buổi tối, nhiều khi 9h tối mới về đến nhà nấu cơm ăn 10h mới ăn cơm mà ăn chỉ có cơm với thịt kho hoặc thịt luộc với canh chứ có gì đâu, mấy ông bộ đội còn có người nấu cơm cho mà ăn là sướng rồi.

beden

Xe đạp
Bộ đội giờ thì cơm ăn lúc nào cũng thừa, đại đội nào cũng nuôi đc 1-2 con lợn để thịt vào 26-3 :)
Nhưng ăn ngon thì chắc khó, ăn mãi nó quen đi thôi .
Em nhớ có lúc tăng cường xuống phụ bếp , hóa ra lòng lợn nhồi cuống rau muống với cúc tần và tiết :))
Mỗi ngày tiểu đoàn nó thịt 1 con lợn, 4 đại đội chia nhau, hôm thằng này lấy lòng thì thằng kia lấy xương , thằng lấy thủ. Nạc với thịt ngon chia cho bọn cơ quan và bệnh xá. Đến chiến sỹ còn toàn mỡ với xương (quả xương cục xào nước mắm chia ra đĩa cho chiến sỹ là món tởm nhất đời mà em từng liếm:)))
quá chuẩn.......:-bd........còn món óc heo hấp tiêu nũa......;)

4X4=16

Xe điện
Thằng bạn em đi học sỹ quan nó bảo là suốt ngày ăn cơm với thịt, sáng ăn cơm với thịt xay, trưa chiều ăn cơm với thịt luộc với thịt rang. Ăn thế thì còn hơn mấy thằng cùng lớp em ở trọ đến phòng chúng nó chơi xem chúng nó nấu cơm thấy toàn rau, đậu, nếu có ăn thịt hoặc trứng thì cũng ít lắm. Em ở nhà cũng toàn ăn thịt lợn với gà công nghiệp chứ có hơn gì bộ đội đâu mà còn đi xe buýt đi học, đi học thêm tiếng anh buổi tối, nhiều khi 9h tối mới về đến nhà nấu cơm ăn 10h mới ăn cơm mà ăn chỉ có cơm với thịt kho hoặc thịt luộc với canh chứ có gì đâu, mấy ông bộ đội còn có người nấu cơm cho mà ăn là sướng rồi.
quá chuẩn.......:-bd........còn món óc heo hấp tiêu nũa......;)
He he các cụ cho vào làm ban tuyên huấn được, đọc comment của các cụ em cũng muốn cho con em theo nghiệp nhà binh.
Ăn theo kẻng, ngủ theo kèn, sáng 5h dậy chưa kể đang đêm ngủ ngon thì còi bào động, hành quân dã ngoại mười mấy cây số, lưng cõng balo nặng gần = người.