tiêu chuẩn và suất ăn trong quân đội các nước

ngocdan_lep

Xe đạp
Em cũng đã từng qua huấn luyện tại LQ1 cụ ạ. Nếu như họ làm đúng như tiêu chuẩn cho mỗi người lính thì sẽ còn khỏe mạnh rắn rỏi hơn nhiều ;)). Ngày đó chúng em chỉ thích học dã ngoại vì không phải nhận thực phẩm của trường cấp xuống mà từng đơn vị cắt tài chính ra chợ . Không qua các khâu trung gian nên cơm ngon lắm, thế mới biết là bị chặt chém ác đến cỡ nào.

Chỉnh sửa cuối:

kienqn242

Xe hơi
Lính bộ binh bọn em có câu: Đời chỉ vui khi 3 thằng ăn mâm 6 và đời chỉ máu khi 6 thằng ăn mâm 3

Estonque

Xe điện
Em vừa ở 10 ngày trong doanh trại như lính, hoạt động cũng như lính, suất ăn cũng không đến nỗi nào ngoài việc cơm hơi cứng và thức ăn nguội, tiêu chuẩn cơm bọn em được nhiều lắm, ăn k hết, đại đội bọn em 66 người, ăn mâm 6 mà lúc nào 2 cái chậu thau đựng đồ ăn thừa cho lợn cũng đầy tú hụ :))

Estonque

Xe điện
Bọn Tây trông ăn lèo phèo thế nhưng tính ra đủ dinh dưỡng, đủ calo. Nhà mình em nghĩ chưa có cơ quen nghiên cứu kỹ về dinh dưỡng nên bữa cơm cứ bày đại khái có đủ rau trứng thịt nhưng tính ra hàm lượng calo chưa chắc đủ, nhiều khi ăn xong vẫn đói.
Em thấy đại trưởng của bọn em bảo là cấp trên đã tính đủ calo cho các đồng chí hoạt động trong ngày rồi, đói là cơ chế tự nhiên của con người khi chưa quen với khẩu phần ăn mới :))

duongph

Xe tăng
Website
www.quatangnamviet.com.vn
tiêu chuẩn ăn cho các binh sỹ trong huấn luyện và chiến đấu của các nước , xem mà thèm cho vịt của mình quá , hồi em ở bộ đội đói lắm các bác ạ , đây các bác xem

Hàn Quốc
Sao mấy chú Hàn cận mà vẫn được vào quân đội nhỉ?!

iceman4ever

Xe đạp
mấy chú zai hàn chú nào cũng phải đi bộ đội hết mà bác

Furious

Xe điện
Đi lính là cần phải kham khổ, ăn uống không cần ngon nhưng phải cần đủ chất. Em thấy suất ăn của lính Mẽo vãi thật, nó quá sung túc. Giờ mà cho lính của ta ăn thì chắc sốc không chịu nổi vì thay đổi đột ngột quá =))