[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

AcidS

Xe điện
Mấy cụ cứ nói mong các cháu nó bị oan, chỉ là xách hộ mà không biết có ma túy ở trong.
Em nhắc lại, dù không biết có ma túy thật, thì luật vẫn khép tội vận chuyển trái phép chất ma túy. Còn biết mà vẫn xách, thì thêm tội tàng trữ và buôn bán trái phép chất ma túy.
Nên, không có chuyện oan hay không oan ở đây. Đã làm (xách hộ) thì ráng chịu thôi.
Mấy vụ tài xế chở hàng, chở người có hàng không biết có bị tội đâu cụ
em trước học PhD mà hay xách hộ. Lúc về nội bài thấy có một chị xách đồng đồ to đi k nổi nhờ ai cũng chối thế là em xách giúp qua hải quan nội bài về. Nhiều lần thì người quen không thân nhờ gửi 1-5kg hàng về cho người thân em cũng cầm giúp mà do hàng bọc cũng chả mở ra xem là cái gì trong đó! nếu các tình huống của em dính mai thúy là em toi vì vô tình mà thành có tội???
Dựa cột chắc không nhưng án số chắc có nếu tự dưng người nhờ biến mất nếu dính. Còn cụ dính ở Sin thì khỏi có số

Lucky.Cat

Xe buýt
Em đang hóng xem mấy em SN 1996 đã chồng con gì chưa

dau_troc

Xe đạp
Nó là cả 1 quá trình. Làm ăn dài ngày, tin tưởng nhau. Vân vân.
Việc của CA là phải chứng minh các em í biết bên trong có ma túy. Còn ko thì hòa cả làng.
Có vô tình vận chuyển ma túy thì cũng bị tội, may thì toà xét mức nhẹ nhất, với số lượng đã vc

dau_troc

Xe đạp
Mấy vụ tài xế chở hàng, chở người có hàng không biết có bị tội đâu cụ

Dựa cột chắc không nhưng án số chắc có nếu tự dưng người nhờ biến mất nếu dính. Còn cụ dính ở Sin thì khỏi có số
Bên dịch vụ vận chuyển là khác, còn đây là đồ cá nhân mang theo người

dau_troc

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi trong trường hợp các em ý lên mb xong biết xuống đầu TSN bị phục sẵn thế là vứt lại vali coi như của anh lái mb thì anh lái mb có bị sao ko ạ? giống kịch bản đi nhờ xe ô tô ý.

Với lại vụ này liệu có sẽ giống vụ đăng kiểm xe ô tô ko? các em tv bảo nhau thôi chẳng xách được thêm hàng về thì bay làm gì nữa cho nhọc, chuyển nghề thôi. Thế là mb ko bay được vì thiếu tv. Bà con lại xếp lốt vài ngày mới có chuyến.
Khi gửi vali có dán tem gửi nhé, suy nghĩ đơn giản quá!

lai 4 fun

Xe tải
Bột sắn mang sang uống e thấy nhiều mà. Nhưng cầm hộ thì thôi, chả dại :D
Vầng. Bảo em mua xong mang sang trả tiền em thì được. Bảo em lấy của người nhà họ gửi sang thì em sợ vãi ra. Ai biết được. Hồi em sang mang cafe tan sang bị bắt bỏ lại vì có sữa. May họ ko phạt :)

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Ra tòa không thể nói lí do vì mệt nên không kiểm tra đồ được nhờ xách. Mặc dù đã được đào tạo nghiệp vụ.

Đây là thuốc lắc chứ các thứ khác nhờ xách hộ cũng xách à?

Với lại cứ làm ăn kiểu này, mấy cô này ko bị tóm thì lại đến lứa sau 97-98 cũng bị tóm thôi, các cụ mồm chảy nước, uống sting, lại vào tiếc thương?

xichlo3banh

Xe tăng
Việc cầm giúp hay mang giúp nhung k biết đó là ma túy thì k bị xử lý hình sự cụ nhé
Cụ đùa ah? Đi quốc tế cụ dám cầm hộ hành lý của ng khác ko?
Một ng già, hoặc 1 phụ nữ có con nhỏ, nhiều hành lý lủng củng, xách có vẻ khó khăn. Nhờ cụ cầm hộ túi qua cổng hải quan.
Khi soi có ma túy trong đó thì cụ ngồi đấy mà thanh minh nhé.

hiep1750

Xe buýt
Nếu đúng suy đoán này, thì đây là 1 phần của chuyên án. Pháp phím cho hải quan Việt Nam.

Người Việt thì Cp Việt Nam xử Lý. Nếu xử ở Pháp rồi tù ở Pháp thì tốn tiền quan tòa xử án và tiền quản Lý tù của cp Pháp.

Như vậy khả năng tiêm cả 4 là rất cao
Tiêm thì phí quá, em dự tháo khoán cho đỡ phí 😀

leua

Xe tăng
Cụ nào bảo là cứ khai bọn em chỉ xách tay mấy lốc kem đánh răng, bọn em không biết đó là ma túy thì sẽ thoát được tội vận chuyển ma túy thì quả thật là ngây thơ, xem thường nghiệp vụ của cảnh sát điều tra án ma túy.
Án ma túy mà đã bị đón lỏng để cất vó như trường hợp này thì cơ quan chức năng đã thu thập được nhiều thông tin lắm rồi. Ai giao hàng cho ở Pháp, ai sẽ nhận ở Việt Nam có khi người ta đã chụp ảnh, ghi âm hết rồi. Việc bắt, khám xét chỉ là bước thu thập tang chứng vật chứng để giám định mà thôi.

dautunganhan

Xe tải
Ra tòa không thể nói lí do vì mệt nên không kiểm tra đồ được nhờ xách. Mặc dù đã được đào tạo nghiệp vụ.

Đây là thuốc lắc chứ các thứ khác nhờ xách hộ cũng xách à?

Với lại cứ làm ăn kiểu này, mấy cô này ko bị tóm thì lại đến lứa sau 97-98 cũng bị tóm thôi, các cụ mồm chảy nước, uống sting, lại vào tiếc thương?
nói chung căng phết vì nếu xử nhẹ sẽ mất tính răn đe! sau ng ta lại vận chuyển và nói vô tình! nhưng nếu xử nặng mà vô tình thì thật oan ức!!!

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
nói chung căng phết vì nếu xử nhẹ sẽ mất tính răn đe! sau ng ta lại vận chuyển và nói vô tình! nhưng nếu xử nặng mà vô tình thì thật oan ức!!!
Tự tội dẫn tha - biết mang tội mà lôi kéo, rủ rê người khác vào cụ ạ. Kẻ đó bị thêm tội! (tất nhiên em nói trên mặt đạo đức- không phải luật pháp- theo nghĩa giấy tờ, chứng cứ)

Chỉnh sửa cuối:

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Em đoán có người chủ mưu, rồi chia 4 như này để mù mờ và mong giảm án, là có kế hoạch. (mong em sai).

safenoodles

Xe cút kít
Em thắc mắc là sao qua hải quan mà máy soi không ra là chất cấm ạ?

Mioaki

Xe buýt
Luật sư này thì cho sang Mỹ hành nghề được đấy.
Chứ hành nghề ở Việt Nam thì em xin phép 😀 cười một cái.
hồi trước nhớ có nữ việt kiều quốc tịch úc hẳn hoi cũng kêu oan là không biết mà vẫn bị tử hình đấy thôi. Chứ bị bắt mà khai là không biết là không bị sao thì nhà nhà đi vận chuyển ma túy rồi.

DurexXL

Xe lăn
Luật sư này thì cho sang Mỹ hành nghề được đấy.
Chứ hành nghề ở Việt Nam thì em xin phép 😀 cười một cái.
Vãi quan điểm :))
Không biết là ma túy, nhưng hành vi vận chuyển gói hàng là lỗi cố ý, dính hành vi vận chuyển
Biết là ma túy, dính hành vi mua bán (nặng hơn)
Cái mà lỗi vô ý, thoát tội ma túy trong trường hợp này, nếu có, thì chỉ là (nếu chứng minh được) va ly của các em nó sau khi gửi ký gửi, bị người khác tráo/nhồi ma túy vào và lúc nhận ra các em không/chưa mở vali, không nghi ngờ gì kéo qua máy soi và bị chặn
Đó, chỉ như vậy - nếu CQĐT xác định đúng như vậy - thì các em mới không có lỗi cố ý vận chuyển

Nói chung là đục feme béo kền kền cụ ạ
Có việc hot là từ nghệ sỹ đến Lsu bật loa lấy tiếng cũng không ít

leua

Xe tăng