[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

leua

Xe tăng
Có tin gì mới không cc, có thêm nhân nào dính không. Trông chờ các em khai ra chắc cũng khó như cán bộ ngày xưa bị địch bắt.
Nếu như ngoan cố không khai báo thành khẩn thì sẽ được bọn trùm buôn ma túy làm lễ truy điệu.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Xách dưới 1kg thì vô tư đê :)))

Nói ra các Cụ lại chửi là toàn làm chuyện bố láo bố lếu, em lần nào về cũng cầm tầm 2 3 chục gr cỏ về làm quà cho bạn ở Vn vì cỏ bên này nó ngon. Các Cụ biết cái túi đựng trà màu vàng vàng, tráng bạc bên trong ko ạ? Em cứ đút vào đấy lấy bàn là là cho kín lại rồi vứt vào hành lý ký gửi. Chưa thấy bị bắt lần nào.
Vâng, cụ đỏ quá!!!

duongphong

Xe container
Thật cụ nhỉ. Nhiều cụ cứ nghĩ các em này ngu dại.
Luận để sau 6 giờ 30 bao giờ cũng dễ cụ ự. Chưa xem cái cờ nhíp quay quả cắt tuýt kem đầy nhóc ra thì ai mà nghĩ là mấy e này bạo đến thế đc. E thì tin rằng, nếu dám xách như này, thì chắc phải có đường dây thông đồng trong sân bay nữa, chứ khơi khơi đóng đầy nhóc valy 4 người, chả ngụy trang gì, thì vừa liều vừa ngu, khác nào mời ô xơi.
Các em nó được đào tạo (không sâu) nhưng đủ đề phòng mang hàng hoá, đào tạo đến cả lời ăn tiếng nói, thoát hiểm, khủng bố..... Cảng sân bay hàng không nó có quy định về an ninh. Những cái này nó gắn liền với nghề nghiệp cụ.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng xách nhiều rồi nên trót lọt. Lúc đầu xách ít thôi sau khối lượng tăng thêm.

Hơn nữa lúc hải quan kiểm tra thì phải bình tĩnh. Biết hq nó kiểm tra cái gì đâu? Lúc đấy mất tình tĩnh nó nghi ngờ thì càng chết.
Luận để sau 6 giờ 30 bao giờ cũng dễ cụ ự. Chưa xem cái cờ nhíp quay quả cắt tuýt kem đầy nhóc ra thì ai mà nghĩ là mấy e này bạo đến thế đc. E thì tin rằng, nếu dám xách như này, thì chắc phải có đường dây thông đồng trong sân bay nữa, chứ khơi khơi đóng đầy nhóc valy 4 người, chả ngụy trang gì, thì vừa liều vừa ngu, khác nào mời ô xơi.

thanhvn8020

Xe tải
Tiếp viên hàng không ở Việt Nam là cái nghề được "thổi" gần như bậc nhất. Trong khi ở nước ngoài, đó là một nghề bình thường và người ta có thể gắn bó tới lúc nghỉ hưu như bao nghề khác. Người ta yêu nghề một phần vì có cơ hội được đi đây đi đó nhiều. Còn ở Việt Nam, tốc độ đào thải tiếp viên cực nhanh, nên gần như tiếp viên gắn liền với hình ảnh các em trẻ trung, xinh tươi, có phần sang chảnh. Chính môi trường công việc và hình ảnh các em tạo nên một cái nghề "chanh sả" trong khi thực tế không hoàn toàn màu hồng.

ah99x6

Xe điện
Mấy thằng Mèo, thằng Thái, mấy thằng bắn nhau với cảnh sát ở Tà Dê, mới đây có thằng đâm xe vào cảnh sát rồi vừa chạy vừa bắn ở Sơn La có đáng thương không cụ, giả sử mấy con này thay bằng mấy thằng đầu đường xó chợ cụ có thương không. Em hỏi thật?
Cụ ý thương cái L các em ý cụ ạ! :D

biahoihanoi

Xe lăn
Các em không ngu ngơ đâu mà các cụ thương xót. Có chăng các em xinh tươi bị vào tù thì các cụ tiếc thôi chứ xót cái gì.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Hồi bé, em ngẫu nhiên xem tivi thấy chiếu phim mỹ bối cảnh thái lan, nội dung nhân vật chính bị án oan vì xách đồ hộ ở sân bay nhập cảnh vào Thái, vậy là thẳng tiến Hilton Bangkok (em nhớ đại loại vậy, họ ví von nhà tù này là khách sạn hilton). Bối cảnh chính là trong tù, rất khắc nghiệt, có lẽ thế nên tự nhiên hình thành suy nghĩ cảnh giác, nói ko với cầm hộ đồ đạc đặc biệt tại nơi có yếu tố quốc tế như nơi sân bay, cửa khẩu, nước ngoài.

Dân Tổ

Xe container
Nói ra các Cụ lại chửi là toàn làm chuyện bố láo bố lếu, em lần nào về cũng cầm tầm 2 3 chục gr cỏ về làm quà cho bạn ở Vn vì cỏ bên này nó ngon. Các Cụ biết cái túi đựng trà màu vàng vàng, tráng bạc bên trong ko ạ? Em cứ đút vào đấy lấy bàn là là cho kín lại rồi vứt vào hành lý ký gửi. Chưa thấy bị bắt lần nào.
Cụ lại vẽ :)) Ae gửi kiểu này từ 2006 từ Ing Lần về, nhưng ko ai gửi xách tay cụ nhé :))

Duc_Quang

Xe buýt
Xem clip thấy quay từ lúc các em ấy đưa hàng vào máy soi chiếu thì các cụ phải hiểu là sự việc nó không phải tình cờ soi chiếu xác suất mà phát hiện ra. Nó có chuyên án và tới hôm nay thì cất vó thôi.
K biết cái clip này quay là chung chung minh hoạ hay chính là 4 e ấy nhỉ? Mà đúng ra thì cần gì quay lúc chưa bắt, chỉ cần quay lúc bắt quả tang thôi. Và nếu quay thì có được đưa lên mạng như thế này không? Nó là bằng chứng của bên AN mà!