[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Sao ông báo này lại đăng là 3 TV các cụ nhể

mrdaubac

Xe điện
Kẹo đó ngon lắm. Nhưng vậy là cũng phải tránh rồi. Cảm ơn cụ.
Loại kẹo này phải không ạ, vô tư mang theo nhé, miễn sao hành lý không quá cân cho phép là được, hôm tết 2 đứa lớn nhà em ở mẽo về mang hơn 30 hộp tất cả, hải quan bên đó chỉ hỏi mỗi câu: sao mang nhiều thế, chúng bẩu: làm quà cho gia đình, anh em, còn hải qua bên mình chả hỏi gì, cũng chả soi chiếu hành lý gì cả

Vienxu

Xe tăng
Cụ lại vẽ :)) Ae gửi kiểu này từ 2006 từ Ing Lần về, nhưng ko ai gửi xách tay cụ nhé :))
Đúng rồi Cụ ạ. Em toàn cho vào hàng ký gửi, xách tay đôi khi bị đòi mở hết ra để kiểm tra tại chỗ, run bỏ bu lên được. Cái túi đựng trà đấy cực an toàn, ko có mùi và thoát qua máy soi.

leua

Xe tăng
Chuyện buồn quá,
Thương các em, trách cả người lớn trong gia đinh các em,
Các em thiếu sự giáo dục căn bản (về tư cách và về hiểu biết), để rồi tối mắt vì tiền, hậu quả là phí cả cuộc đời.
Thương các em à?
Cụ khéo thương vay khóc mướn.
Các em tiếp viên này bỏ cụ vào túi, không cần đậy nắp ấy chứ.
Hay là cụ tiếc 4 cái.....

Dân Tổ

Xe container
Loại kẹo này phải không ạ, vô tư mang theo nhé, miễn sao hành lý không quá cân cho phép là được, hôm tết 2 đứa lớn nhà em ở mẽo về mang hơn 30 hộp tất cả, hải quan bên đó chỉ hỏi mỗi câu: sao mang nhiều thế, chúng bẩu: làm quà cho gia đình, anh em, còn hải qua bên mình chả hỏi gì, cũng chả soi chiếu hành lý gì cả
Cụ không đọc kỹ em với cụ ấy nói gì rồi, kẹo thì mang vô tư, cái vỏ ấy cụ.

Kẹo cao su Double mint em ăn ngày xưa để vỏ trong túi khi quét bị bíp bíp vì vỏ bạc của kẹo. Cụ ấy cũng bị. Còn vỏ Ferrero Rocher ăn xong mà để túi cũng thế, vì vỏ bạc hết. Chứ mua thì loại này nhà em mỗi lần sang Sing khuân ở Mustafa với kẹo Celebration về 2-3 chục hộp vì bọn trẻ nó thích.

Dân Tổ

Xe container
Đúng rồi Cụ ạ. Em toàn cho vào hàng ký gửi, xách tay đôi khi bị đòi mở hết ra để kiểm tra tại chỗ, run bỏ bu lên được. Cái túi đựng trà đấy cực an toàn, ko có mùi và thoát qua máy soi.
Cụ liều đấy, chứ bọn em đóng túi trà TWG gửi cùng hàng mấy nhà chuyển phát hồi đấy về VN thôi hoặc kỳ công hơn là túi trà hút chân không ấy hehe :D nghĩ lại cũng nghịch dại thật cụ ạ =))

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Hồi bé, em ngẫu nhiên xem tivi thấy chiếu phim mỹ bối cảnh thái lan, nội dung nhân vật chính bị án oan vì xách đồ hộ ở sân bay nhập cảnh vào Thái, vậy là thẳng tiến Hilton Bangkok (em nhớ đại loại vậy, họ ví von nhà tù này là khách sạn hilton). Bối cảnh chính là trong tù, rất khắc nghiệt, có lẽ thế nên tự nhiên hình thành suy nghĩ cảnh giác, nói ko với cầm hộ đồ đạc đặc biệt tại nơi có yếu tố quốc tế như nơi sân bay, cửa khẩu, nước ngoài.
Phim Bankok Hilton có Nicole Kidman đóng cụ ạ

lai 4 fun

Xe tải
Hồi em sang Úc còn có người quen nhờ mang bột sắn sang mới ghê. Em từ chối nhưng nghĩ lại cũng hú vía , nhiều khi nghĩ người quen nhờ ko mang hộ áy náy nhưng ai mà biết. Cũng mang hộ ít mực khô với cá khô sang.

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
1 phần của cuộc sống các cụ ei. đá, mai thúy, cờ bạc là những thứ khó tránh. Chúng ta tìm cách nhận dạng và tránh thôi (dạy cả trẻ con). Đợt trước hồi năm 9x-0x thì mai thúy khắp nơi nên em với các cụ lớn tuổi chắc cũng thấy tác hại của mai thúy rồi.

Cuộc sống không phải màu hồng. Các bạn ấy trên 18 cả rồi, hơn 30 tuổi gần hết, các bạn ấy tự chịu trách nhiệm về hành vi.

Chuyện chắc ko chỉ dừng ở 10kg này, chắc 1 hệ thống đen hay xám sẽ bị soi các cụ nhỉ?

Chelski

Xe điện
Ảnh không chính chủ nên các cụ xóa đi cho người ta...

anh Cục trưởng hải quan HCM nói thế này thì có khi là không phải vô tình cầm thật nhỉ ?

Trao đổi với Báo Thanh Niên, Cục trưởng Cục Hải quan TP.HCM Đinh Ngọc Thắng cho rằng, mang 1 kg hay 10 kg ma túy đều nguy hại như nhau. "Độ tuổi của các tiếp viên này còn rất trẻ, trẻ quá. Khi trực tiếp chỉ đạo phá án, nói thật là tôi đã run. Run không phải vì sợ mà thấy tiếc quá, tuổi đời còn trẻ như vậy, cả tương lai dài phía trước... Hơn 3 giờ sáng, trên đường về nhà tôi cứ tự hỏi tại sao các bạn trẻ này lại hành động thiếu suy nghĩ như vậy. Vì vậy qua Báo Thanh Niên - tờ báo đại diện của giới trẻ - tôi mong muốn có tiếng nói, hay thông điệp cảnh tỉnh mạnh mẽ đối với giới trẻ.

Ông Thắng cũng khẳng định, không phải việc phát hiện, phá án dạng này là tình cờ. Căn cứ loạt thông tin tình báo, các nghiệp vụ kiểm soát hải quan, loạt dấu hiệu nghi vấn, đối tượng trọng điểm, thông tin thu nhập... Cục Hải quan TP.HCM mới chỉ đạo phá án. Hiện việc điều tra mở rộng để tìm đường dây, đối tượng cầm đầu... đang được lực lượng chức năng phối hợp điều tra.
Ok cụ ! Thường là những vụ mang số lượng lớn như này được " phím" từ phía bên Pháp rồi , mấy em tiếp viên đã vào tầm ngắm và bố trí đón lõng tại Tân Sơn Nhất Airport ......Trước Tết em bay từ Anh về, cũng chỉ mang vượt quá quy định đôi ba chai rượu xách về làm quà tết, cũng đang nghĩ cách xin xỏ, thế mà lấy xong hàng hóa từ băng chuyền đẩy xe đi qua mấy bác Hải quan soi chiếu hành lý, chả thấy ai gọi kiểm tra gì cả, đi qua bình thường ....😁

Yeuaibaygio

Xe container
Hồi bé, em ngẫu nhiên xem tivi thấy chiếu phim mỹ bối cảnh thái lan, nội dung nhân vật chính bị án oan vì xách đồ hộ ở sân bay nhập cảnh vào Thái, vậy là thẳng tiến Hilton Bangkok (em nhớ đại loại vậy, họ ví von nhà tù này là khách sạn hilton). Bối cảnh chính là trong tù, rất khắc nghiệt, có lẽ thế nên tự nhiên hình thành suy nghĩ cảnh giác, nói ko với cầm hộ đồ đạc đặc biệt tại nơi có yếu tố quốc tế như nơi sân bay, cửa khẩu, nước ngoài.
Phim Từ Hilton đến Bangkok, hình như Nicole Kidman đóng vai chính, rất trẻ đẹp, về sau được ông bố giải cứu về Mỹ. Em xem cũng ấn tượng mãi.

Dodge Ram

Xe điện
Có gì ngon ăn đến bỗng dưng với mình là phản xạ trong não bộ tự động bật chế độ cảnh giác luôn! Có khi vì thế mà bỏ lỡ nhiều cơ hội cccm nhỉ? 😜

10kg thuốc đánh răng bán được bn tiền mà được trả những 10tr tiền công xách?
Nhẹ dạ quá các nàng xinh đẹp ôi.😞

leua

Xe tăng
Cả 4 đi không biết bao nhiêu năm nhỉ???
Đã có tiền lệ đi luôn không trở lại vào năm 2020 cũng tại TP.HCM rồi cụ. Cứ theo tiền lệ của phiên tòa ấy mà đoán thôi.

Link https://tuoitre.vn/vu-tiep-vien-vietnam-airlines-xach-ma-tuy-duoi-goc-nhin-phap-ly-20230318122044383.htm

Bị cáo khai xách giùm 4kg ma túy vẫn bị lãnh án tử hình
Chuyện bị can, bị cáo khai được nhờ xách tay hành lý nhưng bên trong chứa ma túy không phải là hiếm. Năm 2020, TAND cấp cao tại TP.HCM đã tuyên án tử hình đối với 1 bị cáo người Malaysia do vận chuyển 4kg chất ma túy từ Dubai đến sân bay Tân Sơn Nhất thì bị phát hiện.

Quá trình điều tra, bị cáo này khai thường xuyên đi du lịch ở nhiều nước thì quen biết và được một người bạn không rõ lai lịch thuê sang Brazil mang giúp tài liệu về TP.HCM với tiền công 1.200 USD, bao vé máy bay. Tuy nhiên, khi đến sân bay Tân Sơn Nhất thì cơ quan chức năng phát hiện trong 2 vali này chứa 4kg ma túy.

Trích từ Báo Tuổi Trẻ.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Hồi em sang Úc còn có người quen nhờ mang bột sắn sang mới ghê. Em từ chối nhưng nghĩ lại cũng hú vía , nhiều khi nghĩ người quen nhờ ko mang hộ áy náy nhưng ai mà biết. Cũng mang hộ ít mực khô với cá khô sang.
Bột sắn mang sang uống e thấy nhiều mà. Nhưng cầm hộ thì thôi, chả dại :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Phim Bangkok Hilton, có Nicole Kidman đóng cụ ạ👍