[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Anita Emi

Xe điện
Bạn tự hỏi thì tự trả lời đi: 4 tiếp viên có mang hàng đúng luật không? Chưa nói đến vụ ma túy nhé.
Đúng luật, sai nội quy.

Còn nếu cụ không phân biệt được luật với nội quy thì em chịu rồi.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Đúng luật, sai nội quy.

Còn nếu cụ không phân biệt được luật với nội quy thì em chịu rồi.
Cứ đợi xem hành vi " buôn lậu, vận chuyển trái phép hàng hóa" của 4 nhân viên này được pháp luật xử lý như thế nào nhé.

New car 2023

Xe container
Ôi giời ơi, cụ dân trí cao mà không phân biệt được luật pháp với quy định đặc thù cho nhân viên trong ngành nghề/tổ chức à? :))

Một bên là khởi tố, truy tố, ra tòa, thi hành án. Một bên là phạt, cho thôi việc.

Họ vi phạm quy định ngành là có thật, nên bị đuổi việc. Nhưng họ không có tội xét theo luật phòng chống ma túy, nên họ được thả, không bị khởi tố, xét xử... Rất rõ ràng, dễ hiểu phải không nào?

Cho nên cứ áp cái trách nhiệm vận chuyển ma túy cho họ, là dân trí thấp đấy ;))
Vụ Vận chuyển ma tuý, tạm thời họ free thôi bác.
Ngày mai, đội Áo xanh bảo ngược lại, họ vẫn dính như thường.

Cứ cho là họ không dính theo cái đó, vẫn còn vụ Buôn lậu + trốn thuế + có tổ chức + gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng đến an ninh cuốc da + vài thứ tốt đẹp nữa.
Thế là ngồi được 3 tháng rồi.

z300

Xe điện
Mở mồm ra là ra rả luật này luật kia, chết cười:

1. Luật nào của Vn cho phép tiếp viên được vận chuyển khối lượng lớn hàng hóa qua cửa khẩu MÀ KHÔNG KHAI BÁO?

2. Nội quy bên hãng bay quy định như thế nào?
Trong này không biết những cụ vào bênh bọn lợi dụng ngành nghề ưu đãi vận chuyển ma t uy xong được tha bổng là thành phần gì nhỉ? Công an? tuyên giáo? Hay tvhk chuyên xách lậu hàng hoá và ngồi xổm lên cái gọi là luật pháp?

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Trong này không biết những cụ vào bênh bọn lợi dụng ngành nghề ưu đãi vận chuyển ma t uy xong được tha bổng là thành phần gì nhỉ? Công an? tuyên giáo? Hay tvhk chuyên xách lậu hàng hoá và ngồi xổm lên cái gọi là luật pháp?
1. Bộ CA đã đưa ra thông báo rất rõ , việc 4 TVHK đc thả là vì họ k biết đó là ma túy khi xách về VN . Đây là luật của VN đc quy định rất rõ từ trc chứ k phải bây giờ . Luật ở mỗi nc đều khác nhau , có nc chỉ cần buôn bán mấy chục gram ma túy cũng bị tử hình , có nc buôn hàng chục tấn cũng chỉ bị chung thân . Sống ở đâu thì phải chịu sự quản lý luật pháp của nc đó
2. Trứng đừng đòi khôn hơn vịt . 1 vụ án có đến hàng trăm , thậm chí hàng nghìn trang hồ sơ . 1 vài chục chữ trên báo chí k thể phản ánh hết đc bản chất của vụ án . Muốn biết rõ thì căn hôm nào xử đến đó mà xem chứ đùng ngồi ở nhà ảo tưởng mình giỏi , là hiện thân của Conan mà suy diễn linh tinh , đưa ra hết thuyết âm mưu này đến thuyết âm mưu kia . Lên nhớ đó chỉ là ý nghĩ chủ quan của ông chứ k phải vụ án . Án tại hồ sơ .
Tự do , dân chủ nhưng đừng quá trớn

sthd

Xe lăn
đội tv-Pro đang pressing, chiếm lĩnh toàn sân, tạo áp lực tại từng vị trí, với từng cầu thủ đội tv-Anti !

sao không đi chơi lễ đi mà các cụ ủng hộ tvhk xách ma túy chịu khó cày thế?

vẫn khuyên các cụ đừng vô tư xách tay hàng linh tinh qua cửa khẩu nhé. có thể các cụ không may mắn thế đâu

Nhl0102

Xe đạp
đội tv-Pro đang pressing, chiếm lĩnh toàn sân, tạo áp lực tại từng vị trí, với từng cầu thủ đội tv-Anti !

sao không đi chơi lễ đi mà các cụ ủng hộ tvhk xách ma túy chịu khó cày thế?

vẫn khuyên các cụ đừng vô tư xách tay hàng linh tinh qua cửa khẩu nhé. có thể các cụ không may mắn thế đâu
Pro hay anti thì vô nghĩa với cơ quan điều tra . Khi những người chưa đủ căn cứ kết tội phải được coi là vô tội.
Nếu bác là cơ quan điều tra thì sẽ làm gì theo quy định xủa pháp luật ?
Cùng cảnh đàn bà với nhau mà cứ dí người ta bằng chết mới thoả mãn cái gọi là anti ?

sthd

Xe lăn
Pro hay anti thì vô nghĩa với cơ quan điều tra . Khi những người chưa đủ căn cứ kết tội phải được coi là vô tội.
Nếu bác là cơ quan điều tra thì sẽ làm gì theo quy định xủa pháp luật ?
Cùng cảnh đàn bà với nhau mà cứ dí người ta bằng chết mới thoả mãn cái gọi là anti ?
1. em không nghĩ đây là chuyên án của xxx. vì hải quan bắt. và sếp bự của HQ đã nói rõ là HQ theo dõi và HQ bắt. nếu là chuyên án của xxx thì cục trưởng HQ không nói thế đâu.

2. không mong tv đi tù. nhưng việc thả hơi nhanh. đã có bằng chứng chứng minh mấy em đấy không tham gia buôn không? ngay thớt này, ban đầu em cũng bảo Chắc tv không biết! nhưng chứng minh được chưa?

3. nhiều mem bảo vệ xxx và tv hơi quá quyết liệt

Nhl0102

Xe đạp
1. em không nghĩ đây là chuyên án của xxx. vì hải quan bắt. và sếp bự của HQ đã nói rõ là HQ theo dõi và HQ bắt. nếu là chuyên án của xxx thì cục trưởng HQ không nói thế đâu.

2. không mong tv đi tù. nhưng việc thả hơi nhanh. đã có bằng chứng chứng minh mấy em đấy không tham gia buôn không? ngay thớt này, ban đầu em cũng bảo Chắc tv không biết! nhưng chứng minh được chưa?

3. nhiều mem bảo vệ xxx và tv hơi quá quyết liệt
Không có bằng chứng thì mới được thả , bắt 65 người khác . Diễn đàn là nới chém gió , bốc phét chứ kể cả tất cả otofun có ủng hộ hay anti thì cũng chẳng liên quan gì tới việc của xxx điều tra cả.
Tôi thấy bạn mới là người hằn học , cay cú với mấy đứa tiếp viên ấy .

chanquayxoan

Xe buýt
Vận chuyển hàng hóa ko có hóa đơn chứng từ hợp pháp, chuyển số lượng lớn kia là buôn lậu rồi. làm ngành hàng ko mà nói ko biết quy định thì ko chấp nhận được.

sthd

Xe lăn
Không có bằng chứng thì mới được thả , bắt 65 người khác . Diễn đàn là nới chém gió , bốc phét chứ kể cả tất cả otofun có ủng hộ hay anti thì cũng chẳng liên quan gì tới việc của xxx điều tra cả.
Tôi thấy bạn mới là người hằn học , cay cú với mấy đứa tiếp viên ấy .
bằng chứng phạm tội thì có rồi.
bằng chứng ngoại phạm, bằng chứng rằng không biết đấy là ma túy thì không rõ là xxx có hay không

Moriarty

Xe container
Lại tiếp tục.

Lại 3 không thôi: không biết, không cố tình, không cẩn thận. Mà cán bộ chiến sỹ công an Hàn Xẻng chơi ko đẹp nhỉ, chả báo cho bên mình một tiếng cứ âm thầm làm.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Lại 3 không thôi: không biết, không cố tình, không cẩn thận. Mà cán bộ chiến sỹ công an Hàn Xẻng chơi ko đẹp nhỉ, chả báo cho bên mình một tiếng cứ âm thầm làm.
Báo để lại ............. :P

w4f

Xe tải
Cập nhập nhé: Lần ra đường dây ma túy 'lớn nhất lịch sử' từ vụ 4 tiếp viên hàng không.

500 thì kinh quá nhỉ, bao toàn quốc luôn à :-?

otbaxit

Xe tải
Kinh, toàn đại án, từ vài chục Việt Á đến vài trăm tội phạm, chắc phải xây thêm trại giam.

BMW X11

Xe điện
Cập nhập nhé: Lần ra đường dây ma túy 'lớn nhất lịch sử' từ vụ 4 tiếp viên hàng không.

Trích báo của bác: "Sau 10 tháng truy xét, Công an TP HCM đã triệt phá 150 đường dây ma túy liên quan nhiều tỉnh thành có liên quan nhóm này. 381 người bị khởi tố, tang vật thu 130 kg ma túy. Cảnh sát cho biết chứng minh được 3.000 tài khoản thể hiện các nhóm này đã giao dịch 22.000 tỷ đồng ".

Kinh thật, 3.000 tài khoản ngân hàng.
Trung bình mỗi tài khoản giao dịch khoảng 7 tỷ đồng.

beSuSu

Xe điện
cụ Mai Hoàng tham gia từ đầu hay là mới gần đây các cụ nhỉ.
Vụ này mà là do cụ ấy chỉ đạo từ đầu thì tài giỏi quá.