[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Anhdex

Xe tăng
Thuyết âm mưu của mấy tay ********* mà có cụ vẫn tin được . Dính đến họ gì thì lôi ngay ông to nhất vào rồi phán đấy là con cháu 😂 vụ này ngay từ đầu em nói các bạn ý vô tình bị quấn vào thôi đơn giản chỉ cửu vạn thuê ko biết có ma tuý .Hạ hồi chờ thông tin ra tiếp đi ạ chứ chuyện con cháu ông bà nọ kia nên đc tha thả là ko có đâu .

xukthal

Xe lăn
Em thì không tin nổi mấy cái thuyết âm mưu trên mạng như cụ nói.
Theo tư duy của em đã là con cháu các cụ rồi thì không ai đi dính vào cái MT và cũng chả cụ nào lên đến cỡ đó rồi mà lại cho con cháu làm cái đó.
MT tiền nhiều đó mà em nghĩ con cháu các cụ rồi thì thiếu gì cách kiếm tiền nhiều khác nó đỡ rũi ro hơn cái MT.
Thuyết âm mưu của mấy tay ********* mà có cụ vẫn tin được . Dính đến họ gì thì lôi ngay ông to nhất vào rồi phán đấy là con cháu 😂 vụ này ngay từ đầu em nói các bạn ý vô tình bị quấn vào thôi đơn giản chỉ cửu vạn thuê ko biết có ma tuý .Hạ hồi chờ thông tin ra tiếp đi ạ chứ chuyện con cháu ông bà nọ kia nên đc tha thả là ko có đâu .
Các thế lực thù địch nó luôn muốn làm vẩn đục XH mình mà, bất chấp mọi thủ đoạn 🤣 🤣 🤣

kienbinh

Xe điện
Nếu dùng lý trí để suy xét, bỏ qua các định kiến theo kiểu "nhất định chúng nó có tội... " thì chúng ta có thể thấy rằng chẳng có lý do gì mà bọn tội phạm lại phải đi "mách" các tiếp viên là trong kiện hàng có ma túy cả.

Vì sao lại thế?

Thứ nhất, là càng nhiều người biết thì càng dễ lộ. Đi đâu cũng bô bô lên là em ơi xách hộ anh cân ma túy thì chắc chỉ có... ofer mới suy nghĩ buồn cười thế :))

Thứ hai, giả sử các tiếp viên chấp nhận xách ma túy, thì tiền công vận chuyển phải cao gấp hàng ngàn lần nếu không nói gì, không biết gì. Tại sao phải đi khai với shipper đây là ma túy xong trả nó công vận chuyển 6000 đô thay vì chỉ có 6 đô/kg?

Thứ ba, một trường hợp duy nhất có lý do để kết nạp các tiếp viên vào đường dây vận chuyển và nói cho họ biết đó là ma túy, đó là để tìm cách vận chuyển kín đáo, an toàn hơn. Chỉ như thế mới đáng để lộ bí mật và phải trả thật nhiều tiền. Nhưng trường hợp này thì hàng mang trong hành lý và đặt công khai lên máy chiếu chứ không được giấu trong lốp máy bay hay cái gì đó bí mật tương tự. Vậy thì việc đek gì phải nói?

Càng nghĩ, em càng thấy kinh ngạc trước sức tưởng tượng vô biên và vô lý của các cụ :))
Tâm lý của 1 bộ phận ko nhỏ cần lao là bất cứ cái gì liên quan đến nhà nước mặc định là xấu, là COCC, là được bao che :)). Nó thể hiện sự ganh ghét đố kỵ để bao che thực tế bản thân kém cỏi cụ ạ :))

Khongdatten

Xe đạp
Theo tư duy của em đã là con cháu các cụ rồi thì không ai đi dính vào cái MT và cũng chả cụ nào lên đến cỡ đó rồi mà lại cho con cháu làm cái đó.
MT tiền nhiều đó mà em nghĩ con cháu các cụ rồi thì thiếu gì cách kiếm tiền nhiều khác nó đỡ rũi ro hơn cái MT.
Hồi trước em cũng suy luận thế, cho đến khi Việt Á bùng ra...

.Bo My

Xe lăn
Lo con cháu ruột thôi chứ còn cháu ông anh ông em khác thì nó làm gì có hỏi đâu.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Vậy nên tư duy của cụ có vấn đề. 2 vụ tính chất khác nhau, như các cụ trên đã giải thích rồi mà cụ vẫn chưa hiểu.

kienvinh

Xe lăn
Các cụ cho nhà em hỏi 1 câu là sau vụ này thì từ giờ các tvhk khi xách tay hộ có lấy công. Cứ thực hiện đủ các quy trình câm, điếc, mù, k.tra hàng cho có. Tiền công vẫn theo "giá cước" bất thành văn như b.thường.
Thì kể cả có xách tay "nhầm" vài chục kg ma túy về đất mẹ giết đồng bào. Thì vẫn nghiễm nhiên auto vô tội và đc phóng thích sau 2 ngày phải ko ah?
Cái này em hỏi thật vì rất nhiều người thắc mắc sự vô tội nhờ cái quy trình 3 không "ko hỏi, ko thấy, ko biết" và câm, mù, điếc tạm thời lúc nhận hàng xách tay hộ.
Tôi xem series “Locked up abroad” trên Discovery thì thấy đơn cử như ở các nước Nam Mỹ mà lý luận “không bít” là không được chấp nhận.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
em cũng mong và cũng tin là 4 em tv không buôn ma túy. nhưng tốc độ thả có vẻ hơi cao.

ma túy thì trong túi các em rồi. ngược lại, đã có gì chứng minh các em ấy không biết, không nằm trong đường dây mua bán ma túy chưa?
Cụ hỏi ngô nghê nhỉ? E suy luận thì xxx nó theo dõi và biết tương đối rõ rồi chứ không phải tình cờ. Vì vạy việc 4 e tv có trong đường dây hay ko thì họ cũng biết quá rõ, khai báo chỉ là thủ tục thôi.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
Tôi xem series “Locked up abroad” trên Discovery thì thấy đơn cử như ở các nước Nam Mỹ mà lý luận “không bít” là không được chấp nhận.
Ở VN mình nhiều trường hợp xách hộ trước đó cũng không được chấp nhận lý luận “không biết” mà cụ. Nhiều trường hợp trước đó auto Chung thán hoặc Tử hình. Trừ một vài trường hợp bắt ngay được đối tượng nhờ gửi hàng. Thế nên việc 4 em tv xách những 11kg mai thuý được thả ngay khiến dư luận shock lẫn chưng hửng ...

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
Các cụ cho nhà em hỏi 1 câu là sau vụ này thì từ giờ các tvhk khi xách tay hộ có lấy công. Cứ thực hiện đủ các quy trình câm, điếc, mù, k.tra hàng cho có. Tiền công vẫn theo "giá cước" bất thành văn như b.thường.
Thì kể cả có xách tay "nhầm" vài chục kg ma túy về đất mẹ giết đồng bào. Thì vẫn nghiễm nhiên auto vô tội và đc phóng thích sau 2 ngày phải ko ah?
Cái này em hỏi thật vì rất nhiều người thắc mắc sự vô tội nhờ cái quy trình 3 không "ko hỏi, ko thấy, ko biết" và câm, mù, điếc tạm thời lúc nhận hàng xách tay hộ.
đương nhiên là được mà. đã có án lệ rồi.
Cụ hỏi ngô nghê nhỉ? E suy luận thì xxx nó theo dõi và biết tương đối rõ rồi chứ không phải tình cờ. Vì vạy việc 4 e tv có trong đường dây hay ko thì họ cũng biết quá rõ, khai báo chỉ là thủ tục thôi.
các anh xxx tài giỏi, theo dõi chặt chẽ, nên nó mới làm từ 2021 thôi. chắc cũng mới chuyển được chưa đến 1 tấn đâu.
các anh theo dõi kĩ quá

sthd

Xe lăn
cụ Alaska_ nói có lý
Ở VN mình nhiều trường hợp xách hộ trước đó cũng không chấp nhận lý luận “không biết” mà cụ. Nhiều trường hợp trước đó auto Chung thán hoặc Tử hình. Trừ một vài trường hợp bắt ngay được đối tượng nhờ gửi hàng. Thế nên việc 4 em tv xách những 11kg mai thuý được thả ngay khiến dư luận shock lẫn chưng hửng ...

tunglam2806

Xe tăng
Ở VN mình nhiều trường hợp xách hộ trước đó cũng không chấp nhận lý luận “không biết” mà cụ. Nhiều trường hợp trước đó auto Chung thán hoặc Tử hình. Trừ một vài trường hợp bắt ngay được đối tượng nhờ gửi hàng. Thế nên việc 4 em tv xách những 11kg mai thuý được thả ngay khiến dư luận shock lẫn chưng hửng ...
Thực ra cái bức xúc nhất là hành vi xách đồ của các e tv là vi phạm quy định ngành. Vậy mà khi xách đồ cấm các e lại dc thả dù cqđt đã chứng minh ko liên quan. Các e là tvhk chứ có phải shipper đâu.

Azeglio

Xe điện
Các em ý toàn quân ta cả đấy.

Dream Thai

Xe điện
Ve khia cạnh nào đó mấy e tvhk rất may mắn, vì bị bắt theo chuyên án, xxx theo dõi từ đầu (nếu đúng) nên biết là các e ko biết có MT.

Còn nếu ngẫu nhiên kiểm tra thấy MT thì lúc đó các e tvhk phải chứng minh với tòa là mình ko biết (cai này có cụ đã ptich kỹ rồi. bị bắt tại chỗ mang MT thì việc cm vô tôi thuộc tvhk), viêc nay gan như impossible :(

Anita Emi

Xe điện
Cụ đã đi gửi hàng vận chuyển trong nước bao giờ chưa?

Cụ mang gói bánh, hộp kẹo đi gửi người ta có bóc từng cái bánh cái kẹo của cụ ra kiểm tra không?

Cụ có biết một ngày có bao nhiêu ma túy được gửi qua đường chuyển phát trong nước không?

Chẳng qua là vụ này ầm ĩ lên báo, rồi lại còn tiếp viên hàng không, nên các cụ mới lao vào chửi cho sang mồm. Chứ chuyện này nó vốn diễn ra hàng ngày hàng giờ ở các kênh vận chuyển khác, sao không ai thắc mắc?

Gần như không thể phát hiện ma túy khi nó đang trên đường vận chuyển nhé, bất kể là tiếp viên xách tay hay các công ty vận chuyển chuyên nghiệp. Các vụ chặn bắt đều do có thông tin xác định từ trước. Cho nên chửi các tiếp viên "không phát hiện được ma túy trong hàng hóa xách hộ" là một sự ngu xuẩn, vì điều đó chẳng ai làm được.

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container

Cụ mang gói bánh, hộp kẹo đi gửi người ta có bóc từng cái bánh cái kẹo của cụ ra kiểm tra không?

Cụ có biết một ngày có bao nhiêu ma túy được gửi qua đường chuyển phát trong nước không?

Chẳng qua là vụ này ầm ĩ lên báo, rồi lại còn tiếp viên hàng không, nên các cụ mới lao vào chửi cho sang mồm. Chứ chuyện này nó vốn diễn ra hàng ngày hàng giờ ở các kênh vận chuyển khác, sao không ai thắc mắc?

Gần như không thể phát hiện ma túy khi nó đang trên đường vận chuyển nhé, bất kể là tiếp viên xách tay hay các công ty vận chuyển chuyên nghiệp. Các vụ chặn bắt đều do có thông tin xác định từ trước. Cho nên chửi các tiếp viên "không phát hiện được ma túy trong hàng hóa xách hộ" là một sự ngu xuẩn, vì điều đó chẳng ai làm được.
E làm thế rồi ạ. Người quen nhờ gửi 1 thùng tac tông bánh đậu xanh sang Nhật, e bảo cắt băng dính ra để xem từng hộp một, lúc đấy ko nghĩ tới ma tóe mà chỉ sợ gửi kèm mấy thứ đồ ăn kiểu giò chả bánh chưng... là rất mệt với an ninh sân bay Nhật. Ngay cả lúc ký gửi cũng bị hải quan ở Nội Bài gọi vào phòng riêng bắt khui ra lần nữa vì soi thấy hộp có các thỏi bánh có vẻ đáng nghi.

Neumann

Xe tải

Em nhớ có vụ bắt ma túy từ Lào về, phải dỡ cả xe thép phế liệu ra để moi mấy gói bột trắng. Bởi vậy nếu không có tin tình báo, không có chuyên án từ trước thì làm sao mà phán án chính xác vậy được. Cái chính vẫn là bắt các ông trùm, các đầu mối, còn người vận chuyển chỉ là tôm tép thôi.

Chỉnh sửa cuối:

sthd

Xe lăn
E làm thế rồi ạ. Người quen nhờ gửi 1 thùng tac tông bánh đậu xanh sang Nhật, e bảo cắt băng dính ra để xem từng hộp một, lúc đấy ko nghĩ tới ma tóe mà chỉ sợ gửi kèm mấy thứ đồ ăn kiểu giò chả bánh chưng... là rất mệt với an ninh sân bay Nhật. Ngay cả lúc ký gửi cũng bị hải quan ở Nội Bài gọi vào phòng riêng bắt khui ra lần nữa vì soi thấy hộp có các thỏi bánh có vẻ đáng nghi.
lần sau ai gửi thì cho luôn tí tiền rồi ra dv mà gửi. rất phiền toái

Anita Emi

Xe điện
Vâng, có những mặt hàng làm thế được, nhưng có hàng thì không. Bánh kẹo mà nguyên túi kín không lẽ mình xé túi, bóc vỏ từng cái kẹo? Kem đánh răng loại có seal không lẽ chọc thủng ra bóp để thử?

Tốt nhất là không nhận hàng gửi hộ. Nhưng với người thường thì cũng khó vì quan hệ anh em bạn bè, với tiếp viên thì là việc làm thêm kiếm sống.

Ai đi học, đi làm nước ngoài về mà chưa từng mang hàng nhờ gửi? Ai kiểm tra được 100%? Rất buồn cười khi mà có một số cụ lồng lộn lên chửi, khi mà đặt chính họ vào hoàn cảnh đó thì họ cũng dek biết phải tránh bằng cách nào.