[Funland] Tiếp tục vụ việc khoá bánh phạt tiền xe ô tô đậu đỗ tại đường đô thị trong khu chung cư

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Thì Vin nó gởi công văn cho UBND đề nghị nhận bàn giao đấy, duyệt cái gì nữa =))). Cụ bảo nó cố ý thiếu sót thì có gì để chứng mình ko, hay ít nhất là có cái logic gì ko? Cụ nghĩ chủ đầu tư nó ôm lại đường xá, rồi trả mọi chi phí vận hành điện nước tưới tắm chăm sóc cây cối để làm gì, trong khi nhà thì đã bán hết, thậm chí 1 số tòa trong đấy dân còn kick nó ra ko cho nó vận hành (cái này chắc cụ k biết đâu :)) )

Nhiều cụ ở đây nhiều khi vai trò, quyền, nghĩa vụ của các bên trong 1 cái dự án còn chả nắm được, mà đã hạ chùy chém lấy được thì thôi.
Ngoài bài báo tháng 9 năm 2023 thì V không nhắc đến chuyện bàn giao nữa. Em thấy Vin nên lên báo nhiều lên, hối thúc UBND nhiều lên 🙃

haduongle

Xe hơi
Ngoài bài báo tháng 9 năm 2023 thì V không nhắc đến chuyện bàn giao nữa. Em thấy Vin nên lên báo nhiều lên, hối thúc UBND nhiều lên 🙃
Cụ càng nói chuyện càng cùn nhỉ. Ngoài cãi cùn cụ còn gì khác đóng góp được nhiều hơn ko, ví dụ như 1 tí thông tin, hay 1 tí logic trong câu chuyện chả hạn?

Ca_uop_muoi

Xe buýt
Cụ càng nói chuyện càng cùn nhỉ. Ngoài cãi cùn cụ còn gì khác đóng góp được nhiều hơn ko, ví dụ như 1 tí thông tin, hay 1 tí logic trong câu chuyện chả hạn?
Logic đơn giản mà mấy bác trên of hay nói, thứ trên trời rơi xuống chỉ có nước mưa và mứt chim, V không phải là tổ chức từ thiện. Còn lại em không cãi với bác làm gì.

haduongle

Xe hơi
Logic đơn giản mà mấy bác trên of hay nói, thứ trên trời rơi xuống chỉ có nước mưa và mứt chim, V không phải là tổ chức từ thiện. Còn lại em không cãi với bác làm gì.
Trích lời 1 số bác Offer đáng kính "xã hội thì phải có người này người kia", em hoàn toàn thoải mái với việc khác biệt quan điểm. Nhưng mà e ớn nhất, kinh nhất, kỳ thị nhất các thành phần chém gió, bốc phét, hay là duy ý chí, "tôi nghe nói thế, tôi cảm thấy thế, chứ tôi có biết cụ thể là như nào đâu". Nên e cám ơn bác ko tiếp tục cãi với em. Lẽ ra ko rep bác nhiều thế đâu, cơ mà bão bùng vào kinh quá ngủ ko dc :))

QD092000

Xe điện
Nay tòa xử, cụ nào thạo tin update xem nhé.

NNS

Xe ngựa
em thấy những khu cc kín, đường nội bộ khu nó phải có nội quy vì trong đó csgt, giao thông công chính họ ko quản. anh vào khu nội bộ phải tuân thủ, đỗ xe bừa bãi, trái quy định nội bộ bảo vệ người ta tuy ko phạt đc tiền nhưng họ khoá bánh là đúng cmnr

tratida2019

Xe tải
em thấy những khu cc kín, đường nội bộ khu nó phải có nội quy vì trong đó csgt, giao thông công chính họ ko quản. anh vào khu nội bộ phải tuân thủ, đỗ xe bừa bãi, trái quy định nội bộ bảo vệ người ta tuy ko phạt đc tiền nhưng họ khoá bánh là đúng cmnr
Theo em phải quản, hoặc đừng lấy đất làm khu dân cư. Khu to tổ bố, tai nạn chết người cái bảo vệ đóng cửa ko cho cứu thương vào à?. Cái kiểu "khu tự trị" này chính là cái làm tăng giá trị cho khu đất mà lẽ ra nó là đất nông nghiệp, đất rừng. Bán một miếng to cho 1 nhóm các ông tự trị à.

Sent from Other Universe via OTOFUN

DeLyon

Xe buýt
Để xác định nguyên nhân chậm bàn giao từ đâu dễ thôi. Xem ai là bên hưởng lợi nhiều hơn. Loài người thông minh, chả ai làm gì mà ko có lý do cả. Phải có lợi ngta mới làm. Còn những thứ vo ve hoa lá chỉ là che mắt dân, hợp thức hóa cho việc hưởng lợi.

Mr.Chem

Xe điện
Cái này thì cũng khó nói lắm ạ. Ở cách nơi xảy ra vụ việc này ko tới 2km, có ông chủ đầu tư bạn thân với ông chủ đầu tư này, đang đòi trả lại đường cho nhà nước mà mãi ko xong đây ạ.

Cái này nó như cơm bữa nên dần thành quen. CĐT bỏ tiền làm xong bàn giao cho chính quyền quản lý, nhưng muốn chính quyền nhận thì phải "có gì" thì mới nhanh được. Chứ làm theo quy định á...bận lắm!
Từ đường xá, cơ sở hạ tầng đến trạm biến áp, trạm điện.

Chỉnh sửa cuối:

haduongle

Xe hơi
Để xác định nguyên nhân chậm bàn giao từ đâu dễ thôi. Xem ai là bên hưởng lợi nhiều hơn. Loài người thông minh, chả ai làm gì mà ko có lý do cả. Phải có lợi ngta mới làm. Còn những thứ vo ve hoa lá chỉ là che mắt dân, hợp thức hóa cho việc hưởng lợi.
Thế theo cụ thì khi hạ tầng kỹ thuật của dự án (k chỉ đường xá liên quan, mà có khi là những thứ lớn hơn, như công viên, công trình công cộng: nhà triển lãm, svđ v.v.) chậm bàn giao cho nhà nước thì bên nào hưởng lợi nhiều nhất: chủ đầu tư, cư dân(mà đại diện là BQL/BQT), hay cơ quan quản lý nn?

vo nho

Xe điện
Cái này nó như cơm bữa nên dần thành quen. CĐT bỏ tiền làm xong bàn giao cho chính quyền quản lý, nhưng muốn chính quyền nhận thì phải "có gì" thì mới nhanh được. Chứ làm theo quy định á...bận lắm!
Từ đường xá, cơ sở hạ tầng đến trạm biến áp, trạm điện.
cụ nói hài quá...CDT nó không bàn giao là nó có lợi chứ ở đó mà do CQ bận.
CDT dùng kinh doanh cho thuê...hay sử dụng thì không có tiền bỏ túi à? Giờ giao CQ mất nguồn thu ngu gi giao.

DeLyon

Xe buýt
Thế theo cụ thì khi hạ tầng kỹ thuật của dự án (k chỉ đường xá liên quan, mà có khi là những thứ lớn hơn, như công viên, công trình công cộng: nhà triển lãm, svđ v.v.) chậm bàn giao cho nhà nước thì bên nào hưởng lợi nhiều nhất: chủ đầu tư, cư dân(mà đại diện là BQL/BQT), hay cơ quan quản lý nn?
Dạ em bị ad bem nhiều lần vì tội võ đoán động chạm đến ông lớn rồi :D Em chịu ko đưa đc ra kết luận. Hết phim.

Opel Astra

Xe điện
Theo em phải quản, hoặc đừng lấy đất làm khu dân cư. Khu to tổ bố, tai nạn chết người cái bảo vệ đóng cửa ko cho cứu thương vào à?. Cái kiểu "khu tự trị" này chính là cái làm tăng giá trị cho khu đất mà lẽ ra nó là đất nông nghiệp, đất rừng. Bán một miếng to cho 1 nhóm các ông tự trị à.

Sent from Other Universe via OTOFUN
Ô hay, nó cầm chìa khóa kia mà bác, nó không cho bác vô thì bác có thể khởi kiện nó ra tòa án phường nhà mà??

Phải quản, theo bác, là như thế nào ạ?
Họ đã làm công văn dấu tròn, nhường cái sự QUẢN cho các cậu có thẩm quyền rồi thôi.
Hình như mấy cậu ấy đang bận chống bão thì phải, bác ạ.

AcidS

Xe điện
Nói ra sợ đụng chạm, nhưng thực tế thì trong những khu chung cư có đội trật tự hoạt động lại tỏ ra khá hiệu quả, ở các khu của Masterise, Mik, Vinhomes, Capital... và nhiều khu của các CĐT tốt khác nữa thì an ninh trật tự ổn. Hy vọng tương lai dần dần có giải pháp nào đó cho toàn xã hội chỗ nào cũng trật tự được như các khu của CĐT uy tín.

AcidS

Xe điện

Nhận xét dưới chắc của chủ xe

Với đội này, chỉ có cơ quan chức năng thôi, còn như nhận xét là ăn giơ với bảo vệ thì thua rồi

Chỉnh sửa cuối:

VuNgoanMuc

Xe điện
Ở mình có bán cái bộ này không nhỉ em làm 1 bộ đi xử lý xe đỗ lung tung cũng hay

Mocoitinh

Xe hơi
Em thấy đội Tây lông nó hay có cái biển này:

ko động đến tiền nong trực tiếp (phạt/bồi thường), ko bị áp đặt "chiếm đoạt / hủy hoại tài sản của người khác" cho chủ đất mà dân tình đỗ xe cũng ngại phết đấy ạ.

Mr.Chem

Xe điện
cụ nói hài quá...CDT nó không bàn giao là nó có lợi chứ ở đó mà do CQ bận.
CDT dùng kinh doanh cho thuê...hay sử dụng thì không có tiền bỏ túi à? Giờ giao CQ mất nguồn thu ngu gi giao.
Cụ có thể cụ thể được không, không bàn giao cái gì và lợi ở đâu?
Em cụ thể người thực việc thực nhé: em "chưa" bàn giao được cho điện lực trạm biến áp (thuộc danh mục CĐT phải thực hiện và bàn giao lại) dù đã thực hiện hết các yêu cầu kỹ thuật điện lực yêu cầu.

Ter

Xe buýt
Ủng hộ làm rõ việc này. Phạt dừng đỗ giao thông phải có biển theo quy định. Đây có cái biển tự chế quy định để đầy đường, thích để đâu thì để k rõ vị trí, hôm phạt hôm không, có lúc thu tiền k có biên lai.
[/
Mấy cái biển tự chế có thể quy vào "làm giả tài liệu" không cụ nhỉ :)