[Funland] Tiếp tục vụ việc khoá bánh phạt tiền xe ô tô đậu đỗ tại đường đô thị trong khu chung cư

TungThoc

Xe điện
Chỉ Chủ tịch UBND cấp tỉnh mới đủ thẩm quyền ban hành các quy định "cấm dừng đỗ xe" kèm theo là các biển báo theo quy định.
Em thấy có mấy sứ quán nước ngoài ở đoạn đường trước cửa họ có biển "vui lòng không xxx tại đây" hoặc "khu vực đỗ xe sứ quán" ....
Ở ta lạm dụng chữ cấm nên bản thân các đương sự chưa va chạm đã ghét nhau sẵn rồi.
Em không ủng hộ việc đỗ dừng xe thiếu ý thức không tôn trọng người khác nhưng hoàn toàn không ủng hộ việc tùy tiện cấm đoán của các cá nhân tổ chức tự phát.
Vừa tối hôm qua em đưa cả nhà lên khu Hồ HK chơi, chỗ gửi xe không có nên gửi trong cơ quan gần phố đi bộ, lúc ra về lấy xe mất 30k. Mấy chục xe đều như vậy, tiền đưa luôn, không vé.
Vậy có đúng luật không nhỉ?

Giohanoi

Xe buýt
Vừa tối hôm qua em đưa cả nhà lên khu Hồ HK chơi, chỗ gửi xe không có nên gửi trong cơ quan gần phố đi bộ, lúc ra về lấy xe mất 30k. Mấy chục xe đều như vậy, tiền đưa luôn, không vé.
Cụ phải nói rõ là 30k 1 tiếng nhé. Ngày lễ là 50k. Em có lần ngồi cà phê với tụi bạn học cấp 3. Mải buôn chuyện từ 2h chiều đến 7h tối. Ra lấy xe nó tính đúng 150k ko bớt đồng nào đấy...

XPQ

Xe cút kít
😁😁😁😁😁
Gửi trong cơ quan thì Okelo rồi còn gì. Dĩ nhiên nó lấy tiền của mình thì chả ai biết được hên xui với luật thế nào.
Bạn em nhà Nguyễn Hĩu Huân gần sáu mươi rồi còn được bọn trẻ con mời ra xé vé thu tiền trông xe những hôm bắn pháo hoa chả phép tắc gì mà cũng chả thuế má gì, thậm chí nói dại nhỡ cháy nổ mất mát gì chả ai biết các ông ấy là ai.

TungThoc

Xe điện
😁😁😁😁😁
Gửi trong cơ quan thì Okelo rồi còn gì. Dĩ nhiên nó lấy tiền của mình thì chả ai biết được hên xui với luật thế nào.
Bạn em nhà Nguyễn Hĩu Huân gần sáu mươi rồi còn được bọn trẻ con mời ra xé vé thu tiền trông xe những hôm bắn pháo hoa chả phép tắc gì mà cũng chả thuế má gì, thậm chí nói dại nhỡ cháy nổ mất mát gì chả ai biết các ông ấy là ai.
Vậy nên không phải lúc nào, việc gì cũng LUẬT được. Mình đến đâu cũng phải xem khu đó thế nào. Không thể cứ đỗ, sau đó cãi cọ với bảo vệ về việc LUẬT nào cho ông thu tiền?
Một số ông tương tự ông thân chủ kiện, lên các đường và khu gần bờ Hồ mà đỗ rồi không trả tiền, cãi nhau và đi kiện theo Luật ấy.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Vậy nên không phải lúc nào, việc gì cũng LUẬT được. Mình đến đâu cũng phải xem khu đó thế nào. Không thể cứ đỗ, sau đó cãi cọ với bảo vệ về việc LUẬT nào cho ông thu tiền?
Một số ông tương tự ông thân chủ kiện, lên các đường và khu gần bờ Hồ mà đỗ rồi không trả tiền, cãi nhau và đi kiện theo Luật ấy.
Cụ không có chỗ đỗ xe, năn nỉ xin được vào cơ quan người ta trả tiền đỗ xe rồi đi kiện à? ;))

TungThoc

Xe điện
Cụ không có chỗ đỗ xe, năn nỉ xin được vào cơ quan người ta trả tiền đỗ xe rồi đi kiện à? ;))
Thì nhà cháu cứ bị các cụ ở trên này xúi bẩy "LUẬT là thứ duy nhất đúng trên đời mọi thứ khác trước hay sau gì cứ kiện theo LUẬT". Định hướng theo thân chủ đỗ xe - cãi nhau - đi kiện...
Cụ bẩu như vậy có nên không?

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Thì nhà cháu cứ bị các cụ ở trên này xúi bẩy "LUẬT là thứ duy nhất đúng trên đời mọi thứ khác trước hay sau gì cứ kiện theo LUẬT". Định hướng theo thân chủ đỗ xe - cãi nhau - đi kiện...
Với pháp luật chỉ có đúng và sai.
Ông bảo vệ khóa bánh là sai pháp luật. Ông đỗ xe bậy thì cũng không ai ủng hộ.
Thớt này đang bàn đúng sai về mặt pháp luật của hành vi khóa bánh xe của ông bảo vệ, không bàn đạo đức hay văn minh của ông đỗ xe.

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container
Đúng với Luật GTĐB, không đúng với Luật quản lý và sử dụng tài sản công và Luật PCCC

newoner

Xe buýt
Có App nào tra được Biển cấm dừng đỗ tại các ngõ, phố nội đô HNI không các cụ

huyhung123

Xe điện
Nói tóm lại là 49 vs 53 thôi. Kiểu chó chê mèo lắm lông.
Ông đổ xe gây cản trở giao thông cũng là loại không ra gì. Cứ vin vào luật không cấm xong rồi thiếu ý thức, vô văn hóa => loại này chạy đầy đường. Kiểu như đường thì hẹp, đang giờ cao điểm, nhiều xe cộ qua lại, nhiều thành phần thiếu ý thức cứ đậu xe chình ình làm tắc bao nhiêu người, mặc dù không cấm dừng đỗ xe.
Đỗ hẳn vào bãi đỗ, hoặc vào chỗ người ta quy định cho phép xem nào. Đây Đỗ vào chỗ người ta quy định mà người ta gây khó dễ thì phản đối mới ok. Đây đổ xằng đỗ bậy, đỗ tiện cho mình, lười không đi gửi đi đỗ theo quy định xong rồi gào mồm lên thì cũng không ra gì đâu.

Quốc có quốc pháp, gia có gia quy.
Về con nó hỏi:
Con: Sao bố đi kiện? => Bố: Người ta khóa bánh xe bố trái pháp luật
Con: Sao người ta lại vô cớ khóa bánh xe của bố nhỉ? => Bố: Vì bố đỗ xằng đỗ bậy, đỗ ẩu
Con: Sao bố đỗ bậy lại đi kiện người ta khóa bánh? => Bố: Vì pháp luật không cấm
Con: Theo như cô giáo dậy con: Bố là thiếu ý thức, không có học, không được giáo dục đến nơi đến chốn => Bố: Ah, mày thích chửi tao à? => Con: Vì Pháp luật đâu có cấm.
Sao cụ biết người ta đỗ xe gây cản trở giao thông? Nhắc cụ là người ta đến PGD ngân hàng ở đấy, và bảo vệ ngân hàng chỉ chỗ đỗ nhé!

huyhung123

Xe điện
Nhà cụ mặt đường, có mội ai đó mang xe đến đỗ chắn cửa chừa lại lối đi vừa đủ dắt cái xe máy và đoạn đường đó không cấm đậu xe thì cụ cũng kệ đúng không?
Ko kệ thì cụ định làm gì nào?

XPQ

Xe cút kít
Thường ra, cá nhân phải chấp hành các quy tắc của gia đình, gia đình phải tuân theo lề lối của làng xóm, làng xóm phải thực hiện các hướng dẫn của hàng huyện hàng tỉnh và cứ thế thì trên cùng là tất cả cá nhân tổ chức đều phải tuân thủ pháp luật. Nói Luật trên hết thì OK nhưng Luật chưa chắc đúng cho mọi trường hợp, dù vậy thì ai ai cũng phải tuân thủ luật.

poiuy

Xe ba gác
Có App nào tra được Biển cấm dừng đỗ tại các ngõ, phố nội đô HNI không các cụ
Quy định về cấm dừng đỗ được áp dụng cả ở những chỗ không có cắm biển. Vậy nên tra biển cũng không nhiều tác dụng.

Opel Astra

Xe điện
Sao cụ biết người ta đỗ xe gây cản trở giao thông? Nhắc cụ là người ta đến PGD ngân hàng ở đấy, và bảo vệ ngân hàng chỉ chỗ đỗ nhé!
"và bảo vệ ngân hàng chỉ chỗ đỗ nhé" hả bác?

Tôi tưởng là, ông Nhựt thề rằng, "và bảo vệ ngân hàng chỉ chỗ đỗ nhé" đấy chứ bác.

Nó khác hoàn toàn cái sự "và bảo vệ ngân hàng chỉ chỗ đỗ nhé", bác ạ.

poiuy

Xe ba gác
Cụ xem lại ảnh chụp có đầy trong thớt này nhé. Đỗ đúng vào vị trí đường giao nhau là nơi cấm đỗ xe theo luật GTĐB (đương nhiên luật cấm là vì đỗ như vậy gây cản trở giao thông). Bảo vệ ngân hàng chỉ sai chỗ thì đi mà kiện bảo vệ ngân hàng nhé. Mà họ chỉ vào chỗ đỗ sai mình cứ đỗ thì vẫn phải chịu trách nhiệm, không đổ cho ai được.

TungThoc

Xe điện
Với pháp luật chỉ có đúng và sai.
Ông bảo vệ khóa bánh là sai pháp luật. Ông đỗ xe bậy thì cũng không ai ủng hộ.
Thớt này đang bàn đúng sai về mặt pháp luật của hành vi khóa bánh xe của ông bảo vệ, không bàn đạo đức hay văn minh của ông đỗ xe.
Đấy là cụ thích bàn hành vi khóa bánh xe mà bỏ qua hành vi đỗ xe. Chỗ ông đỗ xe đi kiện đúng là đường dù có biển hay chưa thì ông đỗ cũng phải tuân thủ luật "Không được dừng, đỗ xe nơi đường giao nhau và trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau".
Đỗ sai, già mồm cãi, giờ lại đi kiện đòi trả tiền lương cho khoảng thời gian cãi cọ. Tòa bác đơn là quá nhẹ nhàng cho ông đỗ xe.
Đi kiện ông bảo vệ, cũng phải dè chừng ông bảo vệ kiện ngược lại về hành vi gây rối trật tự công cộng.Chưa biết ông đỗ xe thắng hay ông bảo vệ thắng. Hoặc cả hai cùng thua.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Đấy là cụ thích bàn hành vi khóa bánh xe mà bỏ qua hành vi đỗ xe. Chỗ ông đỗ xe đi kiện đúng là đường dù có biển hay chưa thì ông đỗ cũng phải tuân thủ luật "Không được dừng, đỗ xe nơi đường giao nhau và trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau".
Đỗ sai, già mồm cãi, giờ lại đi kiện đòi trả tiền lương cho khoảng thời gian cãi cọ. Tòa bác đơn là quá nhẹ nhàng cho ông đỗ xe.
Đi kiện ông bảo vệ, cũng phải dè chừng ông bảo vệ kiện ngược lại về hành vi gây rối trật tự công cộng.Chưa biết ông đỗ xe thắng hay ông bảo vệ thắng. Hoặc cả hai cũng thua.
Giờ không chừng lại bị bảo vệ ngân hàng kiện vì tội vu cáo họ chỉ đỗ xe ở đấy. :))

TTXVH

Xe hơi
Quy định về cấm dừng đỗ được áp dụng cả ở những chỗ không có cắm biển. Vậy nên tra biển cũng không nhiều tác dụng.
Các cụ cho em hỏi : khu nhà em thường xuyên bị bọn óc heo đỗ xe như thế này mà chẳng làm gì được chúng nó. Khốn nạn nhất là vào trong sân đỗ thoải mái có 30k mà chúng nó tiếc tiền nên đỗ bậy

Thằng này vào quán nhậu giữa trưa mặt đỏ như gà chọi xong chui vào xe phóng đi. Thể loại này nhất định sẽ gây tai nạn chỉ là sớm hay muộn thôi

Chỉnh sửa cuối:

TTXVH

Xe hơi
Em thấy CSGT dạo này có vẻ không kiểm tra nồng độ cồn nữa hay sao mà rất nhiều " thằng " lái xe đi nhậu. Sao có thể loại coi thường tính mạng mình và đồng loại đến thế nhỉ