Tiếp bước cụ THÁI PHƯỢT đội CHÂN THIỆN MỸ nhà cháu lên đường xẻ dọc TRƯỜNG SƠN...

thaiquangtung

Xe buýt
Cụ nào biết bãi biển này ở đâu nhất định em mời vodka ( vị trí chính xác nhé)

Đây là bãi biển Lăng Cô đoạn phía bắc, Núi trước mặt là Núi Giòn (mũi Chân Mây Đông) đi qua núi Giòn sẽ đến cảng Chân Mây, qua cảng chân Mây đến bãi Cảnh Dương. Qua Cảnh Dương sẽ đến Cù Dù, Qua Cù Dù đến mũi Chân Mây Tây.
Phia bên Phải là Núi Đá Kẹp, xuôi xuống phía Nam là Núi Phú Gia, Núi Độc Trạm rồi đầm Lập An.

Còn đây là bãi Lăng Cô nhìn xuống phía Nam, Trước mặt là Hải Vân, bên phải là đầm Lập An. Khả năng cụ đứng gần chỗ giao đường 1A và đường ven biển Chân Mây
Cụ vote đi :D
Em đã kính cụ 1 ly rồi ạ...

huongtuan

Xe tải
Cụ nào biết bãi biển này ở đâu nhất định em mời vodka ( vị trí chính xác nhé)

Đây là bãi biển Lăng Cô đoạn phía bắc, Núi trước mặt là Núi Giòn (mũi Chân Mây Đông) đi qua núi Giòn sẽ đến cảng Chân Mây, qua cảng chân Mây đến bãi Cảnh Dương. Qua Cảnh Dương sẽ đến Cù Dù, Qua Cù Dù đến mũi Chân Mây Tây.
Phia bên Phải là Núi Đá Kẹp, xuôi xuống phía Nam là Núi Phú Gia, Núi Độc Trạm rồi đầm Lập An.

Còn đây là bãi Lăng Cô nhìn xuống phía Nam, Trước mặt là Hải Vân, bên phải là đầm Lập An. Khả năng cụ đứng gần chỗ giao đường 1A và đường ven biển Chân Mây
Cụ vote đi :D
Uí , cụ giỏi thế, em là người đi mà chẳng biết rõ. Mai em hỏi cách vote, em tặng cụ cả hầm. Nhưng mà công nhận là đẹp cụ nhỉ

tuananhhypo

Xe tải
Bây gi[f em úp bằng mồm đoạn đường 58km từ ngã tư cầu Tuần đến A Lưới. Trên cung đường này mọi người trên xe mệt quá lăn ra ngủ có mỗi mình em chạy , lúc đầu đường đi cũng tương đối dễ dàng không có đèo dốc nhiều và cua gấp cũng rất ít. Xe lưu thông trên đường phần nhiều là xe máy chứ ô tô em chạy suốt cũng chỉ gặp được khoảng 20 xe trong đó có 1 xe cứu hộ đang kéo 1 chú kia 1,25 tấn lao vào sườn núi còn lại là xe con và 2 xe chở khách loại 29 chỗ mà thôi. Lần đầu tiên đi trên cung đường này em đọc những địa danh như Suối Máu, Bốt Đỏ ... thầm nghĩ đến những năm chiến tranh chắc là ác liệt lắm. Thế rồi đường đi ngày một lên cao dần với con đèo đầu tiên biển báo Đèo Kim Quy 10% dốc dài 3,2km. Em nghĩ rằng có dốc thì cũng khg bằng ngoài bắc nhưng hóa ra em nhầm. Đoạn đầu chạy vô tư nhưng sau khoảng 2km thì 1 bên là núi 1 bên là vực sâu lòng vực toàn đá hộc lổm ngổm như đàn trâu đang đằm vậy. Qua 3 hoặc 4 cái cua tay áo thì con đường lao thẳng xuống triền núi sâu hút cái đoạn khó ấy rồi cũng qua...
đi tiếp khoảng 15km gặp con đèo thứ 2 đó là đèo Tà Lương con đèo này có thể nói là 1 con đèo khó nhằn bởi nó quanh co như con rắn và cứ đi xuống chứ chẳng thấy đi lên là mấy nếu chạy xe đoạn này các cụ đừng có mà chủ quan với tốc độ cao. Đoạn đầu leo dốc nhẹ nhàng lắm nhưng khi bắt đầu đổ xuống mới biết cái sự khó của nó. Cây 2 bên đường ngọn giao nhau che kín thành ra chẳng có chút nắng nào rải xuống mặt đất ngắm thì đẹp lắm nhưng em khg dám dừng lại để mà chụp choạch...
con đèo thứ 3 cũng là con đèo đáng nhớ nhất, trước khi lên đèo cảnh bên đường đẹp ngỡ ngàng các cụ ngắm nhé

đây là đoạn đường chuẩn bị lên con đèo mang tên là A Co dài 15km chỉ có lên mà không có xuống độ dốc 10% với vô số cua tay áo

Đây chính là đoạn đường mà em gặp xe Kia 1,25 tấn gặ tai nạn. Đường rất xấu đang được mở rộng nên nếu các cụ có ý định đi đường này vào những hôm trời mưa thì theo em là không nên bởi mắc ở chỗ này về cũng khổ mà đi càng khổ... qua con đèo này là đến thị trấn A Lưới đường đẹp lướt cho nó nhanh để mà đến cầu Đâk Rông... Riêng đoạn này các cụ chú ý gặp cây xăng thì mua ngay cho nó đầy bình bởi cả đoạn đường dài cây xăng không có đâu phải đến ngã 3 đường 9 mới có cây xăng đấy...

NganPho

Xe hơi
Nhà cụ có chuyến đi hay thật

NganPho

Xe hơi
Cụ có ghé Phố châu gặp cụ Mondeo1186 không vâỵ?

Thái Phượt

Xe tăng
Nghe các Bạn tả đèo Kim Quy mới thấy mình được 8 Cô TNXP phù trợ.lúc đầu E chủ truơng qua cầu Đakrong đi tiếp A Lưới thăm đồi Thịt Băm rồi rẽ trái về Huế,ko biết có cái gì đấy như là linh tính mà bọn mình bỏ ý định đó rẽ QL9 về ngay Đông Hà ,Huế vào đến nội đô Huế mới bị nổ lốp,Hú hồn nếu đi đường đèo Kim Qui như các cụ tả thì bọn mình đến khóc ra tiếng Mán mất.Mà các Cụ 2 tay máy mà ít hình quá đấy,tình hình là đi đc đến đâu rồi ,cho ảnh lên đi chứ

thaiquangtung

Xe buýt
Nghe các Bạn tả đèo Kim Quy mới thấy mình được 8 Cô TNXP phù trợ.lúc đầu E chủ truơng qua cầu Đakrong đi tiếp A Lưới thăm đồi Thịt Băm rồi rẽ trái về Huế,ko biết có cái gì đấy như là linh tính mà bọn mình bỏ ý định đó rẽ QL9 về ngay Đông Hà ,Huế vào đến nội đô Huế mới bị nổ lốp,Hú hồn nếu đi đường đèo Kim Qui như các cụ tả thì bọn mình đến khóc ra tiếng Mán mất.Mà các Cụ 2 tay máy mà ít hình quá đấy,tình hình là đi đc đến đâu rồi ,cho ảnh lên đi chứ
Cụ ơi chúng em về đền Hà nội rồi và úp ảnh tới Quảng bình thôi, còn từ Quảng bình trở ra thì thôi ạ. Với lại lúc về có 4 người thì 3 người ốm nên cũng thôi không chụp choạch được nữa cụ ạ..

satphelieu

Xe buýt
Cụ ơi trên xe có lốp sơ cua cơ mà

inochi

Xe điện
Các cụ đi về đến nơi em thấy rằng xe to hay xe bé không quan trọng, quan trọng là bản lĩnh có dám đi hay không
Morning nhà cụ thấy có ngán cung đường nào đâu, A Lưới, đèo Hải Vân chiến hết cả, mà em thấy em nó vất vả quá đấy cụ chủ ạ, nhớ chăm sóc nó kỹ nhé

Thái Phượt

Xe tăng
Cụ ơi trên xe có lốp sơ cua cơ mà
lúc nổ lốp lôi đc cái lốp sơ cua ra thì có kích mà ko có tay quay,ko có luôn cả cle tuýp tháo ốc,lúc í ô nọ đổ ô kia loạn cả lên .May sao nổ lốp ngay trước CH bán phụ tùng ô tô thế là mua luôn lốp mới 2,3 củ công xá vào tròn 2 củ rưỡi.Mà các cụ có bít ko cái lốp sơ cua của con Nissan này bé như lốp xe máy ý nhìn chán đời lắm.Số Em thành tâm,Tâm xuất Phật biết nên may đủ đường Cụ ạ

thaiquangtung

Xe buýt
Các cụ đi về đến nơi em thấy rằng xe to hay xe bé không quan trọng, quan trọng là bản lĩnh có dám đi hay không
Morning nhà cụ thấy có ngán cung đường nào đâu, A Lưới, đèo Hải Vân chiến hết cả, mà em thấy em nó vất vả quá đấy cụ chủ ạ, nhớ chăm sóc nó kỹ nhé
Vâng cụ ạ, chúng em đi chuyến này cũng là động viên thêm tinh thần các cụ nào đinh đi bằng xe nhỏ cứ yên tâm lên đường, miễn là chuẩn bị kỹ một chút ạ,
Để em tìm ít ảnh Hà Giang- Lũng Cú hầu các cụ thưởng lãm..

satphelieu

Xe buýt
lúc nổ lốp lôi đc cái lốp sơ cua ra thì có kích mà ko có tay quay,ko có luôn cả cle tuýp tháo ốc,lúc í ô nọ đổ ô kia loạn cả lên .May sao nổ lốp ngay trước CH bán phụ tùng ô tô thế là mua luôn lốp mới 2,3 củ công xá vào tròn 2 củ rưỡi.Mà các cụ có bít ko cái lốp sơ cua của con Nissan này bé như lốp xe máy ý nhìn chán đời lắm.Số Em thành tâm,Tâm xuất Phật biết nên may đủ đường Cụ ạ
Vậy thì thật là may mắn, cũng trách cụ thâm niên đi phượt lâu như vậy rồi mà không kiểm tra cẩn thận trước chuyến đi. Nhà cháu đi đâu xa đều đem theo 2 lốp sơ cua (mượn thêm 1 cái của anh em trong hội Mondeo cụ ạ)

tuananhhypo

Xe tải
Lạy phật, may quá đấy cụ ạ, chứ đoạn đường bọn em đi khg có lấy 1 hàng làm lốp hay gara sửa xe gì cả. Được cái 2 thằng bọn em có cái máu liều như nhau thêm 2 gấu thì 1 mụ chồng đi đâu cũng đc, còn 1 mụ thì máu đi nhưng vớ cái gì cũng sợ... thương thay lại là Gấu nhà em mới đau chứ.

tuananhhypo

Xe tải
Dạ, cám ơn cụ, cứ sau mỗi lần về là em phải kiểm tra em nó ngay ạ. Được cái đi ngần ấy đường đất về nhà nó vưỡn ngoan, mỗi cái đi trong nội thành dạo này em toàn bị xe máy nó đâm, sứt trc phòi sau điên lắm cơ...