Tiếp bước cụ THÁI PHƯỢT đội CHÂN THIỆN MỸ nhà cháu lên đường xẻ dọc TRƯỜNG SƠN...

Dzi Etch I

Xe buýt
Cụ Tùng càng ngày càng phát tưởng nhể? Các cụ đi chơi thích thật đấy!

bocun

Xe buýt
theo cụ có nên phạt mấy lão này không nhỉ
Theo em thì cụ gọi cụ "Sâu Kèn" chữa bệnh "táo bón" cho 2 cụ này cái đã, rồi sau sẽ phạt ạ. Khiếp..2 cụ này, ăn chơi nhảy múa gì mà giờ "Táo" nặng thế ko biết :P

Thái Phượt

Xe tăng
Tại em trót mất hơn ngày ở Đà nẵng rồi ạ, hôm qua đi đường Huế-A lưới- Đackrong-Lao bảo cũng là cung đường hay cụ ạ..
"Phí rượu quá! Phí rượu quá" tự nhiên Cụ lại rẽ vào Vinh qua cầu Bến Thủy thăm Ô Hoàng Mười .Ô Hoàng này chủ trị việc Học ,chỉ có ai có con sắp thi ĐH mới vào cầu " Vọng Tử Kì Long" muốn con hóa Rồng thôi . kiểu này các Cụ còn phải đi nữa ,đi nữa. ( nếu Gấu nhà Cụ có "Căn"thì trên cung này tiện đường có Đền Cây Chay còn gọi là Đền Roọc Cồn xã Phú Phong,h.Huơng Khê HT cũng thiêng lắm đấy ,cầu gì đc nấy đấy.hay là Đền Cờn xã Quỳnh Phuơng- Quỳnh Lưu Nghệ an sát biển cũng rất nổi tiếng đấy)

giangsuki

Xe ngựa
Theo em thì cụ gọi cụ "Sâu Kèn" chữa bệnh "táo bón" cho 2 cụ này cái đã, rồi sau sẽ phạt ạ. Khiếp..2 cụ này, ăn chơi nhảy múa gì mà giờ "Táo" nặng thế ko biết :P
Lão Kèn không ăn thua đâu,
ới lão Hi pờ với lão Thái tùn đâu rồi

thaiquangtung

Xe buýt
Lão Kèn không ăn thua đâu,
ới lão Hi pờ với lão Thái tùn đâu rồi
Hehee nhà cháu đây, hôm qua về muộn quá với lại môn úp ngửa cháu chưa rành nên chờ gấu úp mới được ạ, cả cụ hypo nữa cụ ấy úp cái clips đoạn qua đèo Kim Quy ở Huế thì tuyệt các cụ ạ. Cũng để động viên các cụ chạy KIA buổi sáng đang có ý định đi thì máu lên ạ. Đừng sợ xe còi, máu là ok tất..

Gau Map

Xe đạp
Cụ ơi, đây là em truyền lửa cho gấu nhà em thôi chứ trước đây gấu nhà em chỉ biết đường từ nhà đến cơ quan thôi ạ.. chủ yếu là do mình dân vận tót thôi:))
Cụ chính thức bị phạt vì câu nói lày nhá. :))

Thái Phượt

Xe tăng
đọc và xem ảnh của mợ Gấu thấy sắp xếp ko theo một chủ đề ,lộ trình xuyên suốt nên khó bình loạn quá ,chỉ góp ý là từ dạo có hầm chui các cụ nhà mình ngại leo đèo cũ,nên chuyến đi vừa rồi E đặc tả Đèo Ngang,Mợ đã cất công qua đèo Hải Vân cũ mà ko có ảnh tả thực chỉ có ảnh đấnh dấu thành ra bà con ko thấy hết đc đường đèo " Đệ nhất hùng quan" như thế lào.Có một cái ảnh lạ chụp ngã 3 lối rẽ đi A Lưới và lối nhỏ đi lăng Minh Mạng ,ko hỉu cậu mợ đi đường nào mà có tấm ảnh này ,mình thực sự chưa biết.Rồi còn đèo Kim Quy ở Huế nữa,theo chỗ mình biết thì Huế nằm ở địa hình tuơng đối bằng phẳng chỉ ngăn cách với Quảng Nam -Đà Nẵng bởi đèo Hải Vân ,thực sự mình chưa nghe nói đến đèo Kim Quy bao giờ,Mợ Gấu nói rõ hơn được ko?

thaiquangtung

Xe buýt
đọc và xem ảnh của mợ Gấu thấy sắp xếp ko theo một chủ đề ,lộ trình xuyên suốt nên khó bình loạn quá ,chỉ góp ý là từ dạo có hầm chui các cụ nhà mình ngại leo đèo cũ,nên chuyến đi vừa rồi E đặc tả Đèo Ngang,Mợ đã cất công qua đèo Hải Vân cũ mà ko có ảnh tả thực chỉ có ảnh đấnh dấu thành ra bà con ko thấy hết đc đường đèo " Đệ nhất hùng quan" như thế lào.Có một cái ảnh lạ chụp ngã 3 lối rẽ đi A Lưới và lối nhỏ đi lăng Minh Mạng ,ko hỉu cậu mợ đi đường nào mà có tấm ảnh này ,mình thực sự chưa biết.Rồi còn đèo Kim Quy ở Huế nữa,theo chỗ mình biết thì Huế nằm ở địa hình tuơng đối bằng phẳng chỉ ngăn cách với Quảng Nam -Đà Nẵng bởi đèo Hải Vân ,thực sự mình chưa nghe nói đến đèo Kim Quy bao giờ,Mợ Gấu nói rõ hơn được ko?
Cụ ơi đó là biển chỉ dẫn đường từ ngã tư cầu Tuần ( đường tránh Huế ) đi A Lưới và đèo Kim Quy cùng 2 đèo nữa mà em không nhớ tên đều nằm trên tuyến này, về độ khó đi của mấy đèo này không thua kém Hà Giang thậm chí còn có phần hơn về độ dốc đứng cụ ạ..

thaiquangtung

Xe buýt
Sau khi lễ ông Hoàng Mười chúng em chạy từ Hà Tĩnh theo đường đi cửa khẩu Cầu treo giao với đường Hồ Chí Minh đây ạ.

Ngã ba khe Giao lịch sử

Một vài cảnh đẹp bên đường

Ghé thăm nghĩa trang TNXP

thaiquangtung

Xe buýt
Dừng chân ngã ba khe Ve- cửa khẩu Cha Lo

Tiếp tục hành trình giữa núi rừng Trường Sơn

Đứng trước kỳ quan thế giới

Ngắm quê huơng bao la

Ghé bãi biển cửa Tùng

Rời cửa Tùng chúng em dừng chân vĩ tuyến 17 và cầu Hiền Lương

thaiquangtung

Xe buýt
Rời vĩ tuyến 17 chúng em chạy thẳng Đà Nẵng và sau khi nghỉ đêm, đây là bữa sáng tại Đà nẵng

Thăm Ngũ Hành Sơn và làng đá Non Nước

Rời non nước ghé thăm phố cổ Hội An

Thưởng thức đặc sản phố cổ

thaiquangtung

Xe buýt
Trở lại Đà Nẵng với bãi biển Mỹ Khê tuyệt đẹp.

Với sự an toàn khi tắm biển

Chiều đến vượt Hải Vân

Hải Vân quan và đỉnh đèo Hải Vân

Trông về phuơng Nam

Cụ nào biết bãi biển này ở đâu nhất định em mời vodka ( vị trí chính xác nhé)

Bữa tối ở Đà Nẵng với vài món đạm bạc

Và đây: Tổng thiệt hại

thaiquangtung

Xe buýt
Đêm đi dao bên bờ sông Hàn

Xem cầu quay luc 1 giờ sáng

Điểm đỗ xe trên đường ngày đêm an toàn và miễn phí ( đỗ ban ngày trước cửa hàng của người ta cũng không bị đuổi- Hà nội bao giờ mới có)

Rời Đà Nẵng quay về theo tuyến Huế- A Lưới- Dakrong- Đường 9 ( có video clip cụ hypo se úp ạ)

Sông ĐAKRONG

Nghỉ đêm tại Đồng Hới trước khi về Hà Nội. Khách sạn đẹp và rẻ

Em xin dừng hành trình ở đây, hen các cụ lần sau nhé...

thaiquangtung

Xe buýt
Cụ Giang: còn vài thứ nữa nhưng ở máy cụ hypo mà máy của cụ ý đang TẮC không biết đã THÔNG chưa, nếu THÔNG cụ ý sẽ úp nốt ạ..:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

tuananhhypo

Xe tải
Em biết rằng các cụ sẽ cho em là Táo hoặc câu bài nhưng thú thật là cái photobucket nó chậm quá nên em úp mãi mà nó vẫn không lên bây giờ mới xong mấy cái ảnh còi riêng video clip các cụ mợ thông cảm kiểm tra lại cái Camera hành trình nó ghi chèn lên mất rồi nên em sẽ pót bằng mồm đoạn đường từ ngã tư Cầu Tuần - A Lưới sau ạ.
Sau 1 đêm ngủ tại Đà Nẵng và ăn sáng tại mỳ quảng 199 Nguyễn Hoàng 2 nhà chúng em lang thang làng đá mỹ nghệ Non Nước và Hội An. Ở Non Nước em mấu lém các cụ có dám dư lày giữa thanh thiên bạch nhật không? ( em không bị tát cái nào nhé :D)

em đã hư dư thế rồi Gấu nhà em lại còn mê gái hơn cả em

Lang thang Hội An thì nói thực du lịch nó làm cho Hội An chẳng còn là Hội An nữa chỗ nào cũng chỉ có quần áo, quán ăn, chỗ chèo, chỗ kéo, nói chung lang thang tại Hội An nắng, nóng... hợp với khoai tây chứ không hợp với lúa ta.

Gấu nhà em chạy theo 3 cô bé con chụp cho bằng được

Bữa trưa tại Bale Well, gồm có nem và lụi cùng rau sống cuốn vào mà chiến vị chi 4 nhân mạng hết hơn 200

một chút suy tư

12 giờ trưa trời đày ra bãi biễn Mỹ Khê nói thế thôi chứ sóng vừa phải, cát mịn, nước trong xanh sao lại không xuống nhỉ?

Chiều về chúng em ra Lăng Cô theo đường đèo Hải Vân, trời nước mênh mang khi đứng trên đèo nhìn về bán đảo Sơn Trà và Đà Nẵng

Trên đỉnh Hải Vân nhìn xuống Lăng Cô

up đc đến đâu em pót đến đó các cụ đừng nói em là táo đấy nhé...

Chỉnh sửa cuối:

tuananhhypo

Xe tải
Trên đỉnh Hải Vân

Có 2 người... Ôm Nhau...

Một người nhìn trộm này...

đường quanh co

Đệ nhất hùng quan là đây

Em muốn tắm biển roài, chẳng thèm cái đèo ấy nữa đâu. Hoang sơ, không một bóng người trừ chúng em và những con còng gió

Có nên tắm Tiên không nhỉ ???!

Cho ý kiến đê các cụ ơi để em còn up tiếp?

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
Hehee nhà cháu đây, hôm qua về muộn quá với lại môn úp ngửa cháu chưa rành nên chờ gấu úp mới được ạ, cả cụ hypo nữa cụ ấy úp cái clips đoạn qua đèo Kim Quy ở Huế thì tuyệt các cụ ạ. Cũng để động viên các cụ chạy KIA buổi sáng đang có ý định đi thì máu lên ạ. Đừng sợ xe còi, máu là ok tất..
hê hê, hôm nào cafe báo cáo tình hình chuyến đi lão nhé

Almighty

Xe tải
Cụ nào biết bãi biển này ở đâu nhất định em mời vodka ( vị trí chính xác nhé)

Đây là bãi biển Lăng Cô đoạn phía bắc, Núi trước mặt là Núi Giòn (mũi Chân Mây Đông) đi qua núi Giòn sẽ đến cảng Chân Mây, qua cảng chân Mây đến bãi Cảnh Dương. Qua Cảnh Dương sẽ đến Cù Dù, Qua Cù Dù đến mũi Chân Mây Tây.
Phia bên Phải là Núi Đá Kẹp, xuôi xuống phía Nam là Núi Phú Gia, Núi Độc Trạm rồi đầm Lập An.

Còn đây là bãi Lăng Cô nhìn xuống phía Nam, Trước mặt là Hải Vân, bên phải là đầm Lập An. Khả năng cụ đứng gần chỗ giao đường 1A và đường ven biển Chân Mây
Cụ vote đi :D

Chỉnh sửa cuối: