[Funland] Tiền nào của nấy !

duongphong

Xe container
Ồi, nếu biết là bác mua đồ thì êm đã để lại.
Thì cụ bảo nó mang lắp trả lại chứ, cơ mà mỗi ng 1 cảnh, cũng do mình chủ quan nên chỉ để rút kinh nghiệm. Em bán nhà liệt kê luôn qua nhắn zalo sẽ để lại gì, mang đi gì sau này 2 bên đỡ lăn tăn, vậy mà em quên 1 bộ bếp từ Bóch mới tinh trong gầm giường, hỏi lại thì em nó bảo vứt đi rồi.
Đồ ghi trong HD cụ. Em nói tôi cho 2vc ở nhờ, cả 2vc nói để ngày đẹp chuyển nhà mới.... sao tháo mang đồ của em mang đi... nó cãi chày cối bảo đồ dưới đất của nó, đồ trên tường của em. Em hỏi thế sao đồ trên tường là của em mà cả 2vc tháo cả tủ bếp, đh mang đi... nó vẫn là đồ trên tường....nó bảo em thích cứ kiện (năm đó 2010). :))
Em sang hỏi anh làm LS thì cụ ấy nói đồ nó mang đi cũng chỉ 50tr thì thôi. Giờ kiện cáo lại phanh lại thủ tục sang tên nhà đất. Nên em cũng thôi. Thằng đó tên Tú trước dạy lái xe Long Biên.

harrynh

Xe container
Đồ ghi trong HD cụ. Em nói tôi cho 2vc ở nhờ, cả 2vc nói để ngày đẹp chuyển nhà mới.... sao tháo mang đồ của em mang đi... nó cãi chày cối bảo đồ dưới đất của nó, đồ trên tường của em. Em hỏi thế sao đồ trên tường là của em mà cả 2vc tháo cả tủ bếp, đh mang đi... nó vẫn là đồ trên tường....nó bảo em thích cứ kiện (năm đó 2010). :))
Em sang hỏi anh làm LS thì cụ ấy nói đồ nó mang đi cũng chỉ 50tr thì thôi. Giờ kiện cáo lại phanh lại thủ tục sang tên nhà đất. Nên em cũng thôi. Thằng đó tên Tú trước dạy lái xe Long Biên.
Chả bù, em để lại cả 2 điều hòa, tủ lạnh, tủ bếp bếp, tv, bàn ăn, giường tủ 2 phòng toàn đồ tốt, vậy mà quên cái bếp em nó cũng thịt luôn, làm ngành CA cụ ạ.

HANOICity

Xe điện
Chả bù, em để lại cả 2 điều hòa, tủ lạnh, tủ bếp bếp, tv, bàn ăn, giường tủ 2 phòng toàn đồ tốt, vậy mà quên cái bếp em nó cũng thịt luôn, làm ngành CA cụ ạ.
Nhân cách sống ntn thì hậu quả đó thôi ạ. Mà nó còn ảnh hưởng đến tận đời sau, bởi thế hệ sau cũng sẽ suy nghĩ và hành động như thế hệ trước.

BMW_X7

Xe điện
Đi cao tốc thấy bt mà cụ. Xe oto mà đi dưới 100km/h thì khác gì đi xe máy. Ct cho đi giới hạn bnhieu, nếu đủ đkien cần và đủ thì cứ đi max speed thôi.
em chỉ dám chạy làm giữa thôi, nên ko dám max, cảm giác xử lý dải tốc độ <100km thấy yên tâm, lên thử 120 cảm giác nó khác hẳn, ko còn thấy an toàn nữa

BMW_X7

Xe điện
Qđ quay xe của cụ đã sáng suốt, điều em phân tích ở trên là nhân tiện thớt này có 2 chiếc xe i10 và xpander, việc xpander bán chạy không nói lên chất lượng nó đảm bảo an toàn, chỉ nói lên 1 điều là xe giá rẻ, chở được nhiều người, dùng chạy dịch vụ. Để làm đc điều đó thì nó đã phải bỏ đi rất nhiều điều an toàn, nên còn kém cả i10, người anh em trong làng chạy dịch vụ.
đợt đi Phú quốc vào đó em thuê 1 con Expander đưa nhà đi chơi trong đó mấy hôm vợ thấy thích, đi cũng được, nên đợt đó em lại có ý định lấy thêm cái xe, thế là vợ gạ mua đi, em cũng thấy hay hay vì hợp ví mình, nhưng lúc định lấy thì lại có nguồn về, thế là em đổi lên CX5, chứ ko cũng chạy Expander đó.
còn trang thiết bị thì 1 con xe 7 chỗ to cao, dáng cũng ok mà giá rẻ thì chấp nhận đánh đổi thôi ạ, nhưng còn ngon hơn mấy em 7 chỗ như của nhà TOY mà giá thì cao ngất, xe cũng trả có gì, chỉ mua logo, thì lựa chọn Expander là chuẩn
i10 hay morning đi cao tốc chạy cạnh congterner nhìn ngang với bánh của nó, cảm giác đã sợ rồi

HANOICity

Xe điện
đợt đi Phú quốc vào đó em thuê 1 con Expander đưa nhà đi chơi trong đó mấy hôm vợ thấy thích, đi cũng được, nên đợt đó em lại có ý định lấy thêm cái xe, thế là vợ gạ mua đi, em cũng thấy hay hay vì hợp ví mình, nhưng lúc định lấy thì lại có nguồn về, thế là em đổi lên CX5, chứ ko cũng chạy Expander đó.
còn trang thiết bị thì 1 con xe 7 chỗ to cao, dáng cũng ok mà giá rẻ thì chấp nhận đánh đổi thôi ạ, nhưng còn ngon hơn mấy em 7 chỗ như của nhà TOY mà giá thì cao ngất, xe cũng trả có gì, chỉ mua logo, thì lựa chọn Expander là chuẩn
i10 hay morning đi cao tốc chạy cạnh congterner nhìn ngang với bánh của nó, cảm giác đã sợ rồi
Cái cảm giác đầu và cuối em nghĩ khg nói lên điều gì. Còn cái cảm giác khi đi trời mưa gió, trên những chiếc xe kiểu như mitsubishi xpander mới thấy đáng sợ, cái xe cứ rung lên rồi chệnh choạng trước những cơn gió. Do đó dòng cuốn của xe container cũng nguy hiểm như vậy.

Giohanoi

Xe buýt
Có clip ngắn từ cam xe phía sau đó cụ,
X đi làn phải, đến gần i10 thấy nhằng cái lượn vào dính luôn.
Khai Nổ lôp trc bên phụ ok.
Nhìn rõ kiểu đi ngủ gật thế mà khai nổ lốp. Nếu nổ lốp tay lái phải tròng trành chứ nhỉ. Đây lừ lừ đâm vào đít người ta

acc_75

Xe điện
Em chạy trước con này tầm 30' quả thật đi vào giờ đó buồn ngủ khủng khiếp. Về đến Vinocp thì nghe tin phía sau kẹt xe vụ này

sakai_yo

Xe lăn
Nhìn rõ kiểu đi ngủ gật thế mà khai nổ lốp. Nếu nổ lốp tay lái phải tròng trành chứ nhỉ. Đây lừ lừ đâm vào đít người ta
Khai thế cho nhẹ tội mà cụ. Nhưng công an người ta sẽ giám định chứ đâu có đơn giản thế.