[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

LoveSSC

Xe hơi
nhiều cụ nhé. Nhiều khi đường biển cước phí tăng cao thì lại quay sang vận chuyển hàng không nhé. Nội bài quy mô năm sau khác rồi cụ ơi. ;))
vậy còn BTL thì bác đánh giá thế nào, có cạnh tranh tốt hơn ĐA được ko. Tất nhiên qua cầu phát thì đất ĐA nó bạt ngàn nhưng vị trí thì BTL lại ko cần qua cầu. E thấy BTL còn nhiều đất ruộng lắm. mà không hiểu sao ko có dự án lớn nào, cảm giác còn đô thị hoá kém cả Hoài Đức

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
vậy còn BTL thì bác đánh giá thế nào, có cạnh tranh tốt hơn ĐA được ko. Tất nhiên qua cầu phát thì đất ĐA nó bạt ngàn nhưng vị trí thì BTL lại ko cần qua cầu. E thấy BTL còn nhiều đất ruộng lắm. mà không hiểu sao ko có dự án lớn nào, cảm giác còn đô thị hoá kém cả Hoài Đức
BTL cùng lên quận vơi NTL năm 2014. Trong khi NTL nó lên như diều gặp gió thì BTL vẫn chậm vậy. Phải xem lại lãnh đạo, chính sách và vị trí cụ nhé. :)

supercat

Xe hơi
BTL được khu mạn Ngoại Giao Đoàn thôi cụ, nhưng các đất trống thì em nghĩ đều có dự án hết rồi chỉ là chưa triển khai. Ví dụ ông BTL có dự án rất to nhưng mà để hoang lâu lắm rồi, mà chắc còn lâu mới làm được: https://daidoanket.vn/du-an-khu-cong-nghe-cao-sinh-hoc-ha-noi-von-dau-tu-ty-do-nam-tren-giay-suot-15-nam-10271751.html

BTL thì sẽ phát triển các dự án theo trục Tây Thăng Long

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
BTL được khu mạn Ngoại Giao Đoàn thôi cụ, nhưng các đất trống thì em nghĩ đều có dự án hết rồi chỉ là chưa triển khai. Ví dụ ông BTL có dự án rất to nhưng mà để hoang lâu lắm rồi, mà chắc còn lâu mới làm được: https://daidoanket.vn/du-an-khu-cong-nghe-cao-sinh-hoc-ha-noi-von-dau-tu-ty-do-nam-tren-giay-suot-15-nam-10271751.html

BTL thì sẽ phát triển các dự án theo trục Tây Thăng Long
bánh vẽ thui cụ. sau chắc chuyển hết sang làm khu đô thị. như bên LB có khu công viên công nghệ phần mềm giờ chuyển hết sang xây khu đô thị VHR, harmony, sunshine iconic,... rồi còn đâu. còn đâu đó 34ha kêu xây loạt văn phòng của Hanel thì làm hạ tầng xong để chết chìm 5-6 năm nay rồi dù đường xá bên trong ngon lành lâu rồi cứ quây tôn để đấy. chắc đợi xin chuyển đổi nốt sang xây nhà. Việt Nam mình chỉ thế mới lãi ngay và luôn thôi.

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Nhiều cụ chắc bảo e ăn theo nói leo bài báo trên của Bộ XD. ;)). Nhưng quan điểm cá nhân và 1 số quan sát của e ntn:
- E sống ở chung cư nội đô và có tí máu bds nên hay ngó nghiêng hỏi han. Giá cc nội đô và các dự án thì tuy ko nắm rõ chân tơ nhưng cơ bản cũng nắm đc hết.
Cộng thêm năm ngoái là bắt đầu gia tăng ts dòng tiền nên e tìm hiểu cũng tương đối sâu 2 khu Smartcity và Ocean. Đã mua 2 căn OCP năm ngoái và vẫn theo dõi đều thị trường bên này, trong box bds có pic Ocean e vẫn join nhiệt tình.
Giá mạn chung cư đã tăng nhanh ai cũng rõ nhưng từ 30/4 tất cả các phân khúc chung cư giao dịch giảm cc ạ. Nhận biết của e thông qua các môi giới và tin đăng. Số lượng tin đăng cùng 1 căn nhiều lên và thời gian trôi lâu hơn.
Ngoài ra thì theo dõi sales. Cái này là cái e hay dùng nhất. Sales phải làm hình ảnh nên rất hay đăng khoe chốt cọc vs công chứng. Sau lễ 30/4 nhiều sales, trong đó có sales bán mấy căn cho e KHOE ít đi và ít dần. Đa phần các sales đều khoe ít đi khá nhiều.
Còn cc nội đô thì trc đây sales dẫn khách nườm nượp các toà nhà nhà e và gần đó. 10h đêm vẫn đi xem chung cư, sau thấy thưa dần và thưa hẳn.
Đó là về mặt thực tế, e nghĩ nhiều người cũng cảm nhận đc. ;))
Còn về mặt lý thuyết suông, e dùng gg trending. :)). Gõ: bán chung cư hà nội.
Nó ra kết quả 1 năm qua ntn:

Một số cụm từ:Hanoi, apartment, vinhomes ocean park đều BREAKOUT. Tạm gọi là vượt ngưỡng, bùng nổ tìm kiếm với mức tăng 2-3 lần.
Khi đã tăng mạnh như vậy thì e nghĩ ngắn hạn đã đỉnh hoặc gần đỉnh, cần phải tích lũy và điều chỉnh (ý kiến cá nhân e). :)).
- Sang mảng thổ cư, đây là mảng e theo khá lâu và chiếm chủ đạo. Các huyện như Đông Anh,Hoài Đức, Đan Phượng, Gia Lâm....e có khá nhiều zalo facebook của các sales. Dấu hiệu nhận biết thổ cư tăng là thấy các sales đăng chốt cọc và ký công chứng khá nhiều. Tất nhiên ko đúng hoàn toàn, có thể làm màu nhưng nhiều sales ở các khu vực khác nhau cập nhật thì e nghĩ là đúng. Đây ko phải lần đầu tiên e áp dụng. Trước đây, định múc thêm đất Hoài Đức nhưng nhận thấy bds Hoài Đức chững giai đoạn 2021-2023, là e xoay sang múc ĐA. Dấu hiệu là 1 loạt các ô sales bên Hoài Đức dạt hết ra mấy khu xa hơn đánh sóng: Phúc Thọ Thanh Oai, Sơn Tây, Quốc Oai. 2021, cầm 2 tỷ sang Hoài Đức mạn Vân Canh, Lai Xá, Di Trạch ko mua đc 40m đất đường ê tô vào cc nhé :).
Có những ô sales thân hoặc thật thì e inbox hỏi. Hỏi ra thì các ô bảo khó bán do giá cao, nên phải ra xa hơn để làm. :)
- Còn cái cuối cùng để e dự báo sang sắp tới tiền sang thổ cư đó là xây dựng rất nhiều cả ở trong nội đô lẫn ngoại thành cc nhé. Trong nội đô thì cc mini, toà nhà văn phòng, mặt phố. Ngoại thành thì nhà dân xây rất nhiều. Cái này phải đi thực địa nhiều, chứ đọc báo ko rõ đc cc ạ.
Nhà dân xây nhiều chứng tỏ người ta có nhu cầu ở thực hoặc cho thuê nên mới xây. Tức là các khu này tiện ích hạ tầng tương đối. Mà 1 khi đã có dân sinh thì khu đó cứ an tâm đất khó xuống giá phết đấy. Đặc biệt khi đi tìm đất, nghe ngóng thị trường mà các cụ thấy nhà dân xây nhiều, ko biết các cụ thế nào chứ e thì nhìn rất sướng. Tính e cứ thấy nhà xây hoặc công trình máy móc là e sướng. :)
Thế thôi cc ak. ;))
kinh nghiệm của cụ hay quá, để em áp dụng luôn :D :D :D

Tâm Anh 0307

Xe đạp
Đông Anh đầu tư về lâu dài e cũng thích.Bên này diện tích rộng nên dễ quy hoạch.

muabenem123

Xe lăn
Đông Anh đầu tư về lâu dài e cũng thích.Bên này diện tích rộng nên dễ quy hoạch.
ĐA cho ae cảm giác sống ở quê. Đủ đất trồng rau, nuôi gà, chăn bò,ruộng đồng ngào ngạt....Thích hào nhoáng, sang chảnh phố phường thì đóng con VF3 15-20p vào phố :))

Hoàng Long Biên

[Tịch thu bằng lái]
ĐA cho ae cảm giác sống ở quê. Đủ đất trồng rau, nuôi gà, chăn bò,ruộng đồng ngào ngạt....Thích hào nhoáng, sang chảnh phố phường thì đóng con VF3 15-20p vào phố :))
Xong hết 4 đại dự án là brg smart city, vin cổ loa1-2, sun kim quy thì skyline đỉnh đấy!! Khu này hầu hết cao ốc đều max 45 tầng!! Từ thời chưa sát nhập hà tây thì nhiều doanh nghiệp hàn đã có dự án làm bên đông anh mà tiêu biểu là posco giống daewoo làm với tây hồ tây!!

muabenem123

Xe lăn
Xong hết 4 đại dự án là brg smart city, vin cổ loa1-2, sun kim quy thì skyline đỉnh đấy!! Khu này hầu hết cao ốc đều max 45 tầng!! Từ thời chưa sát nhập hà tây thì nhiều doanh nghiệp hàn đã có dự án làm bên đông anh mà tiêu biểu là posco giống daewoo làm với tây hồ tây!!
Bên này mà làm dự án thì khai thác 15-20 năm không hết cụ ạ. Trước e có kể 1 câu chuyện đó, ko phải ai cũng biết. Đó là có ô CDT đã nộp hs nhiều lần xin đất làm dự án ở hồ Vân Trì, gần đó có sân golf. Vì sao làm ở đây? Vì có hồ rất rộng, làm resort, các dịch vụ lưu trú 5-6 sao.Bọn Tây nó rất thích kiểu này, lại gần sân bay nữa. Nhưng có làm đc đâu? (Lý do chính trị)
Các cụ cũng để ý Vi CL nó mới làm đc có khoảng hơn 2 tháng nay thôi (trùng hợp là lúc cụ Tổng yếu).
Còn trước đó, dự án lớn gần như chưa 1 ông nào động đc vào đất ĐA. Có thằng Vitracimex loi toi thì lên thớt ngay lập tức cụ ạ. Nhiều khi tiềm năng nhưng còn phụ thuộc thiên thời nữa. ;)?

Jiren198

Xe điện
Bên này mà làm dự án thì khai thác 15-20 năm không hết cụ ạ. Trước e có kể 1 câu chuyện đó, ko phải ai cũng biết. Đó là có ô CDT đã nộp hs nhiều lần xin đất làm dự án ở hồ Vân Trì, gần đó có sân golf. Vì sao làm ở đây? Vì có hồ rất rộng, làm resort, các dịch vụ lưu trú 5-6 sao.Bọn Tây nó rất thích kiểu này, lại gần sân bay nữa. Nhưng có làm đc đâu? (Lý do chính trị)
Các cụ cũng để ý Vi CL nó mới làm đc có khoảng hơn 2 tháng nay thôi (trùng hợp là lúc cụ Tổng yếu).
Còn trước đó, dự án lớn gần như chưa 1 ông nào động đc vào đất ĐA. Có thằng Vitracimex loi toi thì lên thớt ngay lập tức cụ ạ. Nhiều khi tiềm năng nhưng còn phụ thuộc thiên thời nữa. ;)?
Hồ này dt bn ha cụ nhỉ......trông có vẻ rộng rãi

muabenem123

Xe lăn
Hồ này dt bn ha cụ nhỉ......trông có vẻ rộng rãi
Rộng mà cụ. Gần sân golf Vân Trì. Thế nên trc mới có tập đoàn xin làm dự án ở đây chứ. ;)).
Gần đó có đất đấu giá Xóm Đầm cụ nhé. Trc e bảo thằng bạn múc lúc giá còn 4x/m mà ko múc. Bây h thì làm j có giá đó. :)

muabenem123

Xe lăn
Một dự án đang làm mà e nghĩ sẽ là điểm nhấn cửa ngõ Thủ đô nhé các cụ. Lên khung nhìn khá chất, ko biết hoàn thiện có đúng vậy ko? Đúng thì hết nước chấm. ;))
Noble Crytal Tây Hô - Marina Bay của HN. :))

Jiren198

Xe điện
Rộng mà cụ. Gần sân golf Vân Trì. Thế nên trc mới có tập đoàn xin làm dự án ở đây chứ. ;)).
Gần đó có đất đấu giá Xóm Đầm cụ nhé. Trc e bảo thằng bạn múc lúc giá còn 4x/m mà ko múc. Bây h thì làm j có giá đó. :)
Vâng e cũng vừa ngó giá...mảnh to tý cũng 10đ.nhưng đẹp cụ ạ, nghỉ dưỡng quá đỉnh, sau này khác gì hồ tây đâu

muabenem123

Xe lăn
Vâng e cũng vừa ngó giá...mảnh to tý cũng 10đ.nhưng đẹp cụ ạ, nghỉ dưỡng quá đỉnh, sau này khác gì hồ tây đâu
Bất động sản sau sẽ rất hiếm những nơi có hồ rộng như vậy cụ nhé. Gần HN ngoài hồ Tây rộng thì có hồ Vân Trì, hồ Phương Trạch (Đông Anh) và hồ Đồng Quan (SS). Tạm gọi là rộng. ;))

muabenem123

Xe lăn
Lại nước chảy chỗ trũng thôi cc ạ. Nhân lực tốt lại về Thổ đu. :D

Dream22015

Xe buýt
Khi nút giao Trần Hữu Dực - Phạm Hùng hoàn thành, thì chỗ này oki thật sự.
Cụ có nhầm Phạm Hùng - Dương Đình Nghệ không? E nghe có hầm chui dọc Dương Đình Nghệ xuyên sang đường Mễ Trì.
Nút Trần Hữu Dực - Phạm Hùng sẽ triển khai j à cụ?
E cảm ơn!

Bicu

Xe đạp
Chủ đầu tư là thằng sunshine thì em e là treo đầu dê bán thịt chó😁
Một dự án đang làm mà e nghĩ sẽ là điểm nhấn cửa ngõ Thủ đô nhé các cụ. Lên khung nhìn khá chất, ko biết hoàn thiện có đúng vậy ko? Đúng thì hết nước chấm. ;))
Noble Crytal Tây Hô - Marina Bay của HN. :))