[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Ae đi du hí nghỉ lễ thì Hà Lội vẫn túc tắc đào bới xới cuốc. Biết là ko nhanh nhưng quay đi quay lại 1 thời gian nữa khéo lại có đường để đi, cầu để vượt r. :))

muabenem123

Xe lăn
Tương lai HN là đường vành đai và những cây cầu. Tiềm năng lớn vì HN kém pt và đi sau, như 1 con rồng thức giấc ngủ dài, lâm sàng. =))

Kurumasuki

Xe container
À ok e hiểu ý cụ r. :)). 2011 lãi suất huy động lên hơn 20% kìm lạm phát. Để rồi 2013-2014 NHNN tung quả đấm thép phá băng thị trường. Giai đoạn dâud big4 bọn e đi chào chính sách vay sấp mặt nhưng nửa năm sau thì đuổi ko hết khách. Chính là gói NOXH 30k tỷ ls 5% trong toàn bộ thời gian vay 15-20 năm. Hiện tại vẫn còn khá nhiều KH còn DƯ NỢ gói này. Vậy sau mỗi đợt ls tăng cao là giai đoạn NHNN phải "chữa lành" như e nói thì có sai ko cụ?
Và cái cốt yếu nhất giữa e và cụ khi trao đổi ở đây là lạm phát. Cụ nói tăng ls để giảm lạm phát. Cụ nói đúng, nhưng ở đây là lạm phát danh nghĩa, tức là chỉ số lạm phát do NN công bố. Nó bao gồm rổ hàng hoá mà NN chọn để tính chỉ số.
Còn e nói ở đây là lạm phát thực tế. Nên mới có câu cửa miệng vs các cụ là view lại toàn bộ giá cả hàng hoá thiết yếu (chưa cần nói đến vàng hay bds). Các cụ bảo e làm trong ngành mà luận chứng kém thì ok. E nhận. Nhưng khi nói trên này hoặc quyết định cá nhân thì e luôn dùng dữ liệu thực tế. Thông tin trên này hoàn toàn thực tế, từ những j thực tế mà e muốn trao đổi.
Nên nó khác nhau trong suy nghĩ. Lạm phát theo NHNN thì năm nọ năm kia, lúc cao lúc thấp theo chính sách. Còn mọi ng hỏi e là lạm phát có vẻ ổn và tích cực hơn thì cá nhân luôn bảo là quên cmn đi. Cụ lưu ý vì sao e dùng từ LŨY KẾ. Từ này nó để nói đến cả quá trình hoặc kết quả liên tục cho đến hiện tại. Chứ ko phải những chỉ báo lạm phát mà NHNN công bố, đây lại là con số mang tính thời điểm. Khác hoàn toàn nhau đấy.
Để tính hiệu quả đầu tư thì phải dùng chỉ số mang tính lũy kế chứ ko phải tính thời điểm.:)
Cụ dài dòng lòng vòng quá mà vẫn không chịu nhận sai. Lãi suất luôn phải cao hơn lạm phát ( kể cả thời điểm hay luỹ kế ) thì người dân mới gửi 13 triệu tỷ lấy lãi. Nếu họ phát hiện bị thuốc số liệu (cảm nhận thực tế từ giá chợ) thì họ sẽ rút ồ ạt.
Riêng về giá nhà, thì do sự thao túng từ người chủ đất khổng lồ và có quyền in giấy, nó sẽ là công cụ hút xả để cân với lượng giấy in. Thỉnh thoảng bọn đàn em tham láo quá mức khiến mất cân đối, lập tức lãi suất phải thực hiện nhiệm vụ chữa lành.
Cụ cứ khăng khăng vì lãi suất cao gây lạm phát em lại đang rảnh nên mới giải thích, chứ đây là kiến thức cơ bản về tài chính ai cũng biết lãi suất tăng lạm phát giảm và ngược lại.

dog.fearless

Tháo bánh
Cụ dài dòng lòng vòng quá mà vẫn không chịu nhận sai. Lãi suất luôn phải cao hơn lạm phát ( kể cả thời điểm hay luỹ kế ) thì người dân mới gửi 13 triệu tỷ lấy lãi. Nếu họ phát hiện bị thuốc số liệu (cảm nhận thực tế từ giá chợ) thì họ sẽ rút ồ ạt.
Riêng về giá nhà, thì do sự thao túng từ người chủ đất khổng lồ và có quyền in giấy, nó sẽ là công cụ hút xả để cân với lượng giấy in. Thỉnh thoảng bọn đàn em tham láo quá mức khiến mất cân đối, lập tức lãi suất phải thực hiện nhiệm vụ chữa lành.
Cụ cứ khăng khăng vì lãi suất cao gây lạm phát em lại đang rảnh nên mới giải thích, chứ đây là kiến thức cơ bản về tài chính ai cũng biết lãi suất tăng lạm phát giảm và ngược lại.
Giờ đang thấp hơn giá chợ mà có màn rút ồ ạt nào đâu nhỉ, cụ có vẻ xem phim hơi nhiều dịp lễ

muabenem123

Xe lăn
"Lãi suất luôn phải cao hơn lạm phát ( kể cả thời điểm hay luỹ kế ) thì người dân mới gửi 13 triệu tỷ lấy lãi".
Cụ ngồi ngay ngắn e lạy cụ 1 lạy. =)) . Xin lỗi cụ, 1 mớ lý thuyết suông. Nếu thật sự như cụ nói thì bn năm nay dân đã ko đâm đầu vào đất. Mà xin lỗi cụ thêm, chửi VN công nghệ lõi phân lô bán nền, thổi giá các kiểu thì bên Tây Tàu giá bds nó vẫn tăng như điên đó thôi. Cụ biết dư nợ toàn nền kt bao nhiêu và gtri tài sản đảm bảo cho toàn bộ dư nợ ấy là bn ko?
Nó chủ yếu nằm ở bds đấy. Thật ko ngờ đến 2024 rồi vẫn có người như cụ nghĩ lãi suất gửi hơn lạm phát. =)) =))

muabenem123

Xe lăn

Niels_Bohr

Xe hơi
Cụ chờ xem tháng 6 lãi suất sẽ tăng gấp đôi
Cụ chịu khó chờ hết T6 nhé.
Cụ bảo ls gửi hết quý 2 lên gấp đôi đúng ko? Làm kèo 100 củ đi nhỉ? ;))
Kurumasuki
Nói chắc nịch, nói được làm được, làm cái độ đi.
Không dám làm thì Anh Em ở đây khinh lắm.
Em trọng tài cho.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Cụ bảo ls gửi hết quý 2 lên gấp đôi đúng ko? Làm kèo 100 củ đi nhỉ? ;))
E đính chính là cụ ấy nói T6 ls tăng gấp đôi, e đang chưa biết ls gì. Cùng chờ xem nhưng kèo này thơm thật. Đúng từ hôm nay là còn 1 tháng nữa. :) E thấy có điện cũng ko giật nhanh như thế.

taiadau

Xe điện
Thực ra cụ ấy nói là lãi suất tăng thì giảm lạm phát là có ý đúng. Nhưng bản chất là nhà nước điều chỉnh lãi suất tăng... là 1 trong nhưng cách để cố gắng kìm chế lạm phát, tuy nhiên nó ko phải bao giờ cũng có hiệu quả tức thì. Tăng nhanh thì lạm phát chưa thấy giảm đâu, nhưng sxkd thì vỡ nhanh hơn là chắc, nên tăng hay ko, tăng ntn là bài toán khó với QLNN. Các cụ nào có nhiều thông tin, nhạy cảm với các con số và chỉ số có thể dự đoán phần nào xu thế là giỏi lắm rồi, chứ chém chắc như đinh đóng cột thì khó lắm, nhăm mắt đầu tư theo đó thì ko chết lúc này thì cũng chết lúc nào đó thôi.

eterniti

Xe điện
E đính chính là cụ ấy nói T6 ls tăng gấp đôi, e đang chưa biết ls gì. Cùng chờ xem nhưng kèo này thơm thật. Đúng từ hôm nay là còn 1 tháng nữa. :) E thấy có điện cũng ko giật nhanh như thế.
Ba hoa 1 hồi rồi mất tích

Jiren198

Xe điện
E giờ chỉ thắc mắc ô việt nam làm gì để hãn giá vàng lúc này.....? Dân mình chỉ có 1 bds ,2 là vàng là chân ái, coin vs ck giờ chắc gen Z nó thích

tung1311 .

Xe container
E giờ chỉ thắc mắc ô việt nam làm gì để hãn giá vàng lúc này.....? Dân mình chỉ có 1 bds ,2 là vàng là chân ái, coin vs ck giờ chắc gen Z nó thích
Giá vàng thế giới nó tạo đỉnh thì dân đu đỉnh sẽ tự bán thôi cụ