[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

khanhnguyen09

Xe container
Biết cả cái giá nhà tập thể Nguyễn Thái Học cơ mà. :)). Có cái nhà tập thể bán đi là có người mừng rồi mà lại còn lo cho mấy ô đại gia nhà mặt phố ko có người thuê thì sẽ ntn nữa cơ. Kể cũng hài. =))
Đúng là bảo vệ ở bank cái gì cũng biết.:))

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Chiên za đấy không phải bẩu vợ đâu cụ nhé :D
Đây rồi. Chuyên gia FED một thời. Doạ suốt từ khi FED nâng ls, từ khi còn nhờ ae tư vấn nghề nghiệp do mất định hướng đến tận bây h. 1 cá nhân điển hình công khai muốn ls cao như 2011 để gửi thêm vòng nữa. Chính là anh: Binhminh89. Rồi cứ chờ xem đời con đi học vs vào viện khám chữa bệnh sẽ ntn nhé. Con cái mới có cấp 1 thôi, chưa ăn thua. :)

muabenem123

Xe lăn
Đúng là bảo vệ ở bank cái gì cũng biết.:))
Bảo vệ nên hàng ngày trà đá nhìn cuộc sống thôi. Thư thoảng vào đây chém gió giao lưu. Chứ có rảnh mà lập pic đi lo cho mấy ô đại gia nhà phố ko cho thuê đc đâu. ;)).

xe đạp mini62

Xe buýt
Nhỏ lẻ cầm thì nghĩ nó chưa tạo đỉnh, em không cầm vàng thì nghĩ nó tạo đỉnh rồi. Còn tay to nó còn khuấy không thì em chịu :D

Bọn nào nó muốn bán vàng giá cao thì nó sẽ khuấy cho oánh nhau thôi
Vàng TG tạo đỉnh ngắn hạn rồi cụ, sẽ có giá 2.2k sớm thôi. Giờ này TG tạo đỉnh, NN can thiệp nhiều cụ vẫn mong vàng tăng nữa để ăn (điển hình gầu nhà e thấy vàng tăng cứ sốt sình sịch, mình thì ko có tính FOMO theo đám đông nên ko ham.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cụ không cãi nhau được với cụ ấy đâu, cụ ấy làm bảo vệ ở bank nên thông tin vĩ mô là cụ ấy biết hết rùi.:))
Khổ, kiến thức không có nên hỏi tí là không trả lời được, chuyển sang dọa tôi thế nọ, thế kia, nick mới nick cũ vv... :))
Nhưng lại rất thích thể hiện.:))

Không sao, không hiểu thì không cần cố.
Tăng lãi suất chắc Vinamilk nó tắt thở đấy. Cố lên ;))

muabenem123

Xe lăn
Khổ, kiến thức không có nên hỏi tí là không trả lời được, chuyển sang dọa tôi thế nọ, thế kia, nick mới nick cũ vv... :))
Nhưng lại rất thích thể hiện.:))

Không sao, không hiểu thì không cần cố.
Tăng lãi suất chắc Vinamilk nó tắt thở đấy. Cố lên ;))
Cuối 2023 tiền mặt VNM khoảng 23k tỷ. Tiền mặt vinhomes khoảng 17k tỷ. Hệ số nợ của VHM hơn 1. Trong khi trc đó vụ trái phiếu tưởng vỡ có thằng NVL. Hệ số nợ gần 5. Đây là mức mà doanh nghiệp có thể vỡ nợ bất cứ lúc nào. NVL quỹ đất sạch tuổi tí so với Vhm. Hệ số nợ gấp 4 lần VHM. Mà đợt nâng ls lên đỉnh năm 2022 nó còn ko chết. Thì VHM nó chết kiểu j nhỉ? Mà tôi còn bảo ô xem lại kể cả mấy năm vừa rồi khó khăn VHm nó vẫn lãi quanh 30k tỷ đó thôi, trong khu VNM loanh quanh 10k tỷ. Ôi sợ quá. :(

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cuối 2023 tiền mặt VNM khoảng 23k tỷ. Tiền mặt vinhomes khoảng 17k tỷ. Hệ số nợ của VHM hơn 1. Trong khi trc đó vụ trái phiếu tưởng vỡ có thằng NVL. Hệ số nợ gần 5. Đây là mức mà doanh nghiệp có thể vỡ nợ bất cứ lúc nào. NVL quỹ đất sạch tuổi tí so với Vhm. Hệ số nợ gấp 4 lần VHM. Mà đợt nâng ls lên đỉnh năm 2022 nó còn ko chết. Thì VHM nó chết kiểu j nhỉ? Mà tôi còn bảo ô xem lại kể cả mấy năm vừa rồi khó khăn VHm nó vẫn lãi quanh 30k tỷ đó thôi, trong khu VNM loanh quanh 10k tỷ. Ôi sợ quá. :(
Ủa tưởng "về thời đồ đá"? =))
Giờ lại lòi ra NVL vỡ nợ à?
Thế tóm lại giờ ls tăng, không đứa nào chết trừ thằng NVL à? Tưởng cụ dọa ls tăng thì sxkd chết hết? =))

muabenem123

Xe lăn
Ủa tưởng "về thời đồ đá"? =))
Giờ lại lòi ra NVL vỡ nợ à?
Thế tóm lại giờ ls tăng, không đứa nào chết trừ thằng NVL à? Tưởng cụ dọa ls tăng thì sxkd chết hết? =))
Tôi bảo ô nước đổ lá khoai có sai ko nhỉ? Chém rất kinh, báo chí các kiểu nhưng có hiểu bản chất ko? Tôi hỏi lại 1 lần nữa, ô có biết TT02 là cái j ko?

Jiren198

Xe điện
Vàng TG tạo đỉnh ngắn hạn rồi cụ, sẽ có giá 2.2k sớm thôi. Giờ này TG tạo đỉnh, NN can thiệp nhiều cụ vẫn mong vàng tăng nữa để ăn (điển hình gầu nhà e thấy vàng tăng cứ sốt sình sịch, mình thì ko có tính FOMO theo đám đông nên ko ham.
Nhà nước can thiệp đc thg SJC thôi cụ, kéo sjc vs 4 số gần nhau, chứ tuổi gì ngăn đc 4 số 9.giờ tăng lãi suất chống lạm phát thì vàng vẫn chạy vì vàng thế giới vẫn tăng do các ngân hàng, nước lớn vẫn gom vàng.vàng e nghĩ còn lên 100 tr.nhà đất xuống làm sao đc.tăng lãi suất tầm này thì ngân hàng oẳng trước.nếu có tăng mạnh đã tăng 2023 rồi cụ.giờ cũng chỉ tăng cầm chừng, linh động điều hành tỷ giá, rồi hạ để kinh tế phục hồi thôi.e cũng đã nghĩ đén viễn cảnh sập nhưng giờ ko đc r

muabenem123

Xe lăn
Nhà nước can thiệp đc thg SJC thôi cụ, kéo sjc vs 4 số gần nhau, chứ tuổi gì ngăn đc 4 số 9.giờ tăng lãi suất chống lạm phát thì vàng vẫn chạy vì vàng thế giới vẫn tăng do các ngân hàng, nước lớn vẫn gom vàng.vàng e nghĩ còn lên 100 tr.nhà đất xuống làm sao đc.tăng lãi suất tầm này thì ngân hàng oẳng trước.nếu có tăng mạnh đã tăng 2023 rồi cụ.giờ cũng chỉ tăng cầm chừng, linh động điều hành tỷ giá, rồi hạ để kinh tế phục hồi thôi.e cũng đã nghĩ đén viễn cảnh sập nhưng giờ ko đc r
Cụ cải tà quy chánh hơi bị nhanh đấy. :))

tung1311 .

Xe container
Cụ ý mới chuyển bds sang vàng :D

Cuabeo

Xe Cứu Trợ
Các cụ cãi nhau hăng thật thôi. Kkkk

Jiren198

Xe điện
Thời thế tgay đổi mình phải thay đổi thôi, e cũng mong chờ kịch bản sập 2023 lãi suât tăng, đánh giá gkeximco 100tr là đỉnh, nhưng thị trg đã ko thế, chứnh minh cụ nói đúng.mỗi thời 1 khác, đất hoài đức e kẹp bị thg nam32 vì ham rẻ chưa ra đc,lỡ sóng cc hà nội, vàng e luôn có 1 phần từ 2022 đến giờ, ko nhiều, bds tỉnh vẫn nhặt thêm ...còn e ko hô hào các cụ chơi vàng, vì chẳng ai bỏ vài tỷ vào vàng khi mà đủ tiền mua 1 bds nào đó, trừ khi quá nhiều tiền, riêng con vàng nay mua mai bán chỉ có lỗ.....qua mốc 2023 thg fed có ra sao e vẫn múc , vì các nơi e theo dõi chia đôi r.múc dài hạn thì kệ thôi .còn hơn sau này chậm chân tranh nhau mấy ô việt kiều mệt lắm, kịch bản đổ vỡ e thấy khó, vì tâm lý mua để trú ẩn nhiều hơn là đầu cơ.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Quan điểm cụ cứ quay như chong chóng. :D Chắc lại nhập 4 con 9 rồi hử

Jiren198

Xe điện
Quan điểm cụ cứ quay như chong chóng. :D Chắc lại nhập 4 con 9 rồi hử
Lúc nào e cũng có tý vàng..e để sang 2030 xem đc gấp đôi ko? ..hoặc có biến lấy cái mà tiêu.e quay xe từ t2/2024 r mà, e có chối đâu.e hay cụ hay ai cũng phải vận động theo thị trường, chứ thị trường có vận động theo mình đâu.chẳng nhẽ cố thủ đến khi nào nó đúng ý mình thì thôi.e cũng ko ôm đất hnoi vì ko nghĩ nó tăng mạnh tiếp , mà e cũng ko bh có ý định bán tài sản hà nội đi buôn tỉnh lẻ cả....tỉnh chia rồi thì e đi kiếm , hà nội cao r e lại thôi.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
E có cmt nhiều lần r cụ ơi. Cái ls thấp là để chữa lành cho đợt ls tăng cao năm 2022. Còn e luôn trung thành vs nhận định ls trung bình, e còn nêu tham chiếu cụ thể ntn là ls trung bình đều hàng năm. Đó là vùng ls huy động của big4 từ 6-7%/năm kỳ hạn 12T. Tương ứng với mức ls vay tầm 10.5-11%.
So với thế giới thì đây là cao nhưng đây laj là vùng đẹp đối với các quốc gia ĐANG PHÁT TRIỂN. Còn khi VN thành nước pt rồi thì vùng ls trung bình kia nó sẽ thấp hẳn đi. Cũng chính vì đang pt nên mới phải đánh đổi rất nhiều cái. Và cũng chính vì vậy nên cá nhân e đánh giá view dài hạn thì các tài sản sẽ tăng trưởng, trong đó có bds. :)
Em cũng đồng ý là với tình hình phát triển của VN thì mức ls phù hợp với big4 là 6-7%. Ngân hàng thương mại tầm 7-8%. Như vậy ls thấp như bây giờ đang là bất thường. Tương lai sẽ tăng nhẹ cho phù hợp

Alex0301

Xe tải
Vàng nay giảm 48$/oz các cụ ạ, quy ra cỡ 1,4 triệu/ cây đó. Mỹ hoãn giảm lãi suất, Isarel vs Palestin đạt thoả thuận ngừng bắn thì giá vàng bớt động lực tăng. Chỉ còn do kinh tế TQ khó khăn nên dân TQ gom vàng thôi!