[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

Thanhvuóng71

Xe điện
Lãi suất như thế là ngang với tầm năm 2019, trước dịch. Sẽ duy trì ls đó thôi. Sau đó các chính sách hỗ trợ sxkd có tác dụng, dân kiếm được tiền, thị trường chung lại ổn định và đi lên. Lại 1 chu kì mới bắt đầu, cụ nào đã đầu tư bắt đáy bds và gồng qua năm 2024 là lại thu lãi ngay.
Em gồng từ 2018 đến giờ, đang cố gắng qua hết 2025 xem thời thế ntn ?

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Chẳng thấy giảm mấy đâu các cụ ạ chút chút thôi. Nhà nội thành Hà Nội vẫn đắt lắm cứ nghe mấy cụ ở trên này hô SẬP Với giảm xong rồi đến lúc đi tìm hiểu thực tế vẫn cao chót vót
Trung dài hạn e view tích cực cho bds HN cụ ạ. Nên e mới lập cái pic này. Trc h e cũng chỉ đi đi lại lại quanh thủ đô thôi, chưa bao h đầu tư ở tỉnh. Rõ ràng trong những giai đoạn khó khăn nhất như 6 tháng vừa qua thì bds HN vẫn tích cực ở tính thanh khoản. Và cái này là qtrong nhất. :)

muabenem123

Xe lăn
Ô trẩu thật, tôi là nhà từ thiện à? Hay trong này mua đất ko đc nói đất xuống, đầu tư ngta đánh giá thị trường theo q điểm của họ, ô có vấn đề tư duy nặng, tôi mong các ô khoe lãi để biết đúng sai, chứ tôi vs ô thân quen gì nhau...giờ chỉ có 1 là ôm bom, 2 ôm lãi, đúng kiểu tư duy cò vạc, đang gồng to tay, có ng vào chê cái nhảy tưng tưng.....tưng tưng tưng....bọn tôi hô giảm mà nó giảm đc lại tốt quá, cần gì vào đây cMT dạo.ô hô ấm hô tốt đất nó lên chưa, ấm chưa?
Mõm thật. Nói hay thông tin cũng chẳng đc cái nào ra hồn. Đụng nhau trên này suốt từ lâu lạ đếch j nhau. Tôi chỉ cười những ô nào lật mặt thôi. :))

tung1311 .

Xe container
Mõm thật. Nói hay thông tin cũng chẳng đc cái nào ra hồn. Đụng nhau trên này suốt từ lâu lạ đếch j nhau. Tôi chỉ cười những ô nào lật mặt thôi. :))
Ở HN có chỗ nào giờ đã điều chỉnh về giá hợp lý chưa cụ nhỉ?

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Ô trẩu thật, tôi là nhà từ thiện à? Hay trong này mua đất ko đc nói đất xuống, đầu tư ngta đánh giá thị trường theo q điểm của họ, ô có vấn đề tư duy nặng, tôi mong các ô khoe lãi để biết đúng sai, chứ tôi vs ô thân quen gì nhau...giờ chỉ có 1 là ôm bom, 2 ôm lãi, đúng kiểu tư duy cò vạc, đang gồng to tay, có ng vào chê cái nhảy tưng tưng.....tưng tưng tưng....bọn tôi hô giảm mà nó giảm đc lại tốt quá, cần gì vào đây cMT dạo.ô hô ấm hô tốt đất nó lên chưa, ấm chưa?
công nhận câu hô giảm mà nó giảm được thì tốt quá rất hay ))

MR Fe

Xe tải
Ở trung tâm HN là các quận thì chia ra 1 vài loại tiêu biểu là: nhà đất mặt phố, nhà đất ngõ hẻm, chung cư, dự án liền kề - biệt thự. Các loại này giảm nhiều ở phân khúc to tiền, càng nhiều tỷ thì càng ít thanh khoản và độ giảm giá tùy thuộc và hoàn cảnh kinh tế của từng chủ nhà.
Tóm lại, là nó chỉ giảm khi người bán cần tiền, giữ giá thì người bán gồng lãi được hoặc không phải đi vay. Tăng giá ở các khu vực tương lai có thêm các tiện ích, hạ tầng xung quanh
Còn giá hợp lý thì tùy đánh giá mỗi người thôi cụ, thấy phù hợp là xuống tiền thôi

khanhnguyen09

Xe container
Cụ thông cảm đê, người ta đang kẹp thì không bình tĩnh được, nhiều lúc lo sợ nó lấn át lý trí.

khanhnguyen09

Xe container
Dân mình vào Bđs toàn tiền thịt nên giảm họ không bán đâu, vì vậy giá cứ đi ngang như vậy từ 5-10 năm. Em cứ suy trường hợp của em từ đợt sốt trước, năm 2009 e chốt lãi, gửi ngân hàng hưởng lãi suất cao, đến năm 2015 mới vào lại, mà giá hàng em bán sau 10 năm nó vẫn thế.:))

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Dân mình vào Bđs toàn tiền thịt nên giảm họ không bán đâu, vì vậy giá cứ đi ngang như vậy từ 5-10 năm. Em cứ suy trường hợp của em từ đợt sốt trước, năm 2009 e chốt lãi, gửi ngân hàng hưởng lãi suất cao, đến năm 2015 mới vào lại, mà giá hàng em bán sau 10 năm nó vẫn thế.:))
Cụ là thánh. Thoát đúng suy thoái, vào đúng chân sóng. :))

MR Fe

Xe tải
Tầm 2009 ls huy động cụ gửi là bao nhiêu thế

khanhnguyen09

Xe container
Chỉnh sửa cuối: