[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Đưa thông tin kiểu môi giới rao trên bđs.com thì em nghĩ cứ lên bđs.com mua là hợp lý :D
Em thì nông dân, mua bán gì cứ phi ra tận nơi vào 2 3 cái văn phòng bđs khu đó hỏi để có sơ bộ về giá bán chỗ đó rồi về mới bắt đầu lên các trang rao tin mua bán bđs để lọc thông tin chứ chưa ra tận nơi hỏi mà chỉ ngồi nhà mở bđs.com lên coi để xác định giá khu vực đó thì em chưa đủ trình độ làm như vậy :))
cụ cẩn thận không lại bị ốp là khịa đấy

F1-Kodomo

Xe hơi
Xin phép các cụ có thể chia sẻ kinh nghiệm thực tế cách khảo sát giá hiệu quả, ngoài phương pháp nhờ ngân hàng định giá để biết MG có bán chênh không ạ? Cám ơn các cụ!

Quê bầm

Xe điện
Xin phép các cụ có thể chia sẻ kinh nghiệm thực tế cách khảo sát giá hiệu quả, ngoài phương pháp nhờ ngân hàng định giá để biết MG có bán chênh không ạ? Cám ơn các cụ!
Em tin là cái định giá của nhà băng khó sài lắm, bọn em mà xem là cứ đi xem thật nhiều cùng khu và khác khu gặp nhiều mg. Khi gặp chỗ ưng thì trong 5p là có cảm giác ưng ngay còn ko thì coi như đi lấy thông tin ạ

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Em tin là cái định giá của nhà băng khó sài lắm, bọn em mà xem là cứ đi xem thật nhiều cùng khu và khác khu gặp nhiều mg. Khi gặp chỗ ưng thì trong 5p là có cảm giác ưng ngay còn ko thì coi như đi lấy thông tin ạ
bank định giá cũng tùy cụ a, có bank sát có bank toàn hạ xuống

clessking

Xe tăng
NH định giá cũng như các cụ thôi, có khác j đâu. Chẳng qua họ định giá nhiều hơn nên có mặt bằng giá chung cả Tp tốt hơn chút. Chứ từng địa điểm cụ thể thì ko bằng cụ nếu cụ chịu tìm hiểu.
Còn thằng nắm giá chắc nhất, chuẩn nhất chính là thằng MG khu đó. Có điều ko phải thằng nào cũng đáng tin, cụ phải lấy thông tin từ nhiều nguồn và "dùng 1 số biện pháp nghiệp vụ" để lọc tin rác, tin sai. Vậy thôi :))

MR Fe

Xe tải
Chủ rao giá 10 đồng thì cụ trả 5 đồng trở lên, đến giá cụ cho là mua được thì thôi. Không cần quan tâm đến hh hay kênh giá nữa. Hoặc cụ xem nhà xong, nhờ người quen quay lại, hỏi chủ giá chốt bao nhiêu, có bị mg chênh giá không. Cụ hỏi thì em đưa ý kiến thế chứ em chưa làm như thế bao giờ ạ.

Thanhvuóng71

Xe điện
Cũng nên tìm cách xem lịch sử giá của khu vực đó tương ứng với vài mốc thời gian. Căn cứ vào thông tin đó để trao đổi với môi giới ...là cũng có thể hình dung được cơ bản giá mặt bằng rồi.

Robobk

Xe tải
Website
www.krtech.com.vn
Nhiều cụ cứ đọc báo rồi dẫn chứng báo lên như đại diện cho cả thị trường. Đó là sai lầm. Thậm chí trong 1 ngày cùng 1 tờ báo có 2 bài báo cùng về 1 vấn đề nhưng lại thông tin theo 2 hướng hoàn toàn đối lập nhau

F1-Kodomo

Xe hơi
NH định giá cũng như các cụ thôi, có khác j đâu. Chẳng qua họ định giá nhiều hơn nên có mặt bằng giá chung cả Tp tốt hơn chút. Chứ từng địa điểm cụ thể thì ko bằng cụ nếu cụ chịu tìm hiểu.
Còn thằng nắm giá chắc nhất, chuẩn nhất chính là thằng MG khu đó. Có điều ko phải thằng nào cũng đáng tin, cụ phải lấy thông tin từ nhiều nguồn và "dùng 1 số biện pháp nghiệp vụ" để lọc tin rác, tin sai. Vậy thôi :))
Cụ cho phép em mật thư hỏi cái nghiệp vụ với ạ

Jiren198

Xe điện
Kể ra các cụ cò đất giờ nghiên cứu làm điện bán cho dân thì tốt, đất cao quá r, bọn e chỉ đủ tiền mua điện thôi

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]

doanquangpham

Xe tải
Tránh vỏ dưa gặp vỏ chuối, vào mảng điện mặt trời với điện gió thì còn chết nặng nữa 😂😂